ผู้เขียน หัวข้อ: มี Function อะไรในรถท่าน ที่ชอบเป็นพิเศษมั้ยครับ ?  (อ่าน 4305 ครั้ง)

ออฟไลน์ REX

• Hero Member
เวลาจอดรถ Honda แล้วเข้าห้องน้ำในปั้ม   มีเด็กนั่งในรถ
จะชอบใช้ remote start ให้แอร์ทำงาน
รถก็ล๊อค  ขับไปไม่ได้   แอร์ก็เปิด ปลอดภัยดี  เหมาะมาก

ออฟไลน์ Auto

Re: มี Function อะไรในรถท่าน ที่ชอบเป็นพิเศษมั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2021, 22:11:59 »
 4wd 

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
Re: มี Function อะไรในรถท่าน ที่ชอบเป็นพิเศษมั้ยครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2021, 22:28:05 »
ประตูสไลด์ไฟฟ้า หมดปัญหาผู้สูงอายุลืมปิดประตูหรือปิดประตูไม่สนิท
สวิตซ์คุมจากคนขับ เปิด-ปิดประตูสไลด์ให้ผู้โดยสาร
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2021, 22:32:10 »
ของผมจะชอบในส่วนของลูกเล่นฟังก์ชั่นเล็กๆ น้อยๆ ที่เป็นประโยชน์และพบในกลุ่มได้น้อยคันหนะครับ
อย่าง Space Wagon ในยุคที่มันออกมานี่แทบนับคันได้เลยว่ารุ่นไหนสามารถสั่งพับกางกระจกมองข้างจากการกดรีโมทได้บ้าง แม้ยุคนี้จะพับกางให้ตั้งแต่ล็อคปลดล็อคประตูกันหมดแล้ว
หรือสามารถสั่งเปิดปิดกระจกหน้าต่างได้ทั้ง 4 บานจากการกดรีโมท เวลาลืมปิดกระจกก็กดสะดวกเลย

Mazda 2 ผมชอบหลายตัวเลย
- Walk Away Auto Lock กันลืมล็อครถได้จริงสำหรับคนใช้รถคนเดียว ถ้าใช้หลายคนอาจต้องสังเกตการปิดประตูของเพื่อนร่วมโดยสารหน่อย เดินมาไม่ดูสี่ดูแปดมีคนลงรถปิดประตูช้ากว่าก็ไม่ล็อคนะ ใช้เหมือนเป็นตัวย้ำกันลืมได้ระดับนึง
- Leaving Home Light ของปีผมอาจจะต้องเปิดไฟหน้าทิ้งไว้ แต่ปีหลังๆ มีไฟ Auto ก็เปิด Auto ทิ้งไว้ได้เลย กลับมาใช้รถ ปลดล็อคประตูไฟหน้าติดส่องให้
- การตั้งค่ารถที่ทำได้ละเอียดมาก จะเลือกให้ Auto Lock ประตูตอนวิ่งเกิน 20 km/h ก็ได้ หรือจะล็อคตั้งแต่ออกจากเกียร์ P ก็ได้ ตอนปลดล็อคก็ด้วย จะปลดตั้งแต่เข้า P เลยหรือจะใหเฝ้กดดับเครื่องก่อนค่อยปลด ไฟในเก๋งก็ตั้งเวลาได้จะให้หน่วงกี่วินาที และอีกเพียบ ดูใส่ใจรายละเอียดและคู่แข่งมีน้อยคันที่ทำได้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2021, 22:42:31 »
ที่ชอบที่สุด คือ ไฟสูงอัตโนมัติครับ เวลาขับต่างจังหวัดกลางคืนมันสะดวกมากๆ โดยเฉพาะของ Toyota ที่ทำงานรวดเร็วมาก

อีกอันที่ชอบ คือ ระยะเวลาตั้งแต่สตาร์ทรถ จะได้รู้ว่าขับไปกี่นาทีแล้ว

ฟังก์ชั่น Reset  Trip A ให้เองของ Honda เมื่อเติมน้ำมันในสมัยก่อนผมก็ชอบ สะดวกดี
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2021, 23:18:30 »
Adaptive Cruise Control จนถึงจุดหยุดนิ่งครับ

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2021, 23:35:34 »
ชอบหน้าจอที่บอกระยะทางที่วิ่งได้ตามน้ำมันที่เหลือครับ
กับแสดงผลประหยัดน้ำมันเป็น กิโล/ลิตร ครับ

ออฟไลน์ paul_frank

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 00:12:05 »
auto brake hold

ออฟไลน์ ThisIsYuTh

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 00:17:41 »
เรียงตามลำดับเลยนะครับ

1. Ventilation Seat หรือบ้านเราเรียกแอร์ตูด (แต่จริงๆ มันเย็นหลังด้วย) ครับ ถ้าได้ใช้ครั้งนึงแล้วจะขาดไม่ได้เลยสำหรับเมืองร้อนแบบบ้านเรา
2. Head-up Display อันนี้ก็ไม่ซับซ้อน ความเร็ว แจ้งเตือนต่างๆ รวมถึงระบบนำทางบนกระจกคือสะดวกที่สุดแล้ว (ของผมเอาระยะทางกับลูกศรทิศทาง Google Map มาขึ้นบน HUD ได้คือสะดวกมากๆ)
3.Walk away lock สะดวกมากๆ ไม่ต้องมาจับประตูเพื่อล้อค พกร่วมกับระบบ Keyless + Push Start แล้วมันเป็นธรรมชาติมาก
4. Android Auto/Carplay คงไม่ต้องพูดเยอะแค่ Google Map กับ Spotify ก็เกินพอแล้ว
5. Coming Home/Leaving Home light อันแรกสำหรับกลับบ้านมามืดๆ หรือไปจอดในที่มืดๆ แล้วต้องเดินไปไหนสักที่เช่นตอนเอารถไปเที่ยวบนดอยแล้วต้องจอดและเดินกลับเตนท์หรือที่พัก ส่วนอันที่สองเวลาจะเดินไปที่รถในลานหรือที่มืดๆ
6. Adaptive Cruise Control + Stop&GO เหมาะมากสำหรับเดินทางต่างจังหวัด
7. Adaptive LED Headlight พอมาใช้รถที่เป็น LED ก็ลืมไฟแบบอื่นไปเลยครับ ยิ่งมีระบบเปิดปิดไฟสูงอัตโนมัติ และเปิดปิดบางส่วนตามรถคันหน้าหรือที่สวนมาทำให้เปิดได้อย่างสบายใจ
8. ปุ่มเข้า Mode Sport ทำให้รถมีหลายบุคลิค สะดวกดีเวลาอยากขับหนักขึ้น แต่ขี้เกียจเปลี่ยนเกียร์
9. Auto Brake hold ขับในเมืองสบายสุดๆ ครับ ลดความเมื่อยเท้าไปได้เยอะเลย
210. ช่อง Power Outlet 12V ที่ท้ายรถ ทำให้สามารถเอากล้องหน้ารถมาใส่ข้างหลังได้โดยไม่ต้องลากสายรื้อภายใน คุณภาพดีกว่ากล้องหลังแน่นอน และถ้าใช้แบบไม่มีจอเช่น 70Mai Mini ก็คุมผ่าน Wifi จบเลย
11. Center command Dial ที่ควบคุมจอกลางได้ทำให้ไม่ต้องละสายตาหรือเอื้อมมือไปกดจอ ถ้าใช้ไปสักพักก็จะชินว่าต้องหมุน/โยกกี่ครั้งเพื่อทำโน่นนี่ (ยิ่งถ้าใช้กับ Android Auto คือสะดวกมาก ผมใช้คุม Spotify กดจำเพลงเป็น Fav เข้าเพลย์ลิสต์ได้จาก Dial เลย)
12. คันโยกหรือปุ่มพับเบาะหลังจากท้ายรถ อันนี้สะดวกมากเวลาต้องใส่ของเยอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2021, 00:41:37 โดย ThisIsYuTh »
2020 - Mazda CX-5 2.5T (KF)
2016 - Subaru XV (GP)
2013 - Mitsubishi Pajero Sport (KG)
2010 - Honda Civic (FD)
2006 - BMW 3 Series (E36)

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 01:02:14 »
Function ที่ต้องมีสำหรับผม
Auto Hold
High beam Assistant / Adaptive Lights แบบตามโค้งและส่องมุม
Comfort Seat ใน BMW บางรุ่น และบางปี (ชอบตัดเหลือเกินออพชั่นนี้ ซึ่งผมชอบมากกก)
Navi แผนที่ดีๆ เอาไว้ดูโค้งล่วงหน้า กับ นำทางกลับบ้านเวลาไปที่ไม่คุ้นเคย

และ
เครื่องเสียงเพราะๆ
เก็บเสียงเงียบๆ ภายในไม่ลั่นดัง
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ LapisLazuli

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 08:03:31 »
1.) Apple Carplay, Android Auto และ Bluetooth
2.) กล้องมองหลัง / กล้องรอบคัน
3.) แอร์ใต้เบาะ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 08:36:44 »
กล้องหลัง เซนเซอร์รอบคัน
ไฟ AFS เลี้ยวตามพวงมาลัย

แต่เกลียดมากคือ Auto start&stop ต้องกดปิดทุกครั้งหลังติดเครื่อง

ออฟไลน์ pratuang

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 08:42:17 »
เซ็นเซอร์รอบคัน ใครเข้ามาใกล้เตือน ทั้งหน้าและหลัง ใครผ่านเตือน ดีมากเวลาถอยหลังมีรถมาเตือน รู้สึกว่าปลอดภัย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 08:49:21 »
เอาฟังก์ชั่น ที่ไม่ต้องเป็นการเล่น หรือ นึกสนุก แต่ใช้งานได้จริง

1. ไฟหน้าออโต้ + ไฟสูง ออโต้ อันนี้ชอบที่สุดละ
2. เตือนจุดอับ(blind spot monitoring) อันนี้ใช้งานได้ตลอดเวลาที่ขับรถเลยก็ว่าได้
3. ระบบเบรคอัตโนมัติ ช่วยเหลือมาได้(โดยตั้งใจหรือไม่ก็ตาม) มาหลายทีละ เปลี่ยนหนักให้เป็นเบา เปลี่ยนเบาให้เป็นไม่ชน ในกรุงเทพฯ ช่วยได้มาก รถตัดไป ตัดมา คันหน้าเบรคกระทันหัน ไรงี้

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 08:59:28 »
1. แตะไฟเลี้ยว 1 ที กระพริบ 3 รอบ เจอครั้งแรกใน Triton แล้วก็ มีคนทำกล่องขาย เลยติดใน civic fd ต่อด้วย CR-V G3 .. เดี๋ยวนี้ แทบจะเป็นอุปกรณ์มาตรฐานไปละ

2. ปัดน้ำฝน ตั้งหน่วงเวลาได้ .. ของง่ายๆ แต่รถรุ่นใหม่บางรุ่น อย่าง City ดันไม่มีมาให้ทุกรุ่นย่อย !!! กลับกัน ผมเจอฟังค์ชั่นนี้ตั้งแต่ Mighty X Auto / Space wagon ปี 95 นะ .. พอไม่มี ขับแล้วก็หงุดหงิด

3. Cruise Control .. นี่ก็ของง่ายๆ ที่คนไทยหลายคนบอกไม่จำเป็น ผมติดเองใน Civic FD พอใช้แล้วชอบ คันต่อๆมาทั้ง CRV G3 / Pulsar ก็มีหมด เดินทางไกล ใช้ตลอด มาเจอ City ไม่มี เอาไปเหนือนี่ เมื่อยขาเลย (จะว่า ก็ไม่เต็มปาก รถ city car นี่หว่า)

4. Brake Hold .. เคยใช้ใน HRV สะดวกดี

5. ฟังค์ชั่นปลดล็อคประตู ด้วยการจับมือเปิด ใน city มี แต่ pulsar ยังต้องนั่งกดปุ่ม

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 09:02:08 »
ที่มีในรถตัวเอง
1.กล้องมองหลัง
2.ไฟหน้าปรับระดับสูงต่ำไฟฟ้า (ซื้อมาใส่เอง)
3.เบาะปรับไฟฟ้าคู่หน้า
4.แอร์หลัง
5.ฮีตเตอร์
6.เกียร์เพนเดิลชิฟ

ออฟไลน์ LoveYouToo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 09:56:01 »
1. Blind spot >> เวลาดูเองเคยมีหลุด
2. ACC stop&go + Auto brake hold >> ขับสบายขึ้นมากๆ
3. ไฟหน้าเลี้ยวตามพวงมาลัย >> คันไหนไม่มี เวลาเลี้ยวมืดๆเหมือนไม่ได้เปิดไฟเรียกว่าเดาทางทีเดียว
4. Apple carplay + google map เปิดมุมมองดาวเทียม >> ไปที่ไม่คุ้นเคยไม่พะวักพะวง สามารถระวังทางโค้งหรือทางแยกได้ล่วงหน้า รวมถึงการเตรียมเลี้ยวเตรียมเบรค
5. โหมด sport + paddle shift >> ขับสนุก และ ปลอดภัย(โดยเฉพาะตอนลงเขา)
6. กล้องรอบคัน และ/หรือ กะระยะรอบคันขึ้นจอกลาง >> เข้าที่แคบแบบชิลๆ
7. กระจก ออโต้สี่บาน และสั่งเปิดปิดได้จากรีโมทแม้ดับเครื่อง >> เวลาจอดระบายอากาศแล้วฝนตก กดปิดจากในอาคารได้เลย
8. กระโปงหลังหรือฝาท้าย เปิดปิดไฟฟ้า >> ไม่มีอะไรมากเท่ห์ดีเวลาเปิดปิดเพื่อ security check ไม่ต้องให้เขาเปิดและปิดให้
9. เปิดและล๊อคประตูแบบแตะได้ทั้งสี่บาน(ไม่ต้องกด) สะดวกดี >> แต่ปวดหัวเวลาล้างรถเองแล้วรีโมทอยู่กับตัว ฉีดน้ำโดนทีเดี๋ยวเปิดเดี๋ยวล๊อคแล้วกระจกมองข้างมันพับ
10. หลังคาซันรูฟหรือพาโน + ปิดเปิดได้จากรีโมทแม้ดับเครื่อง >> เปิดเฉดทุกครั้งเวลาไม่มีแดด ขับแล้วไม่อึดอัด
11. TPMS >> จิตไม่ตกเวลายางมีเสียงหรืออาการแปลกๆ และ เคยช่วยแจ้งก่อนที่ยางจะแบนและขับต่อไม่ได้ โดยส่วนตัวถ้ามีไม่ต้องใช้ยางรันแฟลตหรือยางอะไหล่ก็ได้
12. Ambient light(fin) + ไฟส่องข้างรถเวลาเปืดล๊อคประตู(ที่จอดมืดๆช่วยได้ดีมาก)

PS: ขออภัยที่หลายใจชอบเป็นพิเศษหลาย function เพราะแต่ละอันมีจุดประสงค์ต่างกัน ถ้ารถคันไหนมีครบตามนี้ในคันเดียวรักตายเลย แต่ขั้นต่ำต้องมี 1 2 4 6

ออฟไลน์ Boycm009

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 10:16:24 »
Auto brake hold ครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 10:22:21 »
Memory Seat   :-*

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 10:27:35 »
กะระยะถอย
กล้องหลัง
แอร์ auto+heater
ไฟหน้า auto
rain sensor
apple car play

ข้างบนพวกนี้คือพื้นฐาน แต่ถ้าชอบเป็นพิเศษ
ambient light ไฟปุ่มต่างๆ ของราคาถูก แต่ผู้ผลิตมักไม่ค่อยใส่มาให้ครบๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 11:40:48 »
ประตูสไลด์ไฟฟ้า หมดปัญหาผู้สูงอายุลืมปิดประตูหรือปิดประตูไม่สนิท
สวิตซ์คุมจากคนขับ เปิด-ปิดประตูสไลด์ให้ผู้โดยสาร

ที่แคบก็เปิดประตูได้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ NavaneS

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 11:51:03 »
ปุ่มปรับเบาะคนนั่งฝั่งซ้ายที่ คนขับสามารถปรับได้ครับ...สะดวกมากๆไม่ต้องโหนตัวไปปรับ ;D ;D
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 11:51:19 »

ที่แคบก็เปิดประตูได้ด้วยนะครับ
ตัดปัญหาเปิดประตูโดนชาวบ้านครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 12:10:03 »
Keyless Entry
Push Start
เกียร์ CVT
แอร์ Auto

ออฟไลน์ EDS

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 12:14:14 »

ตัดปัญหาเปิดประตูโดนชาวบ้านครับ

อันนี้ดีจริง
ไอ้เราเปิดปิดประตูระวังแทบตาย
คนอื่นนี่มันไม่ระวังกันเลย โดยเฉพาะป้าๆ ที่นั่งโดยสารรถเขามานี่
เปิดประตูโดยไม่สนรถจอดข้างกันเลย :'(

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 12:21:41 »
- เตือนชน
- เบรคอัตโนมัติ
- เตือนออกนอกเลน

สามสิ่งนี้คนใช้รถหลายๆท่านอาจไม่ชอบ แต่มันเคยช่วยชีวิตผมครั้งนึง
มีวันนึงกลับมาจากทำงานสนามบินแล้วง่วงมาก เพราะเครื่องขาเข้าจากต้นทางช้า แถมลงมาก็ดันเสียอีก ดีเลย์หลายชั่วโมง
พอเครื่องออกก็เข้าออฟฟิศเคลียร์งานแล้วกลับบ้านทันที ทำงานเกือบ 15 ชั่วโมง ตั้งแต่ 7 โมงเช้ายัน 4 ทุ่ม (จากเดิมกะนึงแค่ 9 ชั่วโมง)

ไม่ได้ทำเครื่องลำเดียวนะครับ ก่อนหน้าก็ทำเครื่องออกอยู่ 2 ลำ เรียกว่าวันนั้นแจ็คพ็อตจริงๆที่ไม่มีคนทำแทนด้วย
เพราะพี่คนนึงไปประจำอยู่ชิโตเสะ ส่วนพี่อีกคนไปเสิ่นหยางเพื่อไปสลับกับน้องอีกคนที่ประจำอยู่

พอขับรถกลับบ้านมีช่วงนึงกำลังจะเข้าด่าน หันไปหยิบเหรียญแบบเบลอๆแต่ไม่ได้มองว่ามีรถบรรทุกจอดอยู่เพื่อจ่ายเงิน
ระบบมันเตือนปิ๊ดๆๆๆ ผมก็รีบหันกลับมาแล้วกดเบรคหยุดทัน

พอพ้นด่านทับช้างก็ลงถนนเสรีไทย จอดปตท.หน้านวธานี แวะ 7-11 ซี้อผ้าเย็น + น้ำดื่มเพื่อล้างหน้า
ขืนขับต่อมีหวังได้หลับในแน่ ถึงแม้บ้านจะอยู่ใกล้ๆก็เถอะ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 12:23:48 »
Autonomous Emergency Braking
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 12:55:57 »
Auto Brake Hold
Keyless Entry
เซ็นเซอร์รอบคัน
เบรคอัตโนมัติ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 13:23:01 »
รถตัวเองนะครับ

เบรคมือไฟฟ้า
หลังคากระจก
สวิตซ์ปุ่มสัมผัสปรับอากาศ

ที่อยากได้ เบรคออโต้ Adaptive cruise control
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2021, 13:31:50 »
Adaptive Cruise Control
ฝาปิดท้ายไฟฟ้า พร้อมปุ่มควบคุม
ประตูเลื่อนไฟฟ้า พร้อมปุ่มควบคุม
Apple Car Play หรือ อะไรที่ทำให้ต่อมือถือได้
ฯลฯ