ผู้เขียน หัวข้อ: 2011 civic วาดเล่นตอนเช้า แกะจาก spyshot ใครมีข้อมูลลับมาแชร์กัน  (อ่าน 7724 ครั้ง)

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
ไม่ได้เข้ามานาน หวัดดีคุณจิม คุณกิต และเพื่อนๆ
เมื่อเช้ามีเวลาเลยลองแกะเกาดู
อนุมานว่า  คงเอาองค์ประกอบของตอนไมเนอร์มาใช้บ้าง

งานเผาขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2010, 11:19:51 โดย TzOzOzN »

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
ด้านหน้าผมมองแล้วยังเห็นเป็นภาพ FD แต่ก็สวยนะ

แต่ด้านหลังผมว่าสวยมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สวยครับ ถ้าเวอร์ชันไทยมาแบบนี้ ผมว่าก็โอเคนะ
เพียงแต่ตัวถังมันดูสั้น ๆ กว่ารุ่นเดิมเห็นชัดเหมือนกันก็ต้องวัดใจกันตอนเปิดตัว

นี่ขนาดเผานะเนี่ย อิอิ

ออฟไลน์ Zapizs

• **
วาดสวยครับขนาดเผางานนะเนี่ย:)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้เข้ามานาน หวัดดีคุณจิม คุณกิต และเพื่อนๆ
เมื่อเช้ามีเวลาเลยลองแกะเกาดู
อนุมานว่า  คงเอาองค์ประกอบของตอนไมเนอร์มาใช้บ้าง

งานเผาขออภัยครับ

นี่หรือหรือคะงานเผา  แน่จริง ส่งไปให้ ทางฮอนด้าดูแล้ว ผลิตมาขายเลยค่ะ กริ๊ดดดดดดด  สวยงามมากค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
วาดสวย ยอดเยี่ยมสุดยอดเลยครับ คิดเหมือนกันเลย
 Civic version บ้านเราน่าจะมาแนวๆ นี่แหล่ะ

ปล คุณ TzOzOzN มี sense ในการวาดภาพ และการวางสัดส่วนสูงมากๆ เลยแฮะ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ถ้ามาแบบในรูป ที่วาด ค่อยเข้าท่าหน่อยครับ หวังว่าจะมาแบบนี้นะ ^____^

เพราะเห็นแนวใน Spy shot ไม่ไหวจะเคลียร์ ทรงเหมือนจะล้าหลัง FD เกินไป

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
โอยยยย โดนนนนนนนนนน  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เอ่อออ นี่คืองานที่เผา หรือว่างานที่ผ่านการเข้าไมโครเวฟครับเนี่ย
สวยมากๆ เลยครับ อยากให้คันจริงออกมาแบบนี้เลยล่ะ  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
ฝีมือไม่เบาเลยนะครับ ตัดแสงเงาได้สวยมากครับ ไม่น่าเชื่อว่างานเผา

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อยากเห็นงานที่สุกแล้วจังเลย จัดให้ซักดอกได้ไม๊ครับเนี่ย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ishida

กลายเป้นว่าสวยขึ้นซะอย่างนั้น
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ TnP_PKt

มีโอกาสเป็นไปได้นะครับเนี่ยเพราะผมว่าใกล้เคียง spy shot แต่ขัดเกลาให้สวยแบบคนละเรื่องเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าคันจริงมาแบบนี้ ใช้ได้นะ สวยลงตัวดี
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สวยมากครับ
ดูค่อนข้างลงตัวเลยทีเดียว

ออฟไลน์ TDCI

เจ๋ง!!!!!

ทีมออกแบบ และทีมวิศวกร ฮอนด้า ต้องพิจารณาตัวเองแล้วหละ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ไฟท้ายมันดูผิวๆคล้าย mondeo เหมือนกันนะนี่

ออฟไลน์ kritphakhin

สวยดีครับ

methus zaa

สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สวยดีครับ

โดยรวมเหมือน FD มาทำให้สั้นลง แต่คุณวาดให้มันดูไม่สั้นจนเกินไป สัดส่วนเยี่ยมครับ สุดยอดๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

dogclubs

Youre the Inspriation

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

สวยแหล่มเมหือนเดิมครับพี่ตูน สวยลงตัวดี

หน้าเหลี่ยมแต่สวยงาม(กว่าสปาตช็อตซะอีก)

ด้านหลังเหมือนเฟียสต้าซีดานเลย แต่ก็สวยมากๆเหมือนกันครับ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
สวยยยยยยยยยยยยย มากๆๆครับ  ท้ายนี่ค้ลาย chev รุ่นนึง orlando มั้ง 55 คุ้นๆ

ออฟไลน์ Nut_K

สวยอะ

ว่าแต่แน่ใจนะครับว่านี่คือเผาอะ

ออฟไลน์ CN16888

ไฟหน้าสวยมาก  :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมว่านี่ไม่ใช่เผาแล้วละครับ

นี่คือชุปแป้งเทมปุระ ทอดกรอบมาแล้วในระดับนึงเลยทีเดียวแหละ!!

Welcome home ครับ พี่ตูน

ออฟไลน์ Zapizs

• **
พี่จิมมี่ทำเอาซะหิวเลย -*-

ออฟไลน์ TzOzOzN

• **
    • Car-Design-Project
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

งานนี้เผาจริงๆ ทำประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ
อ้างอิงจากรูปจริง ผสมจินตนาการ
ไว้ได้ข้อมูลชัดๆ เมื่อไหร่  จะทำใหม่อีกทีครับ

แต่ผมว่า  อีกไม่นานคงมีรูปหลุดจริงๆ
ของรุ่นที่จะขายในบ้านเราแล้วมั้ง

ผมจำวันที่ซีวิค  เอฟดี   ถูกถ่ายสปายช๊อต ครั้งแรกได้
ตอนนั้น  ก็รู้สึกว่ามันไม่สวยเลย  คล้าย โคโลน่า st191
แต่ตอนเห็นคันจริงกลับ สวยลงตัว

ตอนนี้พอมาเจอภาพ 2011  ที่ถ่ายได้
เลยคิดว่าตัวจริงน่าจะสวยกว่านั้นได้  เลยลองทำดูครับ

คิดเหมือนกันว่า   เป็นการพลางตัวถ่ายรูป  ให้ดูไม่ค่อยสวย
เพื่อดันยอดขายรุ่น FD ที่กำลังจะตกรุ่นหรือเปล่า

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งครับ

ปล.

หวัดดีครับคุณจิม คุณกิต  มีอะไรเรียกใช้ได้ครับ
ตอนนี้อยากได้ข้อมูลกระบะอีซูซุใหม่มาวาดจัง
เห็นคนรู้จักบอกว่าอลังการมาก
ส่วนกระบะของมาสด้า  ไม่ผิดจากที่คิด
ซับที่ทำชิ้นส่วนเคยบอกว่ามันจะมาแนว นากาเร  เลย

หวัดดีครับแคน  ไม่ได้เจอกันนานเลย  
นัดเจอกันปลายปีในงานดีไหม
ดูจากกระทู้วันก่อน  ฝีมือดีขึ้นมากๆเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 13:24:41 โดย TzOzOzN »

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
วาดเก่งจัง จากรถต้นแบบที่ไม่ค่อยจะสวย กลายเป็นรถที่สวยดูดีได้

ออฟไลน์ Lovely_Car

สวยมากครับ ฝีมือดี ยอมรับครับ