ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยLexusยุคนี้เต็มๆครับ  (อ่าน 5779 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pattana.JWatts

• Newbie
  • *
ว่าด้วยLexusยุคนี้เต็มๆครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 06:34:33 »
สอบถามประเด็นการทำตลาดและการซ่อมบำรุงเล็กซัสในไทยเป็นความรู้นิดหน่อย

ทางโตโยต้าไทยไม่สามารถหาทางลดราคาเล็กซัสลงมาบ้างเพื่อแข่งกับเบนซ์ บีเอ็มเพราะประเด็นภาษีนำเข้าเป็นหลักหรือมีปัจจัยอื่นมาเกี่ยวด้วยครับ

และทุกวันนี้รถยนต์เล็กซัสในบ้านเราเวลาเข้าไปตรวจเช็คและซ่อมบำรุงตามระยะ จำเป็นต้องเข้าโชว์รูมเล็กซัสเฉพาะหรือเข้าทุกศูนย์พี่โตได้เลย  :-\ :-\

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
Re: ว่าด้วยLexusยุคนี้เต็มๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 06:54:49 »
ตอบเท่าที่ทราบนะครับ

ราคา ส่วนนึงเป็นนโยบายเขาเองด้วยครับ ระดับพี่โต ถ้าจะทำจริงๆ สามารถทำได้อยู่แล้ว

เรื่องศูนย์ ผมเข้าใจว่าได้นะครับ แต่ยังไม่เคย เพราะบริการนึงที่ผมชอบของศูนย์ Lexus เลย คือการมารับ ส่งรถจากบ้าน ผมเลยไม่เคยต้องขับรถไปศูนย์เองซักครั้ง (และไม่ได้ลองเข้าศูนย์ Toyota ใกล้บ้านซักที)

อ้อ Toyota ตจว บางศูนย์ มีมุมบริการ Lexus โดยเฉพาะด้วยครับ

-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออนไลน์ KTN88

Re: ว่าด้วยLexusยุคนี้เต็มๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 07:41:33 »
เรื่องราคานี่ไม่รู้ว่ากลัวกระทบรถที่ผลิตในประเทศด้วยหรือเปล่า เพราะอย่าง is ถ้าเปิดราคามาต่ำกว่านี้ camry ได้รับผลกระทบแน่ๆ เลยเปิดแพงๆซะเลยขายไม่ได้ช่างมัน เพราะนำเข้าอยู่แล้ว (เดา)

ส่วนเรื่องเข้าศูนย์ตอนนี้น่าจะเข้าได้หมด เพราะศูนย์ที่ผมเคยเข้าก็รับปกติ ที่นึงเจอมาเช็คระยะ ถ่ายของเหลว อีกที่มาจอดรอซ่อมตัวถัง และทั้งสองที่ไม่มีป้ายรับรถ lexus

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 07:59:41 »
มีปัจจัยอื่นเข้ามาเกี่ยวข้องแน่นอนครับ ที Audi ยังทำได้เลย ถ้า Lexus จะทำจริงๆ ทำไมจะไม่ได้ อยู่ต่างประเทศมันก็ราคาพอๆ กันหมดแหละ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 08:24:07 »
เรื่องราคาของ Lexus ในบ้านเราหลักๆเลยถูกกำหนดโดย toyota asia pacific singapore ไม่ใช่ TMT เป็นคนตั้ง
มันเลยทำราคาให้ถูกกว่านี้ได้ยากมากๆ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 08:58:30 »
ดูในเว็บของ เล็กซัสเข้าใจว่าเข้าโตโยต้าได้บางศูนย์

แต่การปฏิบัติจริงฉุกเฉิน เข้าไปก่อน ช่าจะหาทางเอารถเราไปศูนย์บริการเล็กซัส

https://www.lexus.co.th/th/contact-us/find-a-dealer.html?tab=services
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 09:18:02 »
เห็นทางแจ้งว่า ถ้าเช็คระยะทั่วไปก็เข้าศุนย์โตโยต้าบางแห่งได้นะคับ พวกงานตัวถังศุนย์โตโยต้าก็ทำได้ แต่ถ้าซ่อมหนัก ๆ ก็ต้องสไลด์เข้า กทม อย่างเดียว
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 09:18:18 »
Lexus ถ้าจะปรับราคา ทำได้อยู่แล้วถ้าจะทำ แต่เท่าที่ทราบมา เป็นความตั้งใจส่วนนึงของเล็กซัสเองที่อยากให้เป็น niche ที่ดู unique สำหรับลูกค้าเป้าหมายจริงๆ ไม่ได้เน้นยอดแต่เน้นภาพลักษณ์และ uniqueness ของตัวแบรนด์เอง อีกอย่างถ้ากดราคาลงมามากๆ นอดจากคนที่จะซื้อรถยุโรป ยังมีผลต่อคนที่จะซื้อ Camry   ด้วย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 09:34:54 »
จะขายแพงเราเข้าใจ แต่ขายแพงมากแบบที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ ผมนึกหาเหตุผลไม่ออกเลยจริง ๆ

รถนะ ไม่ใช่ลอดช่อง สิงคโปร์เลิกตั้งราคาขายไว้บนหิ้งได้แล้ว หรือว่าติสท์ ไม่เน้นขาย

ผมอยากเห็น sport Lexus มาวิ่งเป็นสีสรร บนถนนบ้านเราบ้างครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 09:55:59 »
เรื่องราคา มันก็สู้กับ MB และ BMW นั้นละ ราคาก็ไล่ๆ กัน(แพงกว่านิดหน่อยในบาง Line-up)

แต่หลายคนมองว่ามันแพงกว่าความเป็นโตโยต้า ติดภาษี Toyota มันเลยดูแพงไปเยอะ ลืมไปว่า ก็มันเป็น Lexus ไง ไม่ใช่ Toyota ถึงมันจะใช้ตัวถังและเครื่องยนต์ Toyota ก็ถาม

ส่วนเรื่องการ Service ถ้าแค่ Service ตามระยะปกติ ก็ร่วมกับโตโยต้าได้ มันใช้ร่วมกับโตโยต้าได้(บางศูนย์ Toyota กับ Lexus อยู่ด้วยกัน) แต่บางอย่าง(หลายอย่าง) มันใช้ร่วมกันไม่ได้ ถ้าซ่อม เปลี่ยน หรือ อุบัตเหตุ น่าจะต้องเข้าศูนย์ Lexus หรือ อู่นอกไปเลย

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 10:59:08 »
ตอนแรกก็คิดเหมือนหลายท่านว่า ตั้งใจยกระดับตัวเองให้แพงตามคำสั่งสิงคโปร์ ส่วนหนึ่งก็ใช่ แต่อีกมุมนึงน่าสนใจว่าไม่ต้องการลดราคาให้ลงมาเพื่อฆ่า Camry ของตัวเอง ทิ้งห่างเยอะๆ ไว้แบบนี้ดีแล้ว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 11:47:20 »
เค้าไม่ลด

เพราะ

1.มีคนที่พร้อมซื้อราคานี้ และก็เพียงพอต่อยอดขายที่ตั้งไว้ และมีขนาดที่ดูแลกันได้ดีมีฐานลูกค้าประจำที่เหนียวแน่น
2.ต่อให้ลด คนที่บอกว่าแพง หรือให้ลด ยังไงก็ไม่น่าจะซื้อหรือมาซื้อไม่ได้มากกว่าที่เป็นอยู่มากนัก ยอดที่เพิ่มขึ้นไม่คุ้มเท่ากำไรที่หายไป
3.ราคา และตำแหน่งการตลาด ที่วางไว้ก็ ยังมีแวลู่อยู่ตามที่สมควร แปลว่าแผนที่วางไว้ก็โอเคอยู่
4. เอาแบบตรงๆ คนที่ซื้อเลกซัสราคามือหนึ่ง ส่วนใหญ่ไม่ได้ซื้อเพราะราคาถูกกว่า เบนส์ บีเอ็ม ออดี้ แพงกว่าเค้าก็ซื้อ ไม่ได้ซื้อเพราะซื้อเบนส์ไม่ไหวถึงมาซื้อเลกซัส แต่มีเงินพอซื้ออะไรก็ได้แต่ไม่อยากไปขับเบนส์ บีเอ็มด้วยเหตผลต่างๆนาๆเช่น ไม่พอใจในนโยบายการให้บริการของยี่ห้อนั้นๆ มีประสพการณ์ที่ไม่ดีต่อโปรดักสินค้านั้นๆ อยากได้คุณสมบัติอะไรบางอย่างที่เลกซัสมี หรือจริงๆและหลายๆคนที่ซื้อเล็กซัสคือ ไม่มีเหตผล แค่อยากได้ก็ซื้อแค่นั้นเลย จบ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 11:56:28 »
ถ้าคิดเยอะ จะไม่จบที่เล็กซัสครับ

เพราะรถสมรรถนะไม่ได้เด่น แถมราคาแพง

แต่ถ้าคนอยากได้เล็กซัส ต้องซื้อเล็กซัสเท่านั้น ..
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ XaNaX

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 12:01:03 »
อยากใช้นะ แต่ราคาแบบนี้ ชาตินี้ไม่ได้กินผมแน่

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 12:09:37 »
เรื่องศูนย์ ถ้าฉุกเฉิน เข้าศูน์โตโยต้าได้ทุกที่ เดี๋ยวเขาจะประสานงานให้ครับ

ซ่อมบำรุงทั่วไป ศูยน์โตโยต้าที่ทำได้ จะมีป้ายติดชัดเจนว่าทำ Lexus ได้
(ส่วนมากจะเป็นศูนย์โตโยต้าตามหัวเมืองใหญ่ๆ)
ถ้าศูนย์โตโยต้าแก้ปัญหาไม่ได้ เขาจะประสาน Lexus ต่อ

แต่ตั้งแต่ที่เคยใช้ GS300 จนขายไป ก็ไม่เห็นรถมันจะเสียอะไรเลยครับ

ส่วนราคาขาย
ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ ไม่ซื้อ Lexus ใช้ต่อ ไปเอายี่ห้อยุโรปแทนครับ

ออฟไลน์ Mos37257

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 12:35:08 »
ผมอยากให้ทุกคนมองราคาใหม่ครับ นำเข้า=นำเข้า ไม่ใช่นำเข้า=ประกอบใน
ราคา Lexus ถ้านำเข้าโดยตรงกับBenz bmw ราคามันใกล้กัน Lexus จะถูกกว่าด้วยซ้ำ
ยกตัวอย่าง GLE300d สมัยนำเข้า6ล้าน RX300 F-sport 5.36 ล้าน
E220d AMG 4.79 ล้าน ES300h 4.38ล้าน
ในเคสของ IS มันเเพงกว่าคู่เเข่งอันนี้จริง
เเต่กับ NX ES RX มันไม่ใช่ครับ

เเละยิ่งถ้า NX ใหม่เปิดตัวทำราคาออฟชั่นได้ดีเท่าๆกับ รถประกอบในอันนี้ต้องคิดนะครับใครเอากำไรกว่าใคร

ออฟไลน์ Pattana.JWatts

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 12:59:13 »
ผมอยากให้ทุกคนมองราคาใหม่ครับ นำเข้า=นำเข้า ไม่ใช่นำเข้า=ประกอบใน
ราคา Lexus ถ้านำเข้าโดยตรงกับBenz bmw ราคามันใกล้กัน Lexus จะถูกกว่าด้วยซ้ำ
ยกตัวอย่าง GLE300d สมัยนำเข้า6ล้าน RX300 F-sport 5.36 ล้าน
E220d AMG 4.79 ล้าน ES300h 4.38ล้าน
ในเคสของ IS มันเเพงกว่าคู่เเข่งอันนี้จริง
เเต่กับ NX ES RX มันไม่ใช่ครับ

เเละยิ่งถ้า NX ใหม่เปิดตัวทำราคาออฟชั่นได้ดีเท่าๆกับ รถประกอบในอันนี้ต้องคิดนะครับใครเอากำไรกว่าใคร

ขอบคุณความรู้เรื่องภาษีรถหรูนำเข้าจากพี่เพิ่มเติมครับ  :D :D

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 15:30:31 »
ศูนย์ Toyota บางแห่ง รับ Lexus ด้วย แต่ค่าบริการก็ต่างกันครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าไม่สะดวกเอาเข้าศูนย์ เรียกมา service ที่บ้านได้ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ krating

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 16:58:55 »
ทุกสินค้ามันมีกลุ่มtarget ลูกค้าของมันอยู่
ถ้ามันยังขายและอยู่ได้เจ้าของสินค้าพอใจ มันก็แฮปปี้คนขาย
ถ้าเราไม่ชอบเราไม่ซื้อ มันก็แค่เราไม่ใช่กลุ่มลูกค้าเขา
และเขาก็ไม่จำเป็นต้องปรับตัวมาหาเรา ง้อเรา
เพราะเขาไม่ได้เห็นเราเป็นกลุ่มลูกค้าเขา
แค่เคมีไม่ตรงกัน

ออฟไลน์ nottii77

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 17:37:39 »
จากที่ใช้ RX อยู่นะครับ

ซื้อเพราะเบื่อการจองคิวเข้าศูนย์ของ benz bmw เพราะขายรถเยอะ แต่ขยายเซอร์วิสตามไม่ทัน จองคิวกันล่วงหน้า 1-2เดือน

ราคาอะไหล่หลังหมดประกันสูงเกินไป

คุณภาพของอะไหล่ในระยะ8-10ปี เคยเจอระบบไฟรวน พลาสติกลอก วัสดุรักษ์โลก

เซอร์วิสถี่ไป a,b adblue

ล่าสุดถ่าย นมค ระยะ 3หมื่นกิโลที่ศูนย์โตประจำอำเภอ จองเช้า เข้าสาย ใช้เวลา 2 ชม เสร็จ จ่ายแค่ 2พันเศษๆ ครับ

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 17:41:33 »
ราคามันแพงชนิดที่ว่า "...เอาจุดขายอะไรไปแพงหูดับ แบบนั้นวะเนี่ย"

คนรอบตัวผมที่ใช้Lexusบอกเหมือนกันหมดว่า
"...ถ้าไม่ใช่รถฟรีต รถในนามบริษัท หรือรถประจำตำแหน่ง
พวกเขาไม่มีวันลงทุนควักเงินส่วนตัวซื้อแน่แน่นอนนอน..."
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 18:09:28 »
น่าเสียดายมากๆที่ Lexus ในไทย ตั้งราคาตาม Toyota สิงคโปร์……

เท่ากับว่า แพงกว่ารถยุโรป

ออฟไลน์ basterias

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 18:12:40 »

ซื้อเพราะเบื่อการจองคิวเข้าศูนย์ของ benz bmw เพราะขายรถเยอะ แต่ขยายเซอร์วิสตามไม่ทัน จองคิวกันล่วงหน้า 1-2เดือน

ราคาอะไหล่หลังหมดประกันสูงเกินไป

คุณภาพของอะไหล่ในระยะ8-10ปี เคยเจอระบบไฟรวน พลาสติกลอก วัสดุรักษ์โลก

ล่าสุดถ่าย นมค ระยะ 3หมื่นกิโลที่ศูนย์โตประจำอำเภอ จองเช้า เข้าสาย ใช้เวลา 2 ชม เสร็จ จ่ายแค่ 2พันเศษๆ ครับ

แปลกจังผมใช้ benz, bmw จองล่วงหน้าแค่สองสามวันก็ได้ ผมอยู่ชานเมืองน่ะครับ  :)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 18:35:17 »
ซื้อจากมาเลย์มาใช้บ้านเราได้ไหม เคยเห็นมีคนใช้อยู่แค่ทุก 30 วันต้องขับไปปั้มตราที่ด่าน
เพื่อนบ้านนำเข้าเสียภาษีแพงเหมือนกันแต่ทำไม......
เทียบราคาบ้านเราที่นั้น ES เริ่มต้น 2.3 ล้านบาท,F Sport ตัวท๊อป 2.8 ล้านเอง  ;D
ส่วน RX300 เริ่มต้น 3 ล้านนิดๆ  :o โอ้วโหแพงเพราะภาษีน่ะหรอ 5555555+ ไม่ใช่มั้ง ดูราคา AUDI สิครับ

https://www.lexus.com.my/en/price-and-model-tools/price-list.html

ออฟไลน์ nottii77

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 19:55:50 »

แปลกจังผมใช้ benz, bmw จองล่วงหน้าแค่สองสามวันก็ได้ ผมอยู่ชานเมืองน่ะครับ  :)

ผมอยู่ ตจว. วันที่สะดวกเข้ากรุงคือ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ครับ

ตัดวันอาทิตย์ออก เพราะศูนย์ปิด เหลือแค่ศุกร์กับเสาร์

จึงหาคิวในวันดังกล่าวค่อนข้างยาก และหากเป็นการเซอร์วิสที่ต้องทิ้งรถไว้ก็ไม่สะดวกอีก เพราะจะต้องรอรับวันจันทร์เลยครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 20:48:25 »
ผมใช้ gs300h นะครับ ก่อนหน้านี้ก็ใช้ rx มาบ้าง

เรื่องราคาก็อย่างที่หลายๆคนว่ากัน เค้าไม่ลดเพราะตลาดบ้านเราไม่ใหญ่พอครับ +toyota th ก็ไม่ได้อยากจะแบ่งเค้กตลาดพรีเมียมเพราะตลาดเราจิ๋วอย่างที่บอกอ่ะ

ในเมื่อภาษีมันไม่เอื้อ ตลาดไม่ใหญ่ ก็ขายแค่นี้แหละ ได้ก็เอาไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ยังไงก็นำเข้านิไม่ได้ลงทุนไรมากมาย ดูราคาเค้าตั้ง fsport ก็รู้แล้ว ไม่ได้อยากขาย

เพราะอยากให้ลองรถ premium marketable ฝั่งยุโรป ถ้าเป็น cbu ก็ไม่ได้ทำราคาได้ดีกว่า lexus นะครับ นอกจากจะลดค้างสต๊อก

ตัวอย่างก็ 3series g20 นิแหละ 320d sport ลด 5-6แสน หลายๆคนคงเห็นอะไรแบบนี้ แต่ตอนซื้อคนแรกๆ ลดแค่แสนกว่านะครับ กลับกันมามอง 330i ลากขายยาวส่วนลดก็แทบไม่มีเลยครับ

หรือจะเทียบกับ audi ก็ได้ไม่มี option ไรเลยโล้นๆ ก็ให้ราคามาไม่ได้ด้อยไปกว่า lexus เทียบตัวใหญ่ๆที่ไม่ใช่ a5 นะ เว้น IS ให้เค้ารุ่นนึง ไม่อยากขายอ้ะ เริ่มโล้นจัด เอาครบๆก็แพงจัด

ส่วนซ่อมบำรุง มันจะมีลิสว่า toyota ไหนเข้าได้ครับ ก็จะมี lounge ส่วนตัวแยกมาจากลูกค้าโตต้าให้ด้วยแถวบ้านผม แต่ก็ไม่ได้หรูหราเหมือนไปเข้าที่สุขุมวิทน่ะ

แล้วเอาจิงผมว่า lexus เป็นแบรนด์ที่แทบจะไม่น่าทำ fleet เลยนะก่อนมี kinto อ่ะ เพราะรถน้อยสั่งก็รอชาติกว่าอ่ะ ราคาแพงกว่าจิงแหละยอมรับ แต่ผ่อนต่างกันก็ไม่ได้มากขนาดนั้นนะ

บริษัทจัดฟลีทอะ bmw benz ง่ายสุดแล้ว รอไม่นาน ค่าเซอวิสก็อยู่กับ leasing

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 21:13:32 »
คนที่กำหนดราคาคือ TMAP สิงคโปร์ คือแบบต้องการให้ภาพลักษณ์ดูพรีเมียมที่สุด แต่มันผิดคอนเซปที่ควรจะเป็นไปมาก แฟนบอยเค้าก็มึหลายคนไม่เอาแบรนด์ยุโรปเลย ความทนสเถียรเล็กซัสได้เปรียบ

ส่วนศูนย์โตโยต้าตจว.ก็รับเซอร์วิสเล้กซัสนะครับ พี่ชายผมใช้is250อยู่ก็เซอร์วิสศูนย์โตโยต้า

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2021, 23:32:54 »
ถ้าอยากได้จริงๆ ก็ ซื้อ Grey เอาก็ได้ครับ
ผมเห็นมีคนสั่ง LC จาก Grey ฝั่งธนฯ
ผมว่าสุดท้ายคือผู้ซื้อที่ทำใจจะซื้อ Lexus ราคาเท่าหรือถูกกว่ารถยุโรป5% มีจำนวนน้อยมากครับ
ถ้าใจหลายๆคนชอบจริงๆ ผมว่าคงมีหลายคนจองกับGrey
แบบ Benz w212 ,207, cls, s class

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2021, 09:55:59 »
Lexus ES ผมอยากได้นะ ถ้าทำราคาลงมาให้เท่ากับพวกคู่แข่ง

ผมซื้อแน่ๆ แต่พอมาราคาแพงกว่า สมรรถนะห่วยกว่า พาลให้ทำใจซื้อไม่ลง

แต่คิดว่า คันต่อไป ถ้าเปลี่ยนรถจะยอมจ่ายแพงกว่า แม้สมรรถนะห่วยกว่า

เนื่องจากใช้พวกยี่ห้อคู่แข่งแล้วต้องมาลุ้นว่าจะเสียวันไหน อะไรเสียบ้าง เข้าศูนย์ทีเป็นเดือน

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2021, 03:18:02 »
ปัจจุบันผมเจอ Lexus บนท้องถนนบ่อยมากขึ้นกว่าเดิมเยอะพอสมควรเลยนะครับ แต่ผมไม่แปลกใจหรอก เพราะมันเป็นรถพรีเมี่ยมที่ทนทานที่สุดจริงๆครับ