ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ครับ ขอคำปรึกษาด่วน ผมควรทำอย่างไรกับรถของผมดีครับ  (อ่าน 11459 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
ของผมที่ได้มาในคู่มือมีตราประทับเขียนว่า รถทดสอบ แต่สภาพนิ้งมาก เพราะไม่ได้เอาไปขับ  ได้รถไวผมเลยเอา แต่ไม่มีปัญหาอะไรเลย

ผจก ศูนย์บอกว่า รถคันนี้เขียนไว้ว่ารถทดสอบแต่พอรถลงมาก็ส่งมอบเลย เลยไม่ได้เป็นรถที่เอาไปทดสอบ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
เรื่องแตร ลองเช็คสายกราวนด์ที่เข้าหลังสวิทช์แตรในพวงมาลัยก่อนดีไหม
มันอาจจะงอ แล้วพอพวงมาลัยหมุนเกิน 90 องศา เป็นไปได้ว่าเหล็กในคอ
พวงมาลัยมันไปแตะสายกราวนด์เข้า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
ขอให้ปัญหาทั้งหลายจบไวๆๆนะครับ ของผมที่ใช้อยู่ยังไม่พบปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ขอบคุณครับพี่แพน ตอนแรกผมก็สงสัยว่าจะเป็นที่สายไฟในคอพวงมาลัยนี่แหละครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเป็นตอนเร่งเครื่องด้วยหว่า หรือว่ารถมันจะสั่น ??

เดี๋ยวจะให้ช่างที่ศูนย์เค้าลองดูให้ก่อนครับ (ไม่อยากทำเอง เดี๋ยวหาว่าผมแกะรถจนเสียหาย อีกอย่าง กลัวแอร์แบคมันจะปุ้งป้างออกมาด้วย 5555)

วันนี้โทรไปคุยกับ ผจก มาแล้วครับ ถ้ามีข่าวดี เค้าอาจจะเปลี่ยนรถให้ด้วยครับ
แต่ถ้าไม่เปลี่ยนผมขอเคสนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้วนะครับ

มีที่ไหน ออกมาเดือนเดียว เข้าศูนย์ไป 4-5 รอบ รื้อทั้งเครื่องทั้งคอนโซล เห้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2010, 15:50:26 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ 6162002

โชคร้ายจิงๆด้วยครับ แต่ว่าจขกท. กำลังใจดีมากเลย ยังไงก็ใจเย็นๆ สู้ๆต่อไปครับ เสียดายค่าแรงแทน - -

ออฟไลน์ LimitedEdition

แอร์แบกมันไม่ทำงานหรอกครับ ไม่ต้องห่วง
มันจะพุ่งออกมาใส่หน้าตอนชนเท่านั้นแหละ แกะแป้นแตรสบายใจได้

แอร์แบกมันไม่ทำงานหรอกครับ ไม่ต้องห่วง
มันจะพุ่งออกมาใส่หน้าตอนชนเท่านั้นแหละ แกะแป้นแตรสบายใจได้

ขอบคุณมากครับ มาอัพเดทอาการล่าสุด

ผมใส่ฟิวกลับเข้าไป มันไม่ดังแล้วอะครับ เอายังไงดีเนี่ย ตอนนี้อยากให้มันดังนะ เห้อออ

ตกลงว่าตอนนี้ผมจะไม่ขอเปลี่ยนรถแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนมาจะเจอปัญหาอื่นอีกหรือเปล่า อยากให้ทำคันนี้ให้จบๆไปเลยครับ และอีกอย่างผมชอบงานประกอบรถคันนี้ครับ ผมรู้สึกว่างานประกอบดีมาก

แต่ได้ตกลงกับทางฟอร์ดไว้ว่า ขอให้ช่างใหญ่จากฟอร์ดมาดูด้วยตัวเอง แก้ปัญหาทุกอย่างให้จบภายในวันเดียว ทางฟอร์ดตอบตกลงครับ แล้วก้ให้การซัพพอร์ทดีมากๆ ทั้ง ผจก ฝ่ายขายและ ผจก ฝ่ายบริการ โทรมาคุยกับผมเองเลยครับ ตอนแรกเค้าบอกว่าจะให้ช่างมารับรถไปทำให้เอง เสร็จแล้วจะส่งกลับมาให้ครับ ผมบอกว่าไม่เอา เค้าเลยบอกว่า ถ้างั้นให้ผมขับรถมาที่ศูนย์ เดี๋ยวเค้าให้คนขับรถมาส่งที่ทำงาน ส่วนตอนเย็นจะให้คนมารับ ผมก็เลยบอกว่า ยังไงผมขอดูการซ่อมครั้งนี้ด้วยตัวเองครับ เค้าก็บอกว่า OK

แต่ได้คุยกับเค้าไว้แล้วว่า ถ้าใช้แล้วยังมีเคสที่ 5-6 ตามมาอีก จะขอเปลี่ยนคันแน่นอน ทางศูนย์ตอบ OK ครับ ผมสบายใจ win win ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตกลงว่าตอนนี้ผมจะไม่ขอเปลี่ยนรถแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนมาจะเจอปัญหาอื่นอีกหรือเปล่า อยากให้ทำคันนี้ให้จบๆไปเลยครับ และอีกอย่างผมชอบงานประกอบรถคันนี้ครับ ผมรู้สึกว่างานประกอบดีมาก

แต่ได้ตกลงกับทางฟอร์ดไว้ว่า ขอให้ช่างใหญ่จากฟอร์ดมาดูด้วยตัวเอง แก้ปัญหาทุกอย่างให้จบภายในวันเดียว ทางฟอร์ดตอบตกลงครับ แล้วก้ให้การซัพพอร์ทดีมากๆ ทั้ง ผจก ฝ่ายขายและ ผจก ฝ่ายบริการ โทรมาคุยกับผมเองเลยครับ ตอนแรกเค้าบอกว่าจะให้ช่างมารับรถไปทำให้เอง เสร็จแล้วจะส่งกลับมาให้ครับ ผมบอกว่าไม่เอา เค้าเลยบอกว่า ถ้างั้นให้ผมขับรถมาที่ศูนย์ เดี๋ยวเค้าให้คนขับรถมาส่งที่ทำงาน ส่วนตอนเย็นจะให้คนมารับ ผมก็เลยบอกว่า ยังไงผมขอดูการซ่อมครั้งนี้ด้วยตัวเองครับ เค้าก็บอกว่า OK

แต่ได้คุยกับเค้าไว้แล้วว่า ถ้าใช้แล้วยังมีเคสที่ 5-6 ตามมาอีก จะขอเปลี่ยนคันแน่นอน ทางศูนย์ตอบ OK ครับ ผมสบายใจ win win ครับ

เป็นคำตอบที่น่าชื่นใจจัง ขอให้ครั้งนี้จบเลยนะครับ สู้ๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!