ผู้เขียน หัวข้อ: คุณหมูไม่อยู่แล้ว เหมือนการอัปเดทข้อมูลใหม่ๆ ช้าลงไปเยอะเลยนะครับ  (อ่าน 6321 ครั้ง)

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
ในเรื่องรีวิวรถ  สื่อไหนจะเร็ว หรือช้า  ผมไม่ให้ความสำคัญเท่ากับความถูกต้องแม่นยำนะ

ติดตามคุณจิมมี่มาตั้งแต่ต้น   ซื้อรถเปลี่ยนรถมาก็หลายคัน (9 คัน)

แต่บอกได้เลยว่า รถทุกคันที่ซื้อ ดูรีวิวจากที่นี่ (จากคุณจิมมี่ ) มันเป็นอย่างที่คุณจิมมี่ได้กล่าวไว้ทุกประการ  ช่วงหลังๆ หันไปดูสื่ออื่น ก็ตรงบ้างไม่ตรงบ้าง มันให้คำตอบได้ไม่ครบไม่ตรงเท่ากับที่นี่ (ในเรื่องการขับขี่)

สำหรับผม ยังให้คุณจิมมี่ยืนหนึ่งในเรื่องการรีวิว การเอารถมาขับแล้วจับอาการจับบุคคิล ฟิลลิ่งต่างๆของรถแต่ละคันออกมาสื่อให้เราได้รับรู้ได้ดี ตรง แม่นยำที่สุดแล้ว

ส่วนเรื่องการอัพเดทข้อมูลข่าวสาร  ช้าไปบ้างผมไม่ซีเรียส เพราะข่าวสารในวงการ อ่านที่ไหนก็ได้  มันก็คือข่าวเดียวกัน

อ้อ  อีกมาตรฐานหนึ่งที่ ที่นี่ยังคงรักษาไว้ได้และมีคนเอาไปอ้างอิงเยอะสุด คือ พรีวิวอัตราเร่งอัตราสิ้นเปลือง  ผมจะเห็นได้ใน FB  ที่ก็ถือว่าไม่ช้านะ

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
คิดถึง check check out กับ เนินครึ่งคันเร่ง ตอนนี้ไม่มีสื่อไหนทำแล้ว ddd ก้อไม่เล่นด้วย

ออฟไลน์ Floppy-T

ติดตามจุดเด่นของ HLM คือ การเขียนบทความรีวิว และ เสพรูปรถสวยๆนี่แหล่ะครับ ที่ซึ่งที่อื่นไม่มี

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ผมว่าไม่ได้เกี่ยวกับใครอยู่ ใครไป หรอกมั้ง

ทาง HLM ผมว่าก็ต้องพัฒนา หรือ หาบุคคล หรือ รับผิดชอบ ในส่วนที่คนเก่าทำไว้ โดยหาคนใหม่มาทำแทน

ผมก็เฉยๆ กับคนที่อยู่ หรือ คนที่ออกไป เพราะมันเป็นเรื่องปกติ ของชีวิตการทำงานครับ

เพราะอย่างนั้น องค์กร หรือ ทีมงาน มันก็ขาดใครสักคน ไม่ได้เลย

แต่ถ้าการมีอยู่ หรือ การออกไป ของบุคคลใดบุคคลหนึ่ง มันมีผลต่องาน หรือ ผลงาน ที่ออกมา ผมว่าทาง HLM เอง ก็ต้องคิดตรงนี้ ว่าจะทำยังไงต่อ

ออฟไลน์ mongolias

รู้สึกเหมือนกันว่า ข่าวคราว หรือข้อมูลจะช้ากว่าสมัยคุณหมูอยู่
แต่ก็ต้องให้เวลาทีมงานใหม่ปรับจูนกันไปครับ การเปลี่ยนแปลงกับการปรับปรุงมีอยู่คู่กันเสมอๆครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมชอบ HLM ในส่วนการรีวิวนะครับ เรื่องข้อมูล ข่าวสาร ผมว่าเราหาอ่านจากที่อื่นได้ง่ายๆครับ

ออฟไลน์ Koong

ผมชอบ HLM ในส่วนการรีวิวนะครับ เรื่องข้อมูล ข่าวสาร ผมว่าเราหาอ่านจากที่อื่นได้ง่ายๆครับ

ใช่ครับ   หัวใจสำคัญคือ  การรีวิว  คือการค้นหาตัวตนของรถคันนั้นออกมา

ออฟไลน์ AgentMolder

เป็นเวปเดียวที่ยังมีระบบ webboard แบบนี้ (ถ้าไม่นับพันดริฟ) นอกนั้นเป็นแนวเพจเฟสบุค ซึ่งผมไม่ชอบเลย ผมยังเข้าที่นี่ทุกวัน อ่านเกือบทุกกระทู้ที่ตั้งในบอร์ด ผมว่ามัน classic สนุก ได้เหฌนเพื่อนๆคอเดียวกันมา post มาถาม มาตอบ ก็สนุกไปอีกแบบ  เรื่องข่าวคราว อัพเดตอะไรที่หายๆไป ก็เห็นด้วยครับ แต่ผมก็ไม่ซีเรียส ก็ไปหาอ่าน หาดูคลิปเอาจากที่อื่นๆ แต่ที่นี่ผมก็ยังชอบเข้าเวปบอร์ดอยู่ดี

แต่ที่สังเกตุได้เลยคตือ admin หรือคุณจิมมี่ห่างหายไป เหมือนปล่อยลอย ปล่อยเวปบอร์ดให้ลอยไปเรื่อยๆ นานๆจะมีมาล๊อคแล้วหายไป ไม่อบอุ่นเหมือนก่อน สมาชิกหน้าใหม่เยอะ กระทู้เรื่อมกลายพันธ์ไปคล้ายพันดริฟมากขึ้น แต่ยังถือว่าเกรียนน้อยมาก

ผมยังตามดูย้อนบ้าง สดบ้างวันเสาร์อยู่ ข่าวหน้าแรกของเวปก็กดดูอยู่ แต่รีวิวรถ ไปดูช่องอื่นแทนละ เพราะทำอกมาน้อยมาก ช้า และถ้าไม่ใช่พี่จิม มันยังแปร่งๆ อ้อ ผมเสียดาย 3ต. มากเลย ไม่มีรีวิวไหนเลิศเท่า 3ต. อีกแล้ว ชอบ อันนี้เสียดายจริงๆ

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
ช้าลงจริงครับ แต่ชอบการรีวิวของHLM มากที่สุด จากที่ดูมาหลายช่อง เพราะรีวิวฟิลลิ่งของรถคันนั้นได้ถูกต้องชัดเจน

ออฟไลน์ nongpatter101

• Newbie
  • *
ส่วนผมที่สมัครสมาชิกได้ไม่นาน แต่พึ่งจะเข้ามาหากระทู้อ่าน
อ่านคอมเม้นของเพื่อนๆสมาชิกแล้วรู้สึกไม่ดีเลยแหะ เราคงมาช้าไป
หวังมาหาคอมมูดีๆ หาความรู้ใหม่ๆ ให้เป็นส่วนนึงของชีวิต  ยังไงก็ขอให้ HLM ผลิตผลงานออกมาดีๆ เรื่อยๆครับ
ปล.คลิปรีวิวที่ไม่ใช่พี่จิมมี่รู้ยังรู้สึกไม่ชิน(ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่มันรู้สึกไม่แตกต่างหรือน่าสนใจ)

ออฟไลน์ SLuang

เรื่องรายงานยอดขาย ตาม segment   ติดตามจากเพจที่คุณหมูทำ ซึ่งอัพเดตทุก segment ล่าสุดของเดือน เมษายน ก็น่าจะครบทุก segment ไปแล้วครับ ส่วนที่นี่ หายไปโดยปริยายเลยครับ

ออฟไลน์ bingoman

ครับ แล้วไงครับ

ถ้าไม่พอใจ ก็ติดตามสื่ออื่นได้ 

แต่ที่นี่ก็ถือว่าข้อมูลแม่นยำ คิดหน้าคิดหลังในการให้ข้อมูลดีมากๆ แล้วนะครับ