ผู้เขียน หัวข้อ: BRZ ก่อนไมเนอร์โช๊ค ST XA, RSR, Tein Flex A เน้นขับในเมือง มอเตอร์เวย์  (อ่าน 2319 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
สนใจะเปลี่ยนโช๊ค BRZ ตัวก่อนไมเนอร์ครับ มีงบไม่เกินแสน ตอนนี้เล็งๆ ST XA, RSR, Tein Flex A ไปตัวไหนดีครับ หรือจะเพิ่มงบไป KW V.3 ดีกว่า พอดีงบหมดกับล้อเบรคยางไปเยอะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ลองปรึกษา BDR Ground Control ดูครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
ถ้าบอกงบมาแถวๆแสน เชียร์ไป KW V3 ครับ จบทุกกระบวน ผม Confirm ครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ลองปรึกษา BDR Ground Control ดูครับ

ร้านนี้เคยสอบถาม แต่เค้าไม่ค่อยสนใจผมเลยครับ

ตอนซื้อยังไม่ค่อยสนใจ ตอนมีปัญหาไม่อยากจะนึก

ออฟไลน์ choomodify

ร้านนี้เคยสอบถาม แต่เค้าไม่ค่อยสนใจผมเลยครับ

ตอนซื้อยังไม่ค่อยสนใจ ตอนมีปัญหาไม่อยากจะนึก

ถ้างั้นผ่านดีกว่าครับ  ::)

ออฟไลน์ Turin

ST XA ขายว่าเป็นของโรงงานเดียวกันกับ KW ... จริงเท็จประการใด มีใครพอจะทราบไหมครับ

ออฟไลน์ Devil13

ผมที่เข้าใจมาตลอดว่ารถสปอทราคานี้ ช่วงล่างคือดีไม่ต้องทำอะไรต่อแล้ว  ::)

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ชัวร์หน่อยก็ KW ครับ

tein ตัวนี้ผมไม่ชอบ มันแข็งแปลกๆ RSR ก็นิ่มไป (สำหรับผม)
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ shikimaru

rsr มันติดนิ่มครับ เท่าที่เคยคุยกับรุ่นพี่ที่ใช้กับ 86 แต่แกบอกรวมๆมันสบายดี ถ้าไม่ซิ่งจ๋า มันขับสบายดี แกขับแถวๆ 140 ไม่เกินนี้ด้วย

ออฟไลน์ Tien.W

KW จุดอ่อนมันก็คือ ไม่ค่อยทนนัก พังแล้วทิ้งเลย หาคนซ่อมจบยากด้วย

Tein ไปตัว Flex ก็ไม่เลว (ผมแฟนค่ายนี้ บอกก่อน .. ) แต่คงห่างชั้นกับ KW แหละ ข้อดีอย่างเดียวของมันคือ ซ่อมได้

ไม่รู้ Bilstein มีของไหม ? รักสุด ก็ยี่ห้อนี้แหละ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member

ผมไม่ใช้หน้าม้านะครับ จากปสก.ที่เคยเข้าไปคุยที่ร้าน (รอจังหวะเปลี่ยนโช็ค G30 520d M-sport) ร้านนี้ความรู้แน่นครับ และจากที่ถามในคลับ ที่นี้จบ แต่!!!! ร้านนี้เค้าทำแบบไม่แน่นรวยครับ คือเค้ามีงานหลักอยู่แล้ว แต่ถ้าไปถึงที่ ก็มีคนมาดู มาอธิบายนะครับ. และเท่าที่ถามใน club G30 ที่ไปเปลี่ยนมา คันไหนมีปัญหา ก็ไม่อิดออดนะ จบทุกคน. แต่ก็เข้าใจที่บอกครับ first impression มันสำคัญไม่น้อยครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ koko86

ผมเคยreviewไว้ ohlin กับ สปริง+โช็คsti ก็เป็นอีกทางเลือก
https://community.headlightmag.com/index.php?topic=60806.0

https://community.headlightmag.com/index.php?topic=83798.0

ถ้าบอกงบมาแถวๆแสน เชียร์ไป KW V3 ครับ จบทุกกระบวน ผม Confirm ครับ

ราคาเนี่ยแหละครับทำให้ยังลังเล

tein ตัวนี้ผมไม่ชอบ มันแข็งแปลกๆ RSR ก็นิ่มไป (สำหรับผม)

ของติดรถมันเก็บลูกระนาดแย่มากเลยครับ แข็งได้แต่ไม่อยากได้แบบกระแทรก Mini Cooper s แข็งแต่เก็บระนาดเดียวกันดีกว่าอะครับ

แข็งยังไงพอเล่าให้ฟังได้ไหมครับ

ผมไม่ใช้หน้าม้านะครับ จากปสก.ที่เคยเข้าไปคุยที่ร้าน (รอจังหวะเปลี่ยนโช็ค G30 520d M-sport) ร้านนี้ความรู้แน่นครับ และจากที่ถามในคลับ ที่นี้จบ แต่!!!! ร้านนี้เค้าทำแบบไม่แน่นรวยครับ คือเค้ามีงานหลักอยู่แล้ว แต่ถ้าไปถึงที่ ก็มีคนมาดู มาอธิบายนะครับ. และเท่าที่ถามใน club G30 ที่ไปเปลี่ยนมา คันไหนมีปัญหา ก็ไม่อิดออดนะ จบทุกคน. แต่ก็เข้าใจที่บอกครับ first impression มันสำคัญไม่น้อยครับ.

ผมเข้าใจท่านครับ ต่างกรรมต่างวาระ คนเดียวกันเช้าบ่ายยังคนละอารมณ์

KW จุดอ่อนมันก็คือ ไม่ค่อยทนนัก พังแล้วทิ้งเลย หาคนซ่อมจบยากด้วย

Tein ไปตัว Flex ก็ไม่เลว (ผมแฟนค่ายนี้ บอกก่อน .. ) แต่คงห่างชั้นกับ KW แหละ ข้อดีอย่างเดียวของมันคือ ซ่อมได้

ไม่รู้ Bilstein มีของไหม ? รักสุด ก็ยี่ห้อนี้แหละ

หาคนรีวิว Flex A ไม่ค่อยได้เลยครับ ส่วนตัวใช้ Endura Pro plus อยู่ใน Yaris คือถูกใจเลยครับ แต่ตัวนี้ยังลังเล

ออฟไลน์ wolfpack

แล้วพวก Cusco Street Zero A หรือ​ Cusco Sport TN_S เป็นอย่างไรบ้างครับ

https://www.cusco.co.jp/cusco_suskit_minicatalog/90/