ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดู Kicks ที่ศูนย์มา คนมาดูเยอะเหมือนกันนะครับ  (อ่าน 5037 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
เป็นเป็นในกทม.นะครับ ปกติเคยไปดูอัลเมร่า ศูนย์เหมือนปิดตลอดเวลา ไฟไม่เปิด แอร์ไม่เปิด ศูนย์ก็ไม่ใช่เล็กๆเลย แต่สภาพเหมือนจะเจ๊ง ผมหมดอารมดูรถทันที ร้อนเหงี่อแตก First Impression แย่สุดๆ ผมเดินออกทันที

อีกปีต่อมา Kicksเปิดตัวเลยลองไปดูหน่อย ศูนย์คึกคักใช้ได้เลย มีคนมามุง เข้าออกเรี่อยๆ เซลเดินกันไปมา รถเทส(Kicks)วิ่งตลอด มีคนมาลองเรี่อยๆฟีลเหมือนศูนย์เจ้าตลาดมากขึ้น เปิดแอร์เปิดไฟละเนาะ

คุยกะเซล ตอนนี้คนจอง VL / Autech เยอะ นิสสันทยอยผลิตแต่สองรุ่นนี้ ส่วน E / V จะตามมาทีหลัง รอนานหน่อย ก็หวังว่าจะจริง ไม่ใช่เหมือนเมี่อก่อนที่ไม่ยอมผลิตรุ่นล่าง คนถามหาก็ดันไม่มี
แต่โปรโมชั่นอะไรแทบไม่มีเลยตอนนี้ แต่ก็ปกติสําหรับรถเปิเตัวใหม่ ขอให้นิสสันทํากําไรได้บ้าง จะได้งัดข้อกับญี่ปุ่น เอารถหลายๆรุ่นมาเพิ่มความเชี่อมั่นสักที ไม่ใช่หายไปเรี่อยๆแบบทุกวันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2022, 18:25:54 โดย Cheap and cheerful »

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
Re: ไปดู Kicks ที่ศูนย์มา คนมาดูเยอะเหมือนกันนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 18:46:58 »
VL มีรถเหลือสีที่ไม่ค่อยฮิต รับรถได้เลยหลายศูนย์ ลังเลกับ V แต่ดูแล้ว VL ตกแต่งภายในมาดีกว่ามาก 89 ก็คุ้มแหละ ได้ icc ด้วย

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
Re: ไปดู Kicks ที่ศูนย์มา คนมาดูเยอะเหมือนกันนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 19:02:36 »
แฟนเพื่อนเป็นเซลยังไม่มีรถให้ผมลองเลย สงสัยจะหายคันซะก่อน  ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 19:20:10 »
ปังแน่นอนครับ kick gen2

ออฟไลน์ panupong508

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 19:48:34 »
รถสวยดีครับ น่าใช้มาก ราคาอยู่ในเรทที่พอจับต้องได้

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 19:53:16 »
ของผม เจอดีเลยครับ
ศูนย์ ตจว ศูนย์เดียวกับที่ไปออก Almera

เมื่อวานเอารถเข้าไปเช็คระยะ บอก ขอเตรียมรถก่อน พรุ่งนี้พี่มาลองได้ จัดงานพอดี

มาวันนี้ ดันเอารถ MY22 Gen 2 ติดคำว่า Test Drive ข้างรถไปจอดโชว์
แล้วเอารถตัวเดิม Gen 1 มาให้ลองแทน

ไม่แปลกใจเลยครับถ้าจะขายไม่ดี
มีลูกค้าคู่หนึ่งถึงกับหน้าเสียเลย ดูแล้วตั้งใจมาซื้อจริงๆ ด้วย
ดีว่าได้คูปอง Amazon มา 200 บาทปลอบใจ
แล้วเดี๋ยวถ้า Gen 2 ลองได้เมื่อไหร่จะโทรมาบอก

ส่วนตัวเอาแค่ลูบคลำ
- ภายใน ดีขึ้น แต่ไม่ได้ว้าวอย่างที่คิดหรือคนในคลับอวย
ชุดบุนุ่มที่แปะแผงประตูและคอนโซลบนมาตรวัด ใช้หนังคุณภาพดรอปกว่าหนังกลางคอนโซลหน้าชัดเจน
เบาะ ใช้หนังเทียมอมร้อนทั้งเบาะเหมือนเดิม ฟองน้ำแอบแข็งเหมือนเดิม (Almera MY22 ใช้หนังตรงกลางไม่อมร้อนดีกว่า ฟองน้ำนิ่มกว่านิดนึง)
พวงมาลัย ก็ยังใช้หนังแข็งเหมือนเดิม (Almera MY22 ใช้หนังเนียนเหมือนรุ่นสูงๆ แล้ว)
แต่ถ้าเทียบกับราคาที่ลดลงมา ขอแค่วัสดุทุกจุดที่ไม่ดีเท่า Almera MY22 ให้ดีเท่า ใส่ที่วางแขนกับที่วางแก้วเบาะหลังถ้าทำได้ และเปลี่ยนไฟส่องที่บังแดดเป็น LED ด้วย พอเลยครับไม่ต้องแก้อะไรอีก
- ชุดแต่ง Autech พึ่งสังเกตว่ากันชนหน้าหลังเหมือนเอาชายสีเงินมาครอบทับของเดิมเลย ไม่ได้เปลี่ยนกันชนทั้งชิ้นแบบ Almera Sportech แต่ก็ช่วยให้รถดูดีขึ้นประมาณนึง โดยเฉพาะล้อ ส่วนภายในตัดน้ำเงินยังไม่ค่อยชินตา ดูโทนมันเข้มไปนิด แต่คนที่มาดูต่างบอกสปอร์ตขึ้น ส่วนตัวผมยังชอบโทนส้มตัวเดิมมากกว่า (แต่โทนส้มเดิมต้องเพิ่มเงิน ดูไม่ make sense เท่าไหร่ เลยไม่เสียดายที่ยกเลิกไป)
- แผงทับทิมไฟท้ายยาว แอบตาดีเห็นว่ามันมี gap ระหว่างตัวฝาท้ายกับแผงอยู่นะ แนบกันแค่ช่วงขอบซ้ายขวาและตรงกลางโลโก้เอง ระวังน้ำขังกันด้วย
- ข้อเสนอ ไม่น่าสนใจเท่าไหร่ถ้าคิดว่ามันคือเจ้าไม่ตลาด อาจจะเพราะดั๊มราคาลงมาหมาดๆ กระแสยังดี และตัว Nissan Leasing ดอกก็แพงอยู่แล้ว ก็โอเคมันคือสัจธรรม ใครไม่รีบรออีกหน่อยก็ดี

VL มีรถเหลือสีที่ไม่ค่อยฮิต รับรถได้เลยหลายศูนย์ ลังเลกับ V แต่ดูแล้ว VL ตกแต่งภายในมาดีกว่ามาก 89 ก็คุ้มแหละ ได้ icc ด้วย

ภายใน V ตกแต่งมาเหมือน VL เลยครับ ว่ากันแค่การตกแต่งไม่นับออพชั่นใช้งาน ต่างกันแค่ไม่มีไฟ Welcome Light ส่องใต้ประตูรูปโลโก้ Kicks และไฟส่องพื้นในรถหน้าหลัง แค่นั้นเลยครับ

แต่ก็ว่ากันที่ราคาขาย VL คุ้มค่าเม็ดเงินที่จ่ายมากกว่าจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 20:35:27 »
ผมเริ่มกังวลนิดหน่อยว่าชุดบุนุ่มที่แปะเข้าไปนั่นมันยึดด้วยกาวหรือว่าพุกอะไรไว้หรือเปล่า กลัวว่าอนาคตมันจะลอกออกมาทั้งแผงแล้วสภาพมันจะน่าเกลียดเหมือนชุดบุนุ่มกระบะมังกรทองสมัยก่อน

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 21:15:43 »
ผมเริ่มกังวลนิดหน่อยว่าชุดบุนุ่มที่แปะเข้าไปนั่นมันยึดด้วยกาวหรือว่าพุกอะไรไว้หรือเปล่า กลัวว่าอนาคตมันจะลอกออกมาทั้งแผงแล้วสภาพมันจะน่าเกลียดเหมือนชุดบุนุ่มกระบะมังกรทองสมัยก่อน
เป็นพุกครับ ไปเปิดดูมาจะอยู่มุมด้านในหน้าจะหน้าหลังเลยของแต่ละบาน บานละ 2 จุด
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2022, 21:31:53 »
เป็นพุกครับ ไปเปิดดูมาจะอยู่มุมด้านในหน้าจะหน้าหลังเลยของแต่ละบาน บานละ 2 จุด

พุกที่อยู่ริมแผงประตู ผมเห็นมัน cover แค่ในส่วนของพลาสติกแผงประตูเองครับ
แผงที่เป็นหนังไม่มีพุกยึดไปถึงเลยนะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2022, 00:06:32 »
ผมนี่พาคุณภรรยาไปดูวันแรกและคนแรกของศูนย์ รถพึ่งลงมาเลย ศูนย์ที่ไปไม่มีคนมาดูเลยตอนผมดู
กะว่ากล่อมให้จอง Autech สีน้ำเงิน ซึ่งเซลล์บอกว่าถ้าจองก็คือได้คันที่กำลังดูเลย
เสียดายมากๆที่คุณภรรยาไม่ปลื้มภายใน

ด้วยราคาน้ำมันแพง คุณภรรยาขับรถไปทำงานย่านสีลม แต่ผมเป็นคนออกค่าน้ำมันให้ ผมเลยเชียร์แบบสุดใจให้เปลี่ยนรถเป็น e-power
แต่เทียบกับคันปัจจุบัน Mazda 3 2.0SP โฉมปัจจุบันที่พึ่งใช้ไป 2หมื่นกิโล คุณภรรยารู้สึกเหมือนผมไป Downgrade รถเค้า เลยอด ต้องยอมจ่ายค่าน้ำมันต่อไป  :'(

ส่วนตัวผมเข้าไปดูภายนอกภายในแล้วก็รู้สึกว่ามันเป็นรถที่ดีสมราคามันนะครับ ยอดขายน่าจะไม่แย่

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2022, 02:49:10 »
ของผม เจอดีเลยครับ
ศูนย์ ตจว ศูนย์เดียวกับที่ไปออก Almera

เมื่อวานเอารถเข้าไปเช็คระยะ บอก ขอเตรียมรถก่อน พรุ่งนี้พี่มาลองได้ จัดงานพอดี

มาวันนี้ ดันเอารถ MY22 Gen 2 ติดคำว่า Test Drive ข้างรถไปจอดโชว์
แล้วเอารถตัวเดิม Gen 1 มาให้ลองแทน

ไม่แปลกใจเลยครับถ้าจะขายไม่ดี
มีลูกค้าคู่หนึ่งถึงกับหน้าเสียเลย ดูแล้วตั้งใจมาซื้อจริงๆ ด้วย
ดีว่าได้คูปอง Amazon มา 200 บาทปลอบใจ
แล้วเดี๋ยวถ้า Gen 2 ลองได้เมื่อไหร่จะโทรมาบอก

ส่วนตัวเอาแค่ลูบคลำ
- ภายใน ดีขึ้น แต่ไม่ได้ว้าวอย่างที่คิดหรือคนในคลับอวย
ชุดบุนุ่มที่แปะแผงประตูและคอนโซลบนมาตรวัด ใช้หนังคุณภาพดรอปกว่าหนังกลางคอนโซลหน้าชัดเจน
เบาะ ใช้หนังเทียมอมร้อนทั้งเบาะเหมือนเดิม ฟองน้ำแอบแข็งเหมือนเดิม (Almera MY22 ใช้หนังตรงกลางไม่อมร้อนดีกว่า ฟองน้ำนิ่มกว่านิดนึง)
พวงมาลัย ก็ยังใช้หนังแข็งเหมือนเดิม (Almera MY22 ใช้หนังเนียนเหมือนรุ่นสูงๆ แล้ว)
แต่ถ้าเทียบกับราคาที่ลดลงมา ขอแค่วัสดุทุกจุดที่ไม่ดีเท่า Almera MY22 ให้ดีเท่า ใส่ที่วางแขนกับที่วางแก้วเบาะหลังถ้าทำได้ และเปลี่ยนไฟส่องที่บังแดดเป็น LED ด้วย พอเลยครับไม่ต้องแก้อะไรอีก
- ชุดแต่ง Autech พึ่งสังเกตว่ากันชนหน้าหลังเหมือนเอาชายสีเงินมาครอบทับของเดิมเลย ไม่ได้เปลี่ยนกันชนทั้งชิ้นแบบ Almera Sportech แต่ก็ช่วยให้รถดูดีขึ้นประมาณนึง โดยเฉพาะล้อ ส่วนภายในตัดน้ำเงินยังไม่ค่อยชินตา ดูโทนมันเข้มไปนิด แต่คนที่มาดูต่างบอกสปอร์ตขึ้น ส่วนตัวผมยังชอบโทนส้มตัวเดิมมากกว่า (แต่โทนส้มเดิมต้องเพิ่มเงิน ดูไม่ make sense เท่าไหร่ เลยไม่เสียดายที่ยกเลิกไป)
- แผงทับทิมไฟท้ายยาว แอบตาดีเห็นว่ามันมี gap ระหว่างตัวฝาท้ายกับแผงอยู่นะ แนบกันแค่ช่วงขอบซ้ายขวาและตรงกลางโลโก้เอง ระวังน้ำขังกันด้วย
- ข้อเสนอ ไม่น่าสนใจเท่าไหร่ถ้าคิดว่ามันคือเจ้าไม่ตลาด อาจจะเพราะดั๊มราคาลงมาหมาดๆ กระแสยังดี และตัว Nissan Leasing ดอกก็แพงอยู่แล้ว ก็โอเคมันคือสัจธรรม ใครไม่รีบรออีกหน่อยก็ดี

ภายใน V ตกแต่งมาเหมือน VL เลยครับ ว่ากันแค่การตกแต่งไม่นับออพชั่นใช้งาน ต่างกันแค่ไม่มีไฟ Welcome Light ส่องใต้ประตูรูปโลโก้ Kicks และไฟส่องพื้นในรถหน้าหลัง แค่นั้นเลยครับ

แต่ก็ว่ากันที่ราคาขาย VL คุ้มค่าเม็ดเงินที่จ่ายมากกว่าจริงๆ
นิสสันลีสซิ่งนี่ดอกแพงจริงครับ แถมส่วนลดน้อยชอบบังครับทำซับดาวน์ให้เรากู้ไม่รวมดอกเบี้ยเกินกว่าราคารถนะครับ

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2022, 09:06:29 »
ดอกแพง ไม่ง้อลูกค้า ผ่อนหมด กว่าจะได้เล่ม โทรตามแล้วตามอีก

ออฟไลน์ Chicken Wings

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2022, 15:01:19 »

เรื่องตกแต่งภายใน ต่างกันแค่พวกไฟส่องเท้าเองไม่ใช่เหรอครับ

หนังบุข้างประตู อะไรเหมือนกันหมดหนิ

ออฟไลน์ Jimbo

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2022, 15:58:23 »

พุกที่อยู่ริมแผงประตู ผมเห็นมัน cover แค่ในส่วนของพลาสติกแผงประตูเองครับ
แผงที่เป็นหนังไม่มีพุกยึดไปถึงเลยนะครับ
งั้นคงต้องไปลุ้นใต้แผ่นสีดำเงายาวๆละครับแบบนั้นว่ามันยึดยังไง หรือไม่ก็ยึดจากด้านในหรือเปล่า
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 09:10:35 »
น่าจะเป็นที่ต้องการของตลาดมากขึ้นนะครับ แต่การบริการของศูนย์ ก็ต้องดีด้วย ไม่งั้นก็จะเป็นอีก 1 รถที่น่าสนใจ แต่คนไม่กล้าซื้อ

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 09:12:34 »
ยอดขายปังแน่นอนครับเชียร์ๆ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 10:37:27 »
ภายนอกดูน่ะ ผมใช้เต็ม
แต่ไปนั้ง เบาะสั้น พวงมาลัยสากมือมาก และแผงข้างบุแบบขอไปที่ (อยากถอกไฟทิ้งมาก)
คอลโซนปกติมีบุนุ่มมาอีกนิด คอลโซนกลาง เปลี่ยนใหม่ดูดี แต่ยังไม่ชอบที่วางแก้วน่ะ
ไปแถว 2 เบาะ พนักพิงเหมือนเดิม จะตั้งชันไปไหน จบ เดินออกไม่มีเวลาไปขับลอง เทส
จากที่ใช้ sylphy teana j32 tiida premara มา รับภายในไม่ได้เลย ขอรอดู ariya ล่ะกัน ยาวๆ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 11:19:07 »
เห็นวิธีเปลี่ยนกรองแอร์ almera turbo ภาพวันเก่าๆก็มาเต็มแล้ว

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 12:50:36 »
เอาใจช่วยละกันครับ อย่างน้อยเขาก็รู้ตัว และปรับปรุงอะไรบ้าง

แต่จากใจผมว่าคงไม่ได้ปังขนาดนั้น คงขึ้นมาอยู่แถว2-3 ร้อยคันต่อเดือนได้

ถ้าอยากให้ยอดเพิ่ม ผมว่าต้องโปรโมทเรื่องราคาเยอะๆ เน้นขายตัวล่างไปเลยเหมือน CX-3

ออฟไลน์ aquaman1997

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 13:33:35 »
ไปมาเหมือนกันศูนย์แถว เกษตร-นวมิน จะไปดู almera ดันไปเจอช่วงศูนย์จัดงานเปิดตัว kick รุ่นใหม่ เซลล์ก็ขยันจริงๆจะให้ซื้อ kick อย่างเดียวเลย 55555

ออฟไลน์ El Hombre

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 14:33:54 »
นี่ที่บ้านใช้ Teana L33 อยู่ กินน้ำมันสุดๆ 9 กม.ลิตร แม่อยากขายทิ้งเปลี่ยนไปใช้ kicks จะได้คันเล็ก คล่องกว่า ประหยัดกว่า
แต่พ่อบอกมันลดเกรดไปเยอะเลย อยากให้ขับอะไรที่มันภูมิฐานหน่อย
เลยเป็นปัญหาโลกแตกอยู่ เหอๆ

ออฟไลน์ headcutterz

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 20:51:42 »
ตั้งแต่เปิดตัวยอดทะลุ 1000 คันแล้วครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2022, 21:09:05 »
ตั้งแต่เปิดตัวยอดทะลุ 1000 คันแล้วครับ
ช่ายครับเห็นว่ายอดจองทะลุ 1,000 คันไปเรียบร้อยแล้ว
คราวนี้มาดูว่าจะส่งมอบได้ไวขนาดไหน ขายราคานี้แต่แรกก็จบแล้ว  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.