ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คลายเครียด "เคยคิดที่จะเล่นอะไรบ้าๆ ไม๊อ่ะครับ หึหึหึ"  (อ่าน 6056 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ไม่รู้ว่าอะไรที่ทำให้เกิดความคิดนี้ชั่ววูปขึ้นมาครับ แต่ผมเคยคุยเล่นๆ กะเพื่อนไว้

ในยามที่รถติดไฟแดงนานๆ มันเป็นสิ่งที่น่าเบื่ออย่างยิ่งยวด ความคิดอันสัปดน ก็แว๊ปเข้ามาในหัว

ผม : เฮ้ย นี่กูว่านะ หน้าหาจอ Lcd ซัก 40 นิ้ว มายัดใส่ท้ายรถเนอะ (รถฟอร์จูนเนอร์ครับ)
เพื่อน : มึงจะบ้าหรอ เอามาทำหอกอะไรตั้ง 40 นิ้ว

ผม : ก็เวลาแม่มติดไฟแดงนานๆ อ่ะ มึงเบื่อเปล่าล่ะ ห๊า?
เพื่อน : เออ เบื่อดิ แล้วไงต่อวะ?

ผม : กูกะว่านะ จะทำเครื่องเสียว เอ้ย เครื่องเสียงชุดใหญ่ซักชุด นะ แล้วติดจอ Lcd ที่ด้านหลัง ดูภาพพร้อมเสียงกระหึ่มๆ
เพื่อน : เอ้า ติดด้านหลังแล้วมึงจะให้ใครดูวะ อ่อ เอาไว้จอดแล้วลงไปดูงี้หรอ ?

ผม : กูก็ดูจอหน้าไง ส่วนจอหลังเอาไว้ให้รถที่จอดติดหลังกู ดูไง เขาจะได้เพลิน
เพื่อน : อ้อ คือมึงจะเปิดหนังให้เค้าดูว่างั้น แหม่ๆ แล้วมึงจะเปิดอะไรให้เค้าดูล่ะ Mv เพลง หรอวะ

ผม : หนัง X !!!!!!
เพื่อน : ##!@!@#@#@#!!!!

นั้นแหละครับความคิดหื่นๆ เอ้ย บ้าๆ ของผม 5555555555+
ขอขอบคุณที่ทนอ่านจนจบ ฮาไม่ฮาแล้วแต่วิจารณตึง (ญาณ) นะเคอะ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
555 คันหลังได้กำไรไปด้วยถ้าติด 55

ออฟไลน์ YenChar

เพื่อนผมเอาแจ๊สไปแต่ง VIP

ล้อขอบ18แท้ๆเบาๆ เครื่องเสียงลำโพง8ตัว แดมป์ทั้งคัน
เบาะหนังอย่างงาม บุแผงข้างด้วยหนังแท้ ตามด้วยบุหลังคาใหม่อย่างสวยงาม
ท่อFGKแท้ เดินท่อทั้งเส้น เฮด กรอง สายกราวน์เต็มๆ
ช่วงล่างถุงลม(ราคามหาโหด) ตามด้วยชุดแต่งระดับยานอวกาศ
อนาคตมันจะเอาไปผูกโบอีกต่างหาก

ค่าแต่งรถ แพงกว่าค่ารถอีก

รถมันอีกคัน ซีวิคไดเมนชั่น
ตัวนี้ขำๆ เดิมๆทั้งคัน ตกทอดมาจากแม่ เอาไว้เวลาไปห้าง ลุยต่างจังหวัด

ผมเจอมันทุกครั้ง แซวมันตลอด
มันบอกว่าด่ามัน จะเหยียบหน้ามันก็ได้ แต่อย่างว่ารถมัน 555+
เลือกซักที ว่าจะเล่นเครื่องเสียง จะRacing หรือจะ VIP

คนบ้ารถ ตัวจริงเลยล่ะ!!

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ผมแค่คิดว่าจะเอา พลีลูดไปทำขับหลัง........................เหมือนไม่บ้าแต่ผมก็เคยคิด =_=" ปัจจุบัน ขับหน้าเครื่องVTi อยู่เลย แถมตัวรถโรงงานทั้งคัน ไม่เว้นแม้แต่ล้อ =_=" ฮ้า ฮ้า ฮ้า

ป.ล. วันนี้ขับแล้วจอดไฟปดง พลีลูดเหมือนกันแต่สีเหลืองแต่งตามแบบ วัยรุ่นไทยเล่นซะรถผมจืดสนิท
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Fly to dream

ความคิดบ้าๆ แบบผมคือ Everest ของผม  คิดจะเอาหลังคาทำเป็นกระจกแทนครับ  ที่สำคัญคิดไว้คือถอดเก็บได้ด้วย

แต่ถ้าบ้าจริงๆคงเป็นตอนนี้ล่ะครับ เวลานั่งเครื่องบินผมแช่งให้นักบิน สลบไม่ฟื้นผมจะได้ลองวิชาของตัวเองซักหน่อย
อุตส่าเคยซื้อ Flight simulater มาขับจนถนัดแล้ว  ผมมั่นใจว่าของจริงมันง่ายกว่าในโปรแกรมจำลองบินแน่นอน
ถึงขนาดถามพนักงานตอยซื้อตั๋วว่าขอเข้าไปนั่งในห้องนักบินได้มั้ย (บ้ามาก) แต่ก็โดนปฏิเสธตลอดโดยอ้างว่าขอได้เฉพาะลุกของพนักงานเท่านั้น อายุ20ขึ้นเท่านั้น  ใครนั่งไฟร์เดียวกับผมระวังไว้เดี๋ยวมันจะสมพรปาก ;D ;D ;D

ปล  ทุกครั้งที่นั่งเครื่องแช่งอยู่เสมอ 555 :o :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2010, 19:37:46 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SP

ผมก็เคยครับ จะเอา L200 CYCLONE ไปทำประตูสไลด์ แล้วใส่หลังคากระจก
ฝากระโปรงหน้ากระจก ผมว่ามันเจ๋งดีนะ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YAmodels

ตอนเด็กๆ
เคยอยากรู้ว่าถ้าเราเอาเท้าให้รถ10ล้อทับแล้วมันจะเป็นรอยเท้าในดินเหมือนรอยยางรถมั้ย
ดีนะที่ไม่ได้ทำ...

ออฟไลน์ Ruksadindan

จะเป็นบุญหรือบาปดีครับเนี่ย

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
อยากทำ Alphard V12 ครับ เพราะขัดใจที่มันอืดอาด คิดเล่นๆว่าจะเอาเบาะออกให้หมดแล้วเอาเครื่อง V12 วางในรถเลย แถม AWD ซะด้วย
ตัวถังทำด้วยคาร์บอนไฟเบอร์ หลังแก้วเป็นชิ้นเดียวกันกับกระจกหน้า วิ่ง 0-100 km/h ใน 2.2 sec

มีรูปประกอบด้วยครับ เคยวาดเล่นกับเพื่อน บ้าบอคอแตกมากมาย
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ FyGI

อยากขับ Jazz เที่ยวรอบโลก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอา Jaguar XJ รุ่นเก่า ตัดถังน้ำมันเหลือครึ่งเดียว เอาไว้ใส่ Coca-Cola แล้วต่อปั้มเข้าไปที่เบาะหลัง เอาไว้ดูด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
อิคึ อิคึ

อิไต่ อิไต่

อิไต่ โน่วโย่ววววววว

>___<  อู๊ววว~~!!$@#%~

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อิคึ อิคึ

อิไต่ อิไต่

อันนี้ไม่ได้เรียกว่า "เรื่องธรรมชาติ" หรือครับ???
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อิคึ อิคึ

อิไต่ อิไต่

พี่รู้แล้ว น้องกิ๊ฟ อยากเล่นเป็นพระเอก AV ใช่มะ 555555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อยากเอาวีออสใส่หลังคากระจก,ทำชุดเครืองเสียงแจ่มๆ,ภายในอวกาศ
555

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
บ่อยมากเลยที่คิดอะไรบ้าๆ แต่ต้องทำได้จริง

1 เอาหัวหกล้อหน้ายาวรุ่นเก่าของ Isuzu (หน้ายักษ์) มาลงคัสซีกระบะ+Uz แต่งนิดหน่อย จับโหลดเตี๊ยท้ายรถต่อเป็น Flatbed ไม้เอาไว้ขับขำๆ
2 เอารถตุ๊กๆมาลงเครื่อง SR20DET วางกลางลำ ใส่ล้อ 17" ติดกันคว่ำ แล้วเอาไปวิ่งเล่นคลอง 5
3 กระป๊อ Daihutsu ลงเครื่อง UZ ขอล้อหลังใหญ่ๆ

นี่แค่เบาะๆ ผมยังมีอีกหลายโครงการ 55+

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ผมแค่คิดว่าจะเอา พลีลูดไปทำขับหลัง........................เหมือนไม่บ้าแต่ผมก็เคยคิด =_=" ปัจจุบัน ขับหน้าเครื่องVTi อยู่เลย แถมตัวรถโรงงานทั้งคัน ไม่เว้นแม้แต่ล้อ =_=" ฮ้า ฮ้า ฮ้า

ป.ล. วันนี้ขับแล้วจอดไฟปดง พลีลูดเหมือนกันแต่สีเหลืองแต่งตามแบบ วัยรุ่นไทยเล่นซะรถผมจืดสนิท

ใช้พรีลูดอยู่เหมือนกันเหรอครับ ดีใจจังมีเพื่อนที่ใช้รุ่นเดียวกันในเวปด้วย  ;)

ปล...ความบ้าของผมลงมาที่รถหมดแล้วครับ เหมือนที่เห็นอยู่ในภาพส่วนตัวเนี่ยแหละ  ;D
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Nuttie

55555555

ถ้าเจอของจริงแบบที่ จขกท. ว่าจะเป็นยังไงล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
เข้ามาฮากระทู้นี้ 5555555555555
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ vellcap

หึหึ จับ จขกท ใส่ชุดที่ Lady gaga ออกแบบ แล้วบังคับให้ไปเดินเล่นที่ Paragon Discovery center CTW หึหึ