ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์หรืออู่ก็ได้ครับ อยากถ่ายน้ำมันเกียร์Mazda  (อ่าน 2223 ครั้ง)

ออฟไลน์ Royteane

• Full Member
รถญาติ อยากได้แถวเขตพระนคร ปิ่นเกล้า ฝั่งธน พอมีปะคับ

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
ผมไปเปลื่ยน นมก. ศูนย์ sime derby เชิงสะพานกรุงเทพ ได้ปกตินะ เปลื่ยนตั้งแต่ 2-3ปีที่แล้วด้วยซ้ำ
เอาจริงๆ มันน่าจะเปลื่ยนได้แทบทุกศูนย์อยู่แล้วนะ ข่าวที่ว่าไม่รับ(เลย)ยังลือไม่จบอีกเหรอเนี่ย
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Royteane

เค้าเพิ่งโดนปฏิเสธมาคับ ในรายการพี่จิมเมื่อวานก็มี

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ศูนย์ตรงสุวินทวงศ์ ผมเปลี่ยนมาหลายรอบตั้งแต่ยังมีนโยบายไม่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์อยู่เลย ศูนย์นี้เค้าก็เปลี่ยนให้ตลอดนะ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ TheRoadToHell

ผมใช้ Mazda 3 sky เปลี่ยนได้ปกตินะครับ พันกว่าบาทเอง ถ้าไม่มั่นใจเรื่องศูนย์ก็โทรเข้าไปถามก็ได้ครับ ดีกว่าเดินทางไป

ผมเพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึงเดือนเลยครับ ลองถามศูนย์​ดู เขาก็บอกว่ามีมาเปลี่ยนเยอะเหมือนกัน
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่าจะถ่ายอาทิตย์หน้า จำได้ว่าปีก่อนที่ศูนย์รับถ่ายให้ปกติแล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ gorilla

ปกติผมเข้าศูนย์พระราม 7 ใกล้ๆพระนครเหนือ  รับเปลี่ยนปกติครับ เปลี่ยนมาหลายปีแล้วครับ

ออฟไลน์ bobsan

เคยมีบางท่านบอกว่าศูนย์แห่งหนึ่งบริการดีมากอยู่ฝั่งธนฯรับเปลี่ยน

ผมโทรไปจองเช็คระยะ+ขอเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เจ้าหน้าที่ได้ยินว่ามีขอเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ด้วยเหรอคะ
จากนั้นให้รอสายไปพักใหญ่ แล้วบอกว่าคุยกับช่างแล้วเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไม่ได้นะคะ ประกันขาด
งงเลยครับ

ออฟไลน์ panjap

ทำเองก็ได้ไม่ได้ยากอะไร ค่าน้ำมันเกียร์ราวๆ สองพันไม่เกิน

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมไปเปลื่ยน นมก. ศูนย์ sime derby เชิงสะพานกรุงเทพ ได้ปกตินะ เปลื่ยนตั้งแต่ 2-3ปีที่แล้วด้วยซ้ำ
เอาจริงๆ มันน่าจะเปลื่ยนได้แทบทุกศูนย์อยู่แล้วนะ ข่าวที่ว่าไม่รับ(เลย)ยังลือไม่จบอีกเหรอเนี่ย

ผมไม่ซื้อ 0 นี้เพราะ เขาไม่มีนโยบายให้เปลี่ยน
เซลก็ตื้อๆๆๆให้ซื้อ ผมเลยขอทำ mou

แล้วเซลก็ไม่โทรมาตื้ออีกเลย

ออฟไลน์ CNX

Re: ศูนย์หรืออู่ก็ได้ครับ อยากถ่ายน้ำมันเกียร์Mazda
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 03, 2023, 08:58:51 »
ศูนย์เล่นตัว งานเลยมาเข้าที่อู่ รถจอดรอซ่อมล้นพื้นที่

ถ้าบ้านไกล้ ปตท ที่ทีFitAuto ลองแวะไปคุยกับช่างครับ
ปล FitAutoเปลี่ยนเฉพาะของเหลว ไม่ทำนอกเหนือรายการเช่นส่วนควบ กรองเกียร์ หรือเปิดอ่างครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• Jr. Member
  • **
Re: ศูนย์หรืออู่ก็ได้ครับ อยากถ่ายน้ำมันเกียร์Mazda
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 03, 2023, 16:25:20 »
ศูนย์บริการที่ช่วงนี้เปิดบริการลอง Fit auto ดูครับแตเรื่องน้ำมันเกียร์แนะนำให้โทรเข้าไปสอบถามช่างที่ศูนย์ fit auto  ก่อนนะครับ หาอู่หรือศูนย์มีไว้ใจได้มันยากมากครับ ลองติดต่อดูครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2023, 21:03:53 »
2023 นี่ยังมี 0 ปฏิเสธการเปลี่ยน นมก. อีกหรอเนี่ย นโยบายยกเลิกไปตั้งแต่ 2021 แล้วหนาาา  :'(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2023, 08:57:05 »
แวะมาอัพเดทครับ ศุกร์ที่ผ่านมาเอาไปเช็คระยะที่ศูนย์ แถวอมตะชลบุรี
ถ่ายน้ำมันเกียร์ได้ครับ จำราคาเป๊ะๆไม่ได้ แต่คลับคลาว่า 4 ลิตร ราวๆพันกลางๆ รวมค่าแรงแล้วก็ตกราวๆ 2 พันบาทครับ