ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกว่าตอนนี้ HLM Forum เปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง  (อ่าน 9778 ครั้ง)

ออฟไลน์ paul_frank

• Full Member
ทราบดีว่ามีการเปลี่ยนแปลงภายในองค์กร ฯลฯ   แต่สิ่งดีๆ ที่เคยมี ผมคิดว่าคนที่ยังอยู่น่าจะมีความสามารถรักษาและคงสิ่งดีๆ เหล่านั้นไว้เหมือนเดิมได้

จากเมื่อก่อนผมจะติดตามข่าวสารการเปิดตัวรถรุ่นใหม่  การ minor change  การปรับราคา การปรับสเปค  sales report ฯลฯ  จากทาง HLM Forum เป็นหลักเพราะถือว่าเร็วมากๆ และน่าจะเร็วที่สุดจากแหล่งข่าวทุกแหล่งที่มีในประเทศไทยแล้ว

แต่หันมามองดู ณ ปัจจุบัน...............  ก็แบบที่เห็นๆ กันอยู่

ขอให้กำลังใจคนทำงานให้ตั้งใจทำงานเพื่อสาธารณะกันต่อไปครับ   

ดีก็ชม  ไม่ดีก็ชี้ให้เห็น   ไม่ว่ากันนะครับ

ปล - ล่าสุดก็เรื่อง spam ที่เข้ามาป่วน  กว่าจะแก้ไขได้ก็ต้องรอให้สมาชิกร้องแล้วร้องอีก  ทำให้รู้สึกเหมือนว่าทีมงานไม่ใส่ใจกับ Forum เท่าไหร่จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2023, 12:46:10 โดย paul_frank »

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
Re: ผมรู้สึกว่าตอนนี้ HLM Forum เปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 15:05:51 »
เดียวนี้แพลทฟอร์มอย่าง facebook youtube มีคนใช้งานเยอะกว่าบอร์ดครับ บอร์ดมันกำลังหมดยุคและใกล้ตาย
ทีมงานเขามีจำกัดก็ต้องไปทำงานในส่วนที่มีคนเข้าถึงได้มากกว่า

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: ผมรู้สึกว่าตอนนี้ HLM Forum เปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 15:31:43 »
ส่วนตัวผมไม่ได้ซีเรียสอะไรเรื่องข่าว เพราะยังไงFBก็เร็วกว่าและเข้าถึงคนได้มากกว่าเว็บบอร์ดอยู่แล้ว

บอร์ดเป็นที่ๆเหมาะกับมาสอบถาม พูดคุยอะไรที่มันไม่มีในofficial newsมากกว่า เช่น

ส่วนลด การซ่อมแซม ความทนทาน บริการหลังการขาย

อยากให้ทีมงานจัดการแค่พวกสแปมเวบพนันก็พอแล้ว

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 15:38:59 »
องค๋กรเล็ก อาจจะต้องเข้าใจอย่างนึงว่า
การเปลี่ยนตัวบุคลากร จะมีผลค่อนข้างมากกับการเปลี่ยนแปลงขององค์กร
การออกไปของ the coup , พี่แพน , คุณหมู
มันก็ยากที่หาคนมาทดแทนในลักษณะการทำงานแบบนั้นได้

แต่อย่างน้อย อยากให้ทีมงาน HLM และคุณ jimmy
กลับมา ปรับปรุงเวป หาแนวทาง ทำให้มันมีชีวิตชีวาเหมือนในวันเก่าๆ
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 16:07:05 »
ยังติดตามอยู่ และหวังเล็กๆว่ามันจะดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 16:17:28 »
ในยุคที่ smartphone ทำได้แทบเกือบทุกอย่างแล้ว ถ้าย้อนไปเมื่อสมัยเปิดเว็บไซต์ใหม่ๆ เปิดตัวรถรุ่นใหม่ ต้องนั่งหน้าคอมพิวเตอร์รออ่านข้อมูลอย่างเดียว

หลายๆสื่อยุคนี้ปรับตัว มีทั้ง facebook , youtube , tiktok , IG , twitter มันเข้าถึงได้ง่าย สะดวกและรวดเร็ว กว่าเมื่อก่อนมากครับ

หาข้อมูลข่าวสารวงการรถยนต์ มีให้หาข้อมูลกันเยอะมากมาย จากสื่อยานยนต์ ทั้งสื่อ IT ที่มีมากมายในตอนนี้

หลายคนเลือกอะไรที่เข้าถึงได้ง่ายกว่า เข้ามาใน Webboard มันก็ค่อยๆหายไป บรรยากาศก็ค่อยๆเปลี่ยนไปด้วยเช่นกัน คนถาม คนตอบ น้อยลง

คงไม่มีแล้วละครับ ที่ข่าววันเปิดตัวรถยนต์รุ่นใหม่ จนทำให้ Webboard ล่ม

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 16:47:21 »
ผมก็ ok กับที่นี่นะ ก็เจอเพื่อนๆคนมีความรู้ให้ข้อมูลอยู่บ้าง แม้บางคนศูนย์กลางจักรวาลมากก็มองข้ามไป เรื่องปกติในเวลาแบบนี้ที่เราสามารถเสพทางเลือกได้เยอะขึ้น แต่บอกตรงๆ บางทีใน YouTube Facebook หรือสื่ออื่นๆ มันก็แนวๆเดียวกัน เหมือนเข้าร้านอาหารเจอคนกินอาหารเหมือนกัน น้อยช่อง น้อยคนที่จะทำออกไปได้แตกต่าง แบบน่าสนใจ ส่วนใหญ่ผมชอบตามอ่านคนที่ใช้งานจริงมากกว่า คือคนใช้รถ อยู่กับรถ เค้ามีข้อมูลที่แชร์ได้

ออฟไลน์ Sakutaro

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 17:33:06 »
 :)ผมติดตามมานานเลย แต่สมัครสมาชิกอาจไม่นานนัก เห็นด้วยทั้งหมด แต่ผมก็ยังชอบในนี้มากกว่าโซเชียลทางอื่นครับ
ยิ่งไปเจอคลับในบางแพรตฟอร์มที่แอดมินกระจอกๆ ทุบสมาชิกตัวเองที่ออกความเห็น ใครเห็นต่างแปลว่าผิด ติ่งบางค่ายบางระบบจนน่าถีบ น้ำเต็มแก้ว
ความรู้ที่อ้างก็งูๆปลาๆ อันนี้หนักกว่า ผมนี่กุมขมับเลย 8) 8)

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 17:47:14 »
ใช้เวลาเขียนบทความแทบตาย แต่คนดูคลิปทาง youtube, facebook มากกว่า ผมก็เสพแนวนี้
เว็บบอร์ดก็ต้องปรับตัวครับ ผมเข้ามาอ่านเช้าเย็นเหมือนเดิม

เว็บพนันที่เห็นหลายกระทู้ ผมก็เห็นครับ แต่ไม่กดเข้าไปดู มันก็แค่ขยะชิ้นนึงในบ้าน ถ้าเราตั้งกระทู้ดีๆเยอะ เว็บพนันก็โดนดันตกไปเอง แต่ก็ทำให้บ้านหลังนี้ดูสกปรกไปบ้าง

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 19:02:21 »
จริงๆ ก็อยากพูดมานานแล้วนะ .. .ผมสงสัยว่า เว็ปนี้ ยังมีคุณ jimmy อยู่หรือเปล่ายังไม่ทราบเลย

ใน youtube มีรีวิวใหม่ๆที่คุณ jimmy ทำออกมา แต่ไม่มีการอัพเดทในเว็ปเหมือนที่เคยทำมา ประหนึ่งว่า ริวิวของคุณ jimmy ไม่ใช่ผลงานของเว็ปอีกแล้ว

ก็คาใจมานานครับ คลิปมีออกมาเยอะ แต่หน้าเว็ปอัพเดทล่าสุดคือ suzuki ertica

หรือว่าตั้งใจจะทิ้งเว็ปให้ล่มสลายแล้ว

ออฟไลน์ Myprecious

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 19:39:12 »
ขอแนะนำให้ยังทำเว็บบอร์ดคู่กับsocialอื่นๆครับ อย่าละเลย เพราะเวลาsearchหาข้อมูลจะง่ายกว่าครับ จะเป็นประโยชน์เวลาคนsearchหาอะไร กับส่วนตัวบางทีก็อยากอ่านบทความมากกว่าดูคลิปครับ บางครั้งอยู่ข้างนอกก็ไม่สะดวกเปิดเสียงครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 20:21:43 »
Web Board ผมว่าตอนนี้เงียบลงเยอะ แต่คอมเม้นหัวร้อน ตีกันหายไปเยอะด้วย มีแต่สมาชิดหน้าเดิมๆ
ซึ่งถ้าหน้าใหม่มา อดกดดูเชคไม่ได้ว่ามาดีหรือมาร้าย

Web Board เริ่มเป็นอะไรที่ล้าสมัยแล้วในยุคนี้ นับเวปบอร์ดในไทยตอนนี้ที่ยัง Active อยู่ ผมนับได้แค่ ไม่ถึงห้าเวป ในทุกวงการที่ผมนึกออก
คิดว่ายังไง เจ้าของเวปทำเวปเพื่อสร้างรายได้เป็นหลักซึ่งเป็นเรื่องปรกติมากๆ และในยุคนี้การทำเวปไซต์เองก็น่าจะสร้างรายได้ ได้น้อยกว่าการทำ Youtube หรือสร้าง Facebook Page

ผมเองก็เพิ่งรุ้ว่าที่เวปเงียบๆไปจริงๆแล้วมี รีวิว อยู่ใน Youtube ให้ดู
แต่จะดูไหมก็คงไม่ ส่วนตัวชอบรีวืวที่เป็นบทความมากกว่า ชอบอ่านในจุดที่ต้องการ
ไม่ชอบเปิด VDO ที่ต้องเปิดเสียง

ตัว Content เองคิดว่าทำ VDO ก็สะดวกกว่า เตรียม Reseach / Record แล้วให้ทีมงานตัด อัฟ
ง่ายกว่าทำบทความ ที่ต้องกลั้นกรองข้อมูลเรียบเรียงเป็นแนวทางแต่ละคน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 20:42:05 »
ยอมรับเลยว่า บอร์ดตอนนี้ผมใช้ไว้คุยแค่ Topic ที่น่าสนใจไม่กี่อันครับ

ถ้าเรื่องข่าว รีวิวต่างๆ ผมเลือกช่องทางอื่น และ HLM ก็ไม่ใช่ช่องทางหลักแล้ว

คงต้องบอกได้ว่า ถ้าหมดพวกเราๆ ไป เดี๋ยวก็ถึงจุดที่จะกลายเป็นเหมือนบอร์ดต้องห้ามนั่นแหละครับ แต่ก็เข้าใจในมุมคนทำที่กำลังมันไม่มากแบบเมื่อก่อน ก็คงต้องรอดูกันไปครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 21:21:17 »
โดยปกติ Forum แห่งนี้คนที่เข้ามาดูแลคือ คุณแพน และคุณหมู
พอทั้งคู่ออกไป ก็ไร้คนดูแล อย่างที่เห็น

ออฟไลน์ andy_duf

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2023, 23:46:26 »
มีคนดู facebook youtube เยอะกว่ามาในโฺฮมเพจมาก
ทรัพยากรบุคคลที่มีจำกัด ก็ต้องหันไปทุ่มเทกับทางโน้น เป็นเรื่องธรรมดา
ทุกอย่างก็มีเหตุผลของมัน
ผมเริ่มใช้ platform หลากหลาย มีเวลาก็แวะมาอ่าน forum
เวลาของแต่ละคนมีจำกัด มันคงเป็นเรื่องยากมากๆที่จะดึงดูดคนให้ใช้ facebook youtube น้อยลง เพื่อมาใช้เวปเพจมากขึ้น

ขอให้ทีมงานตั้งใจทำ content ดีๆ ไม่ว่าจะลงใน platform อะไรก็ดีทั้งนั้น และผมจะตามไปชมผลงาน

ออฟไลน์ I_AM_M

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 00:09:16 »
 จำได้วันที่เว็บล่มตอนซีวิคFC เปิดตัว ตอนนี้คงไม่มีละครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 01:56:29 »
ผมว่าการที่คนไปใช้เวลากับเฟซบุ้คหรือยูทูปมากกว่าจะใช้เวลาในเว็บบอร์ดรวมเพราะว่าต้องการเข้าถึงข้อมูลมี่แท้จริงมากกว่าครับ ยกตัวอย่างในเนื่องรถยนต์นี่ไม่มีที่ไหนเลยที่จะพูดไปตามความเป็นจริง ล้วนอคติแบ่งพรรคแบ่งพวกแบ่งยี่ห้อเฮโลกันกระทืบซ้ำใส่ไข่พูดเกินจริงไปมากๆ(ยี่ห้อไม่นิยมจะโดนหนักมาก) หรือแม้แต่ในรถยี่ห้อที่คนนิยมก็ไม่ได้สาระที่แท้จริงอะไรเลยเพราะก็พูดเกินไปจากความเป็นจริงอีกนั่นแหละ ส่วนใหญ่ก็รู้แบบคร่าวๆฟังคนอื่นมาอีกทีแล้วใส่อีติส่วนตัวลงไป ทำให้คนที่สนใจยานยนต์เลือกที่จะไปเข้าถึงข้อมูลจากผู้ใช้จริงดีกว่า รู้เรื่องกว่าอะไรทนอะไรที่ต้องระวังเพราะมันยกมาพูดกันเห็นๆ ยิ่งในยูทูปนี่มีชำแหละอธิบายเครื่องยนต์ชี้ชัดให้เห็นเป็นส่วนๆไปเลยว่าที่ว่ามันดีดียังไง มันทนทนยังไง มันห่วจห่วยยังไง แก้ปัญหาตรงไหนอะไรเป็นสาเหตุไม่ใช่เอาแต่พูดเสียพังรวมๆอย่างเดียว เรื่องพวกนี้เว็บบอร์ดรวมให้ไม่ได้ ยิ่งเรื่องเชิงวิชาการหรืออาศัยองค์ความรู้ทางวิศวกรรมนี่เว็บบอร์ดไทยยิ่งแย่ใหญ่เลย มีแต่ฟังคนเล่นมาหรือพูดต่อกันผิดๆเกินจริงทั้งนั้น
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 03:10:03 »
พิมพ์แล้วลบ พิมพ์แล้วลบมาประมาณชั่วโมงกว่าๆ ไม่รู้จะตอบยังไงให้ไม่กระทบชิ่งโดนผู้อื่น

เอาเป็นแบบย่อๆว่า ถ้าเจ้าของเขาก็ดูไม่ได้แคร์แล้ว เราผู้อยู่แวะเวียนมาเฉยๆก็คงทำอะไรไม่ได้น่ะครับ

การบอกว่าวางแผนรีโนเวทเวปใหม่อยู่ ผมพูดอีกทีว่า เวปบอร์ดมันไม่เหมือนรถครับ มันเหมือนบ้าน เหมือนสังคมนึง

จะปล่อยให้มันพังตูมให้จบทีเดียวแล้วค่อยรื้อทำใหม่หมด พวกรถมันทำได้ครับ แต่กับเวปไซต์ ถ้าสังคมเดิมมันไม่น่าอยู่ เราไปแต่งหน้าทาปากมันใหม่ ไม่ได้แก้ปัญหาให้ตรงจุด

มันก็วกเหมือนเดิมครับ เวปต้องห้ามก็สถานการณ์เดียวกัน

ผมยังยืนยันว่า ถ้าดูแลไม่ไหวจริงๆ ยุบเวปบอร์ดแล้วพ่วงระบบคอมเม้นท์เฟสบุ้คไปกับบทความเอาครับ เพราะในยุคหลังๆ ผู้ดูแลใช้เวปบอร์ดทำแค่สองเรื่องเอง
1. มาเพื่อแปะลิ้งค์ข่าวหรือทุกอย่างไปหน้าเวปแทน (สมัยก่อนจะเป็นบทความด้านหน้าแบบย่อ ถ้าจะเอาละเอียดต้องเข้ามาในบอร์ด) <- เพื่ออะไรก็ไม่ทราบ ผมว่าคนเข้า HLM เข้าจากหน้าเวปอยู่แล้วนะ
2. มาตั้งรับคำถามสำหรับรายการวิทยุ ที่ตลกร้ายคือ รายงานกระทู้สแปมหรืออะไรไป เงียบกริบ แต่ทุกอาทิตย์มีกระทู้จากผู้ดูแลตลอด

ผมเองก็ไม่รู้จะขำกับตลกร้ายเรื่องที่ทาง HLM เริ่มเน้นทางยูทูปมากขึ้นดีไหม ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็เคยเป็นดราม่าในเพจนึงมาแล้ว (เรื่องแซะยูทูปเบอร์นี่แหละ)
แต่ในเมื่อจะไปทางนั้นแล้ว ผมก็มองว่าไปให้สุดเลยจะดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 05:49:09 »
รู้สึกว่าเปลี่ยนไหม ก็ตอบตรงๆ ว่ารู้สึก จากเมื่อก่อนเข้ามาเช็ควันละหลายรอบ เดี๋ยวนี้สองสามวันทีก็ได้  ทีแรกก็นึกว่าเราคิดไปเอง :-\

เข้าใจว่าช่องทางมันเปลี่ยน ผมเองก็เปลี่ยน

ส่วนตัวคิดว่าคุณค่าของบอร์ดเราส่วนนึงมาจากความรู้ที่เพื่อนๆ สมาชิกเอามาแบ่งปันกันครับ ตรงนี้ถ้าพวกเรายังช่วยกันอยู่ ก็ยังน่าจะเป็นศาลาเล็กๆ (เลี่ยงใช้คำว่าบ้าน) ที่นำมาใช้ให้มีประโยชน์แก่ส่วนรวมได้
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Moddang13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 08:41:46 »
ผมที่เพิ่งเข้ามาสมาชิก เนื่องจากเพิ่งมีรถคนแรก (มรดกตกทอดมาจากพ่อ) เมื่อก่อนก็เลยไม่ค่อยสนใจเรื่องรถยนต์เท่าไหร่
แต่พอมีรถยนต์เป็นของตัวเองก็สนใจหาข้อมูลความรู้ การบำรุงรักษา เบื้องต้นมากขึ้น เมื่อก่อนก็เข้าไปหากลุ่มใน facebook แต่รู้สึกไม่ชอบ
ชอบแบบพวกเว็บบอร์ดมากกว่า ตอนนี้ผมก็เข้ามาอ่านทุกวัน ชอบข้อมูลข่าวสารที่เพื่อนสมาชิกเอามาลงครับ แต่อาจจะไม่ได้ตอบเนื่องจากความรู้ด้านยานยนต์ผมมีน้อย

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 09:16:03 »
เว็ปสีม่วงห้องรถยนต์ยังคึกคักกว่าเลยนะเอาจริง   ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 09:19:57 »
นี่ก็ใกล้จะวันเกิดเว็บแล้วด้วย คงต้องรอให้พี่จิมหรือทีมงาน มาชี้แจงหละครับ ว่าจะเป็นไง แต่ผมบอกตรงๆเลย ว่าที่นี่ไม่ใช่เว็ปหลักหรือสื่อหลักในการหาข้อมูลแล้ว ตั้งแต่ที่เมื่อก่อน เราสนุกๆกัน มีเกมให้เล่น ใครถามไรมา พี่จิมก็มาตอบอยู่เสมอๆ ณ วันนี้มันแทบไม่มีแล้ว ผมว่าถ้ายังเป็นแบบนี้ ก็คงเป็นเว็บล้างไปแล้วล่ะครับ ก็ต้องเจอกับคนขวางโลก เอาความคิดตัวเองเป็นจักรวาล แล้วก็โดนปล่อยทิ้งกระทู้นั้น ยังชอบผลงานพี่จิมอยู่ เว็บก็เละโดนปล่อยทิ้งแบบนี้ คงต้องรอแถลงการณ์อีกทีหละครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 09:39:04 »
ย้อนกลับไปเมื่อ 10 ปีหรือ 5 ปีที่แล้ว ผมเข้ามาหน้าเว็ปทุกวันต้องมาอ่านมาดูตลอด แต่เมื่อผ่านไปช่วง 2-3 ปีหลังผมเข้ามาน้อยมากๆ
อย่างน้อยๆอาจจะมาอาทิตย์ละครั้ง สิ่งนึงที่ผมรู้สึกของเว็ปในวันนี้คือมันไม่มีชีวิตชีวาเหมือนก่อนๆ ผมไม่รู้ว่าหลังบ้านของเว็ปมีอะไร
แต่ก็หวังว่าเว็ปจะอยู่ต่อไป และกลับมาชีวิตชีวามาความน่าสนใจเหมือนในอดีต

ออฟไลน์ popo2424

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 10:15:59 »
เห็นด้วยครับ เมื่อก่อนเข้ามาทีมีอัพเดตเป็น10กระทู้ เดียวนี้เช้าเย็นกระทู้มีเท่าเดิม
แต่ก็เข้าใจได้ว่า คนส่วนมากก็ไม่ได้ชอบและใช้งานเว็บบอร์ดในยุคปัจจุบันอีกแล้ว แพตฟอร์มอื่นใช้งานสะดวกกว่า
ส่วนในแง่เจ้าของเว็บคงมองว่าบอร์ดเริ่มหมดประโยชน์ในแง่ธุรกิจ พัฒนาต่อไปก็ไลพบอย

แต่ส่วนตัวอยากให้มีเว็บบอร์ดนี้มีการพัฒนาและอยู่ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ นัดวิด

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 10:31:27 »
ผมยังชอบเข้ามาอ่านในนี้ทุกวันครับ แวะมาดูๆมองๆ

ออฟไลน์ Auto Messe

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 11:28:20 »
ขนาดโลโก้เว็บครบสิบปีมานานแล้วยังไม่มีใครสนใจเปลี่ยนเลย  :'(

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 12:38:14 »
ผมยังชอบสังคมในนี้ครับ เกือบเก้าสิบห้าเปอร์เซนต์เป็นสุภาพชน เป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ น้ำเขียว

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 12:41:53 »
เป็นเวปเดี่ยวที่เปิดทุกวันเวลาทำงาน เดี๋ยวนี้ข้อมูลข่าวสารลดน้อยไปจริงๆ

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 14:18:19 »
มันหมดยุคแล้วครับ
แต่HLMยังคงเป็นที่ๆแฟนพันธุ์แท้รถยนต์เข้ามาดูกันมากที่สุดครับ 8)
ไม่เชื่อเอารูปมุมใดๆของรถแปลกๆมาลงครับไม่กี่วินาทีก็มีคนตอบได้ครับ 8)

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2023, 14:53:59 »
เวปนี้ก็เป็นเวปแรกที่ผมเปิดทุกเช้านะครับ แล้วก็ เปิดที่มือถือก็บ่อยมาก ส่วนมากจะมาดูที่ บอร์ดนี่แหล่ะครับ ก็อ่านไปเรื่อยๆ ได้ความรู้ แต่ว่าดูบอร์ดเงียบๆไปจริงๆครับ เป็นกำลังใจให้ทีมงานนะครับ