ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Prodrive P25 2.5 Turbo 400 แรงม้า : 55,000,000 บาท //  (อ่าน 4665 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member

ราคาอย่างเป็นทางการ Prodrive P25 ขุมพลัง Boxer 2.5 Turbo 400 แรงม้า : 55,000,000 บาท
โควต้า 1 ใน 25 คันทั่วโลก สานต่อความสำเร็จของ Subaru Impreza 22B

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่

https://www.headlightmag.com/2023-03-21-official-price-prodrive-p25-subaru-impreza-22b/

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
เหตุผลที่เราจะซื้อ Prodrive แทน Lambo มีอะไรบ้างเหรอครับ

ออฟไลน์ wcr

• Jr. Member
  • **
เหตุผลที่เราจะซื้อ Prodrive แทน Lambo มีอะไรบ้างเหรอครับ

อาจจะมีแลมโบเยอะแล้วครับ ;D และเรื่องความ limited / collectible สำหรับกลุ่มคนที่ชื่นชอบโดยเฉพาะครับ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member

กลุ่มเล่นรถระดับนี้ ในโรงรถมีแทบทุกยี่ห้อ มีทุกรุ่นแล้วละครับ

อย่าง Prodrive P25 ตอนนี้น่าจะถูกจองไปแล้วตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว

ออฟไลน์ F e r m a r c o

ขับคันนี้ไปรับสาวอาจไม่กรี๊ด แต่คนรู้ก็จะ  :-*  :-* ครับ
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ AgentMolder

นึกว่าพิมพ์ราคาผิด 555

ขับคันนี้ไปรับสาว กับขับลัมโบไปรับสาว ถามว่า จะเอาเงินที่ไหนซื้อ

ออฟไลน์ the kit

"คนมี" เขาคงมีเหตุผลทางใจของเขา

ส่วนผม ตัดศูนย์หลังออกตัว ยังว่า "แพงโคตร" เลย

ถ้า "พี่ ม. คนเหนือโลก" ของผมมาเห็นคงจะบอกได้ว่า
"เห็นไหม  พี่มาก่อนการณ์!!"
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ El Hombre

• **
จอดช่อง supercar ได้ไหมครับคันนี้

ออฟไลน์ basst

• **
แวบแรกคือ lancer

ออฟไลน์ S6

เหตุผลไม่ต้องใช้ ใช้เงินซื้อเอา

ออฟไลน์ PaPaMan

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

อันนี้คงเป็นสุดทางของสายแต่งรถหรือเปล่า สุดจนไม่รู้จะสุดยังไงแล้ว
ถ้าให้สุดกว่านี้ต้องเอา R34 มาทำแทนแล้วแหละ
คิดว่าคนทั่วๆไป รวมถึงคนที่เล่นรถหลายๆคนด้วยเลย มองเป็นเป็นรถเก่าทำใหม่แต่งซิ่งคันนึงมากกว่าตำนานตัวแข่ง

งบนี้ผมคงหา gt2 rs แนวนั้นแทน p25 นี่เข้าไม่ถึงจริงๆ

ออนไลน์ Chicken Wings

จอดช่อง supercar ได้ไหมครับคันนี้

โดนยามไล่ไปจอดลานตากแดดด้วยซ้ำมั้งครับ นึกว่าพวกวัยรุ่นสร้างตัว

;D ;D

ออฟไลน์ Fragile

ผมคิดว่าคนที่เล่นรถแนวจริงๆ น่าจะอยากได้ 2bb เดิม แท้ ไมล์น้อย มากกว่าตัวนี้อีก

ออฟไลน์ kiwiwi

ตอนแรกเห็นราคา ไม่ได้อ่านรายละเอียด

นึกว่า เอา wrc มาขายให้ขัเป็น​รถ​บ้าน​ได้​เสียอีก

ออฟไลน์ wcr

• **

โดนยามไล่ไปจอดลานตากแดดด้วยซ้ำมั้งครับ นึกว่าพวกวัยรุ่นสร้างตัว

;D ;D

ต้องพกหลักฐานการซื้อหรืออะไรที่บอกว่าคันนี้ 55 ล้าน จะให้จอดช่องชิดๆโดนเปิดประตูมาชนก็ไม่ไหวครับ ;D

ออฟไลน์ mongolias

ราคาโดดไปไกลแท้

ออฟไลน์ madboy

ขับคันนี้ไปรับสาวอาจไม่กรี๊ด แต่คนรู้ก็จะ  :-*  :-* ครับ

อารมณ์ว่าสาวไม่เหลียว ผู้กรี๊ดกันเป็นแถบๆ  ;D

ออฟไลน์ Sleepy Boy

อยากรู้ว่าคนซื้อรถคันนี้ จิตใจคุณทำด้วยอะไรครับ

ข้าน้อยขอคารวะ  ;D

ออฟไลน์ IS2000

รถแนวนี้ผมว่าคนซื้อไปจอดโชว์ในบ้านมากกว่าเอามาขับแล้วครับ หลังๆผมเห็นรถญี่ปุ่นราคาแพงหลายรุ่นวิ่งกันปีละ 2-300 กม. เวลาเซอร์วิสก็สไลด์เอาอย่างเดียว เรื่องที่จอดผมว่าระดับคนซื้อจะจอดตรงไหนก็คงได้ครับ ผมยังเคยเห็น DC5 Integra Type R จอดลาน supercar ห้างในเมืองตรงกลางสุดหน้าทางเข้าห้างเลย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ solo

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมเคยใช้ GC8 มา

พอเป็นคันนี้ ผมบอกตรงๆ "มันคงไม่ได้เกิดมาเพื่อผม"  ::)

ถ้าคนชอบความ limited เขาคงอยากซื้อละมั้ง

แต่กลุ่ม GC8 ผมรู้สึกว่า เขาไม่ได้ต้องการขนาดนี้ เพราะด้วยรูปลักษณ์ และ ราคา ที่มันกระโดดจากกลุ่ม GC ไปเยอะแบบ Civic vs RR เลยนะ

ออฟไลน์ Marnburapa360

• Newbie
  • *
ในแง่ของกฎหมายนำเข้าส่งออก ผมข้องใจว่าปกติพวกรถเก่า รถมือสอง รวมถึงตัวถังรถที่ไม่ถูกตัด เป็นของต้องห้ามนำเข้าเด็ดขาดแล้ว

เคสนี้ถือว่าได้รับการยกเว้นไหม ในเมื่อเป็นตัวถังรถเก่าใช้แล้วแต่เอามาทำใหม่

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ราคาไม่ลงเหมือน Lambo แน่ครับ แค่นี้เลย 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ IS2000

ในแง่ของกฎหมายนำเข้าส่งออก ผมข้องใจว่าปกติพวกรถเก่า รถมือสอง รวมถึงตัวถังรถที่ไม่ถูกตัด เป็นของต้องห้ามนำเข้าเด็ดขาดแล้ว

เคสนี้ถือว่าได้รับการยกเว้นไหม ในเมื่อเป็นตัวถังรถเก่าใช้แล้วแต่เอามาทำใหม่

เคสนี้น่าจะทำใหม่ทั้งหมดเปลี่ยนเลขตัวถังเป็นรถใหม่เลยครับเหมือนแต่ก่อนที่ Nissan เอา R34 GTR มาทำเป็น Nismo Z-Tune แล้วขายเป็นรถใหม่
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ sukhontha

ผมว่าเปิดราคาแบบนี้  คนซื้อ  ต้องมีเงินและไม่สนใจราคา  เพราะติดดอยแน่ ๆ  ไม่มีทางลง  ต้องเก็บสถานเดียว..

ออฟไลน์ Tedjung84

ใครซื้อคันนี้ไปใจถึงจริงๆยอมใจเลย ;D

ออฟไลน์ recycleman

ไม่ต้องถามหรอกครับว่าจอดที่จอดซุปเปอร์คาร์ได้ไหมหรือขับไปแล้วคนจะรู้ไหมว่ามันราคา55ล้าน ผมว่าเจ้าของเขาซื้อไว้จอดโชว์ไว้ในห้องแอร์นานๆเอาออกอีเว้นท์ทีมากกว่า

ออฟไลน์ apinui

เหตุผลที่ควรซื้อคันนี้ คือแก้งที่ฟอกเงินครับ ซื้อไว้ ราคาลงน้อยหรือเผลอๆขึ้นด้วย ซื้อมาจอดเฉยๆ ไม่ต้องขับเหมือนไอโซที่มีข่าวนั่นแหละ

ซื้อไว้แต่ไม่เคยเอามาขับ ครบ 6 เดือนปล่อยต่อ กลายเป็นเงินสะอาดแล้ว

ออฟไลน์ AR15

สงสัยตรงคาร์บอนรอบคัน แต่น้ำหนักเบากว่าตัวOGแค่45กก. :o