ผู้เขียน หัวข้อ: X5 F15 40e หน้าจอขึ้นแจ้งเตือนเยอะมากเลยครับ หลายรายการ ขอความรู้เบื้องต้นครับ กำลังจะส่งไปศูนย์  (อ่าน 2072 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fericire

• Jr. Member
  • **
X5 F15 40e 2017 หน้าจอขึ้นแจ้งเตือนเยอะมากเลยครับ หลายรายการ

ขอความรู้เบื้องต้นครับ กำลังจะส่งไปศูนย์

ชุดใหญ่เลยครับ ดับเครื่องก็หาย วันถัดไปก็ขึ้นตัวอื่นๆ มาอีกครับ  2 วันนี้ ขึเนมาชุดใหญ่ ครับ

2018 TAXI

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
น่าจะมีแบต สายเซนเซอร์abs คอยกับหัวเทียน ประมาณนี้ครับ แต่ถ้าอยู่ในวารันตรี bsi เข้า 0 เลยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ตามความเข้าใจของผม  ไม่น่าจะเป็นอะไรมาก 

คิดว่าแบตฯลูกเล็กโวลท์อ่อน  มันจะส่งผลไปทุกระบบที่ใช้เซ็นเซอร์ตรวจจับ

ทดลองง่ายที่สุดก็คือชาร์จแบตคารถนั่นแหละ  เต็มแล้วค่อยเปิดดูอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ basterias

ผมว่าระบบไฟในรถมากกว่าครับ มันไม่น่าจะพังพร้อมกันทุกอย่างขนาดนี้ครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
เปลี่ยนแบตลูกเล็กก่อนเลยครับ ข้อ3 ชาจแบตไฟบ้านให้มีเกิน 5% จะหายไปเองครับ

ออฟไลน์ V221

เดาว่าแบตอ่อนเหมือนกันครับเพราะเคยเจอไฟเตือนทุกอย่างกับW221 S320CDI ปรากฎว่าแบตเสื่อมครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ PREM

Volvo XC60 ที่บ้านก็เพิ่งเป็นครับ ขับๆ อยู่ไฟขึ้นเต็มหน้าปัด หน้าจอฟ้อง malfunction ทุกระบบ เลยจอดข้างทางเรียกรถยก
ระหว่างรอรถยกไปเข้าศูนย์ อยู่ๆ ก็หายเองหมด ศูนย์ไล่หาสาเหตุไม่เจอ สัณณิษฐานว่าเป็นระบบไฟฟ้าแต่พอไล่สายไฟอะไรก็ปกติไม่มีกรอบแตกหรือหนูแทะ ระบบอะไรกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมทุกประการ ตอนนี้เอากลับมาใช้ก่อนแบบใกล้ๆ บ้าน ก็ยังไม่เป็นอีก  :-\
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ kiwiwi

แบตใกล้หมดครับ

แต่ของผมคทอหมดเกลี้ยงเลยครับ ก่อนหน้ามีแอบเป็นทีนึง วันรุ่งขึ้นหาย อีกอาทิตย์คือดับสนิท ไฟโชว์เต็มพิกัดแบบในภาพเลย

มินิ f60 เพิ่งโดนมา จอดปุ๊บ ดับสนิท ไม่ให้ทำอะไรเลย
แถมดันไปเสียที่สวนนงนุช

ดีนะมี warranty รถสไล์ดมารับถึงที่ ไปส่งที่ bmw ตรงข้ามสวนนงนุช

ออฟไลน์ chawanan

• **
ของผม f15 30d เป็นเหมือนกับจขกททุกอย่าง ยกเว้นของผมไม่มี syate of charge low

ของผมไปเปลี่ยนสาย sensor ที่ศูนย์ก็หายครับไม่ยาก แต่ของผมเสียมาสามรอบแล้วมันก็น่าเบื่อเหมือนกัน 😅

• **

แต่ของผมคทอหมดเกลี้ยงเลยครับ ก่อนหน้ามีแอบเป็นทีนึง วันรุ่งขึ้นหาย อีกอาทิตย์คือดับสนิท ไฟโชว์เต็มพิกัดแบบในภาพเลย

มินิ f60 เพิ่งโดนมา จอดปุ๊บ ดับสนิท ไม่ให้ทำอะไรเลย

ดีนะมี warranty รถสไล์ดมารับถึงที่ ไปส่งที่ bmw ตรงข้ามสวนนงนุช

แบตที่เปลี่ยนตามร้านใช่ไหมครับ หรือ แบตลูกเล็กครับ
2018 TAXI

• **
น่าจะมีแบต สายเซนเซอร์abs คอยกับหัวเทียน ประมาณนี้ครับ แต่ถ้าอยู่ในวารันตรี bsi เข้า 0 เลยครับ

หมดวารันตีแล้วครับ
แบตหน้ารถที่เปลี่ยนตามร้านหรือครับ
ขอบคุณมากครับ
2018 TAXI

• **
ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน

แบตลูกเล็ก มีอีกที่ครับ ใช้แบตหน้ารถที่เปลี่ยนกันตามร้านแบตรึเปล่าครับ

เคยเปลี่ยนแบตลูกเล็กของEvoque เป็นแบตของเกียค์รถ
2018 TAXI

ออฟไลน์ kiwiwi

แบตที่เปลี่ยนตามร้านใช่ไหมครับ หรือ แบตลูกเล็กครับ
ของผม ตอนนั้น เปลี่ยนฟรีที่ 0 ครับ ยังอยู่ในประกัน
แต่ถ้าจะเปลี่ยนร้านข้างนอก แนะนำพวกยี่ห้อ varta หรือ boch ที่ cca สูงๆนะครับ พวก gs yuasa cca ไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ start stop อาจจะไม่ทำงาน แต่ก็ใส่ได้แหละครับถ้าไม่ซีเรียส