ผู้เขียน หัวข้อ: ###นอกเรื่อง:โฆษณา ถุงยาง ในไทย แรวงงงงงมาก (เอาใจจิมมี่เลยนะคะ)###  (อ่าน 8942 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป

เริดๆ ค่ะ เป็นริงโกะขอกินสองเลยค่ะ หิวปูเลย

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ชอบเสื้อเทา คับ อิอิ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เล่นแบบนี้เลยๆ หรอ 55  :o

ช ช ไม่มี ช ญ หรอ

ออฟไลน์ Bluedoft

เง๊อะ.... ><"  ไอเดียเจ๋งมากเลย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
= ="

เอ่อ................ของขวัญ...........น่ากลัว 5555
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ euro

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตั้งแต่เห็นโฆษณารณรงค์ ประเภทนี้ ซึ่งปกติ ดูแล้ว มันจะโคตรหลอน

อันนี้ เอาไปเลยครับ 10 เต็ม โดน!! อิอิ

อันที่จริง มีเวอร์ชันชาย หญิง เพิ่งดูเมื่อช่วงเที่ยงนี้
และตั้งข้อสังเกตว่า ครีเอทีฟ ที่ทำโฆษณา "ชุด" นี้ (เพราะดูเหมือนจะมี 4 เรื่อง)
ทำการบ้านมาดีมากๆ ขนาดว่า ในโฆษณา ชาย หญิง บนเตียงนั้น
ผู้หญิงที่เดินเข้าแถวมา 1 .นนั้น ดันมีผู้ชาย นักฟุตบอล ด้วย ซึ่งสื่อให้เห็นเลยว่า
ผู้ชายที่ หลายๆคนคิดว่าชายแท้ ไม่แน่ว่าอาจจะเคยมีสัมพันธ์กับผู้ชายด้วยกันมาก่อน แต่ไม่ได้เป็นเกย์
และ มันก็เป็นช่องทางกระายเชื้อ ในอีกช่องหนึ่ง นั่นเอง

ดีครับ ดี เยี่ยมมากๆ 30 วินาที สื่อทุกอย่างจบเลย แบบไม่ต้องคิดอะไรต่อ

ขอปรบมือให้เต็มๆเลยครับ ชอบมาก! ผมว่า น่าจะได้ แคมเปญ รณรงค์ เพื่อสังคม Of the year ของ TACT Award หรือ Bad Awards นะ
ไม่รู้จะยังมีจัดอยู่อีกหรือเปล่า สำหรับ 2 รายการนี้ เพราะไม่ได้ตามเกาะวงการโฆษณาของไทยเรา มาพักนึงแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 21:36:38 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ kan.kom

มันดูแล้ว ไม่ทะลึ่ง ไม่สกปรก แต่เข้าถึงผู้บริโภค

ออฟไลน์ Sunnook

โหวค + อีก 1 คะแนน ;D

ออฟไลน์ mandize

ว้าย กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ aodadd

• Newbie
  • *
ลึกซึ้งเลย

ออฟไลน์ vellcap

เง้อออ แต่ดูแล้วมันมีเนื้อหาเข้าใจง่ายนะครับ แต่มันออกแนวน่าเบื่อเกินไป
ผมชอบแบบของต่างประเทศครับ ใช้ภาพอย่างเดียวเข้าใจง่าย ดึดดูดดี เร้าใจ (บางคนน้ำแทบพุ่งเลย --- ---")

ออฟไลน์ vellcap

ใช่ตัวนี้ไหมครับพี่ Jimmy

อยากลงให้ดูอีกนะครับ แต่.....เว็บนี้เด็กเยอะ + ผมยังไร้เดียงสา(ตรงไหน) + กลัวโดนลบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 00:24:32 โดย vellcap »

ออฟไลน์ Lookkaew

Ahhhhhhhhh ตัวที่เจ้าของกระทู้โพสต์ เพิ่งดู
ส่วนตัวข้างบนนี้ ดูบ่อยแล้ว สื่อได้ดีครับ อย่าคิดว่าแมนๆ คาสโนว่า จะมิมีพฤติกรรมเบี่ยงเบน
ชายแท้ๆ อาจเคยมีอะไรกับชายแท้หรือเกย์ด้วยกันก็มีครับ เจอมากับตัวหลายคนอยู่ 555

ใช่ครับ ตัวนี้แหละ

โพสต์กันแค่นี้พอนะครับ เว็บนี้ เด็กๆเยอะ การเรียนรู้เรื่องพวกนี้ ต้องค่อยเป็นค่อยไป ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Ahhhhhhhhh ตัวที่เจ้าของกระทู้โพสต์ เพิ่งดู
ส่วนตัวข้างบนนี้ ดูบ่อยแล้ว สื่อได้ดีครับ อย่าคิดว่าแมนๆ คาสโนว่า จะมิมีพฤติกรรมเบี่ยงเบน
ชายแท้ๆ อาจเคยมีอะไรกับชายแท้หรือเกย์ด้วยกันก็มีครับ เจอมากับตัวหลายคนอยู่ 555

อุ๊ยยยย !!

ในโฆษณา ตัวแรกที่ หนูโพสนี่ ลองทายสิคะว่าใครเป็นรุก..........???

ตอบ  คนเสื้อเทาค่ะ   เพราะ คนเสื้อดำบอกว่า  เอากลับไหวไหม??  คิดให้ดีค่ะ วิเคราะห์แล้วนะเนี่ย??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ชัดเจนเห็นภาพึครับ

แต่จะผ่านเซ็นเซอร์มั๊ยเนี่ย....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ผ่านเซ็นเซอร์ แล้วแน่ๆครับ

ถ้าไม่ผ่าน..คงไม่ออนแอร์ อยู่ในตอนนี้หรอกเน่อ....

เฮ้อ พูดถึง กองเซ็นเซอร์ โฆษณาเมืองไทยแล้ว ปวดกบาล...

วันหลัง ต้องให้ตาผู้การเราเนี่ยแหละ มาเล่าให้ฟัง ว่าเจออะไรมาบ้าง กับกองเซ็นเซอร์เหล่านั้น

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ชอบจริงๆ ครับ ทั้งสองเวอร์ชั่น
แต่ เวอร์ชั่นบนสุด นี่ แรงมากๆ

ออฟไลน์ POPROCK

ท่านผู้การ ไปเจอ "กองเซนเซอร์" เนี่ย
อารมณ์ประมาณ

เด็ก ม.ปลาย เจอ "คนออกข้อสอบ O-net, A-net"
ใช่ไหมครับ?
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ใบ้นิดนึงว่า ระบบราชการไทย บางทีต้องมี Mobile 1 หรือ Castrol Edge หนะครับ แนวๆนั้น แต่คงพูดตรงๆไม่ได้

ออฟไลน์ sirisak_ac118

อุ้ย.......นักบอลด้วยเหรอ ^^"

ออฟไลน์ ZenoNick

• Newbie
  • *
ชอบครับโฆษณานี้  เข้าใจง่าย  ไม่น่าเกลียด ;)