ผู้เขียน หัวข้อ: เทียบช่วงล่างอัลติส Vs Ex  (อ่าน 5210 ครั้ง)

ออฟไลน์ terng46

• Newbie
  • *
เทียบช่วงล่างอัลติส Vs Ex
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:13:52 »
อยากทราบว่า ช่วงล่างของ altis ตัวใหม่ กะ ex นี่ ตอบสนองได้ดีที่ช่วงความเร็วเท่าไหร่ ต่างกันมากไหม
พวงมาลัยที่ความเร็วสูงอัลติสดีขึ้นมากไหมครับ

พอดีไปลองขับที่ศูนย์ขับได้ไม่ค่อยเร็วเลย รถแน่น แม่ไปด้วย เห้อ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: เทียบช่วงล่างอัลติส Vs Ex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:31:38 »
มั่นใจชาวเฮดไลท์เกินร้อยคน เลือกช่วงล่าง ex  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:33:00 »
ข้างบนี้ ก็ดูจะ Facebook ไปหน่อยม้างงง เหอๆๆ

ช่วงล่าง EX ยังไงๆ ก็ยังชนะ Altis อยู่ดีครับ จะใช้ความเร็วเท่าไหร่ก็ตาม

พวงมาลัยของ Altis Minorchange ดีขึ้นกว่าเดิม ประมาณ เอ่อ จะเรียกว่ากี่เปอร์เซนต์ดี
พอดีไม่มีเครื่องมือทางเทคนิควัดแหะ

เอาอย่างนี้แล้วกัน
มีระยะฟรีเพิ่มขึ้นกว่าเดิม และเพิ่มความหนืดข่วงหลัง 160 - 185 ดีกว่าเดิม มั่นใจได้กว่าเดิม
แต่น้ำหนักยังเบาพอกันกับเดิม หนืดกว่าเดิมนิดเดียว

ครับ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:05:52 »
ต้องลองขับครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:39:40 »
ex 2.0 นี่ผมเคยขับ เป็นรถที่เบรคดี ช่วงล่างfirm ส่วนนึงอาจจะเพราะยางด้วย เพราะตอนที่ลองนี่รถใหม่กิ๊กเลย ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:53:29 »
พวงมาลัยกับช่วงล่างให้คะแนน EX เต็มๆ ไปเลยครับ
Corolla จะมาแนวๆ ดีแบบภาพรวมๆ ครับ

ดังนั้น ถ้าเน้นเรื่องดังกล่าวจริงๆ ก็เลือก Lancer ไปเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก  ;D

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:03:11 »
สนับสนุนช่วงล่าง ex ครับ

แต่ทาง altis นี่เน้นรวมๆอะครับนั่งสบายกว่าอันนี้ confirm

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:04:42 »
EX ทั้งแน่น ทั้งเฟริ์ม กระชับ เหมาะมือ กำลังดี เลยครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:59:18 »
ผมมีสูตรสำเร็จอย่างนี้ครับ

ชอบขับดี เกาะถนนหนึบ ขับสนุกก็ได้ ขับนิ่มๆ ชิวๆ ก็ได้
เลือก Lancer EX ครับ

ชอบออพชั่น
เลือก Altis ครับ

แล้วคำพูดที่ว่า โตโยต้า อะไหล่ราคาถูกนี่ ไม่จริงเสมอไปครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:27:39 »
ผมมีสูตรสำเร็จอย่างนี้ครับ

ชอบขับดี เกาะถนนหนึบ ขับสนุกก็ได้ ขับนิ่มๆ ชิวๆ ก็ได้
เลือก Lancer EX ครับ

ชอบออพชั่น
เลือก Altis ครับ

แล้วคำพูดที่ว่า โตโยต้า อะไหล่ราคาถูกนี่ ไม่จริงเสมอไปครับ

เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะที่บอกว่า "โตโยต้า อะไหล่ราคาถูกนี่ ไม่จริงเสมอไปครับ"
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:37:23 »
สนับสนุนช่วงล่าง ex ครับ

แต่ทาง altis นี่เน้นรวมๆอะครับนั่งสบายกว่าอันนี้ confirm

นั่งสบายกว่า คงแล้วแต่บุคคล และรูปร่างของแต่ล่ะคน
ส่วนผมนั่งนานๆแล้วปวดหลังสำหรับ Altis แต่มองในแง่ดี ขับจะได้ไม่ง่วงครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 13:53:33 »
EX ขับเฟริม์กว่าครับ ช่วงล่างขับแล้วรู็สึกแน่นดี   นั้งแล้วแต่รูปร่างและความชอบของบุคคลนะครัับ

ส่วนALTIS ผมว่าดีแบบกว้างๆครับ  ช่วงล่างยังไงก็สู้EXไม่ได้ พวงมาลัยสู้EXไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ terng46

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 14:12:47 »
วันนี้ไปลองมาละ รอบ2
ขับได้แค่ 100-120เหมือนเดิม
แต่ altis เริ่มต้องประคองละ ผมคงเลือกไม่ค่อยยากแล้วแหละ

ขอทำใจกับปัญหาเล็กๆน้อยๆอีกแปบ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 17:48:31 »
รอชมนะ  เลือกด้วยตัวเองดีที่สุดนะ  เอารถที่ตัวเองชอบ ;D

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 21:29:00 »
ถ้าอยากได้ช่วงล่างดีๆ ก็กาชื่อAltisทิ้งออกไปได้เลยครับ

คอนเฟิร์ม!
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย