ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบเข้าShop ทุกอย่าง 60บาทบ้างครับ พอดีอยากถามเกี่ยวกับสินค้าเชื่อมต่อ=_="  (อ่าน 5773 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
 พอดีว่าอยากจะลองซื้อพวก ชุดต่ออุปกรณ์ตระกูลไอทั้งหลายแหล่ กับชุดทำความสะอาดภายใน  แต่ไม่กล้าซื้อเพราะแลดูแพ็คเกจดีนะแต่ราคาชวนผวายังไงไม่รู้ เพราะผมไปดูที่อื่น ล่อไป100กว่าบาท แต่อันนี้แค่60 =_=" เลยอยากถาม ว่ามีใครเคยใช่ผ่านมือแล้วมั่งไหมครับ

ป.ล. ขนาดไม่กล้าซื้อเล่นล่อเงินในกระเป่าไปสามร้อยกว่าบาท( แต่นั้นมันอุปกรณ์เครื่องเขียน เลยกล้า แต่พวกนี้ผมไม่กล้าจริงๆ)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ยังไม่เคยลอง อะครับ เคยวื้อแต่หูฟังแบบ in ear ก็ใช้ได้นะครับแต่เสียงมีแตกๆนิดหน่อยๆฝังเล่นๆได้ 55

ซื้อแค่หูฟังที่เคยซื้ออะครับ 55

อย่าอื่นก็พวก ไม่ค่อยไฟฟ้าเท่าไร

ออฟไลน์ Newhang

เคยซื้อยางกันลื่นที่วางของในรถยนต์น่ะครับ ละลาย

คุณภาพตามราคาครับ จบ

ออฟไลน์ palmcesco

• Newbie
  • *
supercell - さよならメモリーズ

ออฟไลน์ !LiLo!

ダイソー !!

คล้ายๆไดโซะแต่ไม่ใช่อ่าครับ ไดโซะ เคยแล้วขอเลิกลาเลย =_="

ป.ล.SuperCell FC หรอครับ ;D ;D

ยังไม่เคยลอง อะครับ เคยวื้อแต่หูฟังแบบ in ear ก็ใช้ได้นะครับแต่เสียงมีแตกๆนิดหน่อยๆฝังเล่นๆได้ 55

ซื้อแค่หูฟังที่เคยซื้ออะครับ 55

อย่าอื่นก็พวก ไม่ค่อยไฟฟ้าเท่าไร

หูฟังมาแล้วครับ พอใช้ได้เหมือนกัน เสียบกับบีบีต้องเปิดAudiobootsอย่างเดียวเลยครับ ไม่งั้นเสียงแข็งมาก =_="

เคยซื้อยางกันลื่นที่วางของในรถยนต์น่ะครับ ละลาย

คุณภาพตามราคาครับ จบ

เอ่อ...........=_=" ละลายติดเลยหรอครับ หรือว่ายังไงเอ่ย (ถ้าละลายติดนี่น่ากลัวอ่ะ)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องพิจารณาครับ เครื่องเขียนนี่โอเค แต่เครื่องใช้ไฟฟ้าแนะนำว่าอย่าครับ
ยิ่งหากไม่มี มอก. (หรือมาตรฐานที่ดีกว่า)

เคยซื้อเต้ารับไฟ ยี่สิบบาทไปใช้ที่หอครับ ใช้ได้ไม่นานพัง ดีนะไม่โดนช๊อตตาย

ออฟไลน์ joufo

เคยซื้อแต่พวกของใช้ในบ้านอ่ะครับ พวกกล่องใส่ของ อะไรประมาณนี้

ส่วนอุปกรณ์เชื่อมต่อไม่กล้าซื้อครับ

ร้านนี้คนญี่ปุ่นบ่นว่าแพงครับ เพราะที่ญี่ปุ่นเป็นร้าน ทุกอย่างร้อยเยน
100 เยน ก็ประมาณ 35 บาท พอมาไทยกลายเป็น 60 บาท เค้าเลยบ่นว่าแพงอ่ะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สินค้าในร้านพวกนี้ (รวมถึงในญี่ปุ่นด้วย) มักจะเป็นของจีนแดงอยู่แล้วครับ แล้วอย่างที่คุณ Joufo ว่าไว้ครับ มันแพงกว่าในญี่ปุ่นเกือบๆ 2 เท่า และของบางอย่าง คุณภาพก็อาจจะไม่ต่างกับที่เราซื้อคลองถมก็เป็นได้ (ก็ no name/made in China เหมือนกันนี่) ดังนั้นร้านพวกนี้ ถ้าไม่คิดจะซื้ออะไรที่ยี่ปุ้น... ญี่ปุ่นจริงๆ ละก็ (เช่นพวกถ้วยชาม หรือเครื่องเขียนญี่ปุ่น) อย่าซื้อครับ ซื้อข้างนอกอาจได้ของดีกว่า ถูกกว่าก็ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ POPROCK

เคยซื้อแปรงล้างกระจกรถยนต์
ของ "ไดโซะ" มาแล้วครับ

ฟองน้ำอ่อนมากๆ
ลองถูกระจกครั้งแรก
ฟองน้ำขาดทันที

ลาขาด
เข็ดแล้ว "ไดโซะ"
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง