ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงสปอตนิสสันเก่าๆ ครับ  (อ่าน 4686 ครั้ง)

ออฟไลน์ palit2011

• Newbie
  • *
เสียงสปอตนิสสันเก่าๆ ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:22:53 »
เรื่มกันเลยกับ NV Queen Cab
มีรัก ก็ทุ่มเท หมดรัก ก็ทุ่มทิ้ง! นิสสัน NV Queen Cab รถสปอร์ตอเนกประสงค์ ขนได้หมด!
NV แนะนำรุ่นตอนเดียว
คนนี้มาแรง... ไม่ โน่น แรงกว่าเห็นๆ นิสสัน NV Pickup รถสปอร์ตพันธุ์ใหม่ แต่งไม่แต่งก็เท่ ส่วนคันนี้ Nissan NV Wagon กว้างขวางคุ้มค่า เปี่ยมประโยชน์ใช้สอย พี่น้องสองสไตล์ จากตระกูลนิสสัน NV
NV เปิดตัวรุ่นแวกอน (AD RESORT (รีสอร์ตที่ไหน นรกบนดินชัดๆ))
จะไปไหน จะแบบไหน จะแค่ไหน ไปไหนๆ ไปกัน ไปไหนๆ ในหนึ่งเดียว ไปไหนๆ ในหนึ่งเดียว นึกๆ อยากจะไปแบบไหน ปุ๊บๆ ไปได้ดังใจ นึกๆ อยากจะไปแบบไหน เรื่องเล็กเรื่องใหญ่ ไปได้ จะไปไหน จะแบบไหน จะแค่ไหน ไปไหนๆ ไปกัน ไปไหนๆ ในหนึ่งเดียว ไปไหนๆ ในหนึ่งเดียว จะไปไหน จะแบบไหน จะแค่ไหน ไปไหนๆ ในหนึ่งเดียว ไปนิสสัน NV
Big M TD สำหรับ Big M TD สำหรับพลังสามมิติ มิติแรกคือพลังอักโข เร่งแซงดีขึ้น มิติสอง ประหยัดน้ำมัน มิติสาม เยี่ยมในการปีนไต่ทางชัน (วิ่งขึ้นทางลาดชันรูปตัว T ให้ดูเลย)
TD - Three Dimension Power Big M TD มีสติ๊กเกอร์ข้างทรงเฉือนตัว Z พยายามทำมาให้ดูเป็น 3 มิติ และเป็นครั้งแรกที่ใช้เครื่อง TD25 ซึ่งคือกระบะนิสสันเปลี่ยนมาใช้­เครื่อง 2.5 อีกราย
Big M TD พลังสามมิติ เท่ ทรหด
Big M GL สีทูโทน นิสสัน Big M GL มีทุกสิ่งที่คุณอยากให้มี
Big M DX ไม่มีเสียงสปอต แต่เปลี่ยนสติกเกอร์ข้างรถ
SENTRA B13 Absolutely Sentra ใครต่อได้บอกผมครับ
SENTRA RZ-1

15 Second (ออกอากาศต้นเดือนพฤศจิกายน 2531)
คุณพร้อม และร้อนพอ Nissan Sentra RZ-1 21 พฤศจิกายนนี้ แน่นอน
30 Second ตัวเต็๋ม (ออกอากาศครั้งแรก 21 พฤศจิกายน 2531 รายการไหนออกอากาศที่แรกใครรู้บ้างครับ)
Nissan Sentra RZ-1 ความมหัศจรรย์ทางเทคโนโลยีที่ร้­อนแรง ถ้าคุณพร้อม และร้อนพอ
Nissan Bluebird SSS ทุกนาทีที่ต้องปลอดภัย Nissan SSS Prime Sedan

ขอบคุณที่ติดตามครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: เสียงสปอตนิสสันเก่าๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 10:43:24 »
NX Coupe นี้ ในฝันเหมือนกัน ราคาพอซื้อได้ เพราะชอบ 200SX กับ 300ZX อยู่กว่า

จำได้ว่าราคาประมาณ หกแสนกว่าบาท  สำหรับ NX และ เก้าแสนขึ้นไปสำหรับ 200SX

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 11:25:23 »
NX Coupe นี้ ในฝันเหมือนกัน ราคาพอซื้อได้ เพราะชอบ 200SX กับ 300ZX อยู่กว่า

จำได้ว่าราคาประมาณ หกแสนกว่าบาท  สำหรับ NX และ เก้าแสนขึ้นไปสำหรับ 200SX

โฆษณานี้ตัดมาจากใน Big Cinema (เจอใน YouTube) ประมาณ ก.พ. 2535 มีหางวีดีโอที่เป็นโฆษณาของเพจเจอร์ยี่ห้อหนึ่ง และหัววีดีโอ (ที่ถูกตัดไป) เป็นโฆษณาบะหมื่กึ่งฯ ยี่ห้อหนึ่งครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 15:21:20 »
ใครมีโฆษณาที่ต่อจากโฆษณานี่บ้างอะครับ (Nissan 300ZX) อยากดูจังเพราะเมื่อสมัยเด็กๆที่บ้านอัดวีดีโอการ์ตูนไว้แล้วก็เลยติดมาด้วย ซึ่งเมื่อหลายปีก่อนที่เครื่องเล่นวีดีโอเทปที่บ้านยังไม่เสียก็เคยเปิดดูอยู่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 15:27:30 »
ใครมีโฆษณาที่ต่อจากโฆษณานี่บ้างอะครับ (Nissan 300ZX) อยากดูจังเพราะเมื่อสมัยเด็กๆที่บ้านอัดวีดีโอการ์ตูนไว้แล้วก็เลยติดมาด้วย ซึ่งเมื่อหลายปีก่อนที่เครื่องเล่นวีดีโอเทปที่บ้านยังไม่เสียก็เคยเปิดดูอยู่

คงต้องไปขอทางนิสสันเอาเองครับ (ถ้าคุณกล้าพอ) เพราะตัวนี้ได้มาจากนิสสันตรงๆ เลย ถามวิธีกับ 2 กูรูได้เลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:54:21 »
กรุณาอย่าเขียนในลักษณะนี้เลยครับ...

การได้มานั้น เราได้มาด้วยความสัมพันธ์่อันดี ส่วนบุคคล
เราไม่อยากให้ความสัมพันธ์อันดีนั้น ต้องเสียหายไป เพราะคำพูดในบอร์ดของน้องครับ

การตอบ อะไรในเว็บบอร์ด จะแห่งไหนก็ตาม ต้องคิดและไตร่ตรองให้ดี ว่า
มันอาจจะมีผลกระทบต่อ อะไรต่อมิอะไรได้ทั้งสิ้นครับ ขอโปรดระมัดระวังด้วยสักนิดนะครับ

ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:11:46 »
กรุณาอย่าเขียนในลักษณะนี้เลยครับ...

การได้มานั้น เราได้มาด้วยความสัมพันธ์่อันดี ส่วนบุคคล
เราไม่อยากให้ความสัมพันธ์อันดีนั้น ต้องเสียหายไป เพราะคำพูดในบอร์ดของน้องครับ

การตอบ อะไรในเว็บบอร์ด จะแห่งไหนก็ตาม ต้องคิดและไตร่ตรองให้ดี ว่า
มันอาจจะมีผลกระทบต่อ อะไรต่อมิอะไรได้ทั้งสิ้นครับ ขอโปรดระมัดระวังด้วยสักนิดนะครับ

ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขออภัยครับ Sorry in Apologist

จะไม่ให้เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นอีกแล้ว และก็อยากให้ทำเป็นแบบ 10 โฆษณาใน 1 วีดีโอลงใน YouTube อันนี้น่าจะสะดวกกว่านะครับ แทนที่จะเอาไปใส่ในบทความแต่ละอัน

ขอบคุณครับ งั้น ก็ลบข้อความนี้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 01:15:39 »
ถ้าจะขอโทษ ก็ ขอโทษ ภาษาไทยก็ได้ครับ
ไม่ต้องใช้ภาษาอังกฤษ หรอกครับ

Sorry เอาไว้ใช้ตอนเผลอเดินชนใครตามท้องถนน หรือ พูดๆอยู่ ต้องจาม
Appologize เป็นคำขอโทษ อย่างสุภาพ
ส่ว Sorry in Appologist ตั้งแต่เรียนภาษาอังกฤษมา กับฝรั่ง อเมริกัน จนถึงอายุตอนนี้ ผมยังไม่เคยได้ยินครับ