ผู้เขียน หัวข้อ: Lancer EX ที่ขายบ้านเรามีกันชนเหล็กอยู่ในกันชนพลาสติกไหมครับ ?  (อ่าน 4949 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถหลายยี่ห้อตัดออกไป แล้วยี่ห้อนี้ถูกตัดไหมครับ

*อ้างอิงรูปจาก LancerEX service manual (ลิขสิทธิ์Mitsubishi motor)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 10:08:11 โดย jaesz »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าไม่มีนี่แย่มากเลยนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ด้านหน้า นี้ มีอยู่แล้วครับ ทุกยี่ห้อ ครับ

แต่ด้านหลัง นี้ FD ไม่มีครับ MZ3 มีครับ 

ส่วน EX รอ คนใช้มาตอบแล้วกัน

ออฟไลน์ Newhang

ในจุดนี้ มันโดนตัดออกจริงๆเหรอครับ
fd ในตปท มีมั๊ย แต่ในไทยไม่มีแน่ๆสำหรับด้านหลัง

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
เดี๋ยวจะลองไปถามในคลับดูครับ

ออฟไลน์ udis

มีครับ แต่สนใจทำไมล่ะครับ คนส่วนใหญ่ไม่เห็นจะสนใจกันนี่ครับ
สนใจว่าหูพับได้ก็พอ กระจก Auto ก็พอแล้ว อิอิ

รถหนักขึ้น กินน้ำมันขึ้น เร่งช้าขึ้นด้วยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

สนใจเพราะมันจะปลอดภัยขึ้น ถ้าชนครับ
ถ้าใช้เหล็กน้ำหนักเบาแต่แข็งแรงสูง รถก็ไม่หนักขึ้นหรอกครับ

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
Lancer cedia  2002 มีทั้งหน้าและหลังเลยอันบักเอ๊ก

New lancer 2010 มีทั้งหน้าและหลังเลยทรงต่างกันนิดหน่อย

ออฟไลน์ patzahut

มีครับ แต่สนใจทำไมล่ะครับ คนส่วนใหญ่ไม่เห็นจะสนใจกันนี่ครับ
สนใจว่าหูพับได้ก็พอ กระจก Auto ก็พอแล้ว อิอิ

รถหนักขึ้น กินน้ำมันขึ้น เร่งช้าขึ้นด้วยครับ
 ;D ;D ;D

โอ๊ะ  โอ   น้องหลามเรา

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
คำตอบของสมาชิกในคลับก็ตอบว่ามีครับ

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
ได้อย่างเสียอย่าง รถดีที่คนลืม

ออฟไลน์ joufo

รถดีที่มีส่วนลด 100,000 บาท
 :'(

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

คงต้องให้เจ้าของรถ เอามือล้วงไปดูใต้กันชนครับ ดูจากรูป น่าจะมอง หรือ ล้วงไปถึงได้ครับ