ผู้เขียน หัวข้อ: รถฟอร์มูลา วัน RB6 มาที่ศิริราชครับ  (อ่าน 8065 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
รถฟอร์มูลา วัน RB6 มาที่ศิริราชครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 15:34:34 »
ถ่ายเมื่อครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมานี่เอง
ทางทีมเรดบูลนำรถ RB6 มาให้ในหลวงทรงทอดพระเนตรในช่วงเย็นวันนี้ครับ

ขอถ่ายคู่ด้วยซักภาพนึง ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: รถฟอร์มูลา วัน RB6 มาที่ศิริราชครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 15:42:18 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพ

ขอให้่ในหลวงทรงพระเจริญครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Bluedoft

Re: รถฟอร์มูลา วัน RB6 มาที่ศิริราชครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 15:57:27 »
ขอบคุณครับ
พรุ่งนี้ได้ดู F1 เหมือนได้ดูอยู่เมืองนอกแน่ๆ อิอิ หนาวขนาดนี้

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 16:29:15 »
ทรงพระเจริญ

พรุ่งนี้ไม่พลาดแน่นอน ไปดูเหมือนกันครับ  ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 16:32:27 »
ทรงพระเจริญ

พรุ่งนี้ไม่พลาดแน่นอน ไปดูเหมือนกันครับ  ;D
ถ้าเดินสวนกัน ทักทายกันได้นะครับ ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 16:43:14 »
ขอบคุณสำหรับภาพครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 16:48:33 »
ถ้าจะไปดู F1 พรุ่งนี้ควรไปยืนที่ไหน กี่โมงดีครับ ผมไม่ได้ตามข่าวเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 17:07:38 »
เจ๋งไปเลยพี่ยะ ;D

แนะนำจุดยืนให้ด้วยครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีจุดยืน ::)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 17:54:19 »
อยากไปดูจังเลย แต่อยู่อุดรอ่ะ เซ็งเป็ด  :( :(

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 18:14:09 »
พรุ่งนี้ก็ไปครับไม่รู็จะมีที่ไหมครับๆๆ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 18:23:07 »
พระองค์ทรงเป็นยอดนักกีฬา เชื่อว่าดีครับที่นำไปให้ทอดพระเนตร

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 18:44:11 »
เห็นบอกกันว่าจุดตรง สะพานผ่านฟ้าลีลาศ น่าจะเป็นจุดที่ชมได้ดีที่สุด เพราะเริ่มที่ สะพานผ่านฟ้าลีลาศ แล้วก็มาจบที่ สะพานผ่านฟ้าลีลาศ

ไม่รู้จริงเท็จยังไง แต่ไปดูเส้นทางการวิ่งแล้วก็จริงครับ  ;D

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 20:01:04 »
ใครไปดูฝากถ่ายรูปถ่ายวีดีโอมากเยอะๆนะครับ เซ็งมากเลยเพราะติดสอบพอดีตอน 13.00-16.00น. เหอะๆ เศร้าจริง

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 20:40:03 »
วันนี้ผ่านไปแถวๆ ราชดำเนิน มาตอนช่วงบ่ายๆ

เห็นตั้งอัฒจรรย์ แล้วหละครับ และมีรั้วล้อมรอบอัฒจรรย์ด้วย

ส่วนสถานที่สำหรับในหลวงทรงทอดพระเนตรน่าจะอยู่แถวๆ พลับพลาเจษฎาบดินทร์ ตรงวัดราชนัดดาครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 21:33:53 »
ไม่ทันเห็นซะงั้น
สงสัยออกมาก่อน
แต่ผมอยากเห็นในหลวงมากกว่ารถอีกครับ
อยู่มาตั้งนานไม่มีโอกาสได้รับเสด็จเลย
สงสัยบุญยังไม่พอ

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 22:03:26 »
เหมือนคุณ shando ครับอยากรับเสด็จในหลวงมากกว่า
เคยรับปริญญาจากพระองค์ท่านสมัยจบจุฬา 2537 รุ่นท้ายๆเป็นสิริมงคลกับชีวิตยิ่งนัก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 22:58:46 »
อยากให้ F1 มาแข่งเป็จกิจลักษณะ เลยครับ เชื่อมั้ยว่าที่ไทยบัตรถูกที่สุดในโลกแน่นอน ;D ;D ;D
แต่มาแค่นี่ก็ดีใจมากแล้ว  อิจฉามาร์ค  เว็บเบอร์มากๆด้วยที่ได้เข้าเฝ้าในหลวง  ปลื้มแทนเค้ามากๆ

อีกอย่างถ้าในหลวงหายประชวรแล้ว ผมเชื่อว่าทรงต้องเสด็จไปดูแน่ เพราะพระองค์สนพระทัยมากๆตามที่ดูในข่าว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 23:34:56 »
เป็นเรื่องน่ายินดีมากๆ เลยที่ทีมไทยได้แชมป์โลก เยี่ยมจริงๆ เรดบูล สุดยอด

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 00:07:12 »
มันจะมีจุดที่ให้ยืนตามที่เค้ามีภาพ

ภาพจาก Facebook ของกระทิงแดงครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 02:23:59 »
วิ่งไม่ยาวอย่างที่คิดนะ

และผมชักไม่แน่ใจด้วยว่า จะวิ่งได้ทั้งหมดกี่รอบ

อยากให้วิ่งหลายๆรอบจัง

สัก 10 รอบ น่าจะกำลังดี

พรุ่งนี้ ผมคงไม่ไป และอาจจะดูการถ่ายทอดสดอยู่กับบ้านครับ

อยากไปรับเสด็จในหลวง แต่ รู้นิสัยดีว่า ให้ไปยืนเบียดกับคนเยอะๆ ข้าพเจ้าไม่รอดแน่ๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 03:51:01 »
วิ่งไม่ยาวอย่างที่คิดนะ

และผมชักไม่แน่ใจด้วยว่า จะวิ่งได้ทั้งหมดกี่รอบ

อยากให้วิ่งหลายๆรอบจัง

สัก 10 รอบ น่าจะกำลังดี

พรุ่งนี้ ผมคงไม่ไป และอาจจะดูการถ่ายทอดสดอยู่กับบ้านครับ

อยากไปรับเสด็จในหลวง แต่ รู้นิสัยดีว่า ให้ไปยืนเบียดกับคนเยอะๆ ข้าพเจ้าไม่รอดแน่ๆ

ช่องไหนครับพี่จิมมี่  ใจจริงอยากไปดูนะ  แต่ๆๆ ผมจองบัตรคอนเสริต บิวตี้G แทงค์คิวคอนเสริต กับ เฟย์ฟางแก้ว เดบูตอง คอนเสริตไว้  ;D ;D ;D เลยอดไป แถมตอนค่ำๆ เพื่อนพ่อชวนพ่อไปกินอาหารอีก อดเลย

แต่ไม่เป็นไร อีก 2 ปีผมจะไปดูแข่งที่สิงคโปร์ครับ  (เปิดบัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี ดูฟอร์มูร่าวัน ไว้เก็บตังไปได้เกือบ 2 หมื่นแล้ว 555)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 09:16:40 »
ยางไม่มีดอกแล้ว ไม่รู้จักเปลี่ยน .... แย่จริงๆ ....  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 10:36:17 »
ไม่รู้นะ

แต่สำหรับพี่ คอนเสิร์ต เฟฟางแก้ว มันเทียบไม่ได้กับงานนี้เลยจริงๆ

พี่มองว่า เฟฟางแก้ว ดูเมื่อไหร่ก็ได้
แต่ F1 การมาวิ่งบนราชดำเนิน ไม่ใช่ว่าเมื่อไหร่จะจัดก็ได้หนะครับ

(ปล ความเห็นส่วนตัว เฟฟางแก้ว ยังไม่ใช่ศิลปินที่น่าจะจ่ายเงินไปดูคอนเสิร์ตของพวกเขาเท่าไหร่)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:24:30 »
กำัลังจะข้ามฝั่งไปที่งานแล้วครับ เรื่องตำแหน่งไหนคงแล้วแต่ดวงแล้วล่ะครับ ผมยังไม่รู้เลยว่าจะเข้าถึงหรือเปล่า
เอาเป็นว่าถ้าเข้าไปถึงและถ่ายรูปได้ จะรีบเอามาลงให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:35:16 »
ไม่รู้นะ

แต่สำหรับพี่ คอนเสิร์ต เฟฟางแก้ว มันเทียบไม่ได้กับงานนี้เลยจริงๆ

พี่มองว่า เฟฟางแก้ว ดูเมื่อไหร่ก็ได้
แต่ F1 การมาวิ่งบนราชดำเนิน ไม่ใช่ว่าเมื่อไหร่จะจัดก็ได้หนะครับ

(ปล ความเห็นส่วนตัว เฟฟางแก้ว ยังไม่ใช่ศิลปินที่น่าจะจ่ายเงินไปดูคอนเสิร์ตของพวกเขาเท่าไหร่)

กว่า F1 จะมาไทยนี่ หลายปี รึเปล่าครับ (นับจากที่สนามพีระ)