ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้มากก ครับ ว่าตัวเลขที่แยกมีทำไมไม่เปิด  (อ่าน 3169 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
งงงมากๆๆครับ ตัวเลข ตามไฟแดงๆต่างๆครับไมไม่เปิดกันครับแบบนี้ทำให้เกิดอุบัตืเหตุและ ฝ่าไฟแดงแบบไม่ตั้งใจหรือ เบรค กระทันหันได้ง่ายมากๆครับ

มีไว้ทำไมไม่เปิด ขอ ว่าทีเหอะ ครับ หลายรอบแล้วอะที่จะโดนคันหลังชนหรือผ่าไฟแดง

หรือ ตร เค้าอยากได้ตังหรอครับ

:-[ :-[

ใครเจอแบบผมบ้างๆๆ

ออฟไลน์ Ohmmypp

Re: อยากรู้มากก ครับ ว่าตัวเลขที่แยกมีทำไมไม่เปิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 18:23:52 »
เยอะแยะครับ  แต่ก็คิดซะว่า เมื่อตอนที่ยังไม่มีก็ยังขับกันได้ 555

เจอนี่ครับ  หนักกว่า....เส้นหน้าสยาม/mbk มุ่งหน้าพระราม4   ไฟแดงทางกลับรถเข้า-ออกจุฬาตรงนั้นจะเยอะมาก  เวลาดึกๆ หน่อย  ผมวิ่งมา ตอนแรกไฟเขียว ไม่มีเลข  พอใกล้ๆ  อยู่ดีๆ ไฟเหลือง พร้อมเลข 2

แต่ผมก็ผ่านมันมาตอนแดงพอดีนั่นแหละ  คิดในใจ  เห้ย ไฟเหลืองมันต้องสามวิ  ใครแม่มเปิดไฟแยกนี้เนี่ย  เลวเกิ๊น

ปล. ไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้นนะครับ ขำๆ ;)
JC TU #54

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: อยากรู้มากก ครับ ว่าตัวเลขที่แยกมีทำไมไม่เปิด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 18:40:38 »
ไหนๆๆติดแล้วก้น่าจะเปิดหน่อยอะครับ คิดยังงั้นๆ โดน กล้องไป 2รอบละเพราะเลขไม่เปิด -*-

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 18:54:21 »
สงสัยอยากจะดูรถแล้วสับเองมั้งครับ - -
ที่ผมสงสัยกว่านั้นคือ บางแยก   บางเวลา รถมันหนาแน่นอยู่ฝั่งเดียว ทำไมไอ่ฝั่งที่รถหนาแน่นมันเขียวนานเท่าฝั่งที่ไม่มีรถเลยฟะ ไอ่ฝั่งโล่งๆแม่งเขียวจังเลยเมื่อไหร่จะปรับปรุง
บางแยกแล้วหนัก ไฟเขียวเลี้ยวขวาที นับวิได้ รถผ่านไปสี่คันแม่งเหลืองละ - - ไม่แปลกใจเลยที่กทม.รถติด
จนชูวิทย์เคยเอาจุดนี้มาหาเสียง *-*

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 19:49:06 »
ช่ายคับๆๆ เห็นด้วย ทำไมมีแล้วไม่ใช้ หลายครั้งที่เราเห็นไฟเขียว คลิกดาวน์เต็มที่ ปรากฏว่า เหลืองแล้วแดงเลย 555+ ทีนี้หล่ะคับ เบรคซะ ABS ทำงานได้เต็มที่เลยคับ
แต่พอเราขับช้า(ดูเชิงว่าจะแดงยัง)ก็โดนคันหลังบีบแตร่ไล่ 555+ >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 21:04:51 »
ถามไปจราจรตาเพชรยังตอบกำกวมเลยครับ

คงอยากได้ตังแบบ "ถูกกฎหมาย" นั่นแหละ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 21:33:56 »
ไม่เปิดยังไม่เลวร้ายเท่ากับเปิดนับเลขเดินหน้าครับ

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 21:55:11 »
น่าจะเป็นเพราะจราจรอยู่ประจำตู้ คอยจัดระเบียบรถเองครับ ไม่ได้ปล่อยตามเวลา แต่ปล่อยตามใจ เอ๊ย ตามสภาพการจราจรครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:38:49 »
ถ้ามีเลขแสดงว่าปรับระบบในตอนนั้นเป็นอัตโนมัติ

แต่ถ้าไม่มีเลขแสดงว่าเป็นอัตโนมือ พี่แกสับไฟเองตอนนั้น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:40:29 »
แยกตากสินกวนมากครับ ติดนานเท่าไหร่ไม่สน ไม่ขึ้นให้
พอ 10 วินาทีสุดท้ายเท่านั้นแหละ นับถอยหลังจาก 10 ให้เลย
งงกับเขาจริงๆ

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 03:07:28 »
แยกตากสินกวนมากครับ ติดนานเท่าไหร่ไม่สน ไม่ขึ้นให้
พอ 10 วินาทีสุดท้ายเท่านั้นแหละ นับถอยหลังจาก 10 ให้เลย
งงกับเขาจริงๆ

อาจเป็นเพราะพอตำรวจสับให้แยกเป็นเขียวแล้ว มันน่าจะหน่วงให้ 10 วินะครับ เครื่องมันเลยนับให้ ก็ดีออกจะได้เตรียมตัวกัน

ส่วนบางแยกที่ไม่มีนับเพราะบางทีตำรวจจราจรเป็นผู้ควบคุมเองครับ
ผมยังเคยเจอแบบนับแล้วพอจะเขียว กลับกลายเป็นขีดซะงั้น (แดงต่อ) รถนี่ขยับกันใหญ่ 5555