ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปข้อมูลเบื้องต้น Nissan L02B SUNNY / March Sedan เสร็จแล้วครับ //  (อ่าน 12623 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ภายในดูดีครับ มีซันรูฟให้ซะด้วย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ในที่สุดก็อัพลงได้แล้ววว เย้ๆๆ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รวดเร็วรวบรวมไว้แบบนี้ จะได้อ่านได้สะใจกันไปเลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
งานนี้ nissan ได้แจ้งเกิด eco car แหงๆเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
สวยดูดีมากเลยครับ  แต่รีบใช้รถเลยจองทีด้าไปก่อนล่ะ

ไว้ปีหน้าค่อยเจอกัน sunny

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
โอยๆๆๆ ตายๆๆๆ นิสสันมาแรงขนาดนี้

ดูไม่ออกเลยว่าเป็น sub - compact !!

เสียเงินกระเป๋าชัวร์ และเชื่อว่า หลายๆค่ายก็คงจะหนาวๆ ร้อนๆ เช่นเดียวกัน

แต่... นิสสันจะ ผลิตทัน มั๊ยน๊า อิอิ

ออฟไลน์ devilwingzx

เริ่มเหยียบคันเร่งกันซะทีสำหรับนิสสัน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
ดูไปดูมาก็สวยแบบผู้ใหญ่เหมือนกัน จ่ายเงิน 5 แสนเหมือนได้รถ D-segment มาขับเลย ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Lammerison

งั้น model line up ของรถเก๋ง ของ nissan จะเป็นแบบนี้เหรอ
1.Eco-Car  =====> march เครื่อง 1.2
2.Eco-car  =====> ตัวข้างบนแต่เป็น 4 ประตู เครื่อง 1.2
3.Sub-compact ==> ตัวข้างบนใส่เครื่อง 1.5 ชนกับ Vios/city
4.Compact   ====> ตัวแทนของ TIIDA ที่ไม่เอา product ขอว JDM มาขาย
5.Mid size     ====> TEANA

ผมสงสัยกับรายการ 2 กับ 3

ใครมีความเห็นว่ายังไงครับเนี่ย ?????

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
งั้น model line up ของรถเก๋ง ของ nissan จะเป็นแบบนี้เหรอ
1.Eco-Car  =====> march เครื่อง 1.2
2.Eco-car  =====> ตัวข้างบนแต่เป็น 4 ประตู เครื่อง 1.2
3.Sub-compact ==> ตัวข้างบนใส่เครื่อง 1.5 ชนกับ Vios/city
4.Compact   ====> ตัวแทนของ TIIDA ที่ไม่เอา product ขอว JDM มาขาย
5.Mid size     ====> TEANA

ใครมีความเห็นว่ายังไงครับเนี่ย ?????

ผมว่า รายการที่ 3 ไม่น่ามีครับ คือจับแต่กลุ่ม Eco อย่างเดียวเลย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
ตื่นมาอ่าน กำลังงัวเงีย ตาลาย ดูจากด้านข้างนึกว่าเอา Mazda3 5 ประตูไปต่อท้ายเพิ่ม(อีกที) เป็นซีดานเลย  ;D ;D

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
สวยแบบภูมิฐาน ต้องรอถึงไตรมาส 3 เลย แต่ก็เต็มใจรอนะ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
ขอบคุณมากครับ รวดเร็วฉับไวดีครับ  ;)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
จะรอไหวมั้ยเนี่ย ตั้งเดือน 9 ทำยังกะจะคลอดลูก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Lammerison

1.Eco-Car  =====> march เครื่อง 1.2
2.Eco-car  =====> ตัวข้างบนแต่เป็น 4 ประตู เครื่อง 1.2
4.Compact   ====> ตัวแทนของ TIIDA ที่ไม่เอา product ขอว JDM มาขาย
5.Mid size     ====> TEANA

ผมว่า รายการที่ 3 ไม่น่ามีครับ คือจับแต่กลุ่ม Eco อย่างเดียวเลย

ผมอ่านจากที่ review ของ คุณ Cammander Cheng (หลานป้าเช็ง)

ส่วนรายละเอียดของเวอร์ชันไทย ค่อนข้างแน่นอนแล้วว่าจะใช้เครื่องยนต์ เดียวกันกับ Nissan March
เป็น เครื่องยนต์ HR12DE 3 สูบ DOHC 12 วาล์ว ระบบส่งกำลัง และระบบกันสะเทือน จะยกชุดมาจาก
March เพื่อให้สมรรถนะที่ออกมา เข้าข่ายรถยนต์ในโครงการ ECO Car  จนทำราคาจำหน่ายได้ต่ำที่สุด

สำหรับเวอร์ชันไทย เตรียมพบกันได้ ในช่วง ไตรมาส 3 ของปี 2011 ภายใต้ชื่อในการทำตลาดที่แตกต่าง
ออกไป รายละเอียดเพิ่มเติม ของเวอร์ชันไทย จะนำมาเผยแพร่ ในโอกาสต่อไป

หรือท่านอื่นว่ายังไงครับ ???

ออฟไลน์ Ishida

จำได้ว่าเท่าที่ติดตามมาในเว็บนี้ ๆ มาเรื่อย ๆ พบว่า

Nissan ประเทศไทยมีการทำตลาดดังนี้

B-Segment
  -  Sedan คือ Nissan Sunny (เรียกในนามไปก่อน)
  -  Hatchback คือ Nissan March
ซึ่งทั้งสองอยู่ในโครงการ ECO Car

C-Segment
  -  Sedan คือ Sentra(เรียกในนามไปก่อน)
  -  Hatchback คือ Tiida

ประมาณนี้นะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ kritphakhin

WoW  :D มาแล้ว

ออฟไลน์ lufi

• **
 ส่วนตัวไม่ชอบแนวการออกแบบไฟหน้าเลย ทำไมแถกขึ้นไปบนฝากระโปรงงั้นนะรถยุคนี้
     แต่ก็ยังดีที่หน้ายาวไม่มู่ทู่สั้นๆ  แต่โดยรวมก็ดูแก่ จริงๆนะผมรู้สึกแบบนี้ ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

มันทำให้ท้ายของเฟียสต้า 4dr สวยไปเลย จริงๆนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ไม่ว่าจะยังไงนิสสันก็ออกแบบไม่ถูกใจผมทุกทีซิ ออกแนวเชยๆ ผู้หญิงๆ

GreenG

รักเธอจังเลย Baby Teana น้อย ;)

jaesz

ดูจากสัดส่วนแล้ว ชักเป็นห่วง ว่ามันจะทำเงื่อนไข ECO ด้านประหยัดน้ำมันผ่านรึเปล่าครับ ?

น้ำหนักรถจะมากขนาดไหนกัน...

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้ามาตามนี้จริงนะ ผมว่าผลิตกันแทบไม่ทัน
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Chris Evn

สวย

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ถ้าราคากับ option ใกล้เคียง March ผมว่าขายถล่มกว่า March แน่ ๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รอดูคันจริงๆ ตัวเป็นๆหายใจได้กันอีกทีดีกว่าครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ยังไงก็พ่านอยู่แล้ว
ลองวิ้ง60-70 ทะลุ20km/l แทบทุกรุ่น (Jazz yarisก็ทะลุ แต่ใครจะไปขับครับ 60km ติดต่อกันเป็นขัวโมง

ออฟไลน์ 007

• **
  • ชีวิตติดน้อง2
สงสัยครับว่าใส่เครื่องน้องมีนา(1.2)แล้วมันจะอืดกินน้ำมันหรือเปล่า เพราะตัวรถหนักกว่า

Phongrapee

ช่วงล่าง ระบบกันสะเทือน ยกชุดมาจากมาร์ช แล้วจะเซ็ตให้เป็นแบบตัวที่ขายในจีนหรือป่าวครับ เน้นความนิ่ง ในการขับขี่ด้วยความเร็วสูง และให้ความกระชับ คล่องแคล่ว สำหรับการขับขี่ในช่วงความเร็วเดินทางในเมือง