ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นโฆษณา รถ 4รุ่น นี้ครับ หาให้หน่อยครับ  (อ่าน 4076 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
1 accord 01
2 toyota camry03
3 jeep cherokee 96
4  honda city 02

ครับ หาให้หน่อยครับ ภาษาไหนก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ

และ รีวิวนี่ถ้าผมทำและไม่ค่อยละเอียดนี่ ลงได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2009, 18:04:31 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Re: อยากเห็นโฆษณา รถ 4รุ่น นี้ครับ หาให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 20:08:25 »
รีวิวผมว่าลงได้นะ เพียงแต่ว่าอาจจะไม่ได้ไปขึ้นหน้าเว็บเท่านั้นเอง ;)

ออฟไลน์ Nut_K

Re: อยากเห็นโฆษณา รถ 4รุ่น นี้ครับ หาให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 20:27:47 »
โฆษณาของ Camry ดูแล้วงงๆอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 20:34:15 »
โฆษณาของ Camry ดูแล้วงงๆอะ
สือถึงสโลแกน

เปลี่ยนผู้อื่น (คู่แข่ง) เป็นผู้ตามครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 20:40:15 »
รีวิวต้องดูครับว่าสามารถครอบคลุมถึงอะไรได้บ้าง การเขียนถึงรถมันก็มีหลายแบบ
ผมแยกประเภทเอาเองในใจดังนี้

1. ถ้าถ่ายรูปด้านนอก ด้านใน แถลงไขว่าปุ่มไหนคืออะไร มีข้อมูล มีสเปค แต่ไม่มีการทดลองขับ ไม่มีอัตราเร่ง อัตราการกินน้ำมัน Response ของพวงมาลัยและช่วงล่าง อันนี้เรียกว่า Walkaround คือพาไปยลโฉม อันนี้ให้ลุยได้ในกระทู้เต็มที่แต่ไม่เอาขึ้นหน้าแรกครับ

2. ถ้าทำตามข้อหนึ่ง ได้ไปทดลองขับมารู้ช่วงล่างรู้พวงมาลัย แต่ไม่มีข้อมูลเป็นตัวเลขอัตราเร่งและอัตราการกินน้ำมัน ได้ลองขับแค่แป๊บเดียว อันนี้เรียกว่า First Impression

3. ถ้าลองมาครบทุกอย่างรายละเอียดครบครัน มีตัวเลข (ไม่ต้องจับเวลา4รอบก็ได้)อัตราเร่ง หรือประสบการณ์ตัวเลขอัตรากินน้ำมันมาแชร์ ขับจนจับนิสัยรถได้ สามารถบอกคุณสมบัติตัวรถได้ อันนี้คือ Review

4. ถ้าเป็นเหมือนข้อสามทุกอย่าง แต่บวกด้วยข้อมูลการซ่อมบำรุง ปัญหาที่เจอและการแก้ปัญหา และแชร์สิ่งที่ได้ทำไปกับรถหรือข้อมูลเบื้องลึกอื่นๆ อันนี้เป็น Long Term Report ซึ่งถือว่าครบที่สุดชนิดที่ JIMMY คงทำให้คุณไม่ได้ (ยกเว้น Long Term Report on Honda City)

สำหรับผมแล้ว อะไรก็ตามที่ไม่ใช่แค่จอดรถเฉยๆ ถ่ายรูปภายนอกภายใน ก็มีแนวโน้มจะเอาขึ้นให้ครับ

นี่คือตัวอย่างของประสบการณ์ผู้เขียนทำมาได้ดี และสามารถนำมาเป็นแบบอย่างได้
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=353.20
ของตา Chimp เค้าครับ

นอกจากนั้น ผมดูเอาจากประโยชน์ที่ผู้อ่านพึงได้รับ รีวิวบางอันอาจจะรูปน้อย
แต่มีประโยชน์กับคนที่จะซื้อรถ เราก็ไม่พลาดที่จะนำมันขึ้นครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 20:49:35 »
อ๋อ เข้าใจละครับ

คือตอนแรกงงว่าโฆษณาตัวสื่อถึงอะไร

เห็นเอานางแบบ หมอ นักกีฬามาโฆษณาด้วย