ผู้เขียน หัวข้อ: (สมาชิกใหม่) PS : All new Nissan Sunny Nismo version ขาวๆ  (อ่าน 10308 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsingtho

• Jr. Member
  • **
(สมาชิกใหม่) PS : All new Nissan Sunny Nismo version ขาวๆ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:45:02 »
สวัสดีครับ พอดีผมมีโครงการจะซื้อรถเล็กๆซักคัน แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้
เผอิญเห็นเจ้าตัว Sunny ใหม่ที่จีน ที่คาดว่าจะเข้าไทย กันยา 54 ซึ่งน่าจะเป็น Timing ที่เหมาะเจาะสำหรับผมพอดี
เลยทำการ PS ดูเล่นๆ เปลี่ยนแปลงนิดหน่อย กับสีขาวมุก กระจังหน้าดำ โคมดำแต่ยังให้อมฟ้าหน่อยๆ ใส่สเกิร์ตข้าง Up Size ล้อ+เปลี่่ยนเป็นสีเทาเข้ม
สปอร์ตไลท์เหลือง พร้อมคาดสติ๊กเกอร์(ลงไปทื่อๆ ;D)

ดูไปดูมาก็เข้าท่าดีแฮะ เลยเอามาฝากให้เพื่อนๆสมาชิกได้ติชมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 12:51:04 โดย tsingtho »

ออฟไลน์ NongpechTanawat

• Newbie
  • *
  • อายุ 13 สนใจเรื่องรถและมือถือแอนดรอยด์
    • Facebook ส่วนตัวครับ
Re: (สมชิกใหม่) PS : All new Nissan Sunny Nismo version ขาวๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:49:06 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมชื่อเพชรครับ
อืม รูปตัดต่อสวยจังเลยครับ ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ
น้องเพชรครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: (สมาชิกใหม่) PS : All new Nissan Sunny Nismo version ขาวๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:52:12 »
โห เว็บเราได้คนมีฝีมืออีกคนแล้ว ยินดีต้อนรับครับผม
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
Re: (สมาชิกใหม่) PS : All new Nissan Sunny Nismo version ขาวๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 12:57:34 »
รูปจินตนาการออกมาได้สวยมากครับ   จากรถดูแก่นิดๆ  เป็นสปอร์ตขึ้นมาทันตาเลยครับ

สีแม็กด้วย ชอบครับ

เก่งมากๆเลยครับ

อยากทำเป็นบ้างหงะ   แค่เปลี่ยนสี  ยังทำไม่ได้เลย  

ปล.ถ้ารถจริงทำชุดแต่งแนวสปอร์ตมา  รับรอง  ตีตลาดวัยรุ่นได้เพิ่มขึ้น

แล้ว nissan ก็คงผลิตไม่ทันตามเคย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2010, 13:10:51 โดย takzakub »

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 13:12:38 »
ขอบคุณมากครับ ผมเองก็เพิ่งเริ่มต้นทำเป็นเรื่องเป็นราวก็คันนี้ล่ะครับ เพราะเป็นรุ่นที่สนใจพอดี
แต่โดยรวมแล้ว ไม่ได้เปลี่ยนแปลงรายละเอียดเยอะ เลยทำให้ไม่ต้องตกแต่งมาก เล่นแต่สีครับผม

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 13:15:42 »
ทำออกมาแล้วเปลี่ยน look ไปเลยนะเนี่ย
สวยเข้มขึ้นมาทันที
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ roj

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 13:46:48 »
สวยเปลี่ยนแปลงเลย
ขอ กระจกติดฟิลม์ เข้มๆ อีกนิด
กระจกส่องหลังเพิ่มไฟเลี้ยว
ไฟหน้า projector (หากทำได้) จะแจ่มมากๆ

ยิ่งดู ยิ่งอยากได้
เปลี่ยนใจ ทิ้งจอง alti... ดีมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 14:48:56 »
สวยดีครับบๆๆ

คงจะมีออกมา จริงนะ แบบ teana อะ ขายดีเลยหละ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 15:13:43 »
Wowwwwwwwwww

สวยเลย
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 16:36:18 »
สวยเปลี่ยนแปลงเลย
ขอ กระจกติดฟิลม์ เข้มๆ อีกนิด
กระจกส่องหลังเพิ่มไฟเลี้ยว
ไฟหน้า projector (หากทำได้) จะแจ่มมากๆ

ยิ่งดู ยิ่งอยากได้
เปลี่ยนใจ ทิ้งจอง alti... ดีมั๊ยเนี่ย

จัดให้ครับ แต่ไฟหน้า เลอะเทะ ไปหน่อย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 16:41:06 »
สวยมากเลยนะครับเนี่ย HLM เพิ่มคนมีฝีมือีกแว้ววววววววว

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 16:41:58 »
ดูดีขึ้นเยอะมากครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 16:49:00 »
สุดยอดครับ ฝีมือสุดยอดจริงๆ พี่ลองเอา civic 2hc ในกระทู้ล่างๆ ไปแต่ดูบ้างสิครับ นะนะนะนะ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 18:10:20 »
Sunny Trd Sprotivo
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 20:34:35 »
สวยดีครับ ลายนี้ ลดความแก่ไปได้เยอะทีเดียว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 21:20:39 »
ยกระดับ รถค่ายตัวเองให้สูงขึ้นมากเลยทีเดียว ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 21:49:24 »
ผลงานดีมากเลยครับ ทำออกมาเนียนมาก
ปรบมือให้ครับ ^_^

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 22:17:34 »
สวยหมด ยกเว้นไอ้ไฟตัดหมอกเหลืองครับ เกลียดมากโดยส่วนตัว

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 09:08:20 »
โอ้โห  ขอ โปรเจคเตอร์ ก็ได้  สุดยอดเลยครับ

ขอถือวิสาสะเอาไปแปะให้ thiamarch ดูหน่อยคับ