ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคุณจิมมี่และเพื่อนๆ คิดอย่างไรกับซีตรองDS3  (อ่าน 9060 ครั้ง)

ออฟไลน์ paween

• Newbie
  • *
เห็นคุณจิมมี่ด้อมๆมองๆรถซีตรอง DS3 ในบู้ทซีตรอง งานมอเตอร์เอ็กซ์โป

ขอถามความเห็นคุณจิมมี่และเพื่อนๆเกี่ยวกับรถคันนี้หน่อยครับ ชอบมากก จองไว้แล้วแต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อดีรึเปล่ากลัวเรื่อง
เซอวิส มีโอกาสที่คุณจิมมี่จะได้รีวิวเร็วๆนี้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
เห็นแล้วชอบเหมือนกันครับ โดยเฉพาะภายใน
เทียบกับ Mini ตัวที่ใช้เครื่องตัวเดียวกันแล้วถูกกว่ากันเยอะเลย
ส่วนเรื่องเซอร์วิสนั้นก็แพงอยู่ แต่ DS3 ใช้พื้นฐานจาก C3 ซึ่งเป็นรถเล็กขนาด B-segment คิดว่าเครื่องยนตร์กลไกคงไม่ซับซ้อนมากนัก

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
บอกได้คำเดียวว่าสวยยยยยยยยยมากกกๆๆๆ ;D ;D

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
มาตรฐาน ยนตรกิจ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
เอาแค่design นี่ผมชอบมากๆครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไม่น่าห่วงเรื่องอะไหล่หลังจากเลยระยะประกันไปแล้วอ่ะนะ

เพราะตัวเครื่องพื้นฐานมินิ ก็ซ่อมแบบมินิ ส่วนอุปกรณ์อื่นๆ หยิบจาก C3 มาใช้ได้หลายชิ้น

ผมมั่นใจว่า แทบไม่มีรถคันไหนที่ทรงเล็กๆ แนวๆ ราคาล้านกลางๆ ที่มีการเซอร์วิสต่ำกว่านี้แน่ๆ

ออฟไลน์ Monstruo

ถ้ารับรถมาแล้ว รีวิวให้ชาว HLM ชมเป็นขวัญตาหน่อยก็ดีนะครับ เชื่อว่ามีคนอยากอ่านหลายคน อย่างน้อยผมก็คนนึงล่ะ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บอกเลยว่า

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อยากได้ๆๆๆ

เป็น Citroen คันแรกในรอบหลายสิบปี ที่กระตุ้นต่อมอยากได้ ให้ทำงาน
ข่าวร้ายคือ เราไม่มีคอนเนคชัน กับทาง Citroen มานานมากแล้ว

อยากลองขับใจจะขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

First Impression ก็ยังดีอะ..T_T

อย่างไรก็ตาม อัตราเร่งนั้น พอจะเดาได้ว่ามันจะออกมาประมาณไหน
เพราะ ในเมื่อ เครื่องกับเกียร์ มันก็ MINI ดังนั้น แรงดึงก็น่าจะพอกันนั่นละ

เรื่องซ่อมบำรุงนั้น
ถ้าเครื่องเดียวกับ MINI กจับเข้าศูนย์ MINI หรืออู่นอกที่เก่ง เชี่ยวชาญ MINI ไปเลยก็ยังได้!
นี่แหละ ข้อได้เปรียบเลยทีเดียว

เพียงแต่ อย่าคิดไปชน ไปเฉ่ยวกับใครเขาเชียวนะ อะไหล่ตัวถัง น่าจะต้องรอนานหน่อยละ

แค่นั้นเลย

ออฟไลน์ Pkub

• Newbie
  • *
ว่าแต่ตัวที่เป็นเทอโบ มันราคาเท่าไร่หรอครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
มีพี่ที่หนิดๆกันจองไปแล้ว แต่เกียร์ธรรมดานะ เพราะท่านไม่อยากรอรถนาน ไว้ได้รถแล้ว จะขอเอามาของเทสต์สักหน่อย...
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อิจฉา จขกท. มากเลยครับที่มีโอกาสได้ซื้อรถแบบนี่้
ผมล่ะโคตรชอบไอ้เจ้านี่เลย โดยเฉพาะไฟ Daylight ที่แนวมาก

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
 ใช่คันนี้ไหมครับ พี่ในคลัปรับมาแล้วครับ
มีพี่ที่หนิดๆกันจองไปแล้ว แต่เกียร์ธรรมดานะ เพราะท่านไม่อยากรอรถนาน ไว้ได้รถแล้ว จะขอเอามาของเทสต์สักหน่อย...
ใช่พี่ที่น้ารู้จักหรือป่าวครับ แต่คันนี้จองตั้งแต่รอบสื่อมวลชนแล้วครับ
รีวิวเล็กๆครับ
http://fordfocussociety.com/index.php?topic=4015.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 11:10:38 โดย nuch n14 »

ออฟไลน์ paween

• Newbie
  • *
ว่าแต่ตัวที่เป็นเทอโบ มันราคาเท่าไร่หรอครับ
ตัวเทอร์โบเป็นเกียร์ Manual ราคาเท่ากับตัวธรรมดาที่เป็นเกียร์ออโต้ราคา1,495,000บาทครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

ราคามันกระชากหัวใจจริง

จะเลือก Cruze หรือ Focus หรือ DS3 ดี :'(

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
ขออวยพรปีใหม่ให้คุณจิมมี่สมหวังได้ใช้ชีวิตอยู่กับDS3 นานๆนะครับ เพราะผมเองอยากอ่านรีวิวมาก
ผมก็หลงรักซีตรองสุดๆและอยากเห็นยี่ห้อนี้บนถนนเมืองไทยอีกครั้ง
เพราะดูจากหุ่นและราคาDS3แล้วทำให้รู้สึกว่าMINIไม่น่าซื้อเลย