ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ honda city แต่เปลี่ยนใจแล้วอ่ะครับ  (อ่าน 9747 ครั้ง)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
พอดีจะซื้อ honda city  MT ดาวน์3แสน ผ่อน3.8พัน  72งวด   ราคา 534k

แต่เปลี่ยนใจอยากซื้อ Nissan sunny neo1.6  ปี01-04 อะครับ  ราคาอยู่ที่ 300k กว่าๆ

ตอนนี้อยู่ ม.4กะว่าจะซื้อมาใช้ประมาณ 2ปี ค่อยเปลี่ยนรถอีก ตอนเข้ามหาลัยอะครับ

รถใช้มาแล้ว 8-9 ปี รถยังสวยอยู่ ต้องเก็บเงินค่าซ่อมบำรุงอะไรบ้างครับ ประมาณกี่บาทครับ จ่ายอะไรบ้างครับ

และถ้าเอาไปติด gas CNG/NGV จะวิ่งประมาณกี่ กี่โลลิตรหรอครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: จะซื้อ honda city แต่เปลี่ยนใจแล้วอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 16:47:22 »
แนะนำซื้อคู่มือซ่อมรถด้วยตนเองครับ ราคาเล่มละ 255 บาท
ที่น่าจะต้องเปลี่ยนก็โช้ค 4 ต้น รวมกันก็ไม่น่าจะเกิน 10,000 บาท
ยาง 4 เส้นไม่น่าจะเกิน 10,000 บาท
แบตเตอรี่น่าจะไม่เกิน 3000 บาท
ที่ปัดน้ำฝน ไม่น่าจะเกิน 500 บาท
พวกขอบยางประตูไม่น่าจะเกิน 5000 บาท
น้ำยาแอร์ไม่น่าจะเกิน 1000 บาท
ถ่ายน้ำมันเครือง+กรองน้ำมัน ไม่น่าจะเกิน 1000 บาท
น้ำมันเกียร์
น้ำมันเบรค
ยางรองแท่นเครื่อง
หัวเทียน

นี่คือสิ่งที่ต้องเปลี่ยนหลังจากซื้อรถมาทันที รวมๆไม่น่าจะเกิน 50,000 บาท
ส่วนที่เหลือมันจะเสียก็แล้วแต่วาระครับ คงกันเงินไว้อีก 50,000 บาทก็กำลังดีครับ

หลักๆที่ต้องเสีย คือ เวลาและอารมณ์ครับ!
ส่วนถ้าใช้รถเดือนนึงวิ่ง 5000 กิโลเมตร ก็เตรียมค่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเดือนละ 1000 บาทครับ

ผมก็รู้ไม่มากนักก็น่าจะประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: จะซื้อ honda city แต่เปลี่ยนใจแล้วอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 16:56:08 »
พอดีจะซื้อ honda city  MT ดาวน์3แสน ผ่อน3.8พัน  72งวด   ราคา 534k

แต่เปลี่ยนใจอยากซื้อ Nissan sunny neo1.6  ปี01-04 อะครับ  ราคาอยู่ที่ 300k กว่าๆ

ตอนนี้อยู่ ม.4กะว่าจะซื้อมาใช้ประมาณ 2ปี ค่อยเปลี่ยนรถอีก ตอนเข้ามหาลัยอะครับ

รถใช้มาแล้ว 8-9 ปี รถยังสวยอยู่ ต้องเก็บเงินค่าซ่อมบำรุงอะไรบ้างครับ ประมาณกี่บาทครับ จ่ายอะไรบ้างครับ

และถ้าเอาไปติด gas CNG/NGV จะวิ่งประมาณกี่ กี่โลลิตรหรอครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

อันนี้ผมอาจจะกังวลมากไปนะ แต่ช่วงนี้ คนไทยกำลังบ้าไล่ล่า เด็กขับรถกันอยู่ ผมว่าไม่จำเป็นอย่าโพสอายุตัวเองดีกว่า เกิดไปเจอพวกล่าแม่มด มันจะไม่ค่อยดีครับ แต่พี่ๆ ที่นี่ใจดี ไม่เป็นไรหรอกมั้ง

Neo ก็ดีนะครับ เคยอยากได้อยู่ เสียอย่างเดียวที่เบาะหลังมันใหญ่สู้ Altis E120 ไม่ได้ (อันนี้ผมได้จากความรู้สึกครับ) แต่รถรุ่นนี้ผมว่าดูตอนนี้ก็ยังสวย และดูหรูมากทีเดียว แต่เครื่อง 1600 เอามาติด Gas เนี่ย มันจะวิ่งออกหรือเปล่า เพราะเคยได้ยิน (ไม่ได้ลองขับเอง) มาว่าเครื่อง GA16 มันอืดพอควร (ถ้าผิดพลาดรบกวนท้วงนะครับ)

ว่าแต่ ถ้าเกิดอีกแค่ 2 ปี จะเข้ามหาลัย ทำไมไม่ซื้อรถใหม่สักคันมาใช้ยาวไปเลยละครับ เพราะรถสมัยนี้ เกิน 7-8 ปี ก็เริ่มมีปัญหาทั้งนั้น ทำไมไม่ซื้อรถใหม่ไปตอนนี้ แล้วไปขายทิ้งตอนเรียนจบละครับ (แาจจะไม่ต้องใหม่มาก เอาเป็นมือสองอายุไม่เกิน 3 ปี ก็ได้)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 17:40:35 »
ผมคิดว่าซื้อคันใหม่ แล้วใช้ยาวๆเลยดีกว่าไหมครับ เพราะถ้าต้องซื้อคันนี้แล้ว อีก 2 ปี ไปถอยใหม่ คงจะสิ้นเปลือง

ซื้อรถใหม่ จะได้ไม่ต้องปวดหัวเรื่องการซ่อมด้วยนะครับ ( ถ้าไม่ชำนาญ )

ผมก็เริ่มขับตอนอายุเท่า จขกท. ครับ  ระมัดระวังมากๆนะครับ

ผมคิดว่าอายุคงไม่สำคัญเท่ากับ วุฒิภาวะการตัดสินใจ เพราะผู้ใหญ่บางคน ขับรถมาเยอะ แต่ไม่มีนำ้ใจบนท้องถนน ปาดไปปาดมา ก็เป็นสาเหตุทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ครับ

ปล. ขับขี่ปลอดภัยนะครับ ;)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

dogclubs

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 18:08:16 »
ไปถามข้อเสนอ city มาแล้วครับ
City MT ขอนแก่น ไม่มีส่วนลด
แถม ฟิล์ม ยี่ห้อ ชัวร์
กรอบป้าย
คิ้วบันได
คิ้วกันสาด
ผ้าคลุม
ชุดทำความสะอาด

ต้องมีอะไรเพิ่มอีกไหมครับ ถือว่าน้อยมาก

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 18:27:12 »
กรอบป้าย
คิ้วบันได
คิ้วกันสาด
ผ้าคลุม

ต้องมีอะไรเพิ่มอีกไหมครับ ถือว่าน้อยมาก

แถม ฟิล์ม ยี่ห้อ ชัวร์ ถ้าเป็นไปได้ลองขอ 3M ดูไหม ผมก็ไม่เคยใช้นะครับ  ยี่ห้อ ชัวร์
แต่เห็นหลายคันรถใหม่ๆติดยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ ปูดเป็นฟองๆน่าเกลียดมากครับ

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 18:53:30 »
ผมว่ารอให้มีใบขับขี่ค่อยคิดจะขับรถดีกว่าไหมครับ  :)

ไม่ใช่ว่าห้ามขับนะครับ แต่ถ้าคิดจะขับรถออกถนนใหญ่ มันไม่ได้รับผิดชอบแค่ตัวเรา รถเรา คนเดียวแล้วนะครับ

มันต้องไปรับผิดชอบชีวิตของเพื่อนร่วมทางอีกหลายร้อย หลายพันคนเลยนะครับ

ผมไม่เถียงว่า ขับเก่ง ไม่เก่ง คนขับรถไม่เก่งไปสอบใบขับขี่มาขับกันบนท้องถนนเยอะแยะ

แต่ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา เราที่เป็นคนไม่มีใบขับขี่ จะเกิดปัญหาตามมามากมายนะครับ เอาง่าย ๆ ประกันก็ไม่จ่ายแล้วครับ

อยากให้เรื่องที่กำลังดังอยู่ตอนนี้เป็นอุทาหรณ์นะครับ อย่าคิดว่า มันไม่มีทางเกิดกับเรา อุบัติเหตุมันไม่เข้าใครออกใครครับ เกิดได้ทุกเมื่อ

ถึงเราจะระวังแค่ไหน แต่เกิดซวยขึ้นมา มันก็เกิดได้ครับ  ;D

แล้วคนที่ซวยที่สุด ก็คือผู้ปกครองนะครับ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 19:02:19 »
ได้ใบขับขี่ก่อนค่อยว่ากัน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 19:45:58 »
กรอบป้าย
คิ้วบันได
คิ้วกันสาด
ผ้าคลุม

ของผมแถมกระบะใส่ของ มาให้อีกรายการ แค่นั้นครับ

ขอนแก่นของแถมน้อยมากๆ แต่ได้รถ(ค่อนข้าง) จะตรงตามกำหนดนะครับ

ปล. ผมออกขอนแก่นเหมือนกันครับ ได้รถเร็ว  :)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 21:54:00 »
ผมว่ารอให้มีใบขับขี่ค่อยคิดจะขับรถดีกว่าไหมครับ  :)

ไม่ใช่ว่าห้ามขับนะครับ แต่ถ้าคิดจะขับรถออกถนนใหญ่ มันไม่ได้รับผิดชอบแค่ตัวเรา รถเรา คนเดียวแล้วนะครับ

มันต้องไปรับผิดชอบชีวิตของเพื่อนร่วมทางอีกหลายร้อย หลายพันคนเลยนะครับ

ผมไม่เถียงว่า ขับเก่ง ไม่เก่ง คนขับรถไม่เก่งไปสอบใบขับขี่มาขับกันบนท้องถนนเยอะแยะ

แต่ถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา เราที่เป็นคนไม่มีใบขับขี่ จะเกิดปัญหาตามมามากมายนะครับ เอาง่าย ๆ ประกันก็ไม่จ่ายแล้วครับ

อยากให้เรื่องที่กำลังดังอยู่ตอนนี้เป็นอุทาหรณ์นะครับ อย่าคิดว่า มันไม่มีทางเกิดกับเรา อุบัติเหตุมันไม่เข้าใครออกใครครับ เกิดได้ทุกเมื่อ

ถึงเราจะระวังแค่ไหน แต่เกิดซวยขึ้นมา มันก็เกิดได้ครับ  ;D

แล้วคนที่ซวยที่สุด ก็คือผู้ปกครองนะครับ
+1ครับ
อย่าลืมนะครับ ว่าขับรถซักวันก้ต้องชน
ถ้าชนรถด้วยกัน ก้แล้วไป อย่างมากก้เสียค่าซ่อม
ถ้าชนคนขึ้นมานี่ เรื่องยาวนะครับ ไม่จบง่ายๆ
เผลอๆ อนาคตวูบไปเลย
ส่วนเรื่องรถนี่ ถ้าส่วนใหญ่ขับคนเดียว แล้วเป็นรถคันแรกด้วย แนะนำcityมือหนึ่งดีกว่าครับ
ซื้อแล้วไม่ต้องปวดหัวกับการซ่อม ไม่เสียเวลาอ่านหนังสือเรียน ดูทันสมัยกว่า
ผู้หญิงมองมากกว่า ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 23:41:22 »
จะบอกว่าผมสนับสนุนให้เด็กที่ไม่มีใบขับขี่ขับรถ ก็ยังไงๆ นะ แต่ถ้าคุณไปอยู่ต่างจังหวัดหลายๆ จังหวัด คุณจะพบว่าเด็กนักเรียนต้องขับมอเตอร์ไซค์ ไม่ก็รถยนต์ไปเรียน เพราะการขนส่งมวลชน มันแทบจะไม่มี เด็กอายุ 12-13 ถ้าไม่ขับรถเอง ก็ต้องขึ้นรถสองแถว ซึ่งบางทีก็แน่นขนาดต้องปีนขึ้นไปบนหลังคาครับ ลองกลับมามองมุมนี้ด้วยแล้วกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 01:05:55 »
จะบอกว่าผมสนับสนุนให้เด็กที่ไม่มีใบขับขี่ขับรถ ก็ยังไงๆ นะ แต่ถ้าคุณไปอยู่ต่างจังหวัดหลายๆ จังหวัด คุณจะพบว่าเด็กนักเรียนต้องขับมอเตอร์ไซค์ ไม่ก็รถยนต์ไปเรียน เพราะการขนส่งมวลชน มันแทบจะไม่มี เด็กอายุ 12-13 ถ้าไม่ขับรถเอง ก็ต้องขึ้นรถสองแถว ซึ่งบางทีก็แน่นขนาดต้องปีนขึ้นไปบนหลังคาครับ ลองกลับมามองมุมนี้ด้วยแล้วกันครับ

ช่วยระบุจังหวัดที่ท่าน บอกด้วยได้มั้ยครับว่าจังหวัดไหนที่ เด็กต้องขับมอเตอไซหรือรถยนต์ไปเรียน เพราะขนส่งมวลชนไม่เพียงพอ

เท่าที่ผมเห็นมา ในจังหวัดผม ไม่เคยเห็นว่าโรงเรียนไหนจะไม่มีรถไปถึงหน้าโรงเรียน ถ้าท่านระบุได้ว่าจังหวัดไหนหรือโรงเรียนไหนจะเป็นการดีนะครับ

เพื่อจะเป็นกระบอกเสียงหรือให้ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องได้เข้าไปดูแล บอกตรงๆ ว่าผมไม่เชื่อนะ ว่าจะมี โรงเรียนที่ห่างไกล

หรือ ขนส่งไม่เพียงพอ ขนาดพ่อแม่ต้องซื้อรถให้น้องๆขับไปเรียน  เพราะถ้ามันขนาดนั้นผมว่า พ่อแม่คงส่งไปเรียนในตัวเมือง หรือ เจริญๆ แล้วมากกว่าจะ

ส่งเสริมให้ลูกไปเรียนโรงเรียนห่างไกล แต่ซื้อรถให้ ผมว่ามันแปลกๆ นะ ยังไงผมก็ไม่สนับสนุนให้มีรถก่อนได้ใบอนุญาติ

อีกนิดนะ ผมคิดว่าเด็ก16 จริงๆน่าจะให้สอบใบขับขี่ได้แล้ว และ ควรจะได้รับโทษเท่าผู้ใหญ่เช่นกัน เพราะสมัยดีเด็กมันโตเร็ว

dogclubs

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 01:58:34 »

ช่วยระบุจังหวัดที่ท่าน บอกด้วยได้มั้ยครับว่าจังหวัดไหนที่ เด็กต้องขับมอเตอไซหรือรถยนต์ไปเรียน เพราะขนส่งมวลชนไม่เพียงพอ

เท่าที่ผมเห็นมา ในจังหวัดผม ไม่เคยเห็นว่าโรงเรียนไหนจะไม่มีรถไปถึงหน้าโรงเรียน ถ้าท่านระบุได้ว่าจังหวัดไหนหรือโรงเรียนไหนจะเป็นการดีนะครับ

เพื่อจะเป็นกระบอกเสียงหรือให้ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องได้เข้าไปดูแล บอกตรงๆ ว่าผมไม่เชื่อนะ ว่าจะมี โรงเรียนที่ห่างไกล

หรือ ขนส่งไม่เพียงพอ ขนาดพ่อแม่ต้องซื้อรถให้น้องๆขับไปเรียน  เพราะถ้ามันขนาดนั้นผมว่า พ่อแม่คงส่งไปเรียนในตัวเมือง หรือ เจริญๆ แล้วมากกว่าจะ

ส่งเสริมให้ลูกไปเรียนโรงเรียนห่างไกล แต่ซื้อรถให้ ผมว่ามันแปลกๆ นะ ยังไงผมก็ไม่สนับสนุนให้มีรถก่อนได้ใบอนุญาติ

อีกนิดนะ ผมคิดว่าเด็ก16 จริงๆน่าจะให้สอบใบขับขี่ได้แล้ว และ ควรจะได้รับโทษเท่าผู้ใหญ่เช่นกัน เพราะสมัยดีเด็กมันโตเร็ว

จ.ขอนแก่นครับ  เป็นความชอบส่วนตัวครับที่อยากได้รถ

และบุพการีก็อบรม อย่างดีครับ เกี่ยวกับกฏ-มารยาท บนท้องถนน

ไม่ประมาทในการขับครับ ไม่ขับเร็วอยู่แล้วครับ

พ่ออยากซื้อให้อยู่แล้วครับ ไม่มีเวลาไปส่ง ไหนจะเรียนพิเศษเลิกเรียนอีก2ที่
 ถ้าขี่มอเตอร์ไซด์ ยิ่งอันตราย ทั้งแดด-ดำ  น่ากลัวมากครับ เด็ก นร. ชั้น ม.4ใน รร. เสียชีวิตไป2คนแล้วครับ เนื่องจาก มอเตอไซด์

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 12:12:15 »
ตอนนี้ อยู่ ม.4

นักใจเลยอะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 13:10:38 »
กรอบป้าย
คิ้วบันได
คิ้วกันสาด
ผ้าคลุม

ขอนแก่น โคราช ชัยภูมิ บุรีรัมย์ สุรินทร์ ก็ได้กันประมาณนี้อ่ะครับ ไม่ต่างจากนี้มาก  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 15:42:39 »
ม.4เองเหรอครับ ยังไงขับรถก็ระวังๆหน่อยนะครับ เพราะการตัดสินใจอะไรยังไม่ดีพอหรอก ความจริงน่าจะซัก 18 ปี เพราะลองดูกรณีอย่าง แพร.. ที่พึ่งมีข่าวสิครับ ยังไงก็ระวังๆด้วยละกันครับ ประมาทนิดเดียวอาจทำให้คนเสียชีวิตได้นะครับ...

ยังไงคิดว่าน่าจะซื้อCityนะครับ ไหนๆก็เอารถใหม่ๆไปเลย รถเก่าๆเดี๋ยวซ่อมนู่นซ่อมนี่ หรืออไม่ถ้าซื้อSunnyจริงๆก็ดูมือ2ไปหลายๆครันละกันครับ แล้วค่อยตัดสินใจ

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 16:01:52 »
รถใหม่ดีกว่าครับ หรือถ้าที่บ้านมีอู่ หรือสนิทกะอู่ ก็ค่อยเล่นรถเก่า

ปล ขับระมัดระวังนะครับ มีตัวอย่างให้ดูแล้ว

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 16:41:25 »
เกิดปี 36 เป็นต้นไปตกลงทำใบขับขี่ได้ 18 หรือ 20 ครับ เนี่ย เสียวๆเลย  >:(

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 21:20:49 »
สมัยเรียน ม.4 ยังไม่มีจักรยานขับเลย
อิจฉา...
แต่ว่าสมัยนี้เรียนพิเศษเยอะครับ
ขอนแ่ก่นเอง รถก็เยอะ ขับก็ระวังหน่อยนะครับ
ขึ้นถนนมิตรภาพ ก็ระวัง.....
รถใหม่ดีกว่า แต่ว่าดาวน์3แสนเลย
ฟรีดพี่ ราคาเกือบล้าน ยังปัญญาดาวน์แค่แสนหกเอง อิๆๆๆๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 00:05:29 »
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งนะครับที่ขับรถ (มอไซค์) ไปโรงเรียน
ทั้งๆ ที่บ้านก็อยู่ใกล้ บขส. ขับจักรยานไปก็ถึง ถึง บขส. แล้วก็ต่อรถสองแถวมาลง รร. ได้เลย
เหตุผลที่เอาไปก็มีแค่อย่างเดียวครับ สะดวก ล้วนๆ เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 13:11:23 »
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งนะครับที่ขับรถ (มอไซค์) ไปโรงเรียน
ทั้งๆ ที่บ้านก็อยู่ใกล้ บขส. ขับจักรยานไปก็ถึง ถึง บขส. แล้วก็ต่อรถสองแถวมาลง รร. ได้เลย
เหตุผลที่เอาไปก็มีแค่อย่างเดียวครับ สะดวก ล้วนๆ เลย

เหมือนกันครับ ,, แต่แม่ไม่่ให้ใช้มอไซ ( ลูกเพื่อนแม่เสียชีวิตเพราะมอไซ ) เลยต้องใช้รถครับ

ขับระมัดระวังนะครับบ  :D ;)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 01:45:26 »
รอให้มีใบขับขี่น่าจะดีกว่าครับ
มันไม่ใช่แค่เรื่องอายุหรอก หลายหลายอย่างน่ะ

ออฟไลน์ KITARO_CM

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 19:38:49 »
ซิตี้ก็ดีครับ    แต่ลองไปมองมาร์ชมั่งนะครับ

ปล.  จะเด็กหรือผู้ใหญ่   ก็อย่าขับรถโดยประมาทแล้วกันครับ    โดยส่วนตัว  ผมกลัวผู้หญิงขับรถมากที่สุดครับ      เคยเจอมากับตัวบ่อยมาก      ไม่ได้ตำหนินะครับ    แต่กลัวจริงๆ ครับ      ถ้าเห็นผู้หญิงขับ    ผมจะห่างๆ ไว้ก่อนเลยครับ       กลัวพอๆ กับสิบล้อเลยครับ    แหะๆ

ออฟไลน์ nomesod

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 23:24:49 »
ผู้หญิงนี่ขับรถน่ากลัวจิงๆ
ผมจอดรถ ก้อคิดว่าชิดฟุตบาตแล้วนะครับ
ไอ่คุณเธอก้อดันขับรถมาสัมผัสกับรถผม  ผู้หญิงนี่น่ากัวจิงๆ