ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน !! เผยโฉม Honda Civic Concept เจเนเรชั่นที่ 9 "รถสำหรับทุกคน"  (อ่าน 19346 ครั้ง)

ออฟไลน์ sewern

• Newbie
  • *
หรือเพราะ civic fd ทำสวยเกินไป
ผมเลยมองตัวใหม่นี้สวยน้อยกว่าตัวเดิม.... ;)

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ทรงกันชนหน้า มันแปลกๆ อยู่ ไม่น่าจะยื่นขนาดนี้ เป็นเพราะ safty factor ของทาง USA.
หรือว่า รอ ไมเนอร์เชนจ แล้วมันจะเข้าที่
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
ดูผ่านๆ นึกว่าตัวไมเนอร์เชนจ์

ส่วนตัวแล้วผมว่า เหมือนกับเอาซิตี้มาไมเนอร์เชนจ์ แล้วขยายตัวถังให้ใหญ่ขึ้น

ผมว่าก็ดีนะครับ

เพราะอย่างโตโยต้าเอง รถแต่ละรุ่นก็หน้าตาคล้ายๆ กัน
อย่าง อัลติสก็ดูคล้ายๆ แคมรี่ ย่อส่วน
อะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เอกลักษณ์ใคร เอกลักษณ์มันจริงๆ
ฮอนด้าทำประมาณแบบนี้ มาสด้าหน้ายิ้มแทบทุกรุ่น ฟอร์ดไฟหน้าตาเหยี่ยวกับกันชนหน้ารูใหญ่เกือบทุกรุ่น

แต่สวยกว่าที่คิดแฮะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Yojinboh!!

ตัว FD นี่ผมไม่เคยมองเลยนะ คิดว่ามันเป็นรถที่คนขับเยอะมาก (ไม่นับ Altis ที่เอาไปทำเเท็กซี่นะครับ) เเต่พอมาตัวนี้เริ่มเเขวจากน้อง Czuze เเล้วหล่ะสิ เปิดตัวมานี่ผมว่าน่าจะขายดีนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ต้องรอดูเวอร์ชัน Asia/ไทย ก่อนล่ะครับ
ผมเดาเอาว่าหน้าตาและท้ายจะต่างไปจากนี้พอสมควร

อย่างน้อยหน้าอาจจะไม่เฉี่ยวเท่า
และไฟท้ายอาจจะได้ไฟยาว หรืออะไรที่มันธรรมดากว่านี้

ก็เค้าบอกว่าคนเอเชียไม่ชอบรถหน้าตาแบบนี้นี่เนอะ
แต่ผมชอบอ่ะ...

ออฟไลน์ vantipz

• Sr. Member
นานาจิตตังครับ สำหรับผม คงรอเอาคันนี้แหละ คันเดียวได้ทั้ง City และ Civic เลย อิอิ (จริงๆกำลังจะออก City แล้ว)

ผมมองว่ามันลงตัวกว่า FD มากครับ โดยเฉพาะเส้นสายต่างๆ หวังว่าจะเอาตัวซีดานมา แล้วจับมาแปลงหน้าเป็นตัวคูเป้ ถ้าทำได้ละงามเลย

ออฟไลน์ Nioka

ออกแบบสำหรับทุกคนจริงๆ
จาก CIVIC FD : คนขับเปิดประตูออกมาส่วนใหญ่เป็นวัยรุ่น ( < 30)
เป็น New CIVIC : ต่อไปคนขับเปิดประตูออกมาเห็นเป็นคุณน้า คุณอา ( >30)
เอาใจแฟน CIVIC รุ่นเดอะจริงๆ แสดงว่า Honda ได้จงใจฆ่าแบรนด์นี้ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
คงจะเข็นแบรนด์อื่นมาแทนละสิ เพราะอีก 3-5ปีข้างหน้า รถเล็ก B-Seg (และ Sub B-Seg) มาแรง

ปล. ขอโทษสำหรับความคิดเห็นที่ว่า "ไม่สวย" ครับ เพราะผมชอบ FD (MUGEN) มากกว่า

เป็น New CIVIC : ต่อไปคนขับเปิดประตูออกมาเห็นเป็นคุณน้า คุณอา ( >30)

ผมว่า คนเหล่านั้น มาจาก FD ที่ อายุ เยอะขึ้นจนเกิน 30 งัย ^^ แบบว่า ซื้อรถตั้งแต่ 25   5ปีผ่านไป ออกมาใหม่

ถูกใจ วัน 30 อัพพอดี ^^ กลายเป็นว่าได้ลูกค้ากลุ่มเดิมที่อายุเยอะขึ้น กับได้ลูกค้าที่อายุ เกิน 30 ไปนานแล้ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมกลับมองว่าเจ้านี่สวยกว่า FD นิดๆนะครับ สวยเรียบๆดี แต่ต้องดู Asia version แล้วละว่าจะมาแบบไหน

แต่ยังไงผมยังยืนยันว่า FD คือ civic ที่ฉีกแนวได้มากที่สุดใประวัติศาสตร์แล้วละ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ TORi

• Jr. Member
  • **
อยากเห็น CRV ใหม่จัง

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เจ้าตัวนี้เปิดตัวที่เมกา

บ้านเราก็เป็นโฉมนี้หรือเปล่าครับ? น่าจะใช่นะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

นี่คือคลิปภาพสเกตช์ภายในห้องโดยสาร Civic Concept

โปรดชมคลิปที่ 1.38 เป็นต้นไป ก็ดูดีทีเดียวนะผมว่า

!

ออฟไลน์ watanachai19

• **
ออกแบบสำหรับทุกคนจริงๆ
จาก CIVIC FD : คนขับเปิดประตูออกมาส่วนใหญ่เป็นวัยรุ่น ( < 30)
เอาใจแฟน CIVIC รุ่นเดอะจริงๆ แสดงว่า Honda ได้จงใจฆ่าแบรนด์นี้ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
คงจะเข็นแบรนด์อื่นมาแทนละสิ เพราะอีก 3-5ปีข้างหน้า รถเล็ก B-Seg (และ Sub B-Seg) มาแรง

ปล. ขอโทษสำหรับความคิดเห็นที่ว่า "ไม่สวย" ครับ เพราะผมชอบ FD (MUGEN) มากกว่า

ผมว่า คนเหล่านั้น มาจาก FD ที่ อายุ เยอะขึ้นจนเกิน 30 งัย ^^ แบบว่า ซื้อรถตั้งแต่ 25   5ปีผ่านไป ออกมาใหม่

ถูกใจ วัน 30 อัพพอดี ^^ กลายเป็นว่าได้ลูกค้ากลุ่มเดิมที่อายุเยอะขึ้น กับได้ลูกค้าที่อายุ เกิน 30 ไปนานแล้ว
นั่นสิครับ ผมว่า Honda คิดอย่างนี้จริงๆ ด้วย

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
คูเป้ เท่านั้น
ที่โดนใจวัยรุ่น
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ Lertvarit

เตรียมตัวตกรุ่น  :'(
PS. รุ่นใหม่ ไม่ขอต้อกๆ นะฮอนด้าาาาาาาาาาา !!!
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เห้ย honda รูป spyshot ออกมาแบบให้คู่แข่งตายใจป่าวอะ

ผิดกันเลย 555

สวย ดีคับ รอดูเวอร์ asia ก่อนๆ  ท้ายอาจจะ ไม่ใช่

ออฟไลน์ shando

สวยดีครับ
แต่ผมว่ามันเหมือนเอาFDมาผสมกับcityเลย

ออฟไลน์ tsingtho

• **
เปลี่ยนไฟท้ายนิดนึง  ;D

ออฟไลน์ FlavorWheel

ถ้าอยากได้ใจผมไปเต็นย 100
ฮอนด้าออโต้โมบิล ไทยแลนด์ โปรด นำ CIVIC GEN-9 รุ่น GX

มาเปิดตัวเด้วยเถิด
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ newzbaba

• **
ผมว่ามันสวยออกนะ

ผมว่าสวยกว่า fd อีก

ทำไมใครๆว่า fd มันสวยงะ ผมว่า ไม่สวยนะ อิอิิ

ตัวใหม่ใช้ได้เลยออกมาเถอะผมซื้อ อิอิ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่ได้ทำขายญี่ปุ่นแล้ว ยังจำเป็นต้องแยก design ตามกลุ่มประเทศเหมือนรุ่นที่แล้วอีกหรือ ผมว่าเอาตัวนี้มาเป็น world car ก็หมดเรื่อง

แต่ในแง่รูปทรงแล้ว นอกจากเสา A ที่บางลง ก็ไม่ค่อยรู้สึกต่างกับ FD เท่าไรแฮะ ขอรอดูเรื่องสมรรถนะดีกว่า รูปทรงพอมันชินกับ FD แล้ว มันก็คือๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

ผมว่าสวยกว่าก่อนหน้านี้ที่ได้เห็น น่าจะถูกใจทุกคนไม่มากก็น้อยครับ
เพื่อนผมก็รอตัวนี้อยู่ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sunnook

เบร้ย ๆ Mz 3 2010 ไมเนอร์ด่วนๆ เค้าเชียร์อยู่นา

แต่ Civic ก็ดูน่าสนใจจัง ถ้าภายในดีไซน์แจ๋วละก็ คิดหนักเลยนะเนี่ย 

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เบร้ย ๆ Mz 3 2010 ไมเนอร์ด่วนๆ เค้าเชียร์อยู่นา

แต่ Civic ก็ดูน่าสนใจจัง ถ้าภายในดีไซน์แจ๋วละก็ คิดหนักเลยนะเนี่ย 

mz3 2010 ยังไม่มาเลย ไมเนอร์จะมาละ 555 ไทยช้าจัง   ;D ;D

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
สงสัยประมาณปลายเดือน Sep'11 คงน่าจะเริ่ม Mass production
แต่ยังต้องคอยลุ้นว่า First mass / First production จะเป็น CKD part มากน้อยเพียงใด
แต่เก็บเงินรอแล้ววว ครับ.

ออฟไลน์ Chris Evn

เห็นแล้วน้ำตาจะไหล

ผมไม่ชอบ ทั้งหน้า และหลัง

ออฟไลน์ boyce

ตอนนี้ในลิสต์ที่อยู่ในระหว่างการตัดสินใจ
1. Toyota Altis 1.8G
2. Chevrolet Cruze 1.8 LTZ AT
3. Honda Civic 1.8 E AT (AS) NAVI
4. Mitsubishi LANCER EX GLS Ltd. 1.8 MIVEC II FFV

มองๆ ดูแล้วตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ

คล้ายกันกับผมเลยครับ ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
civic กำลังจะเปลี่ยนโฉม แต่รุ่นปัจจุบัน 1.8 ยังต๊อกๆอยู่เลย แสดงว่าไม่มีการแก้ไขอะไรเลยสิตลอดที่วางตลาดมา

ดูไม่ค่อยรับผิดชอบต่อผลงานตัวเองเท่าไหรเลยนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ vyjo

• Newbie
  • *
ผมว่าหน้่าสวย แต่ท้ายไม่สวย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
civic กำลังจะเปลี่ยนโฉม แต่รุ่นปัจจุบัน 1.8 ยังต๊อกๆอยู่เลย แสดงว่าไม่มีการแก้ไขอะไรเลยสิตลอดที่วางตลาดมา

ดูไม่ค่อยรับผิดชอบต่อผลงานตัวเองเท่าไหรเลยนะ

อ้าว นึกว่าจบไปตั้งแต่ MY2010 แล้วนะเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!