ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน !! เผยโฉม Honda Civic Concept เจเนเรชั่นที่ 9 "รถสำหรับทุกคน"  (อ่าน 19245 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
และแล้ว HLM ก็เป็นผู้นำเสนอความเคลื่อนไหว Honda Civic Concept ได้เป็นรายแรกของเมืองไทย อีกแล้วครับท่านนน  ;D ;D

หลายคนคงจะผิดหวังจากภาพแอบถ่าย Civic ดูไบครั้นเมื่อมันมีผ้าคลุมปิดบังอยู่

วันนี้ Honda เปิดรูปโฉมคันจริงของ Civic แล้ว ปริศนาที่สงสัยก็ถูกคลี่คลายลงไป

ผมคิดว่าตัวรถมันก็โอเคแล้วนะ เหลือแต่รอภาพภายในห้องโดยสารมากกว่าครับ

สิ่งที่เปลี่ยนแปลงชัดเจนไม่ใช่การพลิกโฉมตัวรถแน่นอน แต่เป็นกลยุทธ์การตลาด Civic For All People หรือซีวิคสำหรับทุกคน จับกลุ่มลูกค้ากว้างกว่าเดิมอย่างที่ทุกคนเห็นจากงานดีไซน์นั่นแหล่ะ ตัวซีดานจะดูแข็งแกร่งขึ้น ส่วนตัวคูเป้จะอ่อนเยาว์ลงหน่อย

แตกต่างจาก Civic เจนก่อนที่ทั้งสองเวอร์ชันเน้นเพียงคนรุ่นใหม่เท่านั้น ไม่ได้เน้นกลุ่มผู้ใหญ่มีครอบครัวเสียเท่าไร

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2242:--honda-civic-concept--civic--9-&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 03:00:17 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ tarokung

• Jr. Member
  • **
ด้านหน้าสวยมากๆเลย ดูสปอร์ตมาก...แต่ด้านท้ายทำไมมันดูแปลกไปหน่อยก็ไม่รู้ ;D

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
คงต้องใช้เวลาสักพัก ถึงจะดูสวยขึ้น
แต่ยังไงก็ดีกว่าที่เคยคาดเดาจากรูปร่าง spy shot เยอะ
Honda นี่เก็บความลับได้ดีจริงๆ หลังจากพรางรูปทรงมานาน
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาไตคู่ใส่นี่ BMW ชัดๆเลยนะ

สวยมากๆ แต่หน้ามันน่าจะสวยกว่านี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมชอบงานดีไซน์ ของรุ่นนี้ มากกว่า FD

เพราะมันทำให้ผม ภูมิใจ ที่ซื้อ City

ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ตรงๆนะ สวยกว่า FD จริงๆ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
โอ้ ซิตี้ขยายร่าง!
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Nut_K

มันคือ City ขยายร่าง แต่ปรับสัดส่วนให้ลงตัวมากกว่า

ส่วนตัวผมว่าสวยดีแหะ

แต่ไฟท้ายไม่สวยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 06:56:57 โดย integra »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สวยกว่า FDเยอะอ่ะ ผมว่ามันดูมีเส้นสายคมแล้วก็ลงตัวขึ้นนะ FD มันดูมนๆแปลก รวมถึงShoulderlineที่อยู่ต่ำมากไปด้วย

ออฟไลน์ grittasak

• **
อยากเห็นตัวจริงเร็วๆ จัง

ออฟไลน์ suraket

• **
2011-2012 compact car สู้กันสนุกหละงานนี้
ส่วนตัวรอ focus2012 ตอนนี้เลยหันกลับมามอง civic ด้วย

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
อย่างนี้ ผมเรียกว่า Civic ท้าย Benz ได้ป่ะ เพราะว่าคล้ายนิดนึง (ฮา ฮา นะ อย่าซีเรียส) ;D

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
ไม่มีใครคิดเหมือนผมเลยหรอครับว่า ไฟท้ายและไฟ daylight มัน copy MB C-class มาเลย

ออฟไลน์ grittasak

• **
ตอนนี้ในลิสต์ที่อยู่ในระหว่างการตัดสินใจ
1. Toyota Altis 1.8G
2. Chevrolet Cruze 1.8 LTZ AT
3. Honda Civic 1.8 E AT (AS) NAVI
4. Mitsubishi LANCER EX GLS Ltd. 1.8 MIVEC II FFV

มองๆ ดูแล้วตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เมืองไทย จะมีสิทธิ Coupe อีกรอบ เปล่าครับ

คิดถึง Civic Coupe ตัวเก่าที่ขายไปจัง อยากได้ ตัวใหม่

สวยดี  ;D

ออฟไลน์ devilwingzx

ถ้ามาไทยขอเป็นไฮบริดด้วยก็ดีนะครับฮ่าๆ
แต่ท้ายมันโด่งๆอะทำไมรถสมัยใหม่ท้ายต้องโด่งด้วยเนี่ยไม่ชอบเป็นการส่วนตัว T_T แต่จะรอดูตัวจริงแฮะๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมบอกไปตั้งแต่ต้นแล้วว่าทรวดทรงมันดีกว่า FD ในขณะที่แต่ล่ะท่าน ก็ด่าๆๆ มัน
เฮ้อ เก็บความภาคภูมิใจไว้แต่เพียงผู้เดียวดีกว่า 5555  ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ทราบเล้นสายรูปทรงละ คราวนี้มาลุ้นเวอร์ชั่นเอเชียว่าไฟหน้า ไฟท้ายจะออกมาแนวไหน

ผมว่ามันต้องออกมางามกว่าเวอร์เมกาแน่ๆ

ปล. จากที่เคยว่ามันไม่สวย ขอถอนคำพูดครับ 5555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สวยครับ ดูคล้ายของเดิมแต่ลงตัวกว่า
:)

ออฟไลน์ beeday

สวยครับ สมที่รอเลย ตกลงมาบ้านเราพฤศจิกายนนี้จริงๆ ใช่มั้ยครับ ^________^

ออฟไลน์ Satanic za'

กำลังจะบอกเลยว่าท้ายมันเหมือนเบนซ์มากมาย

หน้าก็ดูแปลกๆ ดูแล้วเหมือนซิตี้จะสวยกว่าจริงๆ

รอดูของจริงอีกทีว่าเป็นยังไง

แต่ส่วนตัวผมว่า FD สวยกว่านะ แต่ FD เห็นบ่อยมากจนมันไม่สวยไปแล้วอะ อิอิ

ออฟไลน์ king79

• **
อย่างนี้ ผมเรียกว่า Civic ท้าย Benz ได้ป่ะ เพราะว่าคล้ายนิดนึง (ฮา ฮา นะ อย่าซีเรียส) ;D

ผมว่าควรจะเรียก MB ว่าเป็นท้าย City ด้วยนะครับ ....  อิ  อิ

ออฟไลน์ beeday

ผมว่าควรจะเรียก MB ว่าเป็นท้าย City ด้วยนะครับ ....  อิ  อิ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mabids

• Newbie
  • *
เริ่มดูดีขึ้นแล้ว

ออฟไลน์ gatasila

ไฟท้ายผมว่าคล้าย C-Class นะ

ออฟไลน์ kritphakhin

CITY ขยายร่าง แปลงตูดจาก BMW Series3 เป็น Mercedes-Benz C-Class แทน

ออฟไลน์ Satanic za'

CITY ขยายร่าง แปลงตูดจาก BMW Series3 เป็น Mercedes-Benz C-Class แทน

ช่ายๆ เห็นด้วยๆ อิอิ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
โอ้วพระเจ้า งามมาก ขาย FD ไปซื้อคันนี้ดีไหมเนี่ย  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ด้านหน้าเห่ยกว่า FD

แต่ท้ายดูดีกว่า FD มากๆ

ไม่ได้ชอบสวนกระแส แต่รู้สึกยั่งงี้จริงๆ ครับ

ว่าแ้ล้วก็จับเข้าคิวรอโฟโตช็อปซะเลย

ออฟไลน์ rob

• **
  • I'm ET
ความเห็นส่วนตัวไม่ค่อยชอบด้านหน้าซีดาน
ท้ายก็ดูจะออกแบบย้อนหลัง
มองมุมข้างแว๊ปแรกนึกถึง อิมเพรสซ่าซะงั้น(ส่วนด้านหน้า)
ส่วนแฮสเบค ชอบมุมด้านข้าง และ ท่อไอเสียไว้ตรงกลางดูสปอร์ทมาก  ;D
แต่แว๊ปแรกก็นึกถึง celica

ออฟไลน์ watanachai19

• **
ออกแบบสำหรับทุกคนจริงๆ
จาก CIVIC FD : คนขับเปิดประตูออกมาส่วนใหญ่เป็นวัยรุ่น ( < 30)
เป็น New CIVIC : ต่อไปคนขับเปิดประตูออกมาเห็นเป็นคุณน้า คุณอา ( >30)
เอาใจแฟน CIVIC รุ่นเดอะจริงๆ แสดงว่า Honda ได้จงใจฆ่าแบรนด์นี้ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
คงจะเข็นแบรนด์อื่นมาแทนละสิ เพราะอีก 3-5ปีข้างหน้า รถเล็ก B-Seg (และ Sub B-Seg) มาแรง

ปล. ขอโทษสำหรับความคิดเห็นที่ว่า "ไม่สวย" ครับ เพราะผมชอบ FD (MUGEN) มากกว่า