ผู้เขียน หัวข้อ: นี่มัน ford ranger ขายที่ไหนครับเนี่ย  (อ่าน 4444 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
นี่มัน ford ranger ขายที่ไหนครับเนี่ย
« เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 21:52:10 »
พอดีเสิร์ชหา k truck เสิร์ชไป เสิร์ชมา ก็ไปเจอเจ้านี่แหละครับ
ไม่ทราบว่ามันขายที่ไหนครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

Re: นี่มัน ford ranger ขายที่ไหนครับเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 21:56:37 »
จากโลโก้ด้านหลังนะครับ
Nashville อยู่ รัฐ Tennessee USA ครับ

ส่วนรายระเอียดตัวรถ รบกวนรอท่านไปต่อนะครับ..

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: นี่มัน ford ranger ขายที่ไหนครับเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 21:57:54 »
มันไม่ใช่ f150 หรอครับรุ่นเก่าอะคับๆ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 22:06:44 »
Ranger US ครับ เครื่อง 4.0 V6,V8
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 22:07:41 »
ต่อไปนี้คือ fact จะได้หายสงสัยนะครับ

มันคือ Ford Ranger รุ่น Original ที่ทำขายกันมาในสหรัฐอเมริกา
และประเทศในแถบ อเมริกาเหนือ ละตินอเมริกา เท่านั้น

ส่วน Ranger บ้านเรา แตกแขนง ออกมาจาก Ranger รุ่นนี้ และไม่ได้มีความเก่ยวข้องอะไรกัน
มากเกินไปกว่า ใช้ชื่อรุ่นเหมือนกัน กับงานวิศวกรรมบางอย่าง ร่วมกัน ซึ่งก็ไมเยอะนัก

รถรุ่นนี้ จะตกรุ่น ในปีหน้า เป็นต้นไป

ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 22:30:47 »
ส่วนที่เหมือนบ้านเราน่าจะเป็นที่เปิดประตู