ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกข่าวครับ เกิดแผ่นดินไหวเกาะสุมาตรา 8.6 ริคเตอร์ เตือนภัยสึนามิ!!  (อ่าน 10565 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
 ครับมาบอกข่าวอัพเดทกันครับ ใครมีญาติๆบอกด่วนเลยนะครับ

ใครมีอะไรอัพเดทมาบอกกันได้เลยนะครับ

ขอให้ทุกคนปลอดภัยนะครับ และขอให้ไม่มีอะไรร้ายแรงนะครับ ;D

http://ptwc.weather.gov/ptwc/?region=3&id=indian.TSUIOX.2012.04.11.0845

18.23 รอยเตอร์รายงานว่าล่าสุดน้ำทะเลที่เกาะซิมูลิวที่อยู่ใกล้ จ.อาเจะห์ ลดระดับลงแล้วประมาณ 10 เมตร
18.40 แจ้งเฝ้าระวังสึนามิหลังอาฟเตอร์ช็อก คาดคลื่นจะเข้าเกาะเมียง พังงา19.30 หาดกะรน20.00ไนยาง20.15 ปากน้ำกระบี่20.30 #ThaiPBS
18.50 ศูนย์เตือนภัยพิบัติฯ ขอให้ปชช.อย่าตื่นตระหนกกับข้อมูล เพราะเหตุแผ่นดินไหวครั้งนี้ต่างกับปี 2547 #ThaiPBS
ผอ.ศูนย์เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ กำลังเตรียมออกทีวีพูล ประกาศยกเลิกเตือนภัยสึนามิ

http://www.nationchannel.com/main/

ไว้ตามข่าวครับ  
ขนะนี้ ตามข่าวได้ทุกช่องแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 18:56:51 โดย nine959 »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
นั่นเป๊ะเลย เป็นอย่างที่ทำนายไว้จริงๆว่าจะเกิดขึ้น ถึงว่าวันนี้ฝนตักหนักโคตร
ยังไงใครอยู่แถวนั้นหรือประชาการที่อยู่แถวนั้น เชื่อคำเตือนแล้วรีบออกมาโดยด่วนเลยนะครับ ผมไม่อยากให้เกิดโศกนาฏกรรมเกิดขึ้นอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 16:56:10 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ Arado_kung

วันนี้รู้สึกฝนตกหนักไปทั่วเลย นครนายกตกเสร็จแดดเปรี้ยงเลยซะงั้น

ออฟไลน์ Fly to dream

กระบี่ฝนตก ฟ้าร้องด้วยตอนนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
อยู่นครศรีธรรมราช คนอื่นรู้สึกว่าแผ่นดินไหว แต่ผมไม่รู้สึกอะไรเลย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ขอให้ไม่มีอะไรมากทีเถอะสงสารคนที่มีบ้านอยุ่แถวนั้น

ออฟไลน์ THEKHAM

เมื่อ 1 ชั่วโมงก่อน ผมคุยผ่าน Skype กับทางภูเก็ต

แกบอกกระจกออฟฟิศสั่น รู้สึกเหมือนเเผ่นดินไหว

ตอนนี้เเยกย้ายกลับบ้านกันไปเเล้วครับ เจ้านายยยยย

เท่าที่ตามข่าวดูถ้าเลย2ทุ่มไปแล้วยังไม่มีทสึนามิแปลว่ารอดล่ะครับ

methus zaa

ขณะนี้ ฝนตกเริ่มหยุดตกแล้วที่บ้านผม ใครยังไม่หยุดตกบ้างครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ขอคุณพระคุ้มครองครับทุกท่าน

methus zaa

เท่าที่ตามข่าวดูถ้าเลย2ทุ่มไปแล้วยังไม่มีทสึนามิแปลว่ารอดล่ะครับ
  ขอให้เป็นแบบนั้นด้วยทีเถอะครับ สาธุๆ

ออฟไลน์ ArTKunG

• Newbie
  • *
น้ำทะเลลดลง 100% แล้วครับ
ติดตามจากทีวีออนไลน์นะครับ
ขอพระคุ้มครองครับทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 17:36:30 โดย ArTKunG »

ออฟไลน์ adobe

ช่องฟรีทีวีถ่ายทอดงานพิธี
เลยต้องไปดูช่อง spring news รายงานสด

ออฟไลน์ vuthtichai

บอกต่อๆ กันครับ กันไว้ดีกว่าแก้ โชคดีทุกคนครับ

ออฟไลน์ diow_1991

methus zaa

เฟสบุค อัพเดทแล้วครับ น้ำทะเลลดลง 100% แล้วครับ แล้วก็อีกอย่่างถ้าผ่านสองทุ่มคืนนี้ไปได้ก็จะรอดแล้วครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
น่าจะปลอดภัยกันหมดแล้วน่ะครับ

ครื่นมาไม่สูง    ;D

ออฟไลน์ balliblue

สาธุขอให้คลืนไม่สูงเหมือนสมัยโน้นด้วยเถอะ

เดี๋ยวก็มีคนไปผูกกับคำทำนายปลาบู่ชัวร์เลย ปีใหม่ไทยแล้วด้วย

ลูกแรกมาแล้วครับสูง 10 ซม. แต่ล่าสุดมี After shock อีก7ริกเตอร์กว่าๆ ยังต้องเฝ้าระวังอยู่ดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nuttie

ตอนนี้มีข่าวด่วนทางช่อง 7 นะครับ ติดตามได้ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

มีเพื่อนกลับบ้านที่ภูเก็ตคนนึงด้วย ติดต่อไม่ได้ สงสัยกำลังอพยพหละมั้งคับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมกำลังกลับบ้านที่ภูฆก็ตครับ
ขอให้ไม่มีสึนามิเกิดเถอะ แม้บ้านผมจะไม่ได้ติดทะเล
แต่ก็เป็นห่วงทุกคนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เค้าตัดสัญญาณโทรศัพท์แล้วครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไม่ได้ตัดมั่งครับ แต่เต็มครับ ผ่านLine ได้อยู่

ไม่ได้ตัดครับ แต่คนใช้งานเยอะมากคู่สายเลยไม่พอ เพื่อนผมอยู่ภูเก็ตบอกมีคนตายแล้ว ตกใจหนีหนีทสึนามิวิ่งไปโดนรถชนตาย  :(  :(  :(

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ไม่ได้ตัดครับ แต่คนใช้งานเยอะมากคู่สายเลยไม่พอ เพื่อนผมอยู่ภูเก็ตบอกมีคนตายแล้ว ตกใจหนีหนีทสึนามิวิ่งไปโดนรถชนตาย  :(  :(  :(

ขาดสตินะครับหนีสึนามิแล้ววิ่งไปโดนรถชนตายเนี้ย  :P จะทำอะไรก็ขอให้มีสตินะครับและขอให้ทุกคนปลอดภัย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
19.00น. ทีมวิทยุพังงา รายงาน เหตุการณ์เข้าสู่ภาวะปกติแล้ว #Springnews
19.36 มีประกาศยกเลิกเตือนภัยสึนามิแล้วนะครับ โดยเฉพาะประเทศที่อยู่ห่างไกล ส่วนไทย รอฟังประกาศอย่างเป็นทางการครับ

สถานการ์ณน่าจะปกติแล้วนะครับ แต่ก็ยังคงวางใจไม่ได้ นะครับ  ;D เฝ้าดูต่อไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 19:38:26 โดย nine959 »

ออฟไลน์ YenChar

ตอนแรกนึกว่าโหมงานหนักจนไม่สบาย เวียนหัว หน้ามืด

มีสติ แต่ไม่ประมาทแล้วกันครับ