ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแบตเตอรี่รถยนต์ Atlas หรือ Panasonic JP Series  (อ่าน 2567 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut25784

• Sr. Member
มีท่านใดเคยใช้แบตเตอรี่ Atlas ไหมครับ เดิมใช้ Stinger แต่ของไม่มีต้องรอ เลยว่าจะลองตัวนี้ดู

ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง

Stringer ตัวเดิมผมใช้มามากกว่า 2 ปีครึ่ง ยังสาร์ตได้ แต่ช่างว่าวัดแบตไม่ขึ้นแล้ว อาการเครื่องร้อนๆดับเครื่องจะสตาร์ทใหม่จะมีอาการเหมือนจะวูบๆ แต่ก็สตาร์ทได้นะครับ

ถ้าไม่ ok ผมอาจจะใช้ไปก่อน รอ Stringer เข้า หรือจะลอง Panasonic ตัว JP Series ดี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องแบตเตอรี่รถยนต์ Atlas หรือ Panasonic JP Series
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 22:08:27 »
Panasonic MF Series เหลือแหล่ละครับ

ออฟไลน์ koko86

Re: สอบถามเรื่องแบตเตอรี่รถยนต์ Atlas หรือ Panasonic JP Series
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 12:24:46 »
panasonic ดีนะครับ ผมใช้อยู่

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:19:38 »
Panasonic JP หายากครับ ส่วนใหญ่ร้านมีแต่ลูกดำ

PUMA ราคาก็ดีน่ะครับ

ส่วน GS มีหบายตัวมากๆ ใช้ปีกว่าก็ไปแล้ว

Bosch ก็ดีน่ะครับ แต่ amp มีให้เลือกน้อย

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 13:47:55 »
Atlas เคยใช้หลายปีก่อน
คุณภาพดีนะครับ
อยู่ได้เกิน 3 ปีครับ
เกาหลีนะครับ

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 16:35:48 »
ความเห็นส่วนตัวผมนะ ผมว่า Panasonic JP มันแพงเกินไป ราคา นี้ซื้อ Boliden ได้ 2 ลูก ซื้อยี่ห้อทั่วไป 3K GS FB PANASONIC(ธรรมดา) ได้ 3 ลูกเหลือเงินนิดๆ ถ้าเทียบบาทต่อสินค้าที่ได้ ตัวแพงๆจัดๆไม่น่ามีตัวไหนคุ้มนะครับ ??

ส่วน ATLAS , Stringer ผมไม่ไม่ทราบราคา

ออฟไลน์ nut25784

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 16:57:46 »
ขอบคุณครับ

ผมตัดสินใจเปลี่ยน Atlas ไปละวันนี้ ประกัน 18 เดือน

ภาพรวมหลังเปลี่ยนโอเค เสียงหนักแน่น dynamic Range ดีขึ้น เทียบกะ stinger เกือบสามปี ก็ควรจะดีกว่าละ

ที่เหลือรอดูว่าจะทนแบบ stinger ไหม

Stinger ลูกเล็กประมาณ 7000 ครับ   Atlas ราคาพอๆ กะ Pana JP series ครับ ราวๆ 3000 บาท โทรสอบถาม JP ก็ไม่มีของ สงสัยจะหายากจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2016, 17:28:00 โดย nut25784 »