ผู้เขียน หัวข้อ: spec 99.99% ของ Honda Brio มาแล้วครับ  (อ่าน 16917 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
spec 99.99% ของ Honda Brio มาแล้วครับ
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 07:46:32 »
link : http://www.ilovebrio.com/index.php?topic=39.0

เรียน ผู้ที่ให้ความสนใจทุกท่าน

ข้อมูลต่อไปนี้เป็นสเปกข้อมูลจริงทั้งหมด 99.99% และเนื่องจาก HONDA ยังมิให้ทำการเผยแพร่ในส่วนของภาพต่างๆทำให้ตัวผมเองไม่สามารถลงรูปใด้
จึง ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย แต่อย่างไรก็ดี โดยรวมแล้วภายนอก ไฟหน้า ไฟท้าย กระจังหน้า กันชนหน้า เหมือนใน BRIO PROTOTYPE ทั้งหมด ยกเว้นในส่วนของล้อแมกซ์และกันชนท้ายที่รายละเอียดต่างกันเล็กน้อย
         ภายนอก เริ่มจากกันชนหน้า กระจังหน้า และไฟหน้า ยกมาจาก BRIO PROTOTYPE ทั้งหมด(ไม่มีไฟตัดหมอกนะครับ) เน้นความเป็นสปอร์ต กระจกมองข้างขนาดใหญ่ เสาวิทยุอยู่ฝั่งด้านคนขับบริเวณเสา A ดึงเข้าออกได้
          ในรุ่น V ล้อแม็กซ์ ลายคล้ายๆกับ BRIO PROTOTYPE แต่เป็นสีเงินและไม่ได้ปัดเงา เป็นขอบ 14"
          มือเปิดประตูสีเดียวกับตัวรถ ในรุ่น V ส่วนรุ่น S เป็นสีดำ
          กระจกมองข้างสีเดียวกับตัวรถ ในรุ่น V ส่วนรุ่น S เป็นสีดำ
          สปอยเลอร์หลังพร้อมไฟเบรคดวงที่ 3 แบบ LED มีให้ในทุกรุ่น
          ความยาว      3,610    มม.
          ความกว้าง     1,680   มม.
          ความสูง         1,485   มม.
          ฐานล้อยาว     2,345  มม.
        ภายใน ออกแบบให้มีความทันสมัย ตอบสนองความคุ้มค่าและมีอุปกรณืที่ใช้งานง่าย สะดวกสบายเป็นพิเศษ งานประกอบที่ปราณีตใช้วัสดุคุณภาพสูง
ภายในสบายตาด้วยโทนสีเบจ เบาะนั่งแบบทูโทนสีน้ำตาล
        พวงมาลัยเป็นแบบ 3 ก้านออกแบบให้จับกระชับมือ
        มาตรวัดเรื่องแสงสีส้ม 3 วง ออกแบบให้อย่างมีมิติ พื้นหลังมาตรวัดสีขาว ตัดกับสีดำอย่างลงตัว ดูสปอร์ต ที่สำคัญมีขนาดใหญ่มองเห็นได้ชัดเจน พร้อมจอแสดงผลระดับของน้ำมันเชื้อเพลิง และการขับขี่แบบ LED  ซึ่งจะแจ้งระยะทางรวม อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเฉลี่ย อีกทั้งยังมีไฟแสดงผลการขับขี่แบบประหยัด ECO (จะแสดงขณะขับขี่ที่ความเร็วคงที่โดยที่รอบเครื่องและความเร็วสัมพันธ์กัน ช่วยให้ใช้น้ำมันเชื้อเพลิงอย่างมีประสิทธิภาพ)
        เครื่องเสียงหลักการเดียวกับของ CITY ครับเป็นแบบ 2DIN เล่น USB , AUX , FM บันทึก 30 ช่อง , AM บันทึก 30 ช่อง ไม่มี เครื่องเล่น CD ครับ (ในรุ่น S ไม่มีเครื่องเสียงครับ)
        ระบบแอร์เป็นเหมือนของ CITY ครับแต่ไม่มีไล่ฝ้าหน้า
        เบาะคู่หน้าเป็นแบบโอบกระชับ เบาะหลังปรับพับได้แบบ 100%
        ที่วางแก้วน้ำ 5 ตำแหน่ง
        ห้องสัมภาระท้ายมีมากถึง 175 ลิตร
      เครื่องยนต์ แบบ 4 สูบ SOHC 1,200 CC i-VTEC ลิ้นปีกผีเสื้อแบบไฟฟ้า ให้กำลังสูงสุด 90 แรงม้า ที่ 6,000 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 11.2 กก-เมตร (110 นิวตัน-เมตร ที่ 4,800 รอบ/นาที ผ่านมาตรฐาน EURO 4 อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเฉลี่ย 20 กม./ลิตร รองรับน้ำมัน E20
       ระบบเกียร์ธรรมดา แบบ 5 สปีด ออกแบบครัทซ์ใหม่ตอบสนองทันใจ ให้ความนุ่มนวล
       ระบบเกียร์ออโต้  แบบ CVT ใหม่ ที่มีการพัฒนาระบบส่งกำลังโดยใช้เทคโนโลยีที่ทันสมัย จึุงช่วยถ่ายทอดกำลังได้อย่างเต็มที่่ ให้แรงบิดสูง ปราศจากอาการกระตุก
     ช่วงล่าง หลักการเดียวกับ CITY และ JAZZ ด้านหน้าเป็นแบบ อิสระแมกเฟอร์สันสตรัท
ด้านหลังเป็นแบบทอชั่นบีมแบบ H-shape ทำให้ขับขี่ได้อย่างมั่นใจเกาะถนน ทรงตัวดีไม่แพ้ JAZZ และ CITY
     ประสิทธิภาพแอโร่ไดนามิกที่เหนือกว่ารถในระดับเดืยวกัน ด้วยการออกแบบแผ่นปิดด้านใต้ของตัวถังทั้งหมดตั้งแต่ด้านหน้าจรดท้าย ครอบคลุมทั้งหมด 7 จุดจึงช่วยให้ทำความเร็วได้ง่ายและประหยัดน้ำมันเชื้อเพลิง
     โครงสร้างตัวถัง โครงสร้างตัวถังมาตรฐานระดับโลกออกแบบใช้เหล็กกล้าที่มีความยืดหยุ่นสูง แข็งแรง น้ำหนักเบา (High-Tensile Steel) ทนต่อแรงบิดของตัวถังสูง จึงสามารถดูดซับแรงสั่นสะเทือนได้เป็นอย่างดี
     มาตรการลดเสียงรบกวน BRIO เป็นอีกรุ่นของHonda ที่มุ่งเน้นในการพัฒนาเพื่อหามาตรการลดเสียงรบกวนได้อย่างสมบูรณ์แบบ ตั้งแต่ระบบกันสะเทือนที่นุ่มนวลจนถึงการติดตั้งวัสดุซับเสียงรอบคัน อาทิเช่น
      บริเวณตัวถัง ติดตั้งวัสดุซับเสียงบริเวณห้องเครื่องยนต์ ยางขอบประตู และวัสดุซับเสียงบริเวณพื้นรถด้านล่าง
      ภายใน        ติดตั้งวัสดุซับเสียงบริเวณบุหลังคา พรมปูพื้นที่ช่วยดูดซับเสียงจากใต้ท้องรถแม้แต่บริเวณห้องสัมภาระท้ายก็มี วัสดุซับเสียง ทำให้รู้สึกถึงความเงียบและผ่อนคลายตลอดการเดินทาง
     ทัศนวิสัย ออกแบบด้านหน้าให้มองเห็นชัดเจนในมุมต่ำ กระจกมองข้างขนาดใหญ่ กระจกบังลมหน้า - หลัง ใหญ่กว่ารถในระดับเดียวกัน
    รัศมีวงเลี้ยวแคบสุด 4.5 เมตรเท่านั้น พวงมาลัยเป็นแบบ เพาเวอร์ไฟฟ้า EPS ทำงานสัมพันธ์กับความเร็วรถไม่ต้องใช้กำลังจากเครื่องยนต์ ควบคุมด้วยระบบอิเลคโทรนิค ให้ความแม่นยำสูง ขับขี่คล่องตัว ทั้งที่แคบในเมืองและเดินทางไกล
    ระบบความปลอดภัย ระบบความปลอดภัยในเชิงป้องกัน (Active Safety)เป็นอุปกรณ์เพื่อหลีกเลี่ยงการเกิดอุบัติเหตุ เช่น ระบบเบรค ABS ระบบกระจายแรงเบรค EBD ในทุกรุ่น
                                  ระบบความปลอดภัยในเชิงรับ (Passive Safety) เป็นอุปกรณ์เพื่อลดอาการบาดเจ็บขณะเกิดอุบัติเหตุ เช่น โครงสร้างนิรภัย G-CON ออกแบบและวิเคราะจากสภาพที่เกิดขึ้นจริง ที่ผ่านมาตรฐานที่เข้มงวดและเป็นที่ยอมรับทั่วโลก , คานกันกระแทกด้านข้าง , ถุงลมคู่หน้า แบบ i SRS ด้านคนขับเทคโนโลยีเดียวกับใน Accord ส่วนด้านผู้โดยสารเป็นแบบ SRS ปกติ ในทุกรุ่น
                                 ในส่วนของการรองรับการชนนั้นมีรายละเอียดดังนี้
                                  ชนแบบด้านหน้าเฉียง ที่ความเร็ว 64 กม/ชม (ประตูยังเปิดปกติ)
                                  ชนแบบด้านหน้าเต็ม   ที่ความเร็ว 55 กม/ชม (ประตูยังเปิดปกติ)
                                  ชนแบบด้านหลัง        ที่ความเร็ว 50 กม/ชม (ประตูยังเปิดปกติ)
                                  ชนแบบด้านข้าง         ที่ความเร็ว 50 กม/ชม
                      ด้วยโครงสร้างที่แข็งแกร่งทำให้ผู้ขับขี่และผู้โดยสารทุกตำแหน่งมีความมั่นใจในความปลอดภัยมากยิ่งขึ้น

สีที่มีจำหน่าย มี 5 สี 1.สีขาว 2.สีเงิน 3.สีดำ 4.สีฟ้า 5.สีเขียว (สีเดียวกับ Brio Prototype)

เพิ่มเติมครับ สิ่งที่ไม่มีในรุ่น S MT เป็นรุ่นสแตนดาร์ท
                                                1.ล้อเป็นแบบกระทะเหล็ก มีฝาครอบ ขอบ 14"
                                                2.กระจกมองข้างเป็นแบบปรับมือ
                                                3.กระจกประตูคู่หน้าเป็นแบบไฟฟ้า ประตูคู่หลังเป็นแบบมือหมุน
                                                4.ไม่มีรีโมท แต่มี อิมโมบิไลเซอร์ (กุญแจอ่านรหัส)
                                                5.ฝาครอบกระจกมองข้างสีดำ
                                                6.มือเปิดประตูสีดำ
                                                7.ไม่มีเซ็นทรัลล็อก
                                                8.ไม่มีมือจับด้านใน(บนหลังคา)
                                                9.ไม่มีช่องจ่ายไฟสำรอง
                                               10.ไม่มีเครื่องเสียง
                                               11.ไม่มีสัญญาณกันขโมย
                                               12.ภายในไม่มีตกแต่งเมทัลลิก
                                               13.ไม่มีช่องเก็บของหลังเบาะผู้โดยสารตอนหน้า
      ส่วนในรุ่น V MT และ V AT มีอุปกรณ์ที่กล่าวมาแล้วทั้งหมด

ถ้าอยากจองคิวหรือมีข้อสงสัยโทรสอบถามได้เลยนะคร้าบ...

ตอนนี้รับรถเดือน มิถุนายน 54 แล้วคร้าบ รีบตัดสินใจนะตัวรถคุ้มค่าจริงๆรับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

เครดิต [email protected]

Re: spec 99.99% ของ Honda Brio มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 07:49:21 »
เสียดายโทนสีภายในอะ

น่าจะเป็นสีดำมากกว่า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: spec 99.99% ของ Honda Brio มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 07:58:17 »
รุ่นล่างสุดเทียบกับ March เพิ่มแค่ ABS,ถุงลมผู้โดยสาร,กระจกไฟฟ้า แค่นี้เอง

มีไฟ Eco ด้วย โอ้ววววว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:15:45 »
ผมว่า option น้อยไปนิดแต่เครื่องน่าสน ส่วนตัวอยากให้ทีรุ่น base CVT ให้เลือกด้วยเพราะผมเชื่อว่าราคาตัวท็อปก็น่าจะเกิน 5แสนบาทอยู่ดีคร้าบ(คห.ส่วนตัว honda ไม่น่าตั้งราคาถูกกว่า nissan นะ) แล้วก็เรื่อง ABS airbag มีไว้ก็ดีครับ แต่ถ้าตัด airbag ฝั่งคนนั่งออกแล้วมาเพิ่มออพชั่นอีกหน่อยผมว่าน่าสนใจมากกว่านี้ครับ(คห.ส่วนตัวอีกแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 08:18:36 โดย TnP_PKt »

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:37:07 »
มี Eco ด้วย แอร๊ยยยย
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:46:09 »
Honda เอาเกียร์ cvt กลับมาใช้อีกแล้วครับ....ต้องลุ้นกันละว่าจะเป็นแบบแจ๊ซ gd รึเปล่า

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:53:25 »
เบรคหลังเป็น ดรัมเบรค ใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:11:43 »
แน่นอนครับ เบรกหลังหนะ ดรัมแน่ๆ ไม่มีทางเป็นดิสก์หรอก

แล้วคอยดูนะ เซลส์ Honda พระราม 3 คนนี้ เตรียมตัวงานเข้าได้เลย

โดนแน่ๆ.......

ขอให้โชคดีในอาชีพใหม่นะน้องนะ ไอ้สิ่งที่ควรจะเปิดเผยเมื่อถึงเวลา
คุณน้องกลับเอามาไข่ในที่แจ้งซะละเอียดยิบขนาดนี้ เตรียมหมดอนาคตในหน้าที่การงานได้เลย ฮ่าๆๆๆ

ข้อเสียของพนักงานขายรถเมืองไทยส่วนใหญ่ข้อหนึ่ง ที่พวกเขามักไม่ค่อยรู้และไม่ดูตัวเองเลยคือ

ไม่มีกาละเทศะ

เค้าไม่รู้เลยมั้งว่า การเปิดตัวรถใหม่คราวนี้ Honda ซีเรียสกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา
และการเผยแพร่ข้อมูลบนเน็ตแบบนี้ คู่แข่งเขาก็รู้หมดเลย ว่าจะเป็นอย่างไร
ทีนี้ก็ง่ายต่อการเตรียมดักทาง หรือทำ Sales Guide เปรียบเทียบออกมาถล่ม Brio กันตามสไตล์

เขาไม่ได้คิดตรงนี้เลยมั้งถึงได้ปล่อยออกมา โท่งๆ ขนาดนี้
คงคิดแต่ว่าตัวเองอยากได้ยอดจอง แค่นั้นจริงๆ

ถ้าเอาไปปล่อยให้ นสพ เว็บไซต์ อื่นๆ แล้วค่อย ยืนยันกับลูกค้าภายหลัง
โอกาสที่เขาจะโดนเ่นงาน มันจะน้อยกว่านี้เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 09:21:03 โดย J!MMY »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:26:23 »
แน่นอนครับ เบรกหลังหนะ ดรัมแน่ๆ ไม่มีทางเป็นดิสก์หรอก

แล้วคอยดูนะ เซลส์ Honda พระราม 3 คนนี้ เตรียมตัวงานเข้าได้เลย

โดนแน่ๆ.......

ขอให้โชคดีในอาชีพใหม่นะน้องนะ ไอ้สิ่งที่ควรจะเปิดเผยเมื่อถึงเวลา
คุณน้องกลับเอามาไข่ในที่แจ้งซะละเอียดยิบขนาดนี้ เตรียมหมดอนาคตในหน้าที่การงานได้เลย ฮ่าๆๆๆ

ข้อเสียของพนักงานขายรถเมืองไทยส่วนใหญ่ข้อหนึ่ง ที่พวกเขามักไม่ค่อยรู้และไม่ดูตัวเองเลยคือ

ไม่มีกาละเทศะ

เค้าไม่รู้เลยมั้งว่า การเปิดตัวรถใหม่คราวนี้ Honda ซีเรียสกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา
และการเผยแพร่ข้อมูลบนเน็ตแบบนี้ คู่แข่งเขาก็รู้หมดเลย ว่าจะเป็นอย่างไร
ทีนี้ก็ง่ายต่อการเตรียมดักทาง หรือทำ Sales Guide เปรียบเทียบออกมาถล่ม Brio กันตามสไตล์

เขาไม่ได้คิดตรงนี้เลยมั้งถึงได้ปล่อยออกมา โท่งๆ ขนาดนี้
คงคิดแต่ว่าตัวเองอยากได้ยอดจอง แค่นั้นจริงๆ

ถ้าเอาไปปล่อยให้ นสพ เว็บไซต์ อื่นๆ แล้วค่อย ยืนยันกับลูกค้าภายหลัง
โอกาสที่เขาจะโดนเ่นงาน มันจะน้อยกว่านี้เยอะ

งานเข้าทั้ง Honda กับ พี่คนนี้เลยแหะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 09:32:36 โดย integra »

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:28:59 »
งานงอกแน่..แต่ก็ขอบคุณ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:44:30 »
สงสัยคงตามไปกับพี่ที่ปล่อยภาพกระจังวีโก้แหงๆ
:)
แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:28:12 »
ไฟท้าย กระจังหน้า เหมือนเดิม โดยเฉพาะไฟท้ายนี่สิ โอ๊ย! โดรตไม่สวย ยังจะเอามาใส่ในเวอร์ชั่นขายจริงอีก โถ่เอ๊ย แต่มีดีที่เครื่องแฮะ

ได้ขอมูลที่อยากรู้มานานเยอะ แต่เซลล์คนนี้สิ งานเข้าแน่เลย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:32:37 »
สงสัยคงตามไปกับพี่ที่ปล่อยภาพกระจังวีโก้แหงๆ
:)
แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

หืม โดนแล้วหรอครับเนี่ย

ออฟไลน์ AFA

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:55:15 »
สงสัยคัดลอกมาจากคู่มือการขายเลยมั้งเนี่ย
แต่ข้อความเหมือนจะเน้นไปที่ความเงียบ มากกว่าการประหยัดน้ำมันที่อาจจะมากกว่า หรือน้อยกว่าคู่แข่ง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:06:10 »
ทาง Honda โทรมาแล้วครับ....

เสร็จแน่ น้องเอ้ย

ขอให้โชคดีในอาชีพใหม่นะครับ
แล้วจำไว้เป็นบทเรียนว่า ทีหลัง ถ้าถือความลับคนอื่นอยู่ในมือ
ก็ควรเก็บไว้ให้ดี ถ้าจะปล่อยก็ปล่อยเฉพาะเท่าที่ไม่มีคนเดือดร้อน

;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:10:40 »
ป๊าด ติโธ่ โดนซะแล้ว วันที่10 กลาง ค่อยๆเผยข้อมูลกลางๆก็ได้นะครับ ไม่น่าเร็วขนาดนี้เลน เค้าไม่พร้อมแล้วพี่มาทำยังงี้ สมควรแล้ว ???

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:12:46 »
อย่างนี้ถ้าสมมุติ ค่ายอื่นส่งพนังงานบริษัทตัวเองเข้าไปเป็นเซลล์ค่ายรถยี่ห้ออื่นๆ
อย่างนี้เขาก็ได้ความลับเยอะแยะเหมือนกันนะเนี่ย ตัวพนังงานเองก็ได้เงินเดือนสองทาง  :o :o

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:15:02 »
งานยิ่งหายากอยู่

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:19:13 »
อย่างนี้ถ้าสมมุติ ค่ายอื่นส่งพนังงานบริษัทตัวเองเข้าไปเป็นเซลล์ค่ายรถยี่ห้ออื่นๆ
อย่างนี้เขาก็ได้ความลับเยอะแยะเหมือนกันนะเนี่ย ตัวพนังงานเองก็ได้เงินเดือนสองทาง  :o :o

ไม่ง่ายขนาดนั้นหรอกครับ
แหม พูดซะ ชี้โพรงให้กระรอกเลย อิอิ

ออฟไลน์ bangkoknation

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:39:37 »
อย่างนี้เขาก็ได้ความลับเยอะแยะเหมือนกันนะเนี่ย ตัวพนังงานเองก็ได้เงินเดือนสองทาง  :o :o

ไม่ง่ายขนาดนั้นหรอกครับ
แหม พูดซะ ชี้โพรงให้กระรอกเลย อิอิ
มันเป็นแบบนั้นจริงๆ ครับ บริษัททุกบริษัท เป็นเหมือนกันหมดครับ ต่างส่งสายเข้าไปทำงาน อยู่ที่ความลับนั้นจะมีผลมากน้อยเพียงใด การลงทุนหลายพันล้านเหรีญฯ นั้นมันมีความเสี่ยง เขาจึงต้องลดความเสี่ยงด้วยการส่งคนของเราเขาไปในองค์กรของคู่แข่ง ครับ  สำหรับน้องคนนี้ไม่เท่าไรหรอกครับ สำหรับผู้บริหารระดับสูงนั้นเขาคิดแล้วว่าการที่ จะปล่อยข้อมูลรถนั้นให้ฝ่ายขายทราบนั้น เขารู้ผลล่วงหน้าแล้ว ครับ แต่มันก็จะดีกว่าถ้าไม่มีใครรู้ ครับ (ธุรกิจอื่นก็เป็นครับ) เครดิต [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 11:56:05 โดย bangkoknation »

ออฟไลน์ Bavaria_m3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:51:11 »
โดยมารยาท ผมเห็นด้วยว่าไม่ควรเปิดเผย ข้อมูลก่อนเปิดตัว อย่างเป็นทางการ

ไม่ว่าจะอาชีพไหนก็ตามเถอะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:06:47 »
โดยมารยาท ผมเห็นด้วยว่าไม่ควรเปิดเผย ข้อมูลก่อนเปิดตัว อย่างเป็นทางการ

ไม่ว่าจะอาชีพไหนก็ตามเถอะ
ถูกต้องครับ แต่สำหรับธุรกิจมันไม่ใช่ ครับ กำไร และ ผลประโยชน์  ล้วนๆ ครับ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 12:08:47 โดย bangkoknation »

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 13:03:53 »
ผมเองก็ซื้อรถที่นี่ครับ
 แต่ไม่ได้ซื้อกับ เซลล์คนที่ว่าครับ

อ่านตอนแรก ผมยังเข้าใจว่าเป็นการปล่อยข้อมูลล่วง

แต่เห็น JiMMY บอกฮอนด้าโทรมาแล้วก็คงจะเป็นข้อมูลจริงๆแล้วครับ 
Smooth l Head l!ght mag l

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 13:46:34 »
ผมเองก็ซื้อรถที่นี่ครับ
 แต่ไม่ได้ซื้อกับ เซลล์คนที่ว่าครับ

อ่านตอนแรก ผมยังเข้าใจว่าเป็นการปล่อยข้อมูลล่วง

แต่เห็น JiMMY บอกฮอนด้าโทรมาแล้วก็คงจะเป็นข้อมูลจริงๆแล้วครับ 
  ถูกต้องครับ อาจมีข้อมูลลวงก็ได้ ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 14:34:33 »
เรื่องข้อมูลความลับอะไร ไม่มีความเห็น

ส่วนเรื่องออพชั่น ตามที่เข้าไปดูใน link เพิ่มเติม ถ้าให้เทียบกับ March แล้ว
ผมว่า เหมือนจะมีทางเลือกให้ค่อนข้างน้อยไปหน่อย
รุ่นล่างสุดอาจจะไม่มีเซ็นทรัลล็อค แต่ก็ยังมี ABS Airbags คู่หน้า (ใจป้ำมาก) กระจกไฟฟ้าคู่หน้า (เหมือน Savvy) ล้อมีฝาครอบ และ immo ให้อยู่
แต่รุ่นบน รู้สึกว่าเพิ่มมาไม่เท่าไหร่เองแหะ มีแค่ล้ออัลลอยด์ พวกชิ้นส่วนตัวถังสีเดียวกับรถ กระจกปรับไฟฟ้า กุญแจรีโมท+กันขโมย มาให้แค่นี้เอง
ดูๆ แล้ว เหมือนจะให้ของมาเยอะแล้วในรุ่นล่าง รุ่นบนเลยให้อะไรมาไม่ค่อยเยอะ น่าจะมีแอร์ออโต้ กุญแจ keyless บลาๆๆ เหมือน March ให้หน่อย

สรุปรวบรัด ผมว่าถ้างบน้อย Brio คุ้ม ถ้างบมีมากหน่อย March คุ้มกว่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ FlavorWheel

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 15:45:06 »
กระจกมือหมุน จริงๆด้วยแต่ที่ คาดไม่ถึงคือ ไม่มีเครื่องเสียง
อืมแลกมากับแอร์แบ็คเพิ่มเป็น สอง ลูก ก็คุ้มละครับ
บวกเอบีเอสตั้งแต่รุ่นล่าง
ภายในสีเบจทั้งรุ่นถูกและรุ่นแพง

เริ่ม 408,000 ก็ไม่น่าเกลียดอะไร
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 15:54:10 »
เปิดละเอียดซะขนาดนี้

= =

งานเข้าแล้วละ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

GreenG

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 18:35:33 »
ที่เหลือคือราคาครับ ;)

alzeto

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 19:01:18 »
โดนโดนแล้วล่ะ..............
ส่วนตัวริงโกะว่ามันจบเห่ตั้งแต่ภายนอกแล้วล่ะ ริงโกะขอไว้อาลัยนะคะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 19:04:55 »
ผม ว่า  คุ้มนะ อุปกรณ์ความปลอดภัย ถุงลม และ abs นะ มันติดยากกว่าพวก ออฟชั่นหลายๆอันๆ  ;D ;D

รอดูตัวจริง สงสัยมีคนไป ทำ เสา a ดำกันเยอะแน่เลยคับ 55