ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Mazda 3 Pre-Production//  (อ่าน 44292 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Mazda 3 Pre-Production//
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 21:42:31 »
อ่านจบแล้วครับ :)
รอดูตัวจริงๆ

ออฟไลน์ kunkub

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : Mazda 3 Pre-Production//
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 21:47:02 »
อยากได้ แต่กลุ้มใจ
ถอยตอนนี้กลัวอีก 1-2 ปี จะมี SkyActive มา
หรือว่ารออีก1-2 ปี กลัว SkyActive จะไม่มา เฮ้อ.....
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :) :) :)

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 21:52:52 »
ก่อนอื่น ขอขอบคุณใน"ความเสี่ยง"ครั้งนี้มากครับ เพื่อทำริวิว"เบาๆ"ให้อ่าน55555555+ ;D
นึกถึงสภาพการทำการทดลองครั้งนี้ ก็เห็นภาพเลย แถมทั้งฮา ทั้งขำ ในควมพยายาม :D

ทั้งที่รู้ทั้งรู้ว่าเครื่องเดิม แต่เกียร์ใหม่ แต่ลึกๆก็แอบหวังลมๆแล้งๆว่า เรี่ยวแรงจะมากขึ้น
แต่ความฝันก็แตกดัง เพล้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  เห้ออออออ เอาเนอะ55555 ::)

ตามที่พี่จิมมี่บอกว่า หลายสิ่งหลายอย่างปรับเปลี่ยน แก้ไข ปรับปรุงให้ดีขึ้น  อืม อันนี้ดีชอบๆ ^_^
เรื่องประหยัด ผมว่ามันก็โอแล้วนะครับ แต่ถ้าได้ดีขึ้นก็ดีไป ขอแค่ไม่น้อยก็เดิมก็พอ(หวังอีกและ) :P

จากรูป พอทึกทัก( ;D)ได้ว่า เบาะโอบขึ้นจริงๆ แลดูโอเคเลย แต่ที่สงสัยคือพวกหน้าปัดกับแผงนี่ วัสดุเกรดดีไหม๊ครับ
มันดูเรียบๆดีเนาะ แตกต่างจากเดิมเยอะเลย

ถ้าถามว่าอยากเห็นอะไรจากน้อง3 ใหม่ตัวนี้ ก็คงเป็นส่วนที่ขาดหายไปจากที่พี่จิมมี่เคยกล่าวไว้
แต่ว่าทำไมผมรู้สึกว่าเหมือนประมาณว่าเปิดตัวแล้ว แต่รอก่อนดีไหม๊ ช่วงหลังๆน่าจะโอกว่าไรงี้

ถ้าทำรีวิวเต็ม เห็นด้วยกับหลายๆคนเลยครับ เอา ห้าประตูสองลิตรมาทำก่อนเลยก็ได้ น๊ะๆ ดีกว่าไม่ได้อ่านอะไร
จะรอวันที่พี่จิมมี่ "จัดเต็ม"นะครับ  :) โอ้ยยยยยยย มากระตุ้นต่อมอยากผมอีกแล้ว 55555555

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 21:58:52 »
รอ 1.6 ดีกว่าพี่ ดองรวมกัน จะได้ไม่เหนื่อยครับ

เคลียร์งานเก่าไปในตัวครับพี่ ;D

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:10:51 »
เห็นไฟหน้าแล้วสงสัยจัง จะได้AFSแบบเมืองนอกมาไหมหนออ

ได้ครับ Bi-xenon, AFS, Auto-level

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:15:20 »
อ่า มาขอบคุณก่อนอ่านนะครับ อิอิ

อยากขับบ้างจัง

รีวิว เอา 2.0 มาก่อนเลยนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:18:00 »
แวะมาบอกอีกเสียงว่ารอรวมกันไปเลยดีกว่า
จะได้ไม่ต้องเหนื่อยสองรอบ เผลอเผลอจะมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมให้เขียนได้จุใจมากขึ้นอีก

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:24:11 »
Skyactive รอได้ครับ ไม่ต้องห่วง

ผมชอบ 3 รุ่นนี้มากกว่าตัวปัจจุบัน

ออฟไลน์ bakeryhouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:30:31 »
เป็รรถใหม่ที่คนต้องลุ้นจริง ๆ ครับว่าหน้าตาจะเป็นอย่างไร

อ่านไปก็อมยิ้มไปครับ กับการทดสอบรถที่เสี่ยงเอามาก ๆ

ขอบคุณครับพี่จิมมี่และทีมงานครับ ;)

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:37:06 »
mazda 3 รอทำพร้อมกัน ตอนนี้ให้ไปทำ x1 ก่อน  ;D ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:55:57 »

งั้นไว้รอ SkyActive เลยแล้วกัน กว่าจะมาไทย คงจะปีหน้า

คุณจิม แอบให้ความหวังผมนะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 22:57:53 »
ชอบสีมากๆ

ออฟไลน์ Tae-rx

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 23:09:02 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวแรกครับ ผมขอ 2.0 ก่อนละกันนะครับ

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 23:33:49 »
ผมก็ขอ 2.0 ก่อนเช่นกันครับ  ;D

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 23:43:00 »
ถ้าให้ออกความคิดเห็นนะครับ

ผมไม่ค่อยชอบสีแดงแบบนี้เลย ไม่ทราบว่าเป็นสีจริงที่จะขายรึยัง

มันดูไม่ค่อยแน่น เหมือนเห็นรองพื้นอยู่ หรือเป็นเพราะแสง?

(ไว้ดูตัวจริงด้วยตาก่อนดีกว่า ;D)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 23:43:39 »
ถ้าสกายมาปีหน้าก็ไม่ถือว่านานเท่าไหร่นะครับ มาช้ายังดีกว่าไม่มา  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ soon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 23:50:22 »
เห็นตรงฐานกระจกมองหลังมันหนาๆๆ Rain sensor มาด้วยหรือเปล่าครับ??? ;)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 23:57:18 »
เป็นผม ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับพี่จิม "จัดเต็มอัดหนัก" มาให้ครบทั้ง 1.6 2.0 ทีเดียวเลยครับ

แต่เห็นงานนี้ผมเสียวแวบแทนเลย พรางตัวซะขนาดนี้

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 00:26:53 »
อยากได้ แต่กลุ้มใจ
ถอยตอนนี้กลัวอีก 1-2 ปี จะมี SkyActive มา
หรือว่ารออีก1-2 ปี กลัว SkyActive จะไม่มา เฮ้อ.....
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :) :) :)

ถ้ารอได้ขนาดนั้น รอเอาตัวใหม่ (ของใหม่) ไปเลยดีมั้ยครับ  ;D

รับรองได้ SkyActiv สมใจอยากแน่ๆ แถมได้ SkyActiv - Chassis / Body ด้วยนะครับ ;D

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 00:28:38 »
แวะมาบอกอีกเสียงว่ารอรวมกันไปเลยดีกว่า
จะได้ไม่ต้องเหนื่อยสองรอบ เผลอเผลอจะมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมให้เขียนได้จุใจมากขึ้นอีก

1.6 มีอะไรให้เซอร์ไพรซ์นิดหน่อย  ;D

ออฟไลน์ WiNz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 00:45:28 »
รุ่น4ประตูมี ซันรูฟ  :o

ราคาจะถึง1ล้านปะเนี่ย

ออฟไลน์ soon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 00:48:50 »

1.6 มีอะไรให้เซอร์ไพรซ์นิดหน่อย  ;D

อะไรหนออ ใบ้หน่อยครับ ::)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:11:56 »

เห็นมะ...หึหึ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:12:08 »
ส่วนผมนั้น ยังไงก็ได้ครับ

จะเอาตัว 2.0 มาก่อน หรือจะรอตัว 1.6 ด้วยก็ได้

แต่ถ้าให้ผมตอบในนามผู้เสพริวิวแลวล่ะก็

กลุ่มคนที่เค้าอ่านรีวิวส่วนใหญ่จะเป็นคนชอบรถใช่มั้ยครับ

และที่อ่านนั้นก็คือต้องการรู้ข้อมูลในการขับขี่และอัตราสิ้นเปลืองจริงๆ

เพื่อที่จะได้สามารถ อธิบายให้กับคนที่อยากจะซื้อรถแต่ไม่รู้เรื่องรถและไม่ชอบอ่านรีวิว

ให้กลุ่มคนเหล่านั้นใช้ในการประกอบการตัดสินใจ ซึ่งกลุ่มคนเหล่าก็คงจะไม่พ้นคนรู้จัก

ที่รู้ว่าเรารู้เรื่องรถพอสมควรและเข้ามาปรึกษา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องลงท้ายด้วยว่าให้ไปลองขับเสียก่อน

และยิ่งรถกำลังจะเปิดตัว คำถามคงจะต้องมาแน่นอนว่า "MAZDA3 ตัวใหม่ดีมั้ย" "หรือจะรอ Civic ดี"

อะไรประมาณนี้ ซึ่งกรณีนี้ถ้ารีวิวสามารถออกได้เร็วโดยไม่รอตัว 1.6 ก็จะทำให้ผู้บริโภคได้ข้อมูลประกอบ

การตัดสินใจที่เร็วขึ้นครับ และอีกอย่างนึงคือ รถทดลองขับตามศูนย์บริการส่วนใหญ่ของมาสด้า ส่วนมากมักจะเป็นตัว2.0

ซึ่งอาจจะเป็นจิตวิทยาก็ได้

แต่ที่พิมพ์มาทั้งหมดก็แล้วแต่พี่จิมมี่ครับ :)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:21:15 »
สรุปว่าได้แค่โฉมใหม่ กับเกียร์ใหม่แค่เนี่ย :P

option ราคาไปรอลุ้นกัน
ว่าแล้วว่ามันมีกลิ่นตั้งแต่ราคาคร่าวๆแล้วว่าทำไมราคาไม่ค่อยขึ้น อย่างนี้นี่เอง >:(ก็สมควรไม่ขึ้นอยู่หรอก

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:36:15 »
ขอบคุณครับ แสดงว่า leg room เบาะหลังกว้างกว่าเดิิมแบบรู้สึกได้เลย

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:49:41 »
OH เร็วจริงๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:06:13 »
ขอภายในรุ่นสีประตูสีดำบ้างได้ไหมคร้าบบบ
เครื่อง 2.0 อย่างเดียวก้อยังดี

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:15:15 »
รอเครื่องใหม่ ดีกว่า

ส่วน 3 ที่ใช้อยู่ เตรียมตกรุ่นในไทยซักกะที่

อิ ซื้อมาตั้งแต่ปี 08  สามปีตกรุ่นก็ OK อ่ะ  ;D

แต่ตอนนี้สนใจ Sonata ก่อนอ่ะ

กลัวเห็นตัวจริงแล้วอยากเปลี่ยนกับ Teana ที่ใช้อยู่  ;D  :D

ออฟไลน์ shutoff

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:46:39 »
ถามคุณ Jim หน่อยครับ

สีแดงของ Mazda3
เป็นแดง code เดียวกับ Mazda2 หรือเปล่าครับ ดูในรูปแบบว่าแดงจี๊ดมาก
เห็นสีนี้ใน 3 ใหม่
ผมนึกถึง สาวโสด วัยทำงาน แต่งตัวเปรี้ยวๆ อายุประมาณ 30 อ่ะ  เหอๆๆ

มาถึงตรงนี้
ผมว่าตัวรถน่ะเลยมาตรฐานของ 0บริการไปไกลแล้ว
แต่บางดีลเลอร์นี่สิ ยังปรับตัวให้พัฒนาตามยอดขายไม่ทันสักที