ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า ไอ้ที่ฉีดน้ำบนไฟหน้านี่ มันมีไว้ทำอะไรครับ  (อ่าน 11999 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
มันมีหน้าที่แค่ ฉีดล้างชำระ ไฟหน้าแค่นั้นจริงๆหรือครับ  

มันจำเป็นมากไหมครับ   ในเมืองไทย
เพราะเห็นใน PJS  กับพี่อูีด   มีแล้วในอนาคตจะมีในรถยนต์อื่นๆอีกไหมครับ  

แล้วอีกอย่างครับ  เส้นทางในเกาะช้างนี่เป็นยังไงครับ    ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนรึเปล่าครับ  พอดีไปเมื่อ10ปีก่อน   เด๋วอาทิตย์นี้จะไปเที่ยวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 22:51:01 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไม่ถึงกับจำเป็นขนาดนั้นครับ คิดซะว่าเอามาเป็นจุดขาย แต่พอถึงเวลาก็ทำให้ได้เปรียบรถคันอื่นที่ไม่มีน่ะครับ ให้ไฟส่องชัดเจนขึ้นเมื่อมีอะไรมาอุดตัน

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่าล้างพวก หิมะ มั้งครับ ในเมืองนอกน่าจะหิมะ  

(แต่เมืองไทยไว้เล่นสงกรานมั้งคับ 55 หรือล้างดินสอพอง 55  ;D ;D)

ยัง งง อยู่ว่าไทยไว้ทำไรอะคับ  พวกโคลนก็ไม่น่าใช่  ขอบคุณครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
มีไว้ให้มันเสีย แล้วเข้าศูนย์เปลี่ยน ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ koruru

ไอ้ที่ฉีดน้ำ มันมีมาตั่งแต่ benz E รุ่น10ปีที่แล้ว นิคับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดูแล้ว ทั้ง Prius และ Pajero Sport นี่ก็ให้มาเฉพาะรุ่นท็อปๆ นะ ไม่ได้ให้มาครบทุกรุ่น
จุดประสงค์ของผู้ผลิตของทั้งคู่คงจะให้มาเป็นอุปกรณ์ของเล่นชนิดหนึ่งแค่นั้น
แต่อันที่จริงแล้ว รถ Premium ก็มีมาให้เป็นเวลานานแล้วเหมือนกัน
ถ้าถามว่า ประโยชน์ของมัน เอาไว้ทำอะไร กับเมืองไทย?
อย่างน้อยผมว่ามันก็เอาไว้ชะล้างพวกแมลงที่เปื้อนไฟหน้าเวลาเดินทางไกลนะ
ของ Pajero Sport เซลล์สาธิตให้ดู ก็ถือว่าฉีดแรงอยู่เหมือนกันครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
มีเอาไว้แผื่อโคลนหรือแมลงมาติด จะได้ล้างออกได้ครับ

เกาะช้าง ผมเพิ่งไปเมื่อเดือนกรกฎาคมปีที่แล้ว ถนนขอบอกว่าชันกว่าแถวเหนือบางสายอีกครับ แถมแคบและโค้งเยอะมว๊ากกกกก

แต่พออยู่ในเขตชุมชนก็ปกติ เหมือนกับถนนทั่วไปนั่นล่ะครับ

สถาพผิวถนน มีตั้งแต่เรียบปกติ (แต่ไม่เท่าสุพรรณ) ยันผิวดาวอังคารครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 23:29:13 โดย Satino" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ tokyo

ผมว่าล้างพวก หิมะ มั้งครับ ในเมืองนอกน่าจะหิมะ  

(แต่เมืองไทยไว้เล่นสงกรานมั้งคับ 55 หรือล้างดินสอพอง 55  ;D ;D)

ยัง งง อยู่ว่าไทยไว้ทำไรอะคับ  พวกโคลนก็ไม่น่าใช่  ขอบคุณครับ  ;D ;D

+1 ดินสอพอง ฮาๆ กร๊ากกก
07 mazda 3

ออฟไลน์ vellcap

ล้างพวกสิ่งสกปรกที่มาติดครับ

ออฟไลน์ Nuttie

ไล่สุนัขที่มาฉีกใส่หน้ารถ  ;D

จริงๆผมว่าไม่มีมันจะดีกว่า เพราะมีมันทำให้รถดูแก่ยังไงไม่รู้  :D

ออฟไลน์ zzz

• Newbie
  • *
เคยอ่านเจอบอกว่า ช่วยให้ไฟไม่ร้อนเกินไปด้วย เพราะมีน้ำอยู่ใกล้ๆ ไม่รู้จริงป่าวนะ

ออฟไลน์ 7777777

เคยมีc200 AMG ผมเอาไว้ฉีดตอนที่มอไซค์มันจะแซงแบบกวนๆ เช่นเราจะเลี้ยวเข้าซอยซ้าย มันดันจะแซงซ้ายไม่ยอมหยุด

พอฉีดทีนี่กระจายออกด้านข้างเยอะมาก แอบสะใจ เพราะทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้ หุหุหุ :P

ออฟไลน์ 2k

น่าจะดัดแปลงให้ฉีดออกไปด้านหน้าได้ พวกขับช้าชิดขวามากๆแล้วเราแซงไม่ได้ก็ยิงน้ำใส่กระจกหลังเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 2k

เกาะช้างผมไปมาเมื่อปลายปีที่แล้ว สภาพมีทั้งช่วงที่ดีและไม่ดี ช่วงที่ไม่ดียังไงก็ดีกว่าสภาพของถนนของสุวุมวิทมากอยู่ครับ ถือว่าไม่ได้น่าเกลียดอะไรมาก มีเนินชันทุสูงทั้งแคบอยู่ประปราย เอาปาเจโรสปอร์ตดีเซลไปไต่ขึ้นจะมันส์มาก รถเก๋งเร่งกันฮูมๆๆๆดังสนั่นรถดีเซลไต่ขึ้นสบายๆไม่ต้องกลัวไหลลงเลย  ;D

แนะนำให้ไปขึ้นเรือที่ท่าตรงอ่าวธรรมชาติครับเรือของเค้านำเข้ามาจากญี่ปุ่นได้รับการรับรองคุณภาพจากกรมเจ้าท่าเรียบร้อย ส่วนที่ใช้ทอดจากพื้นถนนขึ้นบนเรือถือว่าดีทีเดียวเพราะนาบเรียบเป็นระดับเดียวกัน รถที่โหลดต่ำๆขึ้นลงเรือได้สบายไม่ต้องกลัวว่าจะขูดข้างใต้เลย  :)

เรือมีออกทุกชั่วโมงไม่ต้องรีบร้อนรออีกเดี๋ยวก็ได้ไป รอบที่ผมไปมามีวีออสคันนึงรีบมาแบบน่าเกลียดมากเพราะว่าเริอกำลังจะออกแล้วก็ยังดื้อด้านจะขึ้นมาให้ได้ เลยจากล้อหลังไปไม่กี่นิ้วท้ายเค้ายื่นไปในทะเลแล้วครับ ไม่มีที่กั้นให้ด้วยละอองน้ำเค็มกระเซ็นใส่ด้านท้ายและช่วงล่างไปตลอดทาง ไม่รู้จะรีบขึ้นเกาะอะไรขนาดนั้นถ้ารถตกทะเลไปก็จบกันละ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ edward

• Full Member
ผมว่าหลักๆนะจะใช้กับเมืองหนาวนะครับ ไล่หิมะมากกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยมีc200 AMG ผมเอาไว้ฉีดตอนที่มอไซค์มันจะแซงแบบกวนๆ เช่นเราจะเลี้ยวเข้าซอยซ้าย มันดันจะแซงซ้ายไม่ยอมหยุด

พอฉีดทีนี่กระจายออกด้านข้างเยอะมาก แอบสะใจ เพราะทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้ หุหุหุ :P

กู๊ดไอเดีย ผมเดาว่า ถ้าคุณจะเลี้ยวขวาเข้าซอยย่อย มันก็จะแซงขวาใช่ไหมครับ
ผมก็เคยเจอ ขนาดให้สัญญานไฟแล้วจะ ไม่รู้จักที่จะรอแม้แต่สักนิดเดียวเลย

ออฟไลน์ Sappe!

เอาไว้ล้างโคลนเวลาลุยไงครับ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

PJS  พอเข้าใจนะ  แต่พรีอู๊ด  จะเอาไปลุยตรงไหนครับ 

หรือไว้เป็นแค่ของประดับบารมีเฉย

อย่างที่รถยุโรป  แบบวอลโว่  ทำ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Sappe!

PJS  พอเข้าใจนะ  แต่พรีอู๊ด  จะเอาไปลุยตรงไหนครับ 

หรือไว้เป็นแค่ของประดับบารมีเฉย

อย่างที่รถยุโรป  แบบวอลโว่  ทำ 

ก็เป็นออฟชั่น ล่อลูกค้าไงครับ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium