ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชื่นชมทางฮอนด้าที่พยายามแก้ไขเจ้า Brio ตัวขายจริงให้ดูดีขึ้นเยอะ  (อ่าน 7002 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
เมื่อเปรียบเทียบกับเจ้าบริโอ้ ตัวต้นแบบที่เปิดมาเมื่อปลายปีทีแล้ว  ราวกับว่าต้องการหยั่งเชิงเพื่อรับฟีดแบคจากหลายๆคน

มาวันนี้เห็นถึงการปรับปรุงอย่างเห็นได้ชัดโดยเฉพาะโทนสีภายในที่ผมยอมรับว่าดูดีขึ้นมาก โดยเฉพาะสีของคอนโซลที่ยอมเปลี่ยนมาเป็นโทนเข้มเป็นหลัก ตัดกับสีโดยรวมของภายในที่เป็นสีเบจ ซึ่งถ้าเป็นแบบเดิมจะดูจืดชืดไปมากเลยครับ

ส่วนภายนอกผมว่าเกือบโอเคแล้วถ้าไม่นับเรื่องมิติน่ะ  ผมว่าดีแล้วที่ใส่ล้อเล็กลง เพราะล้อแม็กลายเก่านั้นดูขัดแย้งกันมากกับรถ แต่ก็ยังที่ติเล็กน้อยก็คงที่เสา A ที่น่าจะติดสติ๊กเกอร์ หรือทำสีดำมาหน่อยจะดูดีมาก และก็ไฟท้ายที่ไม่น่าจะทำลายภายในไฟแบบนี้เลย เพราะท้ายรถเล็กอยู่แล้ว แต่ดันทำให้ไฟดูใหญ่เกินไปไม่เข้ากัน  หวังว่าต่อไปคงจะมีชุดแต่งไฟท้ายที่เป็นหลอด LED รมดำมาน่ะครับ รับรองขายดีแน่ๆ

ส่วนเรื่องสีโปรโมท ดูเหมือนว่าทางญี่ปุ่นคงอยากใช้สีเขียวนี้โปรเมทจริงๆ สิน่ะ!!!      ผมว่าถ้าเอาสีส้มหรือสีเหลืองของแจ๊สมาโปรโมทนี้จะน่ารักมาก^^
阿蘇山

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมว่าลองมาดูตัวขายจริงแล้ว ถ้ามองมุมจากด้านหน้ารถ ก็ดูสวยอยู่นะ
แต่ท้ายนี่ อยากได้ไฟท้ายสีขาวแดงธรรมดามากกว่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่า โอเลยครับๆ แต่เสาเอดำมันจะเปลืองมากแค่ไหนเชียว 55 สงสัยอีกหน่อยคงมีรับทำเยอะๆ

ผมว่ารุ่นนี้ โอเลยครับ ๆ ติไฟท้ายอย่างเดียวครับ ที่เหลือโอ  มุมมองด้านท้ายคงโล่งดีถ้า พับเบาะ 55

ปล ชอบคันนี้ตรงวิทยุ และ พวก airbag และเบาะครับ และเครื่องด้วยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2011, 18:27:59 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ทาง Honda คงพยายามใช้สีที่แตกต่างในแต่ละรุ่นเพื่อเปิดตัวอ่ะครับ จะได้เน้นความแตกต่าง

Jazz ใช้สี ฟ้า เหลือง และล่าสุด ส้ม
City สี แดง
Civic สีฟ้า ขาว ดำ น้ำเงิน
Freed ขาว
CR-V เงิน
Accord เทา

ไม่มีเขียวเลย ดังนั้นถ้าพูดถึงเขียว ต้องนึกถึง Brio

อีกอย่าง ผมว่าดีแล้วที่ไม่ใช้สีส้ม เพราะจะซ้ำกับ Jazz ที่เพิ่ง MC มา แถมซ้ำกับทาง March คู่แข่งโดยตรงด้วย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ขัดใจตรงไฟท้ายอย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ MoLee

ขัดใจตรงไฟท้ายอย่างเดียวเลยครับ
เห็นด้วยสุดๆ :-\ 

GreenG

ผมว่า Brio ตัว 3.99 MT คุ้มค่าที่สุด

ถ้าผมเป็น sales หารถไว้ใช้วิ่งงานสักคน และมีตัวเลือกระหว่าง march brio และ 1.5 อื่นๆ

ผมคงเลือกเจ้านี้ ซึ่งประหยัดราคาไปเป็นแสน เมื่อเทียบ กับ 1.5 ตัวล่างๆ สุด
เครื่อง 4 สูบ 90 แรงม้า วิ่งออกตจว.ได้

และ option มากกว่ามีนา ตัวถูกสุด เช่น ถุงลมคู่ ABS วัดรอบ กระจกไฟฟ้าคู่หน้า
ที่สำคัญ คือ มันคือฮอนด้า ราคาขายต่อดีแน่นอนครับ ;)

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
ใครมีเหลือๆลองหามาแต่งเล่นซักคัน

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
เห็นด้วยสุดๆ :-\ 
ที่สุดแล้วล่ะครับ -*-

methus zaa

ผมว่า Brio ตัว 3.99 MT คุ้มค่าที่สุด

ถ้าผมเป็น sales หารถไว้ใช้วิ่งงานสักคน และมีตัวเลือกระหว่าง march brio และ 1.5 อื่นๆ

ผมคงเลือกเจ้านี้ ซึ่งประหยัดราคาไปเป็นแสน เมื่อเทียบ กับ 1.5 ตัวล่างๆ สุด
เครื่อง 4 สูบ 90 แรงม้า วิ่งออกตจว.ได้

และ option มากกว่ามีนา ตัวถูกสุด เช่น ถุงลมคู่ ABS วัดรอบ กระจกไฟฟ้าคู่หน้า
ที่สำคัญ คือ มันคือฮอนด้า ราคาขายต่อดีแน่นอนครับ ;)
เห็นด้วยเลยครับ คุ้ม

GreenG

เห็นด้วยเลยครับ คุ้ม
พี่อยากเปลี่ยนรถไปใช้คันนี้นะ tan

methus zaa

ก็ดีแล้วนิพี่ คุ้มมาก
1.ไม่มีวิทยุ ไม่มีลำโพง ก็ดีแล้ว ติดจอเอาก็ได้
2.กระจกคู่หลัง ติดเองก็ได้
3.ล้อแม็ก ไปติดเองก็ได้
รวมแล้วประมาณ 33,500บาท
แค่นั้น จบ

GreenG

ก็ดีแล้วนิพี่ คุ้มมาก
1.ไม่มีวิทยุ ไม่มีลำโพง ก็ดีแล้ว ติดจอเอาก็ได้
2.กระจกคู่หลัง ติดเองก็ได้
3.ล้อแม็ก ไปติดเองก็ได้
รวมแล้วประมาณ 33,500บาท
แค่นั้น จบ
คงใส่แค่ 1 พอ
2 ไม่เอา
3 รอ max 15 มือ 2 จาก city jazz ดีกว่า :D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
วิทยุติดของอะไรดีครับ

(ลึกๆแนะนำของ City/Jazz S ล็อตแรกๆ,City/JAZZ ZX SV ตัวเก่า ไม่ก็ Civic Dimension VTEC ตัวสุดท้าย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

วิทยุติดของอะไรดีครับ

(ลึกๆแนะนำของ City/Jazz S ล็อตแรกๆ,City/JAZZ ZX SV ตัวเก่า ไม่ก็ Civic Dimension VTEC ตัวสุดท้าย)

ผมว่าน่าเอาของ พวก mitsu ทั้ง lancer CNG lancer Ex และ PJS ตัวล่างๆ ที่มี USB CD Aux-in มาใส่ ไม่สวยแต่ไม่แพง แถม 1 din เหลือช่องเก็บของด้วย :D

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมไม่ชอบ BRIO ตรงขอบประตูสีเดียวกับตัวรถอย่างเดียวเลยคับ นอกนั้นพอรับได้อยู่

ออฟไลน์ VVC_77

• Jr. Member
  • **

March 3 สูบ 79 แรงม้า ก็วิ่งออกตจว.ได้ เหมือนกัน  มันอยู่ที่คนขับ ล้วนๆ