ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ครับซูบารุเป็นรถของประเทศอะไรครับ  (อ่าน 20927 ครั้ง)

ออฟไลน์ ayuttawat

• Jr. Member
  • **
  • บี แฟสซิเนต
พี่จิมมี่ครับซูบารุเป็นรถของประเทศอะไรครับ
มาดีนะคร้บ

• **
Re: พี่จิมมี่ครับซูบารุเป็นรถของประเทศอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 16:36:47 »
ระบบ awd อยู่ในรถรุ่นไหนบ้างครับ
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
Re: พี่จิมมี่ครับซูบารุเป็นรถของประเทศอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 16:42:06 »
jap ป่ะครับ พวกข้อมูลนี้ลองหาง่ายๆ ใน wiki ก็ได้นะ
..

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 16:43:01 »
......................... :o

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 16:53:52 »
รถญี่ปุ่นครับ

AWD ทุกรุ่นเลย(มั้ง)ครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:06:07 »
ขอแนะนำว่า ก่อนจะถามคำถาม
อยากให้ลอง ค้นหาด้วยตัวเองก่อนนะครับ
ใน Internet มี google มี สารพัด search engine ใช้ให้เป็นประโยชน์ก่อนนะครับ

อยากรู้อะไรเกี่ยวกับ Subaru เชิญที่
www.fhi.co.jp
www.subaru-global.com
www.subaru.co.jp
หรือ Wikipedia แล้ว เสริชด้วยคำว่า Subaru
หรือง่ายกว่านั้น คลิกเข้าไปที่ แบนเนอร์ของ Motor Image ด้านบน ฝั่งซ้ายของเว็บบอร์ด นี่ละครับ
นั่งเล่นอ่านเล่นไปเรื่อยๆ ดู Link ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอคำตอบครับ

ปล. เตรียม Dictonary ไว้ข้างๆตัว หรือบนหน้าจออีกหน้าจอด้วย จะได้ใช้แปลศัพท์ที่ต้องการจะแปล

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2011, 17:07:52 โดย J!MMY »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:09:19 »
เค้ามาป่วนครับพี่ ผมและโก้โดนมาแล้ว ถ้าไม่จำเป็นไม่ต้องตอบครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:28:30 »
เค้ามาป่วนครับพี่ ผมและโก้โดนมาแล้ว ถ้าไม่จำเป็นไม่ต้องตอบครับ
ผมก็ด้วยครับ พี่จิม
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:39:22 »
ผมไม่ได้กวนนะ แค่สงสัย เกาหลีหรือเป่าเท่านั้น
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:39:51 »
เอ้า!! จริงหรอเนี่ย จะทำไปทำไมกันห๊ะ??  :-\
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:46:08 »
ก็ผมงงนะสิ
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:49:51 »
ไม่เป็นไรครับ

ถ้าเข้ามาคุยกันดีๆ ก็โอเค ไม่ว่ากัน
ตอบได้ก็จะตอบ

แต่ถ้ามาถามในลักษณะนี้ ไม่ได้ศึกษาหาความรู้มาก่อนแล้วถึงจะมาถาม
อันนี้ พี่ก็มีกรรมวิธีในการจัดการของพี่เองครับ เพราะพี่ก็ไม่ปล่อยไว้เหมือนกัน
ยิ่ง Nerd มาก ก็จะสอนให้ตาสว่างและหาย Nerd....

ขอแนะนำให้ศึกษามาก่อนสักนิด ก่อนจะมาถามครับ
คนเราไม่ได้รู้มาแต่กำเนิดทุกคนก็จริง
แต่ การขวนขวาย ค้นคว้าหาความรู้นั้น
คือสิ่งที่ทุกคนควรจะทำ เพื่อการดำรงชีวิตอยู่บนโลกใบนี้ครับ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:53:21 »
ขอบคุณครับ
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:55:26 »
ถามว่าในโลกนี้รถอะไรบ้างเป็น AWD
คงไม่มีใครมานั่งสำรวจหมดได้หรอกครับ
Subaru Impreza WRX, Mitsubishi Lancer Evolution ทุกรุ่น
Audi S-Line ทุกรุ่น เป็น AWD
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 17:59:20 »
Subaru มีสองรุ่นที่ขับหน้าครับ (หรือมากกว่านั้น ?) แต่ส่วนใหญ่ AWD
เป็นรถสัญชาติญี่ปุ่น

H.

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 19:18:16 »
เป็นรถญี่ปุ่นแท้ 100% ครับ

alzeto

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 20:29:16 »
พี่ พูดตรงๆ นะ และก็มีหลายรายที่ถามในเชิง ลักษณาะนี้ อย่าว่าพี่นะ ??

"กูเกิล มันไม่ได้หา แต่สูตร เกมส์ หรือ ข้อมูล ดารานักร้องเกาหลีนะคะ"

เวลาพี่ไม่รู้ พี่ก็วิกิ ก่อนเลย แต่ถ้าไม่ชัวร์ พี่ก็จะหาเว็บ บริบท กับตัวนี้(ไม่รู้ว่าน้องเรียนเรื่องบริบทแล้วยัง??)

และเชื่อว่า ภาษา อังกฤษจำเป็นนะ ควรศึกษาเพิ่ม Dict. หรือ ทอกกกิ้ง ดิก  ตัวไม่กี่ตังค์หรอก

จริงอยู่ว่า ปิดเทอม แต่อย่าเอาเวลาปิดเทอมมาทำให้คนอื่นมองว่าน้องเกรียนจะดีกว่านะ ดีไม่ดี น้องเล่นบอร์ดนี้นาๆเข้า น้องเอง ตอนเรียน จะมีความรู้เยอะพอที่จะบอกใหก้คนอื่น น่าภูมิใจออก

ตามนี้นะ และระวังการตั้งคำถามด้วย คำถามบางตัว พี่เชื่อเถอะถ้าน้องถามไม่เป็นตามวัยวุฒิ ไม่มีใครตอบหรอกไม่ใ่ชว่าแล้วน้ำใจนะ แต่คำถามน้องมันสร้างคำตอบทมี่ไม่มีอยู่ในตัว แล้วใครจะกล้าช่วย

พี่พูดได้แค่นี้แหละ ปกติ พี่เน้นฮา แต่ถ้าสาระมาจริงๆพี่ก็เล่นแหลก เพราะพี่  เบนซิลเข้าเส้นจ๊ะ

methus zaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 20:32:59 »
โดนครับ พี่ริงโกะ กด like ล้านที

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 21:56:52 »
วันนี้ พี่ริงโกะ ขรึมน่ะๆ

^^"
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:23:25 »

โดนใจว่ะ เจ้าโต้(ริงโก๊ะ)น้องรัก
ว่าจะ ดุไปแล้ว
จิม กะโต้มาดุ
ไม่ดุ ไม่สอนดีกว่า เดี๋ยวน้องเค้าร้องไห้

เจอประจำ ประเภทถามไปหมด ไม่รู้จักหาเองก่อน
ซูบารุ
ลูกพี่ ป.2 ถามมัน ภาษาอะไร มันยังบอก ภาษาญี่ปุ่น แปลว่าดาวลูกไก่ มันเคยเจอในเน็ต

เราก็ว่าไม่ใช่เกาหลีเหรอ มันบอก ถ้าเกาหลี ต้อง วูๆ
แบบ แดวู เป็นของแดจังกึม ฮ่าๆๆๆ

ดีนะมันไม่รู้จักซูฉี ม่ายงั้น มันจะบอกเป็นภาษาจีน อิๆๆๆๆ

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 13:05:22 »
ขอบคุณที่ตอบคำถามโง่ๆของผมนะคร้าบ
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 14:04:28 »
ยังไม่เห็นมีใครถามน้องเค้าเลยว่า รู้จัก Google รึเปล่า

จริง ๆ นะ บางคนยังไม่รู้ว่า มันทำอะไรได้บ้าง
มันหาความหมายของคำแค่นั้นหรือ
มันยังหารูปที่เราต้องการ หรือจะไปไหนมาไหนไกล ๆ ผมไม่เคยมีแผนที่

ผมก็ไปได้เพราะมันนะ หุหุ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 14:30:02 »
ถามแบบง่ายๆแบบนี้ให้น้องไปตั้งกระทู้ที่พันทิป ดีกว่าครับเพราะเห็นหลายกระทู้ที่เค้าถามทุกเรื่องเลย
เอ่อ ที่นั่นเป็นบอร์ดสาธารณะด้วยครับ ลองดูนะ

ที่นี่โปรดหาข้อมูลก่อนครับ ถ้าน้องถามว่า AWD มันทำงานอย่างไรอันนี้ก็ว่าไปอย่างนึงนะ จะยินดีตอบให้
แต่ถ้าถามแบบนี้ลองถามเด็กแถวบ้านหรือเพื่อนๆดูก็ได้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 18:09:03 »
ขอบคุณที่ตอบคำถามโง่ๆของผมนะคร้าบ
Internet มีไว้ค้นหา ไม่ได้มีไว้แค่เล่นเฟซ
ศึกษาด้วยตัวเองและอยู่บอร์ดนี้ อย่าทำตัวเกรียน!!!!!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 18:17:11 »
Internet มีไว้ค้นหา ไม่ได้มีไว้แค่เล่นเฟซ
ศึกษาด้วยตัวเองและอยู่บอร์ดนี้ อย่าทำตัวเกรียน!!!!!!

LIKE
และ WIN
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 18:31:31 »
พี่ๆงับ เบาำๆกันหน่อยเถอะครับ ปล่อยๆเขาไปเถอะ อย่าให้มันเป็นเรื่องเลย :-\

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 22:56:14 »
เบาเบากันหน่อยครับ

ไม่รู้นั้นไม่ผิด สิ่่งที่เราควรทำคือชี้แนะให้รู้
ไม่ใช่รุมประณามหรือด่าจนต้องไม่มีที่ยืนในสังคม
ให้คิดถึงวันที่พวกเราไม่รู้บ้าง เราก็เรียนรู้จากคนอื่น ใช่หรือเปล่า

ไปว่าเค้า เราก็อย่าเกรียนเองครับ

ส่วน จขกท. ก็อยากให้ปรับการใช้ภาษาหน่อย
ผมไม่ทราบว่าเจตนาคุณเป็นยังไง แต่อ่านแล้วรู้สึกว่ามันกวนประสาท
ถ้าไม่ได้เป็นอย่างนั้นก็ไม่ว่ากันครับ ลองปรับดูหน่อยก็จะดีกว่านี้
แต่ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมจะสอนให้ว่า กริยาแบบนี้ไปไม่รอดในสังคมครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 23:45:12 »
โดนซ่ะเละเลยนะนั่น  :o

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 13:31:49 »
สงสารน้องเขานะครับเขาถามเพราะอาจจะไม่รู้จริงๆก็ได้

เอาไว้ถ้ามีโอกาส พี่พานั่งรถพี่นะครับ จะได้เข้าใจในรถ ซูบารุ อย่างถึงจิตวิญญาณแทบออกจากร่างกันเลยทีเดียว
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 19:03:20 »
subaru มันของ toyota หรือมันเป็นหุ้นกันนใช่ปะคับ  ;D