โพลล์

คิดยังไงครับถ้า Civic เวอร์ชันจีนคือเวอร์ชันไทย

สวย
19 (33.3%)
ไม่สวย
38 (66.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 52

ผู้เขียน หัวข้อ: ++คิดยังไง ถ้านี่คือ 2012 Honda Civic โฉมเมืองไทย แน่นอนมีติ่งไฟท้ายด้วย++  (อ่าน 25970 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เอาน่า ยังไงรุ่นผมมากกว่าเดิมแล้วกัน แล้วอีกอย่างพี่จิมเคยบอกว่ามันจะลดความสปอร์ตลง และเพิ่มความหรูหรามากยิ่งขึ้น บอกตามตรงผมไม่ชอบรุ่นเก่าเอาซะเลย หัวชอบโขกประตูรถ ภายในมันล้ำหน้ามากจนเกินไป อย่างนี้ล่ะสู้อัลติสได้แน่ๆ ที่แน่ๆผมชอบไฟท้ายมากกว่า accordซะอีก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ดูแย่กว่าที่คิดไว้ครับ แต่คิดว่าบรรดาชุดแต่ง ทั้ง modulo, mugen หรือ ชุดแต่งของสำนักไทยต่างๆ
น่าจะเข้ามาช่วยให้รูปโฉมดูดีกว่าเดิมขึ้นได้ไม่ยากครับ ติดอยู่ตรงที่ ไฟหน้าเหมือน City มากๆ ทำให้
Civic ดูไม่มีเอกลักษณ์เท่าตัวเดิม ส่วนด้านท้ายผมชอบสไตล์อเมริกันมากกว่าครับ

ผมมีข้อสังเกตุอยู่อย่างนึงก็คือ ตั้งแต่ CR-V มา City มา Jazz มา Accord รู้สึกว่า ชุดแต่งของ Honda จะเป็น
ตัวเสริมให้สวยขึ้นแบบเป็นจริงเป็นจังเลยนะครับ ไม่ใช่แค่ skirt รอบคันเฉยๆ แต่เป็นชุดแต่งแนวเปลี่ยน look ทั้งนั้น
ดังนั้น หรือนี่อาจจะเป็นการบ่งบอกว่า ต่อไปนี้ รถจาก Honda ต้องมีการซื้อ part ชุดแต่งเพิ่มเติมก่อนเท่านั้น ถึงจะ
กลายเป็นรถ Honda ที่สวยสมบูรณ์อย่างแท้จริง ถ้าเป็นแบบนั้น (หากไม่โดนร้านข้างนอกก๊อปปี้มากนัก) เท่ากับว่า
Honda กำลังตั้งอกตั้งใจ ขาย part ชุดแต่ง กันอยู่นะเนี่ย

หลักฐานอย่างนึงที่ทำให้ผมคิดเป็นตุเป็นตะขนาดนั้นก็มีเวปนี้ด้วย
http://www.hondaaccess.co.th/#/EN
ดู Honda เอาจริงเอาจัง ทั้งการออกแบบ และการโปรโมทชุดแต่งของตัวเองมากเลยทีเดียวครับ
ชุดแต่งที่ทำให้ผมตะลึง
ก็มี CR-V และ Jazz minor change ซึ่งทั้งคู่ เมื่อประกอบครบแล้ว มีรายละเอียด และเปลี่ยนรูปลักษณ์ของรถได้
แทบจะมากกว่าเวลาตัว Honda ทำไมเนอร์เชนจ์รถตัวเองซะอีก และอีกอย่าง ชุดแต่งของ Honda ดูมีรายละเอียดมากๆ
จน ลำบากที่จะก๊อปให้เนี๊ยบเหมือน (แต่ถ้าพยายามก็คงพอทำได้) ดังนั้น ไม่ว่า Civic ใหม่จะออกมาดู ทุเรศทุรัง มาก
ขนาดไหน ผมเชื่อว่า Honda มีเตรียม ชุดแต่งแบบแปลงโฉม ให้ลูกค้าต้องจ่าย รอไว้อยู่แล้ว ซึ่งเหมือนมัดมือชกกันกลายๆ
เพราะถ้าไม่แต่ง รถเดิมๆ จากโรงงาน ก็จะยังไม่ค่อยสวยเท่าที่ควร

เอาล่ะ ทั้งหมดทั้งสิ้น Honda อาจจะไม่ได้มีแนวคิดแบบที่ผมจินตนาการไว้ก็ได้ แต่ที่ค่อนข้างมั่นใจอย่างนึงก็คือ
Honda ต้องเตรียมชุดแต่งแบบเท่สุดใจมารออยู่แล้วน่าจะแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ผมกลับคิดว่าสวยกว่านะ ดูประณีประนอมกว่า

จาก new dimesion =>>>> FD มันก้าวกระโดดมากไปนะผมว่า

แต่จาก  FD =>>> ตัวใหม่ ผมยังเห็นร่องรอย เค้าโครง เส้นสายเดิมบ้าง

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
ในใจก็สน civic อยู่อะครับแต่พอดูรูปที่หลุดมา ถึงกับ เซ็งว่าทำไมมันห่วยแตกแบบนี้ รุ่นปัจจุบันยังสวยกว่า แต่ถ้าเอารุ่น คูเป้มาขายก็แบบในเว็ปที่แนบมาให้ดูน่าจะเวิคนะ แต่แบบซีดาลนะเว้ย(อะไรวะเนี้ย)เลย ดูเอาเองละกันครับ civic g9  ณ  USA

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ทำไมรู้สึกว่า FD มันดูสวยขึ้นมาทันที

เป็นไปได้มั้ยว่า ซีวิคในญี่ปุ่นเขาขายไม่ดีอย่างแรง ก็เลยไม่ค่อยจะสนใจออกแบบสักเท่าไหร่ ไปหยิบพิมพ์เขียว City มาแก้แบบ ประหยัดเวลาดี ;D

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
เห็นแล้วนึกว่าฮอนด้าไปเอาไฟท้ายLancer CK2 มาใส่ท้ายCity พองลม ;D ;D ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ i.Arm

• **
เดาว่า New Civic MC เมื่อไหร่ คงมีแผงโครเมียมตรงแผงไฟทับทิมเหมือน ACCORD
(ฮาา)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เอ่ออ ดัดแปลงแค่นี้เองหรอครับ
โอเค ถ้าคิดว่ามันคือรถของทุกคนแล้ว อาจจะพอรับได้อยู่
แต่ถ้าคิดว่ามันคือรถที่มารับช่วงต่อของ FD อันนี้ผมเริ่มรับไม่ได้จริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 2k

กำลังนึกถึงความวุ่นวายตามคลื่นวิทยุแจ้งเหตุจราจรอย่าง ส.ว.พ. กับ จ.ส. 100ที่จะมีขึ้นมาในอนาคต...........เกิดเหตุชนแล้วหนีค่ะผู้ฟัง รถที่ก่อเหตุเป็นยี่ห้อฮอนด้าสีดำรุ่น.....เอ่อ...ผู้เห็นเหตุการนั้นไม่สามารถระบุรุ่นได้ค่ะว่าเป็นฮอนด้าซิตี้หรือซีวิค เหตุเกิดเร็วมากเลยค่ะ  :P

ซีวิครุ่นนี้เหมือนโดนจำกัดความเจริญเติบโตเอาไว้เลย ถ้ามาสด้า3เอาเครื่องสกายมาลงก็ถือว่าล้ำหน้าซีวิคใหม่แล้ว ทั้งตัวรถและเครื่องยนต์มาใหม่หมดเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ด้านหน้าดูแล้วสวยขึ้นอย่างมาก ทั้งกันชน กระจังหน้า ไฟโปรเจคเตอร์
ด้านท้ายคงต้องรอดูคันจริงก่อน

ออฟไลน์ Sunnook

ถ้าซีวิคเป็นแบบนี้ แล้วยังไม่แก้ไข

รับรองว่ามาสด้า3 จะยิ่งยิ้มกว้าง + หัวเราะหึๆ

ออฟไลน์ DArkMaster

ไม่ค่อยสวยอ่า :D

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ไม่สวยเลย ยิ่งถ้าเทียบกับน้องสามแล้ว ยิ่งดูยิ่ง............

ออฟไลน์ Zx-III

ทำไมยิ่งทำยิ่งแย่นะhonda design หลังๆ ท้ายไม่สวยเลย มันดูไม่เต็มขาดๆยังไงไม่รู้ สู้mz3ไม่ได้

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่ายังไงก็สวยกว่า Mazda 3 นะผมไม่ชอบตั้งแต่รุ่นเดิมแล้ว
body โค้งมนใครก็ออกแบบได้  ไม่สวยก็ งั้นๆ มองนานก็เบื่อ ดูเชยง่าย เก่าหน่อยก็เชยแล้ว อย่าง benz รุ่นเก่า
แต่ body ที่มีเหลี่ยมสันนั้นสิที่ออกแบบยากกว่าท้าทายกว่าเยอะ ประมาณว่าไม่สวยก็เกลียดเลย แต่พอเห็นบ่อยก็สวยดี หรือสวยขึ้น

ออฟไลน์ loading

• **
อันนี้แล้วต่อสายตาของแต่ละคนนะครับ

ออฟไลน์ VIRICIDE

• **
ตามความคิดผม ผมว่าfd รุ่นปัจจุบันนี้สวยสุดแล้วละคับ

แถมยอดขายยังถล่มถลายอีกต่างหาก