ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิจารณ์ Camry ACV30 Minorchange 2.4Q Full Option ครับ  (อ่าน 38967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
พอดีกำลังจะไปประมูลรถมือสองครับ สภาพคร่าวๆ ดีมาก (เจ้าของเก่าเป็นบริษัทเอกชน ดูแลไว้ดีมาก อะไหล่แท้โตโยต้าทั้งหมด)

ราคาน่าเย้ายวน และที่บ้านต้องการซื้อรถพอดีครับ ขอความคิดเห็นจากทุกๆท่านครับ

พอดีเพิ่งสนใจเรื่องรถได้ 4 ปี ไม่ทันรุ่นนี้ แล้วคอมเมนต์เก่าๆ ก็อันตรธานไปเยอะแล้วครับ จึงขอรบกวนหน่วย

-- ช่วงล่าง ตัว40 โดนด่าเรื่องการทรงตัว แล้วรุ่น 30 เคยดีกว่านี้ หรือหนักกว่านี้

-- ความนิ่งของพวงมาลัยและตัวรถ ขณะ 150+

-- ความสามารถในการอัดเข้าโค้ง

-- ความสามารถในการขึ้นเขา หรือ การวิ่งบนถนนสู่ อ.ปาย มันย้วยจนคนที่ไม่เคยเมารถเวียนหัวไหม

-- การออกแบบภายใน

-- ข้อเสียใดๆ ที่เด่นชัด โดยเฉพาะระยะยาว (จะดูว่าผมรับได้ไหม)

-- [เกือบนอกเรื่อง] รุ่น 30 นี่ 2.0 กินน้ำมันกว่า 2.4 เหมือนรุ่นปัจจุบันหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับผม

ปล. จะงงไหมถ้าผมบอกว่า ความตั้งใจจะซื้อรถจริงๆ คือ Pajero Sport

ผมกับพ่อชอบ แต่แม่ไม่ชอบ แม่ชอบรถเก่ง กับ SUV/MPV พื้นฐานเก๋งอ่ะครับ แม้บอกเตี้ยดี ขึ้นลงง่าย ไม่ต้องก้าวสูง

ตอนนี้ตัวเลือกเลยกว้างคลุมเกือบทุกเซกเมนต์เลยครับ ยกเว้น B กับ C เซกเมนต์ และกระบะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนช่วยวิจารณ์ Camry ACV30 Minorchange 2.4Q Full Option ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 20:50:07 »
ขอตอบละกันนะครับ ในฐานะที่เคยเป็นเจ้าของ 30 และ ที่บ้านมี 40 เป็นรถน้อง

- ช่วงล่าง ตัว40 โดนด่าเรื่องการทรงตัว แล้วรุ่น 30 เคยดีกว่านี้ หรือหนักกว่านี้
นิ่มย้วยกว่า 40 ครับ

-- ความนิ่งของพวงมาลัยและตัวรถ ขณะ 150+
นิ่มย้วยกว่า 40 ครับ

40 ดีกว่า

-- ความสามารถในการขึ้นเขา หรือ การวิ่งบนถนนสู่ อ.ปาย มันย้วยจนคนที่ไม่เคยเมารถเวียนหัวไหม
30 ออโต้ 4 สปีด 40 ออโต้ 5 สปีด

ผมชอบแผงประตูของ 30 ที่ใช้วัสดุที่ดีกว่า

-- ข้อเสียใดๆ ที่เด่นชัด โดยเฉพาะระยะยาว (จะดูว่าผมรับได้ไหม)
1. โช้คที่ชอบพังคาฮอยท์
2. วิทยุฟูจิสึรุ่นถูก ขอให้ทำใจว่ามีความเสี่ยงที่จะเจ๊ง
3. แอร์เหม็น
4. เบาะเมื่อยต้นขา (40 ก็ยังแก้ไม่หาย)
5. คันเร่งไฟฟ้าตอบสนองช้า
6. ยางหิ้วเครื่องฉีกง่าย ตามน้ำหนักตีนคนขับ
7. จานเบรคคดง่าย ตามน้ำหนักตีนคนขับ

-- [เกือบนอกเรื่อง] รุ่น 30 นี่ 2.0 กินน้ำมันกว่า 2.4 เหมือนรุ่นปัจจุบันหรือเปล่าครับ
ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
Re: รบกวนช่วยวิจารณ์ Camry ACV30 Minorchange 2.4Q Full Option ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 20:50:34 »
เท่าที่เคยนั่งของเพื่อนมานะครับ

-- ช่วงล่าง ตัว40 โดนด่าเรื่องการทรงตัว แล้วรุ่น 30 เคยดีกว่านี้ หรือหนักกว่านี้

เท่าที่ผมเคยนั่ง ผมว่า 40 ดีกว่า 30 นะครับ 30 ตัวแมก 17 มันออกจะเด้งเกินไป

ไม่เคยขับตัว 30 ครับ แต่ 40 ที่ใช้อยู่ ค่อยข้างมันใจได้ในย่านความเร็วนั้น พวงมาลัยน้ำหนักกำลังดี

ไม่เคยอัดโค้งครับ

สำหรับผม ตัว 40 เฉยๆนะครับ

ผมว่าพอใช้ได้ ตามฉบับรถยี่ปุ่นทั่วไป วัสดุต่างๆก็ตามราคาครับ ไม่ได้ดีมาก ก๊อกๆแก๊กๆ ( ตัว 40 จะประกอบดีกว่าหน่อยนึง )

ตัว 30 เห็นมีคนบอกว่ามีปัญหาเรื่องโช้คนะครับ ส่วน ACV40 ผมยังไม่ได้เจอปัญอะไรที่กวนใจ

ในเมืองพอๆกัน ส่วนนอกเมือง 2.4 ประหยัดกว่า

โปรดใช้วิจารญาณในการอ่านนะครับ บางความเห็นเป็นความรู้สึกส่วนตัว :)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 20:52:50 »
ผมว่า

รุ่นนี้ที่แย่ นะครับมีเบาะอะครับ นั่งไม่สบายเลยยยยยยยยย ทั้งหน้าและหลัง ครับ มีรุ่น acv30 2.4Q ครับ

เรื่อง อื่นไม่เคยขับแต่เคยนั้งรู้สึกว่าช่วงล่าง การเค้าโค้ง การทรงตัว การควบคุม สู็ accord 2002 g6 2.3 ไม่ได้นะครับ ac ดีกว่านะครับ

คห ส่วนตัวอะครับๆ  ;D ;D

เรื่องอื่นๆตามข้างบนครับ

ไม่ได้เทียบกับ 40 เพราะไม่เคยนั่งหรือขับอะครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 21:33:15 »
ไม่เคยขับนะครับ แต่เคยนั่งบ่อย เป็นรถพ่อเพื่อน
ช่วงล่างนุ่มนวลดีครับ นุ่มกว่า Teana ใหม่ด้วย แต่เวลาวิ่งเร็วๆ รู้สึกได้เลยว่ารถมันไหวๆ เลี้ยวโค้งแรงก็โยนตัวชัดเจน
สรุปคือถ้าขับไม่เร็วน่าจะดี แต่ขับเร็วมากๆ คงให้ความมั่นใจได้ไม่มากเท่าไหร่ครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 21:35:10 »
150+ ระวังจะลอยทะลุไปสวรรค์ไม่รู้ตัวเลยนะครับ

ได้ขับคร่าวๆแค่ acv41 กับ 30 pre-mc ขอบอกว่าคันเร่งยังไม่ใช่ไฟฟ้านะครับ (แต่ mc แล้วเป็นไฟฟ้าหรือเปล่า??) เร่งติดเท้าดีทีเดียวครับ
แต่อย่างอื่นอย่าหวังมาก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 21:43:53 »
โช้กกับเบาะห่วยแตกมากๆครับ เตือนไว้ก่อน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 21:58:33 »
เคยใช้ ACV30  ก่อน Minor Change ตัวแรกๆครับ
     แย่กว่าพอสมควร

พวงมาลัยมั่นใจได้ในแบบรถที่เซตมาสำหรับผู้ใหญ่(มากกก)  แต่ตัวรถเต็มที่ไม่เกิน 140 เกินนั้นน่ากลัวมากกกก  

เหอะๆ หลุดไปไกลครับ หน้าแหกหลุดโค้งนะครับ มีคนที่บ้านขับหลุดโค้งลงไป ส่วนรายละเอียดผมไม่ทราบ
     ตอนนั้นผมอยู่ที่อื่น แต่เส้นทางที่หลุดนั้นใช้ประจำ

แค่เขาใหญ่ผมก็เวียนหัวแล้วครับ

มืดไปหน่อย แต่ก็ใช้งานง่ายอยู่(ตัวใหม่ล่ะสว่างซะ)

ตามคุณ keanetona การ photoshop  บอกเลยครับ
   แต่ของผมไม่เจอเรื่องแอร์เหม็น กับ เรื่องยางรองแท่นเครื่องนะครับ
   ส่วนเรื่องเบรคฟังที่บ้านบ่นเรื่องเบรคสั่น แก้แล้วก็กลับมาเป็นใหม่

ไม่เคยขับ ACV31 2.0 ครับ

Camry รุ่นนี้ ตัว 2.4 เป็นคันเร่งไฟฟ้าตั้งแต่แรกครับ แต่การตอบสนองในเมืองนั้น นรกชัดๆ  ส่วน 2.0 ผมไม่ทราบครับ  

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 22:20:50 »
หลายๆท่านตอบไปแล้วนะครับ

สำหรับผม คงขอเพิ่มคำเดียวว่า

"อย่าเล่นเลยครับ"

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 01:11:54 »
ที่บ้านผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ เป็นรถของคุณพ่อ

ไม่เคยขับ 40 แต่จากความเห็นที่ผ่านมาก็คงจะแย่กว่า 40 ครับ

เกินร้อยผมก็ถอดใจแล้วครับ   

ไม่เคยลองครับแต่จากข่าวหลายปีก่อนก็ถึงกับพลิกคว่ำก็มี

ข้อนี้ก็ยังไม่เคยครับ

เรียบง่ายดีครับ อุปกรณ์หลายๆอย่างก็มีรูปร่างเหมือนในโตโยต้าอีกหลายๆรุ่นโดยเฉพาะพวงมาลัยแบบเดียวกับวีโก้เลย

เพิ่มเติมครับ เป็นรถที่ตัวถังใหญ่แต่นั่งแล้วไม่รู้สึกสบายเท่าไหร่ครับ Legroom และ Headroom น้อยมาก (ผมสูง 186)

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:02:54 »
ไม่ตอบตามคำถาม แต่ขอจักซักชุด แค้นมากที่เสียเงิน 1.605 ล้านซื้อ 2.4Q Navi yr05'

เบาะห่วยนั่งไม่สบายทั้งผมตัวใหญ่ แม่ผมสูง155 หนัก 60 ผมสูง 177 หนัก 90 พ่อสูง 170 หนัก 67 ด่าทุกคน เบาะห่วยนรก

เก็บเสียงห่วยบรรลัย พ่น Sound Clad ก็เอาไม่อยู่ (ปล.ยางใหม่) บำรุงรักษาแบบ"ที่สุด" ฉนั้นเรื่องโทรมรถผมตัดออกไป / เกิน120โทรหาเพื่อนเพื่อนถามมรึงนั่งรถเมล์แดงอยู่เหรอ?????

VSC อย่าไปหวัง ห่วย!!!!! ผมแหกโค้งที่ ทางแยกขวากาญจนา---เข้าไปปิ่นเกล้า-นครชัยศรี โค้งๆนั่นแหละ คับ และก็ทางลงพระราม6 คว้างเลย

เครื่องสั่น จอดติดไฟแดงเข้าเกียร์ D หมอนรองหัวพิงไม่ได้ สั่นมากๆๆๆๆ  ยางกิ้วเครื่องตัวบน ไม่รุศูนย์เรียกว่าอะไร เคลมไปรอบนึง

ออกมา1อาทิตย์ เคลมแร็คพวงมาลัย กลับรถแล้วไม่คืน ค้างอยู่ครึ่งรอบ

โช๊คตายคา ฮอยท์ 2รอบ ตายที่ร้านยางรอบนึง เอาคน(ร่างช้าง)มาขย่มจนใช้ได้ รอบ2(เจตนาให้พนักงาน0ทำให้ตาย)เพื่อเคลมก่อนหมดประกัน3ปี

เกาะถนน ห่วยบรม เกิน120 เข้าโค้ง พกหลวงพ่อดังๆใว้เถอะครับ ร่อน มากกกก

ขับ120 บนบูรพาวิถี โดนลมซัดเป๋ เป๋น่าเกลียดด้วย ผมผมไม่ไหว กระโดดไปนั่ง E46 ของเพื่อนที่ขับตามกันไม่มีอาการอะไรเลย กดได้ยัน 180 (E46 323iSE แร็คหลวม ลูกหมากปีกนกฉีก ยางหลังดอกเหี้ยน) ถ้าสภาพสมบูนกดยัน220 ก็ไม่ร่อนเท่าแคมรี่

วิ่งตามๆ หรือช่วงกำลังเลี้ยว ความเร็ว 15-20 กดคันเร่งไม่ว่าเบาแค่ไหน เกียร์จะลดมา1 แล้วกระชาก ไครว่ามันกระตุกใน ACV40 . ACV31 ก็ไม่เว้น

นึกออกแค่นี้แหละคับ ผมใช้3ปีขายทิ้ง ไปถอย E39 523i Sport มือสอง แฮปปี้กว่ามากกกกกกกกกกกก แต่ซ่อมหนักเหมือนกัน  ;)

เด๋วผมมาปะคลิปแคมรี่ผมให้นะคับ อัดมาแล้ว เสี่ยงตายมากกกก นึกแล้วสยอง ที่ตอบเยอะขนาดนี้ ผมไม่อยากให้คุณผิดหวังเหมือนผม ไปถอย Accord G7 2.4 Teana 230JM ดีกว่าครับ ก่อนขาย แคมรี่ผมวิ่งไป 101,xxx กิโล ซื้อ 1.605ล้าน ขายไป 7.5 แสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 03:09:13 โดย teerapote »
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:06:11 »

อันนี้ให้เทียบเก็บเสียงภายในกับ E39 เหมือนมันราคาต่างกันเยอะตอนใหม่ๆ แต่ลองเทียบดูครับ แอคคอร์ดว่าดังๆ แต่ดังในส่วนที่มันควรจะดัง ไม่ใช่ดังมันทั้งคัน

2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

keanetona

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:31:25 »

อันนี้ให้เทียบเก็บเสียงภายในกับ E39 เหมือนมันราคาต่างกันเยอะตอนใหม่ๆ แต่ลองเทียบดูครับ แอคคอร์ดว่าดังๆ แต่ดังในส่วนที่มันควรจะดัง ไม่ใช่ดังมันทั้งคัน

ผมขับรุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์ ก็ได้ประมาณนี้แหละครับ

อยากจะบอกว่า ผม แฮปปี้กับ แอกคอร์ด G8 มากกว่า ACV40 ซะอีก ขับสนุกกว่าแยะ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:43:32 »
ผมนั่งแล้วเมาครับ เหมือนโช๊คแตก ยวบยาบย้วยโยงย้งโยงโย้ เกียร์เปลี่ยนนุ่มดีและมีดีที่แอร์เย็นฉ่ำครับ 55+

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 14:25:43 »
Camry ACV30 เคยขับทางไกล200กว่าโลเอง รถของเพื่อน โคตรเมื่อยเลยครับ มันเป็นรถใหญ่ที่นั่งไม่สบายจริงๆ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 15:41:47 »
คุณป้าผมเคยใช้ก่อนเปลี่ยนเป็นตัว 40 แต่ก่อนใช้ตัว 2.4Q ก่อนMCนะครับ
    ACV40 ดีกว่าครับ ผมว่าค่อนข้างนิ่งกว่าเพราะว่าACV30 เวลาลงคอสะพานคอบายครับไม่่ค่อยดีเท่าไรครับ กล้าพูดเลยครับว่าสู็พวกAccoardไม่ได้เลยครับ
   ไม่okเท่าไรครับ ขับในเมืองokรับได้เพราะขับสบายครับเบาดี แต่ว่าถ้าขับความเร็วสูงเมื่อไรแล้วถนนที่โค้งเยอะๆนะครับอย่าเลยเพราะมันเบาไปหน่อยครับ ตัวACv40กดีกว่าอย่างเห็นได้ชัดครับ แต่40จะ 
    บอกว่าเอาจริงๆก็ไม่ได้Perfect 100%หรอกครับ

คาดว่าไม่ใช่เรื่องที่สมควรหรือเหมาะสมสำหรับเจ้านี่เท่าไรนะครับไมน่ารอดครับ ขนาด40 จะเอาไปอัดจริงๆก็สู้แอคคอร์ดไม่ได้ครับ
    มันก็คงไม่ถึงกับเมารถหรอกมั้งครับขึ้นไปได้ครับบนเขา ขนาดMarchยังสบายๆเลยวิ่งขึ้นเขาแต่ความรื่นรมย์ตอนขึ้นของคนขับนี้อีกเรื่องนึงครับถ้าเอาเจ้านี่ขึ้นปายผมว่าคงจะไม่ค่อยมีความสุขสำหรับคน
    ขับเท่าไรนะครับ

สำหรับตัว30 ก็ไม่คอยมีอะไรครับเรียบๆ หรูยังไม่เท่าCefiroนะ พอดีที่บ้านใช้Cefiroอยู่ แต่optionพวกการเล่นสีที่น่าปัดหรืออะไรต่างๆรวมถึงแอร์หลังมีมาให้โดยรวมถือว่าธะรมดาครับไม่ได้หรูหราอะไรครับ
   กลางๆ

-ช่วงล่างที่ึค่อนข้างนิ่มไปหน่อยขับในเมืองไม่ค่อยรู็เท่าไรครับนอกจากผ่านทางที่เป้นลูกระนาดจะรู้สึกได้ชัดว่าซับเเรงสั่นสะเทือนไม่ค่อยอยู๋ครับ
    -พวงมาลัย นน. ไม่ค่อยดีเทา่ไรครับผม ถ้าขับเร็วๆคงไม่ค่อยมีความสุขนะครับ
    -เบาะแล้วแต่คนครับ ด้านหน้าผมนั่งได้ไม่มีปัญหาเท่าไร แต่ด้านหลังนี่ซิเคยลงไปนั่งตอนนั้นไประยอง จะบอกว่ารับไม่ค่อยได้ครับเมื่อยนรกเลยครับ

ไม่เคยขับตัว2.0 ครับ เลยไม่ทราบ

ป.ล.ลองไปขับเองก็ได้ครับ แต่สิ่งที่พูดเป็นความรู้สึกส่วนตัวที่เคยได้ลองขับและสัมผัสครับ  :D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 17:09:31 »
เคยนั่งของญาติตัว MC 2.0E ก่อนที่เขาจะเปลี่ยนไปเอาตัวปัจจุบัน MC 2.0G
สั้นๆ ครับ "เบาะมันไม่น่าเกิดมาเป็น D-segment เลย"
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 17:19:38 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ.....

แสดงว่า เป็นพี่น้องที่เชื้อไม่ทิ้งแถวกัน

พอดีโดนดึงดูดจากราคาที่น่าสนใจ เป็นงานประมูลภายในหน่วยงาน ให้พนักงานได้ซื้อรถมือสอง ราคาถูก สภาพดี เป็นสวัสดิการ

คันที่ผ่านๆ มา Camry จะประมูลได้ 300-350 k ครับ เลยหวั่นไหว ราคามันยั่ว.......

แต่อย่างนี้ คงต้องทบทวนใหม่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 22:20:29 »
เอ่อ มันแย่ขนาดนั้นเลยหรือครับ

กำลังเล็งๆ ขอซื้อจากคุณป้าอยู่

2.4Q MC ปี 2005 วิ่งไป 7 พันกว่าโลเอง

สงสัยต้องไปลองขับก่อนดีกว่า

keanetona

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 00:04:52 »
เอ่อ มันแย่ขนาดนั้นเลยหรือครับ

กำลังเล็งๆ ขอซื้อจากคุณป้าอยู่

2.4Q MC ปี 2005 วิ่งไป 7 พันกว่าโลเอง

สงสัยต้องไปลองขับก่อนดีกว่า

ทุกอย่างสามารถปรับแต่งให้ดีขึ้นได้ครับ เห็นในแคมรี่คลับมีคนเอาไปเปลี่ยนโช้คเป็น monroe sensa trac แล้วเกาะขึ้น ส่วนคันเก่าผม เปลี่ยนผ้าเบรคเป็น bendix metalking เบรคมั่นใจขึ้นเยอะ ส่วนยางหิ้วเครื่องเห็นมีคนแก้ปัญหานี้ได้เหมือนกัน เหลือแค่ปัญหาเบาะที่แก้ยากหน่อย

methus zaa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 23:16:11 »
อย่าเอาเลยครับ
ผมนั่งแล้วเวียนหัวมาก
รถร่อนมากๆ
เบาะลื่นครับ น่ารำคาญมาก
ช่วงล่างโยกเยก อย่างกะนั่งรถที่สวนสนุก
ตัวใหม่ ก็ไม่ต่างกันมาก ช่วงล่างนุ่มนิ่มกว่า แต่ย้วย
แต่เบาะนั่งสบายกว่าเยอะ เบาะหลังดีกว่าเดิม แต่ยังไม่ดีเท่าที่ควร
งบเท่านี้ผมว่า เล่น teana j31 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 12:48:36 »
แล้วแต่ชอบ
pajero sport