ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูวีรกรรมของคุณผู้หญิงในเฟียสต้าสีขาวคันนี้กันครับ  (อ่าน 12557 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เห็นมาเลยเอามาบอกต่อครับXXXXX

เมื่อวานนี้ 26 เมษายน เวลาประมาณเที่ยงกว่าๆ ผมก็นั่งเฝ้าร้านอยู่หน้าบ้าน
ปากทางสุขุมวิท 91 (พัทยา) ปากซอย ชัยพฤกษ์
มีอุบัติเหตุเกิดขึ้น คือ รถฟอร์ดเฟียสตา สีขาว ป้ายแดง ขับแซงซ้ายแล้วปาดเข้าเลนขวา แล้วเบรคตัดหน้า รถโตโยแคมรี สีขาวป้ายแดง
ขอย้ำน่ะครับ ว่าป้ายแดงทั้งคู่....

ลงมาก็มีปากเสียงกัน....โดย คนขับรถฟอร์ด (เป็นคนปาดหน้า) เปิดประตูลงมา แล้วเดินตรงไปที่รถแคมรี ซัดเป็นชุดเลย พูดอะไรกันสักอย่างเสียงดังมาก
ที่สำคัญคนขับเป็นผู้หญิง อายุประมาณ 20 ปลายๆ ขับมาคนเดียว

ทางด้านแคมรี่ ผู้หญิงเป็นคนขับเช่นเดียวกัน แต่มีแฟนนั่งมาด้วย เหตุการณ์เกิดดีขึ้นเมื่อคุณตำรวจมา

สงสัยมั้ยครับว่าแค่รถชนกันธรรมดาแค่นี้ทำไม ผมจึงเอามาเล่าให้ฟัง

แล้วคุณจะอึ้งเมื่อรู้ความจริงที่ว่า แคมรีสีขาวนั่น ขับไปเฉี่ยวมอไซค์ที่ติดไฟแดงคว่ำไป 3 คัน แล้วพยายามขับหนีทันที

แต่คุณผู้หญิงที่ขับเฟียสตาร์นั้น เห็นเหตุการณ์ทั้งหมด ตัดสินใจ เข้าแซงปาดหน้าแล้วเบรค ให้แคมรีชน เพื่อ สกัดไว้ไม่ให้หนี

ใจครับใจ....เด็ดมากๆ...ผู้หญิงขับรถมาคนเดียว...ป้ายแดงด้วย
ทำได้ขนาดนี้....แล้วพูดมาประโยคนึงว่า
""ชนก็ชนดิ....ยอมอ่ะ""

ไงครับ.....ผมคนนึงหล่ะ....ที่ต้องเปลี่ยนความคิดเรื่องผู้หญิงขับรถ

http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=422565&postdays=0&postorder=asc&start=0

XXXXX

คุณเธอค่อนข้างดุเดือดไปหน่อยถ้าเป็นผมจะไล่ตามไปจดเลขทะเบียนแล้วกลับมาบอกเจ้าทุกข์สามคันนั้น ปาดหน้าแล้วเบรคให้ชนระห่ำเกินไป...............แต่ก็นะ.....ในสังคมปัจจุบันความบ้าแบบนี้ก็เป็นสิ่งจำเป็นเหมือนกัน   ;D

ในกระแสสังคมไทยในยุคปัจจุบันที่ต่างคนต่างใช้ชีวิตไม่สนใจกัน ไม่อยากช่วยเหลือคนอื่นเพราะไม่อยากเหนื่อย กลัวตัวเองมีปัญหาตามมาทีหลัง ขนาดคนเค้าบาดเจ็บลงมาร้องขอความช่วยเหลือยังเอาชลอรถแต่มองกัน การกระทำของผู้หญิงท่านนี้ก็เป้นเหมือนการตบหน้าฉาดโตๆเพื่อเตือนสติคนไทยให้ตระหนักถึงความสำคัญของการมีน้ำใจให้แก่กัน เค้าเป็นผู้หญิงอายุน้อยๆคนนึงแต่ก็กล้าที่จะท้าชนกับความผิดในสังคม (ชนตูมจริงๆด้วยสิ) ที่สำคัญแม่คุณสวยซะด้วย  :-*

ขนาดรถยังใหม่ป้ายแดงอยู่เลยแต่ก็กล้าจะใช้มันเพื่อหยุดคนร้าย เธอช่างใจใหญ่จริงๆซูฮกเลย ตัวผมเองก็ต้องกลับมาคิดบ้างแล้วว่าเราเมินเฉยในสิ่งที่ควรจะทำไปบ้างหรือเปล่า?  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ vellcap

สุดยอดครับ ยกนิ้วให้เลย
แต่ก็งงนะครับ ประกันก็มีแล้วจะหนีไปทำบ้าอะไรเนี่ย คนสมัยนี้ไม่รู้ทำไมชนเสร็จจะรีบไปตายไหน
ไม่รู้ใครสอนมาชนเสร็จให้รีบหนีเนี่ย
ปล.ถ้าผมจะมีแฟนอยากได้แฟนแบบนี้จังเลยครับ อิอิ (ฝันไปเถอะ หน้าแบบผมจะมีใครเอา)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โอ้ สุดยอดเลยครับ น่านับถือมากๆ :D

ออฟไลน์ MoLee

โอ้เท่าที่อ่านมาบอกว่าหน้าตาดีด้วย ใจก็สวย ลงตัวจริงๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
สุดยอดครับ แด่คนดี

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
สุดยอดเลยค่ะ นับถือมากเลย

คู่กรณีคัมรี่ป้ายแดงนี่ รวยแต่เงินแต่ไร้น้ำใจและจริยธรรมจริงๆ รวยแต่ใจทราม.. ไม่ไหวเลย.. ทั้งสามีภรรยา เลวทั้งคู่

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
นับถือเลยครับ (-/\-)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
อ่านแล้วขนลุกเลยคับ
สุดยอดจริงๆๆ
ถ้าเป็นผมคงจะไม่ทำแบบนี้นะ(รถยังใหม่ ป้ายแดง)   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ OsSn

• **
เรื่องแบบนี้ก็มีด้วย ทั้งระห่ำและยั้งคิดจริงๆ ท่าทางจะอารมณ์ผู้ผดุงความยุติธรรม 555+

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
สุดยอดครับ !!

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ motion

• Full Member
ใจถึงและสำนึกดีจริงๆ ครับ นับถือครับ

ปล.ว่าแต่กรณีนี้ ประกันไม่จ่ายให้กับเจ้าของฟอร์ดฟิเอสต้านะครับ เพราะถือว่าเป็นการจงใจให้ชนท้าย

ยังไงซะคนดีทำเรื่องดีๆ ก็น่ายกย่องครับ แต่ถ้ามีเหตุการ์ณแบบนี้คราวหน้า ก็อย่าเอารถไปให้เค้าชนนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเคยเจอคนแบบนี้จริงๆครั้งนึงในชีวิต

เป็นคุณแม่วัย 50 ขับ Teana มากับลูกสาว 20 กว่าๆ
มีกระบะเลี้ยวปาดแท็กซี่แล้วหนี คุณแม่ก็ไสรถเข้าสกัด มีเฉี่ยวกันเล็กน้อย
รถกระบะ ชักปืนขู่

ครั้งนั้นตกลงเคลียร์กันโอเค ดูแม่กับลูกคู่นั้น เป็นครอบครัวอบอุ่น
การพูดการจาบอกได้ว่า EQ ดี และน่านับถือ น่าเศร้าตรงที่สุดท้ายเรื่องยุ่งๆ
มาตกกับสองคนนี้ ในขณะที่ไอ้คู่กรณี เป็นชนชั้นที่กฏหมายอนุญาตให้
พกปืนได้โดยไม่ถูกจับ กลับใช้อำนาจนั้นทำผิดเสียเอง

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Sunnook

ถือว่าเป็นพลเมืองดี แต่อารมณ์แรงไปหน่อย

ยังไม่คิดถึงทางออกของปัญหาให้ครบถ้วนก่อน

เพราะมีอีกหลายวิธีที่จะเอาผิดกับ CAMRY ได้

ออฟไลน์ H.

ถือว่าเป็นพลเมืองดี แต่อารมณ์แรงไปหน่อย

ยังไม่คิดถึงทางออกของปัญหาให้ครบถ้วนก่อน

เพราะมีอีกหลายวิธีที่จะเอาผิดกับ CAMRY ได้
ของแบบนี้มันตรงหน้าครับ สันดาน (นิสัยโดยพื้น) ไปก่อนสมอง
H.

ออฟไลน์ bigbirdth

• Newbie
  • *
สื่อมวลชนได้นำเสนอข่าวนี้ทางโทรทัศน์บ้างมั้ยครับ ผมไม่ได้ติดตาม

เห็นเวลามีวีรกรรมดี ๆ น่ายกย่องกลับไม่ค่อยเป็นที่สนใจ แต่พอเรื่องไม่ดีเมื่อไรฉายซ้ำทั้งวันทั้งคืน

ถ้าเป็นผมคงไม่กล้าทำแบบนี้ ดูอันตรายเกินไป ยังไงขอชื่นชมความดีในตัวผู้หญิงคนนี้ครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

สุดยอดเลยครัล หัวใจพี่เค้าสวยมากกกก

ออฟไลน์ Satanic za'

อ่านมาหลายวันแล้วครับ(ตั้งแต่วันที่แมนยู ชนะ ชาลเก้) แต่ก็ขอบคุณ จขกท มากๆที่นำเรื่องมาแบ่งปันให้ผู้อื่น

สำหรับเรื่องนี้ ก็มีหลายเสียงนะครับ บางคนก็วิจารณ์ว่าแต่ง บางคนก็จริงๆ แต่ผมคิดว่า ถ้าเป็นเรื่องจริง ยังไงก็ต้องซูฮกให้กับเจ้าของรถเฟียสต้าคันนั้นจริงๆ รู้สึกว่าเมืองไทยน่าอยู่ขึ้นเยอะ

ส่วนเรื่องที่ว่า ทำไมแคมรี่ต้องขับหนี ก้จริงอยู่ครับ ที่รถเค้ามีประกัน แต่เราก็ไม่รู้ว่าเค้าเฉี่ยวชนแล้วคนขับมอเตอร์ไซค์ได้รับบาดเจ็บขนาดไหน ที่หนีนี่ก็กลัวโดนเรียกร้องค่าทำขวัญน่ะแหละครับ เพราะส่วนนี้ประกันเค้าไม่รับผิดชอบอยู่แล้ว คู่กรณีต้องเคลียร์กันเอง

แต่เรื่องที่บอกว่าจะจดทะเบียนไปแจ้งความละก็ ฝันไปเถอะครับว่าคุณผู้พิทักษ์สันติราษฎ์เค้าจะตามเรื่องให้
คดีที่ผมโดนรถชน ขนาดผมแจ้ง ป้ายทะเบียน รูปพรรณของคนขับ พิ้นที่ที่โดนชน(อยู่ห่างจาก สน ไป 700 เมตรเท่านั้น) และได้บอกสีรุ่นมอเตอร์ไซค์ไปด้วย เค้าก็ยังบอกผมเลยว่า "โอกาสตามจับได้มีน้อย เพราะมอเตอร์ไซค์มันมีเยอะ" เอากับเขาสิ (กู้ภัยที่ช่วยผมวันนั้นเค้าบอกแล้วล่ะครับ ว่าจับคนร้ายส่งให้ตำรวจไปแล้ว แต่เรื่องราวไม่ไปถึงไหน สงสัยใต้โต๊ะ 500 กลับบ้าน ชัวร์)
บางครั้ง การทำแบบเจ้าของ เฟียสต้าคันนั้น ก็เป็นวิธีจะจับคนร้ายได้ดีที่สุดสำหรับปัจจุบันนี้แล้วล่ะ

ออฟไลน์ kritphakhin

สุดยอดคนจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สุดยอดไปเลย :o
ดีนะที่ลงมาอ่านบรรทัดล่างๆด้วย อิอิ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สุดยอดครับ ยกนิ้วให้เลย
แต่ก็งงนะครับ ประกันก็มีแล้วจะหนีไปทำบ้าอะไรเนี่ย คนสมัยนี้ไม่รู้ทำไมชนเสร็จจะรีบไปตายไหน
ไม่รู้ใครสอนมาชนเสร็จให้รีบหนีเนี่ย
ปล.ถ้าผมจะมีแฟนอยากได้แฟนแบบนี้จังเลยครับ อิอิ (ฝันไปเถอะ หน้าแบบผมจะมีใครเอา)
พูดได้แทงใจดำตัวเองมากๆครับ เดี๋ยวก็มีคนมาชอบอ่ะแหละ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ใจมากๆ นับถือๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
โอ้ว นับถือมากๆ เป็นผู้หญิงที่ใจเด็ดจริงๆ

ออฟไลน์ gankstardra

• **

ออฟไลน์ THEKHAM

เมื่อเช้าวาน (28/04) ประมาณ 8 โมงเช้า เเถว 4 เเยกสาทร-นราธิวาส

ใครพอทราบข่าวอุบัติเหตุรถเก๋งชน มอเตอร์ไซค์ มั่งมั้ยครับ ?

พอดีผมขับผ่าน เห็น Jazz ดำจอดอยู่ข้างฟุตบาท ตัวผมอยู่เลนขวาสุด

ไม่กี่อึดใจผมก็ได้ยินเสียง ครืนนๆๆ เเจ๊สคันนั้นพุ่งชนมอไซค์ล้มเเล้วขับลากไป ผมอยู่ในรถกับน้อง น้องบอกว่าคนขับกระโดดหลบทัน ผมงงมากเลยครับ เเต่ขับเลยไปไกลเเล้ว น้องมองอยู่บอกว่า เเจ๊สคันนั้นชนเสร็จ ก็ขับหนีไปเลย

ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นเพราะภาพเเรกที่เห็นคือรถจอดข้างทาง ทั้ง 2 คัน พอได้ยินเสียงมอไซค์ ถูกลากก็หันซ้ายไปมอง เห็นประกายไฟ มันเกิดอะไรขึ้น ใครพอทราบข่าว เหตุการณ์นี้บ้างไหมครับ เพราะจากรูปการณ์ น่าจงใจชนเลยครับ :'( 

ออฟไลน์ jones

คารวะ1 จอกจิงๆ ใจมั๊กๆ แต่ในสังคมที่พวกตะกวดบางตัวมันไม่สนใจทำงานแบบนี้ การจับคนร้ายด้วยวิธีนี้แหละคือคำตอบ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ tg

• **
พูดได้คำเดียวว่า เธอแน่มาก

ออฟไลน์ RisTwY

• **
ขอยกย่องในความกล้าครับ สุดยอด ปรบมือให้เลย :)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยกย่องในความกล้าครับ
:)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็ต้องขอนับถือในความกล้าของเจ้าของเฟียสต้ามากๆ ครับ เป็นผมอยู่ในเหตุการณ์ก็คงทำได้แต่มองคนโดนเฉี่ยวตาปริบๆ จริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Eddy5659

ก็ชื่นชมนะครับ เป็นพลเมืองดีที่เห็นความไม่ถูกต้องแล้วต้องเข้าไปแก้ไข

แต่มันเป็นการกระทำที่ระหำ่ไปนะครับ หากเหตุการณ์มันบานปลายจะทำยังไง

แค่จำทะเบียน หรือขับตามแล้วโทรหาตำรวจ ก็น่าจะดีนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic