ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ได้รับรถ Hyundai Sonata Sport  (อ่าน 50619 ครั้ง)

ออฟไลน์ Destiny

• Newbie
  • *
ในที่สุดก็ได้รับรถ Hyundai Sonata Sport
« เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:11:12 »
 :D เพิ่งไปรับมาเมื่อเย็นนี้จาก ศูนย์ บางนา เดี๋ยว รอกลับ ฝรั่งเศส อาทิตย์หน้า จะทำ user review แบบ เบาๆ สักหน่อยนะครับ แต่ ขอบอกว่า เท่าที่ขับ จากศูนย์ มาถึงบ้าน ระยะทาง 40กว่าโลเนี่ย บอกได้เลย ว่า 1.6ล้าน มันคุ้มเลยทีเดียว <3

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
Re: ในที่สุดก็ได้รับรถ Hyundai Sonata Sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:13:24 »
LIKE ! ผมก็อยากได้มากครับ วันก่อนไปดูๆ ทำเอาอยากขาย Camry ทิ้งเลยครับ  :P

My lovely A

ออฟไลน์ Destiny

• Newbie
  • *
Re: ในที่สุดก็ได้รับรถ Hyundai Sonata Sport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:17:12 »
ตอนแรกผมก็ลังเล กับ Camry Hybrid คับ เพราะคลื่นมหาชน ต่างค้าน โซนาต้า บอกว่า ขายต่อราคาตก  แต่ ไม่ได้ทำธุรกิจขายรถ แถมซื้อรถป้ายแดงยังไม่ทันวิ่งจะมองราคาขายต่อแล้ว มันก็กะไรอยู่

ที่สำคัญที่สุด เพราะตัวเองใช้ เป็นขับเอง จ่ายเงินเอง ก็ควรจะ เลือกตามใจตัวเอง เลยเลือก ทานกิมจิ แทนซูชิ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ sewern

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:19:44 »
ยินดีด้วยน่ะครับ
สวยงามจริงๆ  :D :D

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:33:48 »
มายินดีกับรถใหม่ด้วยอีกคนนะครับ

ยังไงๆ ก็รออ่านรีวิวอยู่นะครับ  :D 

บอกได้ว่าตอนไปดูที่ มอเตอร์โชว์ เห็นคันจริงแล้วผมถึงกับตกใจ  :o มันสวยมาก สวย กว่าในรูปโฆษณาเยอะมากๆ
โดยเฉพาะสีขาว ตกหลุมรักเลยล่ะ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:35:51 »
ชอบมากครับ 

Camry กับ Sonata

เป็นผม ผมก็เลือก Sonata ครับ  ขับไปไหน มีแต่คนมอง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:38:31 »
สวยจริงๆครับ รออ่านรีวิวนะครับ
:)

ออฟไลน์ gankstardra

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:50:41 »
ว้าว ว้าวว

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 00:19:39 »
ดีใจด้ยวคับสำหรับรถคันใหม่ ;D ;D ;D ;D

อยากรู้อัตราการกินน้ำมันจังคับ 

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:48:23 »
ตอนแรกผมก็ลังเล กับ Camry Hybrid คับ เพราะคลื่นมหาชน ต่างค้าน โซนาต้า บอกว่า ขายต่อราคาตก  แต่ ไม่ได้ทำธุรกิจขายรถ แถมซื้อรถป้ายแดงยังไม่ทันวิ่งจะมองราคาขายต่อแล้ว มันก็กะไรอยู่

ที่สำคัญที่สุด เพราะตัวเองใช้ เป็นขับเอง จ่ายเงินเอง ก็ควรจะ เลือกตามใจตัวเอง เลยเลือก ทานกิมจิ แทนซูชิ อิอิ  ;D

นี่แหละสำคัญ มีคนใช้ฮุนไดเจ๋งๆอีกคันแล้ว ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 17:49:54 »
ยังรออยู่นะคร้าบบ สวยจริงๆ sonata sport เนี่ยยย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 18:10:33 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยจริงๆ
ยอมรับเลยครับว่าไปดูมาแล้วสวยเด่นเลย เข้าไปนั่งก็ประทับใจ เบาะก็นั่งสบายอยู่เหมือนกัน แถมราคาก็เย้ายวนใจมากๆ เลย  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 22:57:53 »
รถสวยชอบๆๆ อย่าลืมมา review เพิ่มเติมด้วยนะครับ

เรื่อง อัตราสิ้นเปลือง อัตราเร่ง handling อยากอ่านครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 23:32:47 »
เห็นตัวจริงในมอเตอร์โชว์แล้วสวยมากๆ

เพิ่งกลับมาจากสัตหีบก็มีวิ่งอยู่คันนึง สีขาว เวลาอยู่บนถนนแล้วเด่นมากๆ ครับ ดูสง่ามาก

รออ่านรีวิวนะครับ  ;D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 23:43:32 »
ยินดีกับรถใหม่ครับ

และรอ review อยู่ ฮิๆ  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 00:06:32 »
+
สุดยอดเลยครับ เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งในใจเลย
ยังไงถ้าได้รีวิวของคุณ Destiny อีกที น่าจะช่วยตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ^^
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ อิอิ
+

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 00:24:30 »
รูปไฟท้ายที่มี LED ผ่านใยแก้วโค้งรับกับโคมสะกดสายตาผมไปนานเลยครับ
ขอบคุณครับ

และหวังอ่านรีวิวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mandize

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 00:27:01 »
รอรีวิวครับ

ชอบมากรุ่นนี้

สวยเว่อร์

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 11:58:50 »
ผมขอยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ขขอให้ขับสนุกๆนะครับ

ออฟไลน์ tweety

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 14:06:56 »
อืจฉาคะ เมื่อเช้าsaleเพิ่งมาแจ้งอีกทีว่ารับรถมิ.ย.เลย สั่งสีบรอนซ์นอกกระแสนิด  อดใจรอชอบมากกกกกคะ ^^

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ซื้อของราคาขนาดนี้ เอาที่เราอยู่ด้วยแล้ว happy ดีกว่าราคาขายช่างมันเพราะตกแน่นอน นอกจากจะกลับมาสร้างกระแสได้เหมือนหนังเกาหลีแทนหนังญี่ปุ่น อีก5-6 ปีอาจมีเฮคะ 555+++

ออฟไลน์ Periodontal

• **
    • FB
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 14:16:50 »

คิดว่าจริงๆ ส่วนต่างราคาขายต่อที่ตกมักไม่ค่อยมีปัญหา และไม่ใช่ concern สำหรับคนซื้อรถในระดับราคานี้เท่าไรนะครับ  ถ้าจะอ้างเรื่องศูนย์บริการยังพอฟังขึ้น  แต่ผมขอบอกในฐานะผู้ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ว่า ผมเห็นว่าศูนย์บริการก็ครอบคลุมดี ถึงจะไม่เยอะเหมือน 7-11 ก็เถอะ  และในส่วนของระดับของการบริการและความสามารถของช่างเข้าขั้น"กลางไปทางดี"ครับ  อีกอย่าง สั่งอะไหล่จากเกาหลี ได้เร็วเว่อๆ ครับ  สงสัยคิวสั่งน้อยครับ

My lovely A

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 16:33:30 »
ตอนนี้น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี เพราะได้รถเร็วกว่า เจ้าตลาด

เพราะตอนนี้ Teana อยากน้อยก็ สองเดือนขึ้น  กว่าจะได้รถ

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:36:21 »
ผมไม่แคร์นะ เรื่อง Image ของจากเกาหลีเนี่ย โดยเฉพาะ ฮุนได ดูรถยุคใหม่ๆแต่ละคัน

โห...หายใจรดต้นคอญี่ปุ่น กันเลยทีเดียว เผลอๆอาจเหนือกว่าด้วยซ้ำ

ผู้บริโภคถ้ายอมเปิดใจให้กว้าง จะรู้ว่าของดีๆไม่จำเป็นต้องเป็นที่นิยม

ปล.ขอ review ด่วนๆเลยครับ อยากดู เพราะก็แอบเล็งๆไว้เผื่ออนาคตเหมือนกัน เข้าไปนั่งบนเบาะหลังทีแทบหลับ

สบายมากๆ พื้นที่ขา พื้นที่หัว เหลือๆ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:41:12 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ผมไปลองนั่งที่Motor showชอบมากๆครับคุณแม่ก็ชอบภายในครับแต่ไม่ค่อยชอบแบรนด์
 แต่โดยส่วนตัวผมว่าแบรนด์ไม่สำคัญถ้ารถทำออกมาดีก็okเเล้วครับ โดยส่วนตัวชอบมากๆครับเจ้ารุ่นนี้ครับ :D

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:42:54 »
ยินดีกับรถใหม่่ด้วยนะครับ เห็นคันนึงสีบรอนซ์สวยมากกกกกกกกก

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 17:24:06 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ
บอกแค่ได้ว่า อิฉฉา จนตาร้อนไปแล้วครับ

look cheap ไม่ใช่ของ ฮุนได โซนาต้า ตัวนี้แน่นอนครับ เพราะคนที่รู้จักรถจะรู้ว่ามันแพงกว่า เจ้าตลาดหลายสตางค์
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 19:39:18 »

โอ้ว มันมาแล้ว  :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 22:53:09 »
อยากจะบอกว่า

ตอนนี้ มันก็มาอยู่ในมือผมแล้วเช่นกันครับ

และขอบอกว่า ผมชื่นชอบเจ้าเนี่ยมาก เป็นการส่วนตัว
แรดได้ใจจริงๆ โดยเฉพาะ ไฟบอกตำแหน่งเกียร์ ที่ฐานคันเกียร์

ออฟไลน์ tweety

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 23:07:56 »
รออ่านรีวิวของคุณจิมมี่ฉบับfullอย่างใจจดใจจ่อคะ ซื้อรถเมื่อปีที่แล้วเลือกเทียน่า ทุกวันนี้ก็ไม่ผิดหวัง ส่วนคันนี้รออ่านไม่ไหวจองไปแล้ว. การอ่านรีวิว sonata ครั้งนี้ หัวใจต้องเต้นแรงมากๆคะ มาไวๆนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ;)

ขอบคุณเจ้าของกระทู้สำหรับภาพรถสวยๆอีกครั้งคะ :)

ออฟไลน์ mandize

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 19:09:55 »
อยากจะบอกว่า

ตอนนี้ มันก็มาอยู่ในมือผมแล้วเช่นกันครับ

และขอบอกว่า ผมชื่นชอบเจ้าเนี่ยมาก เป็นการส่วนตัว
แรดได้ใจจริงๆ โดยเฉพาะ ไฟบอกตำแหน่งเกียร์ ที่ฐานคันเกียร์

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
รอชมรีวิวเจ้าาาาา