ผู้เขียน หัวข้อ: มารายงานตัวละครับ พร้อมกับรถสวยๆจากอิสราเอล อิอิ  (อ่าน 21118 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
คำถามเดียวเลยนะคุณ InCarus

โป้ 11 นิ้วเนี่ย

11 นิ้วจริง หรือ ขนาด 11 นิ้ว?

ฮริ้ววววว!
สมัยหนุ่มๆ แกเคยบอกว่า 12 นิ้วเลยครับ
เดี๋ยวนี้อายุเริ่มเยอะละ เลยหดลงมาเป็น 11 นิ้ว  :D

ออฟไลน์ Satanic za'

@mcat231032  ไม่ทราบเหมือนกันอะครับ แต่ค่าครองชีพเค้าสูงอะครับ ถ้าตีเป็นเงินไทยล่ะก็ ซื้อแทบไม่ลง 5555
@teaykung31  ว้าวๆๆ ได้ภรรยาเป็นชาวต่างชาติซะด้วย อิอิ
@Iwata Kana GC  ขอบคุณมากครับ สำหรับรุ่นรถ อิอิ
@prai ช่ายครับ passat สวยมั่กๆ
@J!MMY  โอ้ว อย่าไปเชื่อคุณ InCarus ครับ มันเป็นแค่ข่าวลือ 5555
@NINENOI เดี๋ยวมาจัดรูปสาวๆให้ครับ ช่วงบ่าย 5555
@udis ที่สังเกตุได้อีกอย่างคือ บ้านเขาไม่มีรถแต่งเลยครับ พวกติดสเกิร์ต อะไรพวกเนี้ย ไม่เห็นเลยซักคัน :-*

เดี๋ยวช่วงบ่ายจะมาลงรูปที่ท่องเที่ยวกับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆให้นะครับผม

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามนะครับ

คำถามเดียวเลยนะคุณ InCarus

โป้ 11 นิ้วเนี่ย

11 นิ้วจริง หรือ ขนาด 11 นิ้ว?

ฮริ้ววววว!
สมัยหนุ่มๆ แกเคยบอกว่า 12 นิ้วเลยครับ
เดี๋ยวนี้อายุเริ่มเยอะละ เลยหดลงมาเป็น 11 นิ้ว  :D

ลดลงอีกได้ไหมครับ 10 นิ้วละกันครับ จะได้เท่าคนปกติ 555

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ udis

@mcat231032  ไม่ทราบเหมือนกันอะครับ แต่ค่าครองชีพเค้าสูงอะครับ ถ้าตีเป็นเงินไทยล่ะก็ ซื้อแทบไม่ลง 5555
@teaykung31  ว้าวๆๆ ได้ภรรยาเป็นชาวต่างชาติซะด้วย อิอิ
@Iwata Kana GC  ขอบคุณมากครับ สำหรับรุ่นรถ อิอิ
@prai ช่ายครับ passat สวยมั่กๆ
@J!MMY  โอ้ว อย่าไปเชื่อคุณ InCarus ครับ มันเป็นแค่ข่าวลือ 5555
@NINENOI เดี๋ยวมาจัดรูปสาวๆให้ครับ ช่วงบ่าย 5555
@udis ที่สังเกตุได้อีกอย่างคือ บ้านเขาไม่มีรถแต่งเลยครับ พวกติดสเกิร์ต อะไรพวกเนี้ย ไม่เห็นเลยซักคัน :-*

เดี๋ยวช่วงบ่ายจะมาลงรูปที่ท่องเที่ยวกับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆให้นะครับผม

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติดตามนะครับ

รอดูครับ รูปท่องเที่ยวครับ

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!

ลงรูปสาวอิสลาเอลด้วยก็ดีนะคับ หุหุหุ  สวยๆๆแหล่มๆกานทั้งน๊าน น่ารักดีคับ  ฮ่าๆๆๆ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
รถสีขาวเยอะดี อยากนั่งแท็กซี่เบนซ์จัง ;D

ออฟไลน์ sirisak_ac118

น้าโป้ง........เที่ยวสนุกป่าวครับ ^^

civicferio

• บุคคลทั่วไป
แหม่ ห่างหายไปอาทิตย์นึง เกือบลงแดงแน่ะ อิอิ พอดีไปสัมมนาที่ประเทศอิสราเอลมาน่ะครับ เลยถ่ายรูปรถสวยๆมาฝากกัน

เริ่มต้นกันด้วยห้องพักก่อนละกัน หรูสุดๆ sea view อีกต่างหาก อิอิ

แหม เตียงชนกันเลยทีเดียว คริคริ ขอบคุณสำหรับภาพประกอบนะคะ

เอาละครับ มาอัพรูปให้ตามสัญญาแล้ว อิอิ
ก็เริ่มจากสุวรรณภูมิก่อนครับ ขึ้นเครื่องตั้งแต่เที่ยงคืน ไปถึงที่นู่นประมาณ 7 โมงเช้าของที่นู่น (11 โมงที่เมืองไทย) รวมๆเวลาบินเกือบๆ 12 ชม สาหัสมาก
ไปถึงที่นู่นสนามบินเค้าต่างกับเราเยอะมากๆเลยล่ะครับ บ้านเราสวยกว่ามากๆๆๆๆ แถมสายการบินเค้าตรวจค้นเยอะมากๆ เยอะจนน่ารำคาญเลยล่ะ

ไปถึงแล้วก็เข้าพักที่โรงแรมก่อน แต่เป็นโรงแรมที่ต่างจังหวัดนะครับ (เมืองฮานาริยา) ซึ่งอยู่ใกล้กับที่ผมจะไปสัมมนา ซึ่งก็ไม่ขี้ริ้วขี้เหร่อะไร

เช้าวันรุ่งขึ้นก็ไม่มีอะไรครับ ไปสัมมนาที่บริษัท iscar ใหญ่มากๆขอบอก เขาทั้งลูกเป็นของเค้าทั้งลูกเลย เครื่องจักรเยอะมากๆๆ

การจัดเลี้ยงอาหารสำหรับทริปนี้อย่างดีเลยครับ แต่กินแล้วคิดถึงอาหารไทยมากๆเลย

ส่วนมื้อค่ำก็มีสาวๆมาบรรเลงเพลงให้ฟังอีกต่างหาก แหม่ อะไรจะมีความสุขขนาดนั้น 555

ตกดึกๆก็ไปเดินเล่นริมหาดครับ บ้านเค้าร้านอาหารริมหาดตกแต่งได้สวย น่านั่งทุกร้านเลยครับ สาวเสริฟก็น่ารักมากๆครับ (แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมานะ)

อีก 2 วันถัดมา หลังจากสัมมนาจบ (ขอข้ามเลยละกันนะครับ เพราะไม่มีอะไร) ก็ย้ายมาที่เมืองหลวงแทน คือ กรุง tel aviv นอนโรงแรม Carlton อย่างหรูเลยล่ะ อิอิ ผมโชคดีด้วยมั้ง ห้องธรรมดามันเต็มอะครับ ก็เลยได้ห้องใหญ่ เตียงคู่ sea view ด้วย (แต่นอนคนเดียวนะ ฮือ)

วันรุ่งขึ้นก็เริ่มออกตะลอนเที่ยวครับ

นี่เป็นสภาพบ้านเมืองเค้าครับ ค่อนข้างสะอาด คนขับรถกันมีวินัยค่อนข้างดี

อันนี้เป็นรูปปั๊มน้ำมันบ้านเค้าครับ(ที่ผมเล่าให้ฟังว่าเจอคนกีเหลายืนเหยี่ยวริมกำแพง ที่นี่แหละ Too red มาก)
ลองดูรูปถ่ายผมครับ ด้านหลังเป็นราคาน้ำมันบ้านเค้า มีทั้ง 91  95   98 ราคาตกอยู่ลิตรละ 70-80 บาท

แล้วเค้าก็พาไปแถวๆทะเลเดดซีครับ ไปดูโรงงาน Ahava ซึ่งผลิตพวกของใช้ที่ทำมาจากทะเลเดดซี ที่เห็นลด 30 เปอเซนน่ะ หลังจากลดแล้วเหลือ 7000 บาทนะครับ ถึงกับซื้อไม่ลงกันทีเดียว

ต่อมาก็เดินทางไปที่สถานที่สำคัญทางประวัติศาสตร์ของบ้านเค้าครับ คือ masada เป็นเมืองที่มีประวัติน่าสงสารมากๆ

ขอเล่าคร่าวๆละกันนะครับ
"Masada เป็นป้อมปราการธรรมชาติรุนแรงของความงามสง่าผ่าเผยใน Judaean ทะเลทรายมองเห็นทิวทัศน์ของ Dead Sea. เป็นสัญลักษณ์ของอาณาจักรโบราณของอิสราเอลให้การทำลายรุนแรงและยืนสุดท้ายของ patriots Jewish ในหน้าของกองทัพโรมันใน 73 AD มันถูกสร้างเป็นวังที่ซับซ้อนในสไตล์คลาสสิกของต้นจักรวรรดิโรมัน, โดย Herod Great, King ของ Judaea (reigned 37-4 พ.ศ.). ค่าย, fortifications และทางลาดโจมตีที่อนุสาวรีย์ห้อมเป็นการล้อมโรมันสมบูรณ์ที่สุดงานที่รอดตายไปวันปัจจุบัน."
เดรดิต :http://glifr.com/th/heritage/masada/412

บทสรุปของที่นี่ก็ยืนหยัดอยู่ได้แค่ 3 ปีครับ เพราะโดนตัดทั้งน้ำและอาหารทำให้ประชากรไม่สามารถอยู่ได้ ทุกคนจึงพากันฆ่าตัวตายหมด โดยให้หัวหน้าครอบครัวเป็นคนฆ่าคนในครอบครัวให้หมด แล้วให้ผู้ชายที่แข็งแรง ฆ่ากันไปเรื่อยๆ คนเหลือคนหลังๆก็พากันฆ่าตัวตายหมด และเผาเมืองตัวเองทิ้งทั้งหมด แต่ยังเหลืออาหารเอาไว้ให้ทหารโรมันได้กินกัน แต่เค้าบอกว่าเหลือผู้หญิงหนีรอดออกมา 3 คน จนเป็นเรื่องเล่ากันถึงทุกวันนี้

ที่นี่จึงเป็นเหมือนสัญลักษณ์แห่งความทรงจำเกี่ยวกับสงครามเกี่ยวกับบ้านเค้าครับ สิ่งที่สวยงามของเรื่องนี้คือคนใน masada ไม่ทำลายอาหารทิ้ง เพื่อให้เหลือให้คนโรมันได้มีชีวิตรอดต่อไป

มาพักรบกับสาวๆเมืองอิสราเอลกันหน่อยครับ อิอิ

ปล คนสุดท้ายนั่นสวยเมื่อ 30 ปีที่แล้วนะ 555

แต่เจ๊แกน่ารักมากๆๆๆครับ เค้าเป็นไกด์ทัวร์คราวนี้ของผมเอง

ลองดูราคาแมคดอนอลสิครับ

เบอร์เกอร์อันละ 550 บาท
นักเกต 450 บาท แม่เจ้า!!!!

ตอนนั้นคิดในใจ กลับมาเมืองไทยตรูจะแดรกให้มันตุงคอหอยเลย คอยดู 555

มาดูสาวอิสราเอลกันอีกสักรูป น้องเค้าน่ารักดีครับ อิอิ
แล้วก็ไปแวะซื้อของฝากก่อนกลับไทย ราคาสูงพอสมควร

ต่อมาได้ไปเยี่ยมชมกรุงเยรูซาเลม สถานที่ศักดิ์สิทธิ์ของชาวคริสด้วยครับ

ในนี้เป็นแหล่งกำเนิดของศาสนาคริสต์หลายๆนิกายเลยล่ะครับ สวยไหม

ได้ไปกราบหลุมศพพระเยซุมาด้วย

ลองดูรูปล่างนะครับ ไกด์เค้าบอกว่า เป็นรูปของกรุงเยรูซาเลมเมื่อ 2000 ปีที่แล้ว แต่มีรูปเด็กสะพายกระเป๋าใส่หมวกแกปสีแดงกลับหลังอยู่ในรูปด้วย ฮากันไปเลย อิอิ

หลังจากดูรูปสาวๆกันมาแล้ว มาดูรูปเด็กๆกันบ้าง เด็กที่นี่หน้าตาน่ารักมากกกก ชอบๆ

หมดแล้วครับสำหรับทริปนี้ จริงๆมีไปที่อื่นอีกนะครับ แต่บางที่ก็ไม่ได้ถ่ายรูปมา

มีโอกาสได้ไป galery of memorial ด้วย เป็นสถานที่รำลึกถึงเด็กๆชาวยิวที่ตายในสงครามด้วยครับ จะว่าไปที่อิสราเอลนี่ ชาวยิวค่อนข้างน่าสงสารนะครับ

รูปนี้รูปสุดท้ายแล้ว เป็นคุณลุงที่ดูแลเกี่ยวกับการเดินทางในทริปนี้ทั้งหมด เห็นแกตัวใหญ่ๆแต่แกใจดีมากๆเลยล่ะครับ (เห็นตอนแรกคิดถึง แฮกริด ในแฮรี่พอตเตอร์เลย อิอิ)

ขอบคุณที่ติดตามชมนะครับ

น้าโป้ง........เที่ยวสนุกป่าวครับ ^^

ก็ สนุกดีครับ แต่เป็นการนั่งเครื่องบินที่ทรมานมากมาย จริงๆก็ไม่ได้ไกลมากนะครับ แต่มันบินอ้อม เพราะบินผ่านบางประเทศไม่ได้ จะโดนสอยเอา 55555

ออฟไลน์ H.

โอ้ววว ดินแดนศักสิทธิ์มีดีที่หญิงงามนี้เอง

อ้าวผิดเรื่อง
H.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถไม่รู้

แต่สาวน่ารักมาก ขอบคุณสำหรับรูปครับ  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
งามหลายๆคับ
แต่สาวไทยสวยกว่าเยอะ
หุหุหุ  ;D ;D ;D