ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูตัวเป็นๆของ Fortuner BMC ครับ ไม่ต้องเป็นอีแอบกันอีกแล้ว....  (อ่าน 25660 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

ภายใน รุ่น 3.0 v

โดยรวมภายใน ยังคงรูปแบบตัวเดิม พอสมควร

จะมีเปลี่ยนหลักๆ เลย พวงมาลัย เรือนไมล์

การตกแต่งภายใน นิดนึง
ด้านหลังเต็มๆ

ไฟท้าย เปลี่ยนใหมม่ LED ป่าวนะ ไม่แน่ใจ

แต่ จะมี โลโก้ VN TURBO มา อยู่ด้านหลังฝากระโปรงด้วย

พร้อม โลโก้ 3.0  D4D

ส่วน โลโก้ คำว่า Fortuner จะไม่มีอยู่ฝากระโปรงแล้ว

จะย้ายไปอยู่ บน โคมเมี่ยม  ตามรูปครับ

--------------

รายละเอียด Fotuner 2011 ครับ

VSC ระบบควบคุมการทรงตัว  มีเฉพาะตัวรองท๊อปขับ 4 กับ ตัวท๊อปที่มีเนวิกเกอร์เตอร์เท่านั้นครับ รุ่นอื่นตัดออกหมดครับ

ราย ละเอียดที่รู้มาคราวฯนะครับ

ตัวขับ 4 ตัวรองท๊อปกับท๊อป จะมี ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี TRC และระบบเบรก ABS พร้อมดิสก์เบรกหน้าใหม่ ขนาด 16 นิ้ว เพิ่มประสิทธิภาพการเบรกที่ดีขึ้น EBD (Electronic Brake-force Distribution) เพิ่มเสถียรภาพการทรงตัวขณะเบรก และ ระบบเสริมแรงเบรก BA (Brake Assist) เพิ่มประสิทธิภาพในการเบรก ช่วยให้ระยะเบรกสั้นลง (เฉพาะรุ่น 3.0V)

รุ่น 2.7 V ไปจนถึง 3.0 V NAVI  ขึ้นไป ที่มีเครืองเล่น DVD มาให้
- จะมีกล้องถอยหลัง มาให้พร้อมเลยครับ (ซึ่งในวีโก้รุ่น TOP ก็มีกล้องถอยหลังมาให้เหมือนกัน)
- ช่องต่อ USB/ AUX  มีมาให้ทุกรุ่นเกียร์อัตโนมัติขึ้นไป  ยกเว้นรุ่น G และ รุ่น 3.0 Navi
- ระบบ ทำความสะอาดไฟหน้า
- ระบบเปิดปิดไฟหน้าอัตโนมัติ และไฟหน้าปรับสูงต่ำ อัตโนมัติ
- ระบบ เปิด ปิด ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ

- ภายใน  เปลี่ยน พอสมควรครับ

ได้รายละเอียดมาเพิ่มครับ
ระบบ ทำความสะอาดไฟหน้า
ไฟ HID เฉพาะ รุ่น 3.0V 4x4 กะ Navi
ระบบปรับไฟ หน้าสูงต่ำ (ถ้าเป็นตัว 3.0 ขับสี่ กะ Navi จะเป็นแบบปรับอัตโนมัติ)
จอ DVD 6.1 ตั้งแต่ V 2.7 ขึ้นไป
จอ DVD 6.5 รุ่น Top
บลูทูธเชื่อมต่อ โทรศัพท์ ทุกรุ่นที่มี DVD
กล้องมองหลัง ทุกรุ่นที่มี DVD
ช่องเสียบ USB/AUX ยกเว้นรุ่น Navi
กระจกมองสีเดียวกับตัวรถข้างพร้อมไฟเลี้ยว
ล้อ อัลลอยออกแบบใหม่

การออกแบบภายใน
พวงมาลัยออกแบบใหม่ พร้อมลายไม้สีดำ พวงมาลัยทรงเดียวกับคัมรี่ครับ
เปลี่ยนสีลายไม้เป็นสีดำ ทั้งหมด
หัวเกียร์ประดับลายไม้ด้วย
คอลโซลกลางและแผงประตูขอบบน เปลี่ยนเป็นสีเทาเข้ม
เรือนไมล์ออกแบบใหม่ ขอบอกว่าสวยกว่าเดิมมากกกกก

อ้อ ปรับปรุงระบบเบรคใหม่ด้วยครับผม

ลืมสีไปเลยแฮะ สียกเลิกสี ฟ้า Bluemetalic กับ ทอง Grayish Brown metallic ครับ
เพิ่มสีใหม่คือ ขาว White Pearl, ทอง Silky Gold Mica Metalic, เทา Dark Steel Metalic

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อันล่างต้นฉบับของพี่เป้ครับ

มารอชมงานเปิดตัวนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

รูปทั้งหมด ถ่ายจากคันเดียวกันหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ ในรูปน่าจะเป็นตัวขับ 2 แล้วทำไมมีป้าย vsc ละครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ไฟท้ายอารมณ์คลองถมอย่าบอกไม่ถูก ส่วนภายในดูแล้วรู้สึกแย่กว่าตัวก่อนหน้านี้ยังไงไม่รู้ =_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
สวยหรือไม่สวย.... แต่ก็กลับมาทวงบัลลังก์ Champ ยอดขาย PPV แน่
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ toonze

ระบบ ทำความสะอาดไฟหน้า คันในรูปไม่เห็นมี
ระบบ เปิด ปิด ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ ก็ไม่มีแวว จะมีเพราะไม่เห็นตัวเซนเชอร์ที่กระจกหน้า แบบ แคมรีเลย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
วีโก้ BMC ตอนนี้ 0 ผมลงมาแล้วเกือบสิบคันครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Newhang

เท่าที่เห็นตอนนี้ ผมว่าไม่สวยเลยนะมันดูไม่ลงตัว ไฟเลี้ยวกระจกมองของเหมือนไปถอดเอาของรถเก๋งรุ่นใดรุ่นหนึ่งของโตโยต้ามาเลย

มีเพียงภายในเท่านั้นที่ผมว่ามันดูดีขึ้น

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
เห็นไฟท้ายแล้ว นึกถึึง CHEVROLET CRUZE เลยอ่ะครับ ตรงติ่งไฟเลี้ยว

ออฟไลน์ SP

ล้อนี่อารมณ์ tiger minorchange  กันเลยทีเดียว

ไฟเลี้ยวนี่ของ vigo limited ใช่มั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ AzLaRN

ชอบไฟหน้าที่ไปในทางเดียวกับรุ่นพี่ๆ

ชอบพวงมาลัยและเกียร์ ที่ดูสปอร์ตดี

ที่เหลือ เสียใจมากครับ :'(   555

แต่ล้อตอนแว๊บแรก นึกว่า ฟอร์ด Everest ตัวแรก  :o :o

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ทำไมผมรู้สึกว่ามันดูลิเกยังไงก็ไม่รู้ = =a
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ lexus

ไฟท้ายอารมณ์คลองถมอย่าบอกไม่ถูก ส่วนภายในดูแล้วรู้สึกแย่กว่าตัวก่อนหน้านี้ยังไงไม่รู้ =_="

ออฟไลน์ burutrad

ไม่โดนครับแต่คงขายดี... :'( :'( ;D ;D

ออฟไลน์ PAN

พูดถึงไฟท้ายเหมือน Toyota Crown เลยนะ พ่นสีแดงข้างบนอะ สวยเลย แต่นี่มันแดงเฉพาะวงกลมก็เลยดูลาวๆยังไงก็ไม่รู้อะ = =" และก็ข้างในนี่เหมือนเดิมเลย ปวดตับ - -" ไม่ชอบตรงคอนโซลอย่างยิ่งเลยอะ มันเป็นพลาสติกแข็งๆ ราคาระดับนี้น่าจะให้แบบเกรดดีกว่านี้มาได้แล้ววว เบาะก็คงเหมือนเดิมใช่ไหมครับ

ปล. คหสต.  :D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
กรี๊ดด มาตรวัดสวย !

แต่คอนโซลกลางปวดตับสุดๆ

ออฟไลน์ prai

เอ่อ คันในรูปนี่ภายในประกอบเสร็จแล้วเหรอครับ? ทำไมเป็นงี้ เหมือนรถยังประกอบไม่เสร็จเลย
ช่องแอร์กับวิทยูมันโดดไปน่ะครับ คงแก้ไม่ทันแล้วสินะ ตามจริงก็ไม่น่าจะลดต้นทุนขนาดนี้นะ ออกแบบใหม่ ผลิตใหม่ก็ได้นะ Toyota Thailand!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
งานนี้ พยายามหรูครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
กระจังหน้าสวยครับ

แต่ ขอสับหน่อยเถอะ

ล้อแม็กลายนี้จะเอามาให้เหมือน PJS ทำไม ?
คอนโซลมันช่างเหมือนเอาของจากคลองถมมาโปะๆรวมๆกัน ดูไม่จืดเลยนะันั่น เบาะสีเบจ น่าจะมากับลายไม้วอลนัทเสียมากกว่า คราวนี้กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ ไม่ลงตัวสักนิด
ไฟท้าย ราวกับเอาชุดแต่งมาใส่มันไม่เข้ากันเลย

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ไฟท้ายเอาอันเก่ากลับมาเหอะ
คันเกียร์ไปเอารุ่นไหนมาใส่ก็ได้แต่เปลี่ยนเหอะ
เบรกมือทำไมอยู่ต่ำขนาดนั้น
เอาลายไม้กลับมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2011, 17:42:57 โดย pny212 »
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ 370Z

อุตสาห์รอ เฮ้อ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไฟท้ายไม่นะะะ ข้องในนี่แปลกๆ ข้างหน้านี่โอเคครับ  ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมชอบลายไม้สีดำมากๆ ผมเบื่อลายไม้สีน้ำตาลเต็มทนล่ะ แต่คอนโซลกลางตรงช่องแอร์กับชุดเครื่องเสียงไม่ลงตัวอย่างแรงของเดิมดีอยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ไฟท้ายได้อารมณ์คลองถมจริงๆ ด้านหน้าผมให้ผ่าน โดยรวมแล้วผมว่าโอเคเลยดีขึ้นกว่าเดิม

ออฟไลน์ TTL

รู้สึกผิดหวังกับการรอครั้งนี้จังเลยครับ ไฟท้ายขอตัวเก่ากลับมาเหอะ!!! ส่วนภายในไม่ชอบฟรอนท์วิทยุเลย

ดูแล้วรู็สึกว่าเอาอะไรมายัดที่คอนโซลก็ไม่รู้ครับ โดยส่วยตัวเห็นความสวยแค่ด้านหน้าจริงๆครับ

ผิดหวังเลยหละBMC ครั้งนี้  ...แต่ยังไงก็คงต้องดูตัวจริงก่อนหนะครับสำหรับผม แต่ถ้าดูจากรูปขอบายเลย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ไม่ค่อยชอบไฟท้ายเท่าไรเลย
ที่เหลือพอรับได้นะ ;D

ออฟไลน์ MoLee

ไฟท้ายพอทน แต่คอนโซล ช่วยเอากลับไปแก้หน่อยเถอะนะ มันดูขัดๆไงไม่รู้ จะหรูก็ไม่ จะเหมือนเดิมก็เปล่าเลย  :(

*Moza!!! กลับไปรัก PJS เหมือนเดิม  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Zapizs

• Jr. Member
  • **
เห็นคอลโซลกลางแล้วเพลีย ทำอย่างกะเอาของcamryมาพยายามยัดลงไปงั้นแหละ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผิดหวังมากๆเลยครับ รอตั้งนาน

ไฟท้ายสิ้นคิดมาก คลองถมชัดๆ - -"

ออฟไลน์ PAN

ช่องเสียบ USB/AUX ยกเว้นรุ่น Navi

ทำไมตัวท็อปกลับไม่มีหว่า ต้องไปติดเอาเองรึ ??? = ="

ออฟไลน์ Tan Int

ไฟท้ายนี่พี่แกคงเบื่อกับการเอารถของเขาไปแต่งให้เป็นดวงกลมแล้วละ
ฉะนั้น เอาไปปรับโฉมให้เลยก็ได้ ไม่ต้องไปใส่เองให้รำคาญหูรำคาญตาฉันหรอกมั้ง...........อิอิ  ;D

ด้านหน้า โอเค
ด้านท้าย เห็นตัวจริงมาแล้ว รับไม่ได้แฮะ!!
ภายใน มันติดๆ ขัดๆ กับพวงมาลัย+เครื่องเล่นวิทยุนี่ละ...................

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)