ผู้เขียน หัวข้อ: Is this the upcoming model ? Almera (L02B) ----> มาร์ชซีดาน  (อ่าน 12955 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Is this the upcoming model ? Almera (L02B) ----> มาร์ชซีดาน
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 17:02:22 »
พี่ HOMY_DEMIO โพสไว้ว่าอาทิตย์นี้รู้กัน ..

คุณ YIM ลืมแล้วเหรอ ว่า กันยายนนี้ Almera (L02B) จะเปิดตัว?

เรียกได้ว่า จบข่าวกันไปเลยงานนี้

ถึงได้สงสัยไงครับ ว่าเหลือเวลาอีก 2 เดือน ไม่สิ เดือนเดียว น่าจะ เอ่อ.... ก่อพายุหมุน ไปปั่นหัวคนที่กำลังจะไปจอง Brio ได้หรือยัง?

(เรื่องไม่ดีนี่คิดออกจังเลย  ;D)

เอ้า เฉลย อาทิตย์นี้ก็รู้กันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 21:40:27 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: Is this the upcoming model ? Almera (L02B) ----> มาร์ชซีดาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 17:06:09 »
คงจะรู้แค่ข่าว สเปค ราคาคร่าว ๆ ซึ่งคงจะหลุดมาจากที่อื่น ๆ ไม่ใช่ผมแน่นอนครับ แต่ยังไม่เปิดตัวจนกว่าจะถึงเดือนกันยายน

ส่วนชื่อรุ่นน่าจะสรุปแล้วว่า Almera ครับ ไม่ใช่ March Sedan
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 17:08:39 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ watanachai19

• Jr. Member
  • **
Re: Is this the upcoming model ? Almera (L02B) ----> มาร์ชซีดาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 18:19:25 »
แต่ได้ข่าวแว่วๆ มาจากวงในนะครับว่า เลื่อนไปต้นปีหน้า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 18:21:43 »
แต่ได้ข่าวแว่วๆ มาจากวงในนะครับว่า เลื่อนไปต้นปีหน้า

อืม ไม่น่าจะใช่นะครับ อิอิ

วันพฤหัส-ศุกร์ ก็มีข่าวออกแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 18:25:03 »

อืม ไม่น่าจะใช่นะครับ อิอิ

วันพฤหัส-ศุกร์ ก็มีข่าวออกแล้วครับ
อืม ครับ เดี๋ยวรอดูข่าวดีกว่า ผมก็ไม่แน่ใจครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 18:28:20 »
ที่ผมฟันธงขนาดนี้เพราะ เขาจะมีการเทสต์กันแล้วครับ อีกวัน 2 วันเอง

ถ้าใครติดตามเว็บบอร์ดของคลับเค้า (ตั้งก่อนรถจะขายอีก) ก็จะรู้สถานที่ครับ

เชื่อว่าวันศุกร์ น่าจะได้เห็นข่าวจากประชาชาติ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 19:01:53 »
ลุงผมทำงานอยู่ที่นิสสัน บอกว่า(ถ้าผมจำไม่ผิด) น่าจะมาช่วงตุลาครับ(ไม่แน่ใจว่าเปิดตัวหรือขาย)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:14:52 »
 >:(  SUNNY   SUNNY    SUNNY  >:(

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:17:18 »
จะมาแล้วสินะ อยากเห็นตัวจริงจังเลย อย่างน้อยๆ ต้องใหญ่เท่า Vios, City, Fiesta, MZ2 แน่ๆ เพราะเมืองนอกขาย segment เดียวกัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 20:29:44 »
>:(  SUNNY   SUNNY    SUNNY  >:(

ตกลงเรียกร้องใ้ห้เอาชื่อนี้หรอ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 21:54:36 »

ตกลงเรียกร้องใ้ห้เอาชื่อนี้หรอ

ผมว่าชื่อ Sunny เข้ากับตัวรถมากกว่านะครับ

ไม่เข้าใจ ไปชื่อ Almera ทำไม ชื่อนี้ผมจำได้ว่า เป็น ตัว sport ของ sunny 1.8 ฟังแล้วแสลงหูยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 21:55:45 »
ที่ผมฟันธงขนาดนี้เพราะ เขาจะมีการเทสต์กันแล้วครับ อีกวัน 2 วันเอง

ถ้าใครติดตามเว็บบอร์ดของคลับเค้า (ตั้งก่อนรถจะขายอีก) ก็จะรู้สถานที่ครับ

เชื่อว่าวันศุกร์ น่าจะได้เห็นข่าวจากประชาชาติ

ไปอ่านมาแล้วเห็นว่าจะไปทดสอบที่สนามนี้ สนามใหม่ที่เปิดตัวได้ประมาณปี-สองปีที่จ.ต้นตาลเยอะๆ

นี่ก็ spy อีกรูป ขมายมาจากเวปนั้นอีกที

งั้นทำ link ไปดูเอาเองดีกว่า ขอบคุณพี่จิมที่เตือนครับ http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=44.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 22:05:19 โดย nuTTy »

GreenG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 21:57:58 »
สาธุ และขอร้อง เพื่อนๆ ช่วยเอา spec มาลงเร็วๆนะครับ พร้อมราคาด้วย ช่วยกรุณารีบๆหลุดมาโดยวัย

ตอนนี้คนเริ่มหนีไป Brio แล้วนะจ๊ะ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:00:45 »
รูปข้างบนนี้ แม้จะเก่า แต่ถ่ายใน Facility ของ Nissan ผิดกฎหมายเต็มๆนะครับ ฝากไว้ด้วย

สรุปให้...

Almera L02B เปิดตัว กันยายนนี้
ทดสอบสนามแก่งกระจาน ในอีกไม่กี่วันนี้
เวอร์ชันไทย มีแต่เครื่อง 1.2 ลิตร ยกมาจาก March เท่านั้น
ไม่มีอะไรในกอไผ่ เดาทางได้เลย ว่าสมรรถนะ จะออกมาเหมาะกับลูกค้าประเภทไหน

(ที่แน่ๆ ไม่ใช่ผม)

ที่เหลือ ให้รอดูราคา และวันเปิดตัว กับแคมเปญเปิดตัว

มันไม่ใช่รถสำหรับคนชอบขับรถ แต่เป็นรถสำหรับ ใครสักคน สักครอบครัว ที่อยากจะมีรถสักคัน
เป็นคันแรกในชีวิต และต้องเป็น Sedan ราคาประหยัด รายเดียวในตลาดบ้านเรา ที่ประกอบในประเทศ
(แน่นอน ไม่นับ Proton Saga นะ)

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:09:21 »
พี่ครับ ผมว่าอย่าเพิ่งทำให้แน่ใจกันมากนะครับ เดี๋ยวก็มีคนอ่านไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียดแบบตอน vigo bmc นะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:47:08 »
รูปข้างบนนี้ แม้จะเก่า แต่ถ่ายใน Facility ของ Nissan ผิดกฎหมายเต็มๆนะครับ ฝากไว้ด้วย

สรุปให้...

Almera L02B เปิดตัว กันยายนนี้
ทดสอบสนามแก่งกระจาน ในอีกไม่กี่วันนี้
เวอร์ชันไทย มีแต่เครื่อง 1.2 ลิตร ยกมาจาก March เท่านั้น
ไม่มีอะไรในกอไผ่ เดาทางได้เลย ว่าสมรรถนะ จะออกมาเหมาะกับลูกค้าประเภทไหน

(ที่แน่ๆ ไม่ใช่ผม)

ที่เหลือ ให้รอดูราคา และวันเปิดตัว กับแคมเปญเปิดตัว

มันไม่ใช่รถสำหรับคนชอบขับรถ แต่เป็นรถสำหรับ ใครสักคน สักครอบครัว ที่อยากจะมีรถสักคัน
เป็นคันแรกในชีวิต และต้องเป็น Sedan ราคาประหยัด รายเดียวในตลาดบ้านเรา ที่ประกอบในประเทศ
(แน่นอน ไม่นับ Proton Saga นะ)

มั่นใจในความอืด (หลังจากที่ขับ March ของเพื่อน 2 วัน และเดาจากขนาดตัวรถ Almera)

แต่สำหรับคนที่เงินไม่เยอะ เริ่มต้นสร้างครอบครัว ผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วครับ ใช้ Almera ตั้งต้นกับชีวิต พอมั่นคงแล้ว ค่อยไปหารถที่ดีขึ้น

ว่าแต่ผมถามนิดนึง ถ้าสมมุติว่า เราถ่ายรูปจากในโชว์รูมที่เมืองนอกละครับ? จริงอยู่มันอยู่ในที่ของเขา แต่มันก็ไม่ใช่สถานที่ปกปิดเหมือนกัน แบบนี้ผิดมั้ยครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ BOYGOOD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 01:11:52 »

ผมจำไม่ได้แล้วว่า อ่านข่าวจากสำนักไหน^ ^!

ว่ากันว่า ตัวซีดาน ใช้เครื่อง "ซุป" แบบ มาร์ช ยุโรป

นะครับ แต่ไม่รู้ว่า ในไทยจะเป็นยังไง แต่ผมว่าไม่น่าจะมี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 02:00:50 »
รูป จาก โชว์รูมเมืองนอก ไม่ผิดกฎครับ โพสต์ไปเลย แต่อย่าเยอะจนล้นบอร์ดครับ

ไม่ใช่เครื่อง ซูเปอร์ชาร์จแน่ๆ สำหรับ Almera ในบ้านเรา

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 02:12:33 »
แหงนคอรอดูครับงานนี้
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:24:48 »
ดีใจที่ไม่ใช้ชื่อ sunny

GreenG

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:59:38 »
รอดูครับ สนใจ อยากได้ครับ

ถ้ามีตัว 1.2S CVT ราคาถูกกว่า March E CVT นิดนึง จองเลยครับ

ของแถมไม่มีไม่เป็นไร คุ้มสุดๆ

(แต่มันคงเป็นได้แค่ความฝันครับ)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:49:52 »
ผมว่าไม่มีเครื่องพ่วงเครื่องปั่นลมมากับเครื่อง1.2หรอกครับ

ส่วนตัวคิดว่าเป็นรถที่น่าใช้ แต่คงไม่ใช่รถที่คนรักรถชอบ

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:26:13 »
ผมว่า ชื่อ SUNNY เหมาะกับ L12F มากกว่านะครับ
ถ้า Nissan Thailand จะหวนคืนชื่อ SUNNY น่าจะเป็น L12F นี่ล่ะ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:38:40 »
ข่าวมาว่า

L12F จะไม่ใช่ชื่อ Sunny, Sentra แต่จะเป็นชื่ออะไรบ่ทราบเด้อ

GreenG

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:39:14 »
นั่งนับวันรอ L02B

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:45:23 »
ข่าวมาว่า

L12F จะไม่ใช่ชื่อ Sunny, Sentra แต่จะเป็นชื่ออะไรบ่ทราบเด้อ
อ๋อ รับทราบครับผม

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 14:19:49 »
มาเดือน 9 อะครับ วันนี้ไปเจอะคนผลิต ของบางส่วนให้รุ่นนี้ เค้าก็บอกว่า อุปกรณ์บางอย่างที่อยู่ใน l02b ใช้ร่วมกันกับมาร์ชไม่ได้
ราคาไม่น่าจะถูกเท่าไรครับรุ่นนี้ พี่คนนี้เค้าก็บอกมาว่ามีที่วางมือตรงกลางด้วยเบาะคนขับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 14:21:17 »
มาเดือน 9 อะครับ วันนี้ไปเจอะคนผลิต ของบางส่วนให้รุ่นนี้ เค้าก็บอกว่า อุปกรณ์บางอย่างที่อยู่ใน l02b ใช้ร่วมกันกับมาร์ชไม่ได้
ราคาไม่น่าจะถูกเท่าไรครับรุ่นนี้ พี่คนนี้เค้าก็บอกมาว่ามีที่วางมือตรงกลางด้วยเบาะคนขับ

น่าจะเป็นชุดช่องแอร์ทีใช้ร่วมกันไม่ได้

อืมมีที่วางแขนกลางคนขับ

คิดว่าด้านหลังคงมีที่วางแผนด้วยเหมือนกันนะ

GreenG

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 14:26:57 »
รอราคาครับ ถ้าแพงกว่าก็ไป March หรือ Brio ทันที :)

ออฟไลน์ lostmember

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 16:28:22 »
เห็นพี่ จิมมี่ ว่ากระนี้ คงล้างคอ รอสับเละ almera เป็นแน่แท้