ผู้เขียน หัวข้อ: // รีวิว Honda BRIO ฉบับเต็ม ถ้าไม่ผิดพลาด เจอกันได้เร็วสุดคือก่อนค่ำวันศุกร์ //  (อ่าน 11393 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เท่าที่นั่งทำอยู่ตอนนี้
เหลือแค่

- บอกเล่าความเป็นมา
- สัมผัสในการขับขี่จริง
- โครงสร้างตัวถัง และความปลอดภัยจากการชน
- สรุป ครึ่งแรก (ครึ่งหลัง เขียนเสร็จแล้ว)

ถ้าลุยต่อเนื่องให้เสร็จ น่าจะไม่เกินวันศุกร์นะครับ

แต่ อาจจะเร็วกว่านั้นได้อีกนิดหน่อย ดังนั้น อย่าพลาด

ส่วน Cruze นั่งทำควบคู่ไปด้วย แต่ที่ช้า เพราะ พอดี มีเคสขอเปลี่ยนรถ ของ GM เข้ามาเคสหนึ่ง
ใจผม อยากดูว่า เคสนี้ จะจบลงด้วยดีหรือไม่  มันมีเหตุผลอยู่นิดหน่อย แต่ผมยังไม่อาจพูดอะไรได้มากในตอนนี้ครับ
จริงๆแล้ว ก็คืบหน้าไปเยอะแล้วละ

ส่วนข้างล่างนี้ คือ รีวิว ฉบับเต็ม ที่ยังทำอยู่
และต้องทะยอยทำให้เสร็จ

- Sonata <--------ไม่อยากคืนรถเลยจริงๆ (อีกแล้ว)
- CT200h <------ จับตาดูอันนี้
- WRX STi <------- แรงหรนะใขช่ แต่ประหยัดกว่าที่คิด
- 5 Series 4 คันรวด <-------- ขอยึดกุญแจไว้สักเดือนนึงได้ไหมเนี่ย?
- X6 <-------- คืนไปอ่ะ ดีแล้ว
- 7 Series ดองไว้เป็นปีแล้ว

ยังไม่ได้เริ่มอะไรเลย
- Prius
- Mazda 3 เครื่อง 2.0 <----- ตัดสินใจแล้วว่า รอรุ่น 1.6 มาด้วยเลยดีกว่า
หลังจากดูปริมาณ รีวิว ที่จะต้องคลอดทั้งหมดแล้ว ดังนั้น ถามเป็นรายบุคคล ช่วงนี้จะตอบให้ครับ

- "เซอร์ไพรส์".......<-------- อิอิ

ส่วน บทความ ทดลองยาง Michelin Energy XM2 ก็ น่าจะเสร็จได้ ในสัปดาห์หน้าเป็นอย่างช้าที่สุดครับ
เราคงต้องให้ บทความของเนย ที่ไปลองขับรถแจ่ง กับ Michelin ขึ้นไปก่อน สักสัปดาห์นึง เนาะ
เอาขึ้นติดต่อเนื่องกันเลย จะน่าเกลียดไป เดี๋ยวหาว่าเราอวยโฆษณากัน ทั้งที่จริงๆแล้ว ไม่ใช่เลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
มี Surprise ด้วย??

จะรออ่าน Brio ครับ  ;D

อ้างถึง
X6 <-------- คืนไปอ่ะ ดีแล้ว

คนแถว Four Season มาอ่าน คงนั่งร้องไห้  :'(

ส่วนกรณี GM ก็ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

ขอบคุณครับ  ;)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
//รอดูSonataอย่างใจจดใจจ่อ  :o

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อธิบายเป็นภาพละกัน 555+ ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รอดูเซอร์ไพรส์ ครับๆ ลุ้นๆ ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รอชมด้วยคนครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยขอทัศนะวิสัยตอนฝนตกด้วยจะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
พี่จิมมี่ครับ ผมเป็นโรคแพ้เซอไพร์ท ถ้าครุ่นคิดมากผมจะหายใจไม่ออก และปล่อยวางไม่ได้ :D

pm ได้ไหมครับพี่

ออฟไลน์ MoLee

มีเซอร์ไพรส์ด้วย? :o

รอดูบริโอ้ว่าจะเหลือชิ้นส่วนไหนที่น่าชื่นชมบ้าง  ::)
ปล.ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้ เห็นบริโอ้อยู่ด้านหลังทีไร มือมักอยู่ไม่สุขอยากจะเปิดที่ปัดน้ำฝนหลังของอเวนซ่าทุกทีเลย หึหึ ;D

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
อยากอ่านจังเลยคับ หุหุหุ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wiszard

ในที่สุดก็ใกล้จะมาแล้วววววว... คงจะเป็น Full Review Honda Brio ที่แรกอีกเช่นเคย อิอิ

หวังว่าคงจะเห็นความคืบหน้าในการแก้ปัญหาเรื่องที่ปัดน้ำฝนหลัง ของทาง Honda นะครับ สาธุ!

ออฟไลน์ balliblue

รอชม  brio อย่างใจจดใจจ่อ ครับ แต่ที่อยากรู้ตอนนี้คือ surprise มากกว่า ครับ ลุ้นๆๆๆ หรือจะเป็น captiva หรือ surpise สุดๆ ไปลองขัีบ civic ที่ต่างประทศมาแล้วครับ  ;D

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
- "เซอร์ไพรส์".......<-------- อิอิ

ต้องไม่ธรรมดาแน่ๆ มีรูปมาให้เดาเล่นๆก่อนใด้ใหมครับ...

รออ่านครับ :D

ออฟไลน์ PAN

เซอร์ไพร์ส ต้องเป็นรีวิวรวบรถกระบะแน่เลยอะ BT50 GMI700 Ranger RT50  เอามาแบบvsกันไรแบบนี้ *o* ถูกหรือเปล่าครับ :D ;D

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

เซอร์ไพร์ส ต้องเป็นรีวิวรวบรถกระบะแน่เลยอะ BT50 GMI700 Ranger RT50  เอามาแบบvsกันไรแบบนี้ *o* ถูกหรือเปล่าครับ :D ;D

กำลังเล็งกระบะใหม่ ก่อนสงกรานต์อยู่ครับ ถ้าเซอร์ไพร์สเป็นไปตามนี้  :-*ใจผมเต้นแรงแล้วนะเนี่ย พี่จิมมี่นี่เร้าใจจริงๆ :D ;D

GreenG

รอ Review ครับ อยากรู้ว่าทำไม Brio ถึงกินน้ำมันกว่า March

อันนี้คาใจมากๆ เพราะในความคิดผม Honda ทำเครื่องประหยัดน้ำมันได้เก่งและดีที่สุด
แต่ทำไม Brio ถึงกินกว่า(เราเลยไม่ซื้อ Brio ;))

ออฟไลน์ CRO

รอดู  "เซอร์ไพรส์" ครับ :P

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ร้องเพลง  รอแล้วได้อะไร  ก็จะตอบว่า ได้รีวิวมาอ่านไง  !
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ห๊าา มีสะใภ้ !!

รอตืดตามชมคร้าบบบ ;D ;D

methus zaa

รอชมมากครับ สำหรับ brio ผมคิดว่าเป็นรีวิวมหากาพย์แน่ๆ ส่วน x6 ไม่ชอบอยู่แล้วครับ ยิ่งพี่จิมบอกว่าคืนไปอ่ะดีแล้ว แสดงว่าหลายๆอย่างมันดูไม่ลงตัว ผมว่าบีเอ็มคิดผิดนะ ที่ออกแบบมาสูงแล้วแถมมาทำเป็นแบบสปอร์ตแถมหลังคายังตีบตันอีก  sonata sport นี่รอแน่ๆครับ ส่วน 7-series รอดีไหม เพราะว่ารอจนเหงือกแห้งแล้ว ;D ยังไงก็ขอบคุณมากๆครับสำหรับความคืบหน้า

ออฟไลน์ mcat231032

อย่าลืมพักผ่อน บ้างเช่นเดิมครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

Cool ! รออ่าน (EM)BRIO
ขอบคุณมากๆครับ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รออ่าน surprise กับ Brio น้อยครับ

^^
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ peter123

• Newbie
  • *
เข้ามารอด้วยคนครับ

อยากให้ ใหมี เทียบกับ มีนา แบบจุดต่อจุดเลยครับ

ออฟไลน์ muzaa

surprise เดาว่าเป็นเจ้า almera ครับ

GreenG

surprise เดาว่าเป็นเจ้า almera ครับ

คิดเช่นกัน ;)

ออฟไลน์ thanayot

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่คราบบบ ผมอยากอ่าน รีวิว PRIUS น่ะครับ ไม่ทราบว่า จะมีหวังไหมนี่ Y_Y พี่จิมติดอะไรหรือครับ ถึงยังไม่ได้เลย เพราะผมชอบอ่าน รีวิวของพี่จิมที่สุด ก็อยากรู้ข้อดี ข้อเสีย ของรถตัวเองน่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dorakun

สงสัยว่าพรีอุสคงโดนดองนานแน่ๆเลย เหอะๆๆๆ
เอาใจช่วยนะครับพี่จิมมี่ รออ่านพรีอุสมากๆครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ....ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
รอ cruze ครับผม อยากให้ขึ้นก่อน brio ครับ

civicferio

อ่านจากปากริงโกะนะคะ : ทำเร็วๆค่ะ ไม่มีอะไรอ่านตอนเข้าส้วม....

methus zaa

พี่จิมมี่คราบบบ ผมอยากอ่าน รีวิว PRIUS น่ะครับ ไม่ทราบว่า จะมีหวังไหมนี่ Y_Y พี่จิมติดอะไรหรือครับ ถึงยังไม่ได้เลย เพราะผมชอบอ่าน รีวิวของพี่จิมที่สุด ก็อยากรู้ข้อดี ข้อเสีย ของรถตัวเองน่ะครับ ขอบคุณครับ
[/quote พี่จิมยังทำของเก่าไม่เสร็จครับ อดใจรอหน่อยแล้วกัน ผมว่ารีวิวอาจจะเดือนหน้านะ คุณก็ออกรถมาแล้วนิครับ 55 ;D