ผู้เขียน หัวข้อ: ให้กำลังใจพี่จิมมี่ กับ Review Cruze ครับ  (อ่าน 5913 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ให้กำลังใจพี่จิมมี่ กับ Review Cruze ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 19:55:01 »
ผมกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่และอยากออกรถในช่วงครึ่งเดือนหน้า
กำลังรอข้อมูลดีดีจากพี่จิมมี่อยู่นะครับ

มีใครรออยู่บ้างคร้าบบ

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
Re: ให้กำลังใจพี่จิมมี่ กับ Review Cruze ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 20:18:24 »
สู้ๆๆๆๆ 

ปล ผมไม่ชอบรถมีตูด นิยมประตูหลังเท่านั้น

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: ให้กำลังใจพี่จิมมี่ กับ Review Cruze ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 20:21:47 »
เหมือนมู้ที่แล้ว = =''

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 20:51:07 »

รอด้วยครับ  เพราะไปดูคันจริง รุ่น 1.8LTZ มา สวยมากกกก.....น่าใช้จริงๆ
(แต่เห็นราคาแล้วหงายเก๋ง)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 21:05:56 »
ไปลองขับมาระยะยาวเหมือนกัน อยากลองฟังความเห็นจากรีวิวของพี่จิมมี่ดูเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 01:07:23 »
ข่าวดี

เคส เคลมรถของ Captiva ในที่สุด ลูกค้าได้ข้อสรุปที่น่าพอใจแล้ว

ดังนั้น รีวิว Cruze คงจะกลับมาเดินเครื่องเต็มที่อีกครั้ง...

(แต่ CT200h กับ WRX STi และ Prius ก็ใกล้เสร็จแล้วอ่ะดิเนี่ย?)

เอาละ ยังไงๆ กันยายน มีรีวิว Cruzer ขึ้นแน่ๆละครับ เพราะเลทมานานมากแล้ว
แต่ ระหว่างนี้ จะมีของแปลกให้คุณได้อ่านคั่นกันอีกนิดนึงก่อนนะครับ เพราะมันเสร็จก่อนแหงๆ

ตอนนี้พยายามจะเตรียมงานทุกอย่าง เพื่อจะเข้าสู่ภาระกิจทดลองตัวเอง 1 รีวิว 1 ส้ัปดาห์ ว่าจะไหวไหม?
นั่นหมายความว่า กันยายนนั้น น่าจะมีรีวิวให้อ่านกัน สัปดาห์ละ 1 รุ่น และ Cruze น่าจะอยู่ในนั้นด้วย

รวมทั้ง อย่าลืมนะว่า เราจะมีมีทติ้งกัน เสาร์ 17 กันยายนนี้

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 01:18:35 »
ขอบคุณครับ ^^

อ่านคำพูดของคุณจิมมี่แล้ว คืนนี้หลับฝันดีเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 01:19:08 »
ข่าวดี

เคส เคลมรถของ Captiva ในที่สุด ลูกค้าได้ข้อสรุปที่น่าพอใจแล้ว

ดังนั้น รีวิว Cruze คงจะกลับมาเดินเครื่องเต็มที่อีกครั้ง...

(แต่ CT200h กับ WRX STi และ Prius ก็ใกล้เสร็จแล้วอ่ะดิเนี่ย?)

เอาละ ยังไงๆ กันยายน มีรีวิว Cruzer ขึ้นแน่ๆละครับ เพราะเลทมานานมากแล้ว
แต่ ระหว่างนี้ จะมีของแปลกให้คุณได้อ่านคั่นกันอีกนิดนึงก่อนนะครับ เพราะมันเสร็จก่อนแหงๆ

ตอนนี้พยายามจะเตรียมงานทุกอย่าง เพื่อจะเข้าสู่ภาระกิจทดลองตัวเอง 1 รีวิว 1 ส้ัปดาห์ ว่าจะไหวไหม?
นั่นหมายความว่า กันยายนนั้น น่าจะมีรีวิวให้อ่านกัน สัปดาห์ละ 1 รุ่น และ Cruze น่าจะอยู่ในนั้นด้วย

รวมทั้ง อย่าลืมนะว่า เราจะมีมีทติ้งกัน เสาร์ 17 กันยายนนี้

ของแปลก??

ยันม่าร์หรือเปล่าครับ (55 ล้อเล่น)

เข้ามาเป็นกำลังใจให้อีกคน

แต่ถ้ามี CT200h กับ Prius ด้วย อยากให้เอามาเทียบกันจัง อยากรู้จัง Platform เดียวกัน Drivetrain เดียวกัน แต่ setting ต่างกัน จะต่างกันแค่ไหนครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 01:25:10 »
คงต้องอยู่ต่างรีวิวกันหนะครับ แต่จะมีข้อมูลลงให้ในตารางเปรียบเทียบด้วยแน่ๆ
เพราะทั้งคู่ เราทำขั้นตอน production กันเสร็จแล้ว

แต่จะขอขัดตาทัพ ด้วยของแปลก กันก่อนนะครับ

สร้างกระแสเล่นๆ แฮ่

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 01:51:10 »
สงสัยจะเป็นพวก อะคิ อะคิ

คริ คริ...อะไรแนวๆนั้น 

หรือว่าจะเป็น  อิคึ อิคึ....ก็ไม่รู้  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:11:27 »
สงสัย DS3   ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:24:23 »
น่านไง ต้องเป็น หุ หุ หุ หึ หึ หึ อุคริ อุคริ แน่ๆ เลย  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:02:27 »
พี่จิมมี่โหมงานหนักมากไปหรือเปล่าครับ เดี๋ยวจะไม่สบายเอานะพี่
1 รีวิว 1 สัปดาห์นับเป็นเรื่องดีจริงๆ สำหรับผู้อ่านแต่ทว่าหากมองไปถึงว่าพี่ต้องอยู่กับรถแต่ละรุ่นหลายวัน
ว่าจะหาข้อมูล กว่าจะหารูปภาพ กว่าจะพิมพ์และอัพโหลด จะหนักเกินไปหรือเปล่าครับ

แน่อนว่าพี่อาจจะทำได้ แต่ต่อไปล่ะครับจะนานแค่ไหน ในปีๆหนึ่งร่ากายพี่จะได้พักกี่หน
ผมเป็นห่วงสุขภาพจริงๆนะครับเนี่ย
Find a vacuum and fill it.

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 22:44:12 »
ผมรอคุณจิมมี่ไม่ไหว ไปดาวน์ Cruze 1.8 AT LS มาขับแล้ว (ตอนต้นเดือน ส.ค.)

ด้านการประหยัดน้ำมัน เทียบกับ FD (1.8s AT) คันเก่า
วิ่ง 110 km/hr ทางไกล

FD = 15.9 km/L (วิ่งเฉลี่ยน้ำมัน 3 ถัง)
Cruze 1.8 AT LS = 12.6 km/L (วิ่งเฉลี่ยน้ำมัน 3 ถัง)

ในเมือง
FD 12.5 km/L (วิ่งเฉลี่ยน้ำมันหมด 1 ถัง)
Cruze 9.5 km/L (วิ่งเฉลี่ยน้ำมันหมด 2 ถัง)

ความรู้สึกนะครับ
ด้านการประหยัดน้ำมัน คิดถึง FD คันเก่า
ด้านอัตราเร่ง คิดถึง FD คันเก่า (เหยียบปุ้บ อัตราเร่งมาปั๊บ)
ด้านการเข้าโค้ง คิดถึง FD คันเก่า (cruze มันโยนๆ ตัว ดื้อๆ โค้ง นิด เสียวตูดหน่อย, FD เข้าโค้งเป็น ก้อนๆ แบบมั่นใจ)
ด้านราคาซื้อ คิดถึง FD คันเก่า
ด้านราคาขายต่อ คิดถึง FD คันเก่า (ขายไปแล้ว ไม่รู้จะคิดถึงทำไม)

ด้านการขับทางตรง Cruze เจ๋งกว่า FD
ด้าน option Cruze เจ๋งกว่า FD (แหงหล่ะแพงกว่า FD แสนกว่าบาท (Cruze 876,000, FD 768,000)
ด้านความเงียบของห้องโดยสาร Cruze เงียบกว่า FD
ด้านความหล่อ Cruze หล่อกว่า (ไม่ได้เห่อนะครับ) (FD สวยหยาดเยิ้ม)

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 18:40:38 »
รอกัน มาราธอนเลย...เจ้า Cruze เนี่ย...