ผู้เขียน หัวข้อ: // ข้อมูล และสัมผัสเล็กๆ นิดๆหน่อย ของ Isuzu D-Max ใหม่ มาแล้วครับ //  (อ่าน 29273 ครั้ง)

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ชอบการรวมชุดควบคุมในห้องโดยสาร ไว้เป็นวงกลมใหญ่ ๆ 1 อันมาก ๆ ครับ
ดูเป็นระเบียบดีจริง ๆ

ตาก็ดูล้ำดี คม ๆ
อยากให้เจ้านี้เป็นที่ 1 เหมือนเดิมนะครับ
ดูตั้งใจทำงานดีมาก  :D

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
แฝดน้องเปลี่ยนเครื่อง แฝดพี่ไม่ ผมว่ามันยังไงๆอยู่นา  >:(

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
พี่จิมครับ ขอท้วงติงข้อมูลของพี่จิมที่ว่า
"ที่เหนือกว่านั้นคือเป็นรถกระบะรายแรกในเมืองไทยที่ติดตั้งสวิชต์เครื่องปรับอากาศแบบ Digital มาให้ (รายที่ 2 ก็ Colorado ใหม่นั่นละ)"
เพราะเท่าที่ผมจำไว้ กระบะที่ให้เครื่องปรับอากาศดิจิตอลมาเป็นรายแรก คือ Mitsu Triton ตัวท็อป ขับสี่ ที่กระจกเปิดได้ ไม่ใช่เหรอครับ?

ออฟไลน์ TnP_PKt

พี่จิมครับ ขอท้วงติงข้อมูลของพี่จิมที่ว่า
"ที่เหนือกว่านั้นคือเป็นรถกระบะรายแรกในเมืองไทยที่ติดตั้งสวิชต์เครื่องปรับอากาศแบบ Digital มาให้ (รายที่ 2 ก็ Colorado ใหม่นั่นละ)"
เพราะเท่าที่ผมจำไว้ กระบะที่ให้เครื่องปรับอากาศดิจิตอลมาเป็นรายแรก คือ Mitsu Triton ตัวท็อป ขับสี่ ที่กระจกเปิดได้ ไม่ใช่เหรอครับ?
ถ้าผมจำไม่ผิดในไทรทันเป็นแค่ Auto เฉยๆไม่ได้เป็นดิจิตอลครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

ขอพูดถึง นโยบายที่ไม่ให้ยืมนี่สักหน่อยครับ .....

ผมว่า isuzu พยายามจะขายแบบให้ลูกค้าตัดสินใจจากภายนอก ไม่ใช่ความรู้สึก คือ .... น่าจะหวังกับตลาดคนต่างจัีงหวัดที่ เข้าถึงข้อมูลข่าวสารได้น้อยมากว่า

จะซื้อเห็นสวยก็ซื้อเลย เสียพัง เน่า อะไรมา ก็เข้าศูนย์เครมกันเอง หรือหาทางแก้ไขกันเอง  คือเอาง่ายๆ อย่าให้สื่อมาติมาติงอะไร .....

ถ้าคิดว่าตัวเองติดตลาดแล้ว ไม่ต้องง้อใคร ... ก็รอวันโดนคนอื่นเค้าแซงอะครับ .... ถึงจะสำนึก ...

เพราะจากที่อ่านๆจากคนที่ใช้ d-max เดิม จากคลับของเค้า น้อยคนครับ ที่จะขาย D-max ตัวเก่า ไปซื้อ D-max ตัวใหม่ ....

ส่วนใหญ่เปลี่ยนยี่ห้อกันหมด ....
ก็โดนแล้วไม่ใช่เหรอครับ ไฮลักซ์อ่ะครับ

มันจริงอย่างที่พูดนะครับ แต่ยี่ห้อที่แซง พูดตามตรงว่าผมไม่อยากให้เป็นโตโยต้า เขาเป็นเจ้าตลาดอยู่แล้ว

รถเขาก็ไม่ดีเด่นอะไรเลย ได้เปรียบแค่ราคาขายกับอะไหล่นอกศูนย์ แม้เขาไม่หยิ่งกับ HLM แต่เขาดูจะหยิ่งๆ กับลูกค้ารถเก่าๆ ครับ

(ประสบการณ์ส่วนตัวจากการลองเอาเจ้าเพื่อนรัก Corona เข้าศูนย์หลายที่ ล้มเหลวอย่างรุนแรง)

ผมอยากให้นิสสัน/มาสด้าแซงมากกว่า สองเจ้านี้จะได้รู้สึกตัว แต่ก็คงจะยาก

ออฟไลน์ yacoolsa9

ถ้าผมจำไม่ผิดในไทรทันเป็นแค่ Auto เฉยๆไม่ได้เป็นดิจิตอลครับ
อ่อ ครับผม ชัดเจนครับ

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
ขอโทษนะครับ   

จากประโยค    Isuzu D-Max Full Modelchange ; World Premier จัดเต็ม สุดตีน จนต้องกด Like!

ตัวที่ขีดเส้นใต้  หมายความว่าอย่างไรครับ

ตามคำศัพท์วัยรุ่นไม่ทันจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอบคุณมากครับ ได้อ่านแล้ว
 ผมเข้าเว้บนี้ตลอดเลยอะไม่ค่อยเข้าเว็บอื่น ยังไงช้าหรือเร็วก็ได้อ่านในเว็บนี้อยู่ดีอะครับ  ;D

ออฟไลน์ Mammoth

• **
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่จิมมี่ เมื่อคืนผมเข้าเว็บทั้งคืนก็เข้าไม่ได้

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ.. ;)

แบบนี้ MU7 พ่อผมก็ยังไม่ตกรุ่นไปอีก 2 ปี ฮ่าๆๆ ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Stp

เห็นด้วยเหมือนกันว่ารุ่นใหม่นี่ด้านหน้าทำออกมาสวยแนว SUV มากๆ น่าเสียดายที่ไม่รีบปรับ MU7 จะช่วยแย่งส่วนแบ่งยอดขายจาก 2 เจ้าในตลาดได้ดีกว่าเดิม

ทำไมไม่ออก mu7 ตามมาเลยละครับ อย่างนี้เค้าก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นกันหมด

เพราะรู้อยู่แล้วว่ายังไงมันก็ต้องออกรุ่นใหม่ในไม่ช้า แถมเครื่องก็ไม่ได้อัพแรงม้า

เกียร์รุ่นเก่า 4 สปีด esc ก็ไม่มี รอดู mu7 ใหม่อยู่เหมือนกัน เซ็งเลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ idin100

• Newbie
  • *
ก็คงน่าหงุดหงิดไม่น้อยล่ะครับ

ถ้าตั้งใจ และเต็มที่แล้ว แต่มาเจออุปสรรคที่ไม่คาดคิด ก็มีเซ็งแน่นอน

แต่มีคนรอจาก HLM ครับ ผมก็คนนึง.   ขอบคุณครับ  :) :) :)    

ออฟไลน์ nine-eak

• Newbie
  • *

ขอบคุณสำหรับบทความนะครับ อ่านแล้วอยากเปลี่ยนจาก Tiida ไปขับ D-max ซะจริง ๆ

ออฟไลน์ KRABA

• **
slow but sure  .....  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ singving ครับ

คำว่า สุดตีน นั้น มันเป็นภาษาที่ไม่สุภาพสักหน่อย แต่สื่ออารมณ์ผมได้ดีที่สุดแล้วกับทุกสิ่งที่เห้นมา

มันหมายถึง การทำอะไรแบบสุดยอด เหนือกว่าคำว่าที่สุด สุดยอด หรืออะไรก็ตามที่มากเกินกว่านั้น
เป็นภาษาปาก ภาษาชาวบ้านครับ คิดอยู่นานว่าควรใช้คำนี้ไหม เพราะจริงๆแล้ว ไม่ค่อยสุภาพเท่าไหร่
แต่คิดไปคิดมา หาคำที่สวื่อความรู้สึกตัวเองไมได้เท่าคำนี้ ก็เลยยอมใช้ ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมไม่สนใจหรอกครับว่าจะเป็นที่หนึ่งหรือที่บ๊วย

แต่ผมสนใจสิ่งที่รายงานออกมามากกว่าว่า ที่ไหนมีคุณภาพมากกว่ากัน ที่  1 แต่ไรสาระ สู้เป็นที่ 2,3,4 แต่แน่นบึกกว่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

เอาจริงๆแล้วผมก็คิดเหมือนคนอื่นนะพี่...ไม่ต้องเป็นเวบแรกก็ได้

ตามที่เข้าใจ ในฐานะคนเสพข้อมูลนะ เวบแรกๆที่อัพได้ก่อน มันจะได้แค่คนเข้าเวบเยอะขึ้น

หลังจากเปิดตัวไม่เกิน 24 ชม.แค่นั้น(ล่ะมั้ง) เพราะพออัพกันครบๆทุกเวบแล้ว

มันก็จะไปโผล่ที่หน้า Search Engine เหมือนกันหมด แต่พี่ทำให้เวบพี่ขึ้นไปเป็น "ลิ้งค์บนสุด" ตอนเสิรชได้รึเปล่า?
(คือมันมีวิธีนะ แต่ไม่ได้ศึกษาละเอียด ลองถามไอ้หน่อยดู)

ถ้าพี่ทำได้...นั่นแหละ ชัยชนะที่ยั่งยืน(ไปซักพัก จนกว่าชาวบ้านเค้าเข้าถึงตัวรถเต็มๆ)

อย่าไปซีเรียสเรื่องลำดับก่อนหลังเลย ผมอ่านมาหลายๆที่ ก็มีที่นี่แหละ น่าสนใจสุดแล้ว
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
 :D ขอขอบคุณ คุณจิมมี่ ค๊ะ  มาเป็นกำลังใจให้สำหรับข้อมูลดีๆที่ไม่เคยเปลี่ยน

ออฟไลน์ Kock_mrk

• Newbie
  • *
ถึงแม้มาช้า แต่ข้อมูลสุดยอดก็เพียงพอแล้วครับ

คุณภาพอยู่เหนือความเร็วครับ ขอบคุณพี่ Jimmy ที่นำเสนอสิ่งดีมีคุณภาพตลอดมาครับ

ปล.พอดีกับที่พ่อของผมอยากได้กระบะใหม่พอดี ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมรอดูตัวจริงๆครับเทียบกับเชพ เครื่อง 2.5 เดิมๆเนี่ยแหละเทอโบไม่ต้อง

อยากให้ประหยัดเหมือนมังกรทองก็พอ แรงผมไม่เน้นครับ อิอิ

ออฟไลน์ redsun

ดูแลสุขภาพด้วยครับคุณJIMMY นอนดึกมากกกกก ทุกวันเลย
ขอบคุณคุณJIMMY มากกกก ด้วยครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Thunder

• Newbie
  • *
  • ต่อให้รถดีแค่ไหน ไม่มีวินัย ก็ตายเหมือนกันนั่นแหละ
ผมเชื่อว่าหลายๆคนในที่นี้ชอบ และรอที่จะดู HLM เสมอ เพราะของคุณมีคุณภาพ  :D

ออฟไลน์ singving

• **
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

จำได้ว่า.. ภาษาที่เรียกว่า ภาษาตามสมัย วาระ   ตามช่วงสมัย

ผมพอจะจำได้ดังนี้

แนว,แนวๆ--->แหล่ม,แจ่ม-->โอ  ( OK) -->ระดับเทพ , ขั้นเทพ--->จัดหนัก,จัดเต็ม ---> ??

ไร้สาระไปหน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ของ Dmax  ใหม่  กระบะสำหรับคนทั้งโลก    สโลแกนเหลือร้ายจริงๆ

รถรุ่นนี้.. ผมมีข้อสังเกตคือ

1. มิติตัวถังใหญ่ขนาดนี้  แต่น้ำหนักตัวนิดเดียว (ทำได้ไง)    
2. ตกแต่งได้สวยงาม  ทั้งภายนอก-ใน    
3. คงแนวคิด  หรูหรา  เท่ห์   ประหยัด   แต่ไม่เน้นความปลอดภัย  สรรถนะ  
4. รถกระบะผู้ดี  สำอางค์  เอาใจคนไทย
5. ราคา  ไม่แรงนะ

ตอนนี้อยากทราบรายละเอียดของ Chevy  จังเลยครับ
ใครพอจะบอกอะไรนิดๆหน่อยได้บ้าง  ?

ออฟไลน์ Mammoth

• **
รอลุ้นแรงบิด VM.Motori  2.5 & 2.8 ครับบบ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขอบคุณครับพี่จิม

ตอนนี้ก็รอให้ครบทุกยี่ห้อ

อาจได้มาขับสักคัน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ขอบคุณสำหรับบทความครับพี่ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ kaiparotra

• **
ทุกคนอยากได้ข่าวไวทั้งนั้น  โดยเฉพาะข่าวที่ปิดได้ดีมากๆอย่างนี้  เว๊บไซด์ไม่ได้มีเว๊บเดียว
แต่มันเยอะแยะมากมาย  ความรวดเร็วในการนำเสนอมันเป็นเสน่ห์  แต่คุณภาพการนำเสนอ+
สาระ และลีลาอัตถาธิบาย  มันเป็นมากกว่านั้น  ผมเสพข่าวทุกที่  แต่สุดท้ายรายละเอียดต่างๆ
+ลีลา ฮา กวนทีน  ผมมาเก็บที่นี่  ได้ทั้งสาระและสันทนาการดี  แม้ไม่เป็นที่ 1 ทุกครั้ง
ซึ่งความเป็นจริงมันเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ขอบคุณครับ

หน้าตารถแจ่มใส  และใหญ่โตน่าใช้มาก

แถมเครื่องแรง  หวังว่าผู้ใช้คงจะไม่ผิดหวังครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
บทความพี่จัดเต็มกว่าผมอีกนะพี่จิม แต่ข่าว D-max ใช้คนเขียนข่าวถึง 3 คนเพื่อให้รวดเร็ว
ส่วนเรื่องตัวรถ ผมว่าตัวดูดีมากและจัดเต็มสุดๆ ที่เซอร์ก็อลังการมาก
ปล.ตอนนี้ป้ายโฆษณาขึ้นป้ายทีเซอร์แล้วครับบบ

My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th