ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าว่ากันว่า All-New Isuzu D-Max รุ่นใหม่หมด ราคาเฉียดล้านจริงเหรอ?  (อ่าน 43045 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถึงมันจะแพง แต่ผมว่าคุ้มเพราะถ้าเราดูกันจริงๆ กระบะนะมัน คือ SUV ที่มีโครงแต่เอาตัวถังขับเคลื่อน 4 ล้อออกแล้วเอากระบะใส่ไปแทน

พวกเทคโนความละเอียดต่างๆ ยังไงดีกว่ารถเก๋งแน่นอน(ผมถามจากอู่ที่ซ่อม Vigo Altis Vios)

แต่ที่ราคามันถูกก็เพราะภาษีบ้านเรา 3-12 % ดังนั้น ถ้าไม่ติดว่าคันใหญ่ ค่าภาษี ประกัน บำรุงรักษาแพง
ก็น่าซื้อมาก เพราะมันทำอะไรได้หลากหลาย จะค้าขาย จะขนของ จะใช้นั่ง ทำได้หมดครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
แอบสงสัย

อ่านโบรชัวร์ อีซุสุ บอกว่า แค๊บแบบ super spacecab เปิดได้ทั้งจากภายนอกและภายใน

เปิดยังไง หรือหมายถึง เปิดบานประตูใหญ่แล้วยังเปิดแค๊บได้ หรืออย่างไร
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
ไม่แปลกใจเลยครับที่ราคาเฉียดล้านบาทเพราะด้วยความทันสมัยและเทคโนโลยีของมัน พูดได้ว่าอาจจะแซงหน้ารถเก๋งไปแล้ว
อ่อใครมีอคติกับรถกระบะว่าราคาเฉียดล้านลองทบทวนดูครับว่า ตัวรถใหญ่กว่าได้สิทธิด้านภาษี บางทีถ้าไม่ได้สิทธิด้านภาษีราคากระบะ 4 ประตูรุ่นท๊อปอาจจะแพงกว่า camry ด้วยครับผม
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
แอบสงสัย

อ่านโบรชัวร์ อีซุสุ บอกว่า แค๊บแบบ super spacecab เปิดได้ทั้งจากภายนอกและภายใน

เปิดยังไง หรือหมายถึง เปิดบานประตูใหญ่แล้วยังเปิดแค๊บได้ หรืออย่างไร

หมายถึงนั่งในCABก็สามารถเปิดประตูตู้กับข้าวได้ครับ

เพราะว่าหลายรุ่นที่คนนั่งCAB เปิดไม่ได้ ต้องเอื้อมมือออกมาข้างนอกครับ

ออฟไลน์ johnlee

แอบสงสัย

หมายถึงนั่งในCABก็สามารถเปิดประตูตู้กับข้าวได้ครับ

เพราะว่าหลายรุ่นที่คนนั่งCAB เปิดไม่ได้ ต้องเอื้อมมือออกมาข้างนอกครับ

แสดงว่าอีซุสุแอบรู้ว่าคนไทยชอบนั่งในแค๊บ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

GreenG

แอบสงสัย

แสดงว่าอีซุสุแอบรู้ว่าคนไทยชอบนั่งในแค๊บ อิอิ

รุ่น Cab ราคาถูกกว่า เสียภาษีต่ำกว่า บรรทุกได้ ครบใน 1 คันครับ ชอบมากๆเลย

ออฟไลน์ toonze

งงมาก ราคามันก็แบบนี้มานานแล้วจะตกใจทำไมนะ

dogclubs

ปิดเทอมทีไร เป็นอย่างนี้ทุกที

อย่าดีแต่มาดูถูกความคิดของคนอื่น เด็กหรือผู้ใหญ่ก็มีสิทธิแสดงความคิดเห็น-ตั้งคำถามนะ

ทำตัวขวางโลกไปวันๆ แบบนี้แหละ ถึงไม่เจริญ

ออฟไลน์ alove

• **
อืม''' มันแปลกตรงไหนครับ  มันก็เกือบๆล้านมาตั้งนานแล้วนิครับ รุ่นสูงสุด  ???

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ผมชอบกระบะตรงที่มันซอยหลายๆ รุ่นดี เครื่องแรงสุดมีทั้ง MT AT

ออฟไลน์ HYDE--

ไม่แปลกเลยแม้แต่นิดเดียวครับ จริงๆในบรรดากระบะ MY 2011-2012 เนี่ย
D-max อาจจะถือว่าถูกแล้วด้วยซ้ำ เพราะได้ข่าวว่า Ranger ตัวทอป 1.19 ล้านเลย

รถกระบะรุ่นทอปๆ ราคาเฉียดล้านมานานแล้วครับ เพื่อนผมออก Vigo 3.0 4*4 Auto 4ประตูเมื่อปี 2004
ย้ำนะครับว่าปี 2004 ก็ประมาน9แสนกว่าๆเกือบล้านเหมือนกันครับ

แต่เมื่อแลกกับ เทคโนโลยี และ performance ที่ได้รับ ผมว่าค่อนข้างคุ้มและสมราคาดีครับ
กระบะรุ่นใหม่ๆ โดยเฉพาะที่พึุ่งเปิดตัวและกำลังจะเปิดตัว Option ไม่แพ้รถ SUV เลยครับ
ขาดแค่ตู้เย็น กับ เบาะร้อนเบาะเย็นเองละมั้ง -0-

ในสายตาผม คนขับกระบะ 4 ประตู ยกสูงหรือ4*4 ดูดีกว่าคนขับรถ B-segment อีกนะครับ
และดูดีพอๆกะคนขับ C-segment ที่ไส่แมก 16 นิ้ว (รุ่นกลาง-ทอป) เลยแหล่ะ
แต่ไอเรื่องภาพลักษณ์เนี่ยมันแล้วแต่คนคิดจริงๆ คิดดูนะ GTR R35 คันนึงเกือบสิบล้าน
แต่สาวๆม.ปลายที่สยามกลับมองว่า คนขับ Z4/SLK ที่ราคาถูกกว่ากันครึ่งนึง ดูดีกว่า โอ้ เปนงั้นไป

ออฟไลน์ LimitedEdition

อย่าดีแต่มาดูถูกความคิดของคนอื่น เด็กหรือผู้ใหญ่ก็มีสิทธิแสดงความคิดเห็น-ตั้งคำถามนะ

ทำตัวขวางโลกไปวันๆ แบบนี้แหละ ถึงไม่เจริญ

ถึงที่คุณพูดมาจะจริง แต่พูดแบบนี้ก็ไม่สวยครับ
เดี๋ยวก็จบด้วยการทะเลาะกันอีก ไม่ดีนะครับ

จริงจริงลักษณะการตั้งคำถามมันบ่งบอกได้ในตัวมันอยู่แล้ว
ว่าผู้ถามได้คิดไตร่ตรองมาก่อนหรือไม่ ของแบบนี้ เปิดเวบ Isuzu
หรือค้นหาข่าวใน Google ก็เห็นราคากันครบทุกรุ่นแล้ว
ถ้าหามาก่อน ก็คงจะไม่ต้องมาตื่นตระหนกตั้งกระทู้เอาแบบนี้

มันก็เป็นการสร้างแบรนด์ของผู้ถามเองนะครับ ว่าจะให้คนอื่นเขามองเราอย่างไร

ออฟไลน์ Newhang

ผมไปดูมาแล้ว ผมว่ามันดูแพงมากกว่ารุ่นเก่าพอตัวเลย เมื่อเทียบoption ที่มันเทให้รุ่นสูงๆหมดเลย(ยกสูงด้วย) ผิดกับรุ่นก่อนที่รุ่นล่างมีoptionมากกว่า

WINKUNG

วันนี้ผ่านไป โชว์รูม แถวบ้าน

ปรากฏว่า เจอตัวจริงเข้า เป็น แค็ปสีแดง กำลังลงจากรถบรรทุกเลย

ตัวตริง สวยมากมายกะจะแอบลงไปส่องดู แต่รีบเลยไม่ได้แวะ 

แต่ตอนเย็นกลับไปดูใหม่ปรากฏว่าหายไปแล้ว สงสัยเอาไปเก็บไว้รอเปิดตัว

;D ;D ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

อีซูซุเปิดตัววันนี้แล้วครับ ไม่ต้องเอาไปเก็บซ่อนแล้ว

ออฟไลน์ HYDE--

เห็นของจริงที่ CDC แล้วครับ ผมว่า มันดู ไม่ค่อยบึกบึนสักเท่าไหร่เลยครับ

ผมเชื่อว่าหลายๆคนชอบมันมาก แต่้ผมว่า ผมชอบ Colorado กะ Ranger มากกว่าอะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เห็นของจริงที่ CDC แล้วครับ ผมว่า มันดู ไม่ค่อยบึกบึนสักเท่าไหร่เลยครับ

ผมเชื่อว่าหลายๆคนชอบมันมาก แต่้ผมว่า ผมชอบ Colorado กะ Ranger มากกว่าอะครับ

คิดเหมือนกัน

ถึงผมจะบ้าญี่ปุ่นขนาดไหนก็ตาม แต่สำหรับผม วิญญาณกระบะญี่ปุ่นมันจางลงไปตั้งแต่วันที่ Toyota, Nissan, Mitsubishi, Mazda, Isuzu (ที่จริงก็ทุกยี่ห้อ) เลิกขายรถกระบะ 1 ตันในญี่ปุ่นเมื่อปี 2002 แล้วละครับ

สำหรับผม ถ้าผมไม่เห็น Triton ตอนนี้ผมก็คงจะยังงงๆ ว่า "กระบะญี่ปุ่นคืออะไรกันแน่???"

สำหรับผมเวลานี้กระบะ US มี Character ที่เด่นชัดกว่าครับ

ว่าแต่ว่า ผมขอไม่กินมาม่าครับ PLEASE!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member

ถึงที่คุณพูดมาจะจริง แต่พูดแบบนี้ก็ไม่สวยครับ
เดี๋ยวก็จบด้วยการทะเลาะกันอีก ไม่ดีนะครับ

จริงจริงลักษณะการตั้งคำถามมันบ่งบอกได้ในตัวมันอยู่แล้ว
ว่าผู้ถามได้คิดไตร่ตรองมาก่อนหรือไม่ ของแบบนี้ เปิดเวบ Isuzu
หรือค้นหาข่าวใน Google ก็เห็นราคากันครบทุกรุ่นแล้ว
ถ้าหามาก่อน ก็คงจะไม่ต้องมาตื่นตระหนกตั้งกระทู้เอาแบบนี้

มันก็เป็นการสร้างแบรนด์ของผู้ถามเองนะครับ ว่าจะให้คนอื่นเขามองเราอย่างไร

ผมแกล้งจั่วเรื่องปิดเทอม แต่ถ้าลองย้อนไปดูกระทู้isuzuราคา4-5ล้าน
ก็จะรู้ว่ากระทู้พวกนี้ชงขึ้นมาโดยเซลล์ยี่ห้อคู่แข่งทั้งนั้นแหละครับ หรือไม่ก็เซลล์isuzuเองที่จะปั้มการประชาสัมพันธ์
เเต่เดี๋ยวนี้เนียนเป็นเด็กไร้เดียงสาหรือสาวน้อยคะขา

ออฟไลน์ Sammy_

คิดเหมือนกัน

ถึงผมจะบ้าญี่ปุ่นขนาดไหนก็ตาม แต่สำหรับผม วิญญาณกระบะญี่ปุ่นมันจางลงไปตั้งแต่วันที่ Toyota, Nissan, Mitsubishi, Mazda, Isuzu (ที่จริงก็ทุกยี่ห้อ) เลิกขายรถกระบะ 1 ตันในญี่ปุ่นเมื่อปี 2002 แล้วละครับ

สำหรับผม ถ้าผมไม่เห็น Triton ตอนนี้ผมก็คงจะยังงงๆ ว่า "กระบะญี่ปุ่นคืออะไรกันแน่???"

สำหรับผมเวลานี้กระบะ US มี Character ที่เด่นชัดกว่าครับ

ว่าแต่ว่า ผมขอไม่กินมาม่าครับ PLEASE!
ผมก็คิดแบบ ท่านทั้ง 2 ครับ
ผมดูอุปกรณ์ภายใน ของ ISUZU แล้ว โด้ ได้เปรียบหลายอย่าง
-การตกแต่งภายในห้อโดยสาร
-ระบบไฟหน้า-ไฟท้าย(โด้ มีลูกเล่น)
-การออกแบบ(ความคิดส่วนตัวครับ)
แต่ก็ต้องมาดูราคาต่อรุ่น ศูยน์บริการ ค่าบำรุงรักษา กันอีกทีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Dogclub

พี่เตือนไปหลายครั้งแล้วนะ
ทำไมจะต้องแสดงความเห็นในเชิงรุนแรงแบบนี้ด้วย?

หลายครั้งแล้ว ที่เตือน เอาแต่จะก่อการวิวาทตลอดเวลาเลยหรืออย่างไร?

ถ้าไม่อาจตอบกระทู้ให้มันดีกว่านี้ได้ ก็อย่าตอบ อ่านเฉยๆไปก็พอแล้วครับน้อง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อีกเรื่องนึง

ผมนจะขอแบน ล็อกอินเจ้าของกระทุ้

เนื่องยจาก เมื่อย้อนกลับไปดูสิ่งที่เจ้าตัวได้เคยโพสตืไว้

ล้วนแล้วแต่เข้าข่ายโฆษณาแฝง หรือรูปแบบการทำตลาดแบบกองโจรทั้งนั้น

ถ้าจะเอาล้อกอินคืน ก็ชี้แจงมาแล้วกัน แต่ถ้าไม่ชี้แจง จะแบนตลอดไป

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
เปิดดูอ่านไทยรัฐเห็นคำว่า "รุ่นใหม่หมด" ขำแทบสำลักข้าว
รถหุ่นงี้สุดล้ำโดยเฉพาะภายในสวยมาก แต่ยังหาคำเชยๆมาใช้ได้อีกเนอะ