ผู้เขียน หัวข้อ: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น คาดการณ์วันนี้ 31 ต.ค. //  (อ่าน 14934 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น คาดการ&
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 17:34:30 »
ขอบคุณครับ
ขอบคุณข้อมูลอีกครั้งครับ นั่งรออ่านอยู่เช่นเคย

เมื่อวานไป เยาวราช ตรงลานจอดรถที่ปกติมีรถจอดเต็มลานแถวๆที่มีแผงพระ มีรถอยู่สี่คัน

แต่ร้านค้า ของกิน ขายกันตามปกติ แต่ส่วนใหญ่ วางถุงทราย ก่ออิฐ ฉาบปูน ร้านกุ้งเผานักท่องเที่ยวแน่นปกติ

ส่วนแถวบ้านหมู่บ้านธารารมณ์ เขตสะพานสูง ยังปกติครับ

ขณะนี้อยู่ทาวอินทาวน์ เข้าจากรามคำแหง เทพลีลา ปกติครับ

".....เพื่อนๆ เชื่อมั้ยครับ....กทม.(โดยภาพรวม) จะรอดจากวิกฤตนี้ด้วย โครงการพระราชดำริ
ที่พระองค์ทรงงานมาตลอดทั้งชีวิต..."

อาจจะรวมถึงโครงการนี้ ถ้ายังไม่เคยรับชม และมีเวลาควรรับชมอย่างยิ่ง ตั้งใจฟังจะเข้าใจถึงสถานการณ์ปัจจุบัน

เมื่อวานได้ดูแบบย่อเป็นหนึ่งชั่วโมงจบแล้ว ได้รู้อะไรที่ไม่เคยรู้มาก่อนหลายอย่างเลยนะครับ แนะนำให้ดูและจะทึ่งในพระอัจฉริยภาพของพระองค์

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
กรรม ทำไมครูดำน้ำผมถึงไม่เคยสอนให้ดูน้ำขึ้นน้ำลงนะ หรือเราจะไม่ได้ตั้งใจเรียน  ;D

ผมอยู่บางแคก็รอลุ้นอยู่หลายวันแล้ว ติดตาม update จากทีนี่ตลอด หวังใจว่าจะจบเร็วอย่างที่เขียนไว้ (ส่วนนึงเพราะคิดถึงรถที่จอดทิ้งไว้ที่ทำงาน :'( )

ส่วนตัวผมถึงแม้ว่าในที่สุดแล้วเหตุการณ์อาจจะไม่เป็นไปตามนั้น ก็ยังรู้สึกขอบคุณคุณ Jimmy และคุณต้นที่ช่วยนำเสนอข้อมูลเชิงลึกในมุมที่แตกต่างไปจากสื่อทั่วไปด้วยอยู่ดีครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ขอบคุณมากๆ ครับ หวังว่าสถานการณ์จะดียิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บ้านผมแถวๆโรงเรียนราชวินิตบางแก้ว ต่อให้คนมาพูดว่าไม่ท่วมก็ไม่ไว้ใจครับ
เพราะตรงนี้เป็นขาประจำอยู่แล้ว ไม่แห้งหมดทั้งประเทศไม่ไว้วางใจเด็ดขาด

เราอยู่บ้านใกล้กัน!! เจอกันที่โลตัส ยังได้ สบายๆเลย

ทางโน้น อย่าไว้ใจครับ สนามกอล์ฟข้างใน ก็ของเพื่อนผมเองนั่นแหละ
เขาก็มีเตรียมการป้องกันนะครับ ดังนั้น...ทางโน้น เตรียมไว้สักนิดก็ได้ครับ
เพียงแต่ฝั่งผมนี่ ก็เตรีนมไว้บ้างเหมือนกัน มาก็ปลอดภัย ไม่มาก็ดีไปครับ

UPDATE!!

เส้นทางเดินรถ....กทม.-อยุธยา-นครสวรรค์-พิษณุโลก....สามารถใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ

คุณ Chin Boonแจ้ง พี่ต้น มาว่า
เส้นทาง อยุธยา-พิษณุโลก โดยใช้ถนน หมายเลข 32(สายเอเชีย) แยกบางปะหัน ถึงนครสวรรค์
แล้วใช้ถนนหมายเลข 117 ถึงพิษณุโลก ไม่มีน้ำตลอดเส้นทาง ทางมีหลุมบ่อและลูกรังซ่อมใหม่บางช่วง
รถยนต์ผ่านได้ทุกชนิด ตอนนี้ผมถึงพิษณุโลกแล้วครับ.....

ไชโย! น้ำฝั่งโน้น ลงแล้ว

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
อยากฝากเพื่อนๆๆ ระวังรถที่ไปจอดไว้ตามที่ต่างๆๆด้วยครับ ระวังพวกทรัพสินในรถและ ที่สำคัญระวังรถหายครับได้ข่าวคราวว่าหายกันไปหลายคันครับผม

;D

UPDATE! จากพี่ต้น

ข่าวดี..ของคนแนวถนนสายไหม ถนนสุขาภิบาล 5 ถนนวัชรพล...ครับ

"..ระดับน้ำท่วม..เริ่มนิ่งๆ มาตั้งแต่ช่วง 08.00 น.ครับ ขณะนี้ผ่านมาถึง 19.28 น.ระดับน้ำยังคงนิ่งๆ ไม่มีการเปลี่ยนแปลง..
ภาวนา ขอให้พรุ่งนี้วันที่ 1 น้ำนิ่งๆ อีกวันเดียว...ผมเชื่อว่าจะยุบหายไปในช่วง 2-3 วันนี้แน่ๆครับ"

ต่อไป ชาวลาดพร้าว วังหิน อ่านด้วยๆๆ

"คลองบางบัว...แยกวังหิน วัดลาดพร้าว ลาดร้าว 64 ...เก็บของขึ้นที่สูงๆ นะครับ..เราซ้อมกันมาบ่อยแล้ว...
คงมีโอกาศได้ ออกแรงเล้กๆ..ระดับน้ำจะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับการปิดเปิดประตูน้ำและ แรงสูบของ อุโมงค์ยักษ์น่ะครับ.."

มีนบุรี...

"มีนบุรี ฝั่นในตลาด น่าจะรอดนะครับ...เครื่องสูบน้ำ มากมายอยู่ที่นั้น...แต่นอกเขตกั้น เขาจมมานานมากแล้วครับ ...
ก็ตรงคลองสามวา ที่เป็นข่าวน่ะครับ..เขาเลยอยากแบ่งในคนชั้น ฝั่งตลาด รับแบ่งน้ำไปบ้างน่ะครับ..."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 19:58:16 โดย J!MMY »

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ต่อไป ชาวลาดพร้าว วังหิน อ่านด้วยๆๆ

"คลองบางบัว...แยกวังหิน วัดลาดพร้าว ลาดร้าว 64 ...เก็บของขึ้นที่สูงๆ นะครับ..เราซ้อมกันมาบ่อยแล้ว...
คงมีโอกาศได้ ออกแรงเล้กๆ..ระดับน้ำจะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับการปิดเปิดประตูน้ำและ แรงสูบของ อุโมงค์ยักษ์น่ะครับ.."

มาเลย พร้อมแล้ว ไม่มีประมาทแน่นอน บ้านสูง 1 เมตรกว่าๆ กระสอบทรายหน้าบ้านอีก 60 ซม. ซอยยกสูงอีก 30 ซม. ไม่กลัว

มาเลยนะจ๊ะน้องน้ำ

รีบมารีบไป อาทิตย์หน้าจะได้กลับไปสู่ภาวะปกติเร็วๆ

ปล. แถวงามวงศ์วาน ชินเขต เมื่อไรถนนจะไม่ท่วมนะครับ และอ้างอิงจากตรงไหน

ออฟไลน์ T1k

• T1K
เอาละ รอมานาน เดียวเหนื่อยฟรี

ปล โชคชัย4 84แยก2 แถวๆๆแยกวังหิน

ออฟไลน์ revenge

• Jr. Member
  • **

ข่าวดี..ของคนแนวถนนสายไหม ถนนสุขาภิบาล 5 ถนนวัชรพล...ครับ

"..ระดับน้ำท่วม..เริ่มนิ่งๆ มาตั้งแต่ช่วง 08.00 น.ครับ ขณะนี้ผ่านมาถึง 19.28 น.ระดับน้ำยังคงนิ่งๆ ไม่มีการเปลี่ยนแปลง..
ภาวนา ขอให้พรุ่งนี้วันที่ 1 น้ำนิ่งๆ อีกวันเดียว...ผมเชื่อว่าจะยุบหายไปในช่วง 2-3 วันนี้แน่ๆครับ"

มีนบุรี...

"มีนบุรี ฝั่นในตลาด น่าจะรอดนะครับ...เครื่องสูบน้ำ มากมายอยู่ที่นั้น...แต่นอกเขตกั้น เขาจมมานานมากแล้วครับ ...
ก็ตรงคลองสามวา ที่เป็นข่าวน่ะครับ..เขาเลยอยากแบ่งในคนชั้น ฝั่งตลาด รับแบ่งน้ำไปบ้างน่ะครับ..."

รบกวนหน่อยครับ ระวังตามที่แจ้งไว้ใช่ไหมครับ เพื่อนผมอยู่ลาดพร้าว 64 จะได้โทรศัพท์ไปบอก ให้เตรียมตัว  :o

ปล. ผมอยู่ลาดพร้าว 84 รอดใช่ไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
จ.สมุทรสาคร บ้านผมยังไม่ท่วมครับอยู่ อ.คลองมะเดื่อครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

GreenG

เอาละ รอมานาน เดียวเหนื่อยฟรี

ปล โชคชัย4 84แยก2 แถวๆๆแยกวังหิน

พอๆกับบ้านผมเลยครับ ขอให้รอดเช่นกันครับ

คุณหมออยู่แถวเดียวกัน ผมอยู่เจนพัฒนา หรือซ.เสนานิคม 1 แยก 26  ครับ

popdemonic

บางขุนเทียนแห้งสนิทครับ ดูม่าไม่น่าจะท่วมจริงๆครับ  พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรจะไปขอวีซ่าไปเที่ยวนิวซีแลนด์แบบสบายใจเสียทีทุกข์มานาน

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
Re: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น คาดการ&
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 20:41:28 »
ขอบคุณข้อมูลอีกครั้งครับ นั่งรออ่านอยู่เช่นเคย

เมื่อวานไป เยาวราช ตรงลานจอดรถที่ปกติมีรถจอดเต็มลานแถวๆที่มีแผงพระ มีรถอยู่สี่คัน

แต่ร้านค้า ของกิน ขายกันตามปกติ แต่ส่วนใหญ่ วางถุงทราย ก่ออิฐ ฉาบปูน ร้านกุ้งเผานักท่องเที่ยวแน่นปกติ

ส่วนแถวบ้านหมู่บ้านธารารมณ์ เขตสะพานสูง ยังปกติครับ

ขณะนี้อยู่ทาวอินทาวน์ เข้าจากรามคำแหง เทพลีลา ปกติครับ

".....เพื่อนๆ เชื่อมั้ยครับ....กทม.(โดยภาพรวม) จะรอดจากวิกฤตนี้ด้วย โครงการพระราชดำริ
ที่พระองค์ทรงงานมาตลอดทั้งชีวิต..."

อาจจะรวมถึงโครงการนี้ ถ้ายังไม่เคยรับชม และมีเวลาควรรับชมอย่างยิ่ง ตั้งใจฟังจะเข้าใจถึงสถานการณ์ปัจจุบัน

รักในหลวงค่ะ <3 <3 <3

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

อยู่ลาดพร้าว 71 ลุ้นตัวโก่งอยู่เนียครับ

ปล พูดถึง PS3 ไม่ได้แตะมาหลายวัน ลงแดงมากๆ ตอนนี้

ออฟไลน์ t0pz

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับ น้ำแถวดอนเมือน สรงประภา ถ.แจ้งวัฒนะทั้งเส้น ถ.รามอินทรา สะพานใหม่ และรอบๆเมืองทองธานี โซนแถวๆนี้น้ำำจะยุบหายไปก่อนวันที่ 11 พ.ย. มั้ยครับ

ตอนนี้มันท่วมเฉลี่ย 30-50 ซม. ซึ่งถือว่าเยอะพอสมควรเลยครับ เท่าที่ติดตามพี่ต้นประเมินว่าน้ำจะหายไปอย่างรวดเร็วใช่มั้ยครับ มันมีความเป็นไปได้มั้ยครับที่น้ำจะแห้งสนิท

ขอบคุณครับ

popdemonic

Update พื้นที่น้ำท่วมครับ ใกล้บ้านผมย่านบางขุนเทียน เส้นซอยวัดพุทธบูชา บริเวณคลองสวน ด้านใน น้ำท่วมครึ่งล้อDmax ยกสูงแล้วนะครับ

หมู่บ้านข้างในกำลังย้ายออกมาอยู่ครับ ทหารกำลังกั้นน้ำอยู่ครับ :'(

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

อยู่ลาดพร้าว 71 ลุ้นตัวโก่งอยู่เนียครับ

ปล พูดถึง PS3 ไม่ได้แตะมาหลายวัน ลงแดงมากๆ ตอนนี้
ผมอัฟGT5. ไม่ได้มาสองวันติดแล้วครับ วันแรกช้่มากกก วันนี้เข้าไม่ได้เลย

ผมหนองแขมเลียบคลองฝั่งเหนือดูแล้วรอดชัวๆครับ แต่ด้านบนของเพชรเกษมถ่วมกันทั่วหน้าแล้ว

ออฟไลน์ i-din

Update พื้นที่น้ำท่วมครับ ใกล้บ้านผมย่านบางขุนเทียน เส้นซอยวัดพุทธบูชา บริเวณคลองสวน ด้านใน น้ำท่วมครึ่งล้อDmax ยกสูงแล้วนะครับ

หมู่บ้านข้างในกำลังย้ายออกมาอยู่ครับ ทหารกำลังกั้นน้ำอยู่ครับ :'(

พุทธบูชาช่วงซอยไหนอ่ะครับ ผมอยู่ตรงพุทธบูชา 47 ใกล้ๆ สวนธนบุรีรมณ์แน่ะครับ แต่อพยพมาอยู่นครปฐมอาทิตย์นึงแล้ว

ออฟไลน์ apinui

เอารูปมาฝากครับ พอดีบ่ายนี้ ลุยน้ำออกมาจากคอนโด ในซอยรามอินทรา 19 เพราะต้องไปบริษัทฯแฟนที่สาธร

นี่ระดับน้ำในซอยนะครับ ขับออกมาเจอแบบนี้เลย ตอนนี้น้ำเวลาประมาณบ่าย 3 โมงครับ

ต่อมาอีกหน่อยน้ำสุงระดับนี้

มาถึงปากซอย ฝั่งตรงข้ามเป็นฝั่งลาดปลาเค้าครับ น้ำแห้งดี

ออกมาถนนช่วงซอยรามอินทรา 30

น้ำขึ้นมาแค่ช่องทางเดียว

ออฟไลน์ THEKHAM

พุทธบูชาช่วงซอยไหนอ่ะครับ ผมอยู่ตรงพุทธบูชา 47 ใกล้ๆ สวนธนบุรีรมณ์แน่ะครับ แต่อพยพมาอยู่นครปฐมอาทิตย์นึงแล้ว

ผมพึ่งถึงบ้าน บ้านผม วัดพุทธ 2 ขับไปปั้มเอสโซ่า ในซอยตรงช่วงนั้นไม่มีน้ำสักหยดครับ

ออฟไลน์ apinui

ช่วงบ่าย 3 น้ำยังไม่ถึงฟุตบาตนะครับ

แล้วมาดูตอนขากลับ ซึ่งเป็นเวลาประมาณ 5โมงเย็น ผมวนหาซื้ออุปกรณ์ที่จำเป็นครับ แต่ก็ได้ชูชีพ กับ อิฐตัวหนอนมาหนุนรถอีก 20 ก้อน จะเห็นว่าน้ำขึ้นฟุตบาตแล้ว

ผมไม่รู้ น้ำจะไปทางไหนต่อ แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้มันสูงขึ้น และกำลังจะไหลเข้าลาดปลาเค้าตรงช่วงแยกลาดปลาเค้า ซึ่งไร้แนวป้องกัน ...

น้ำทะเลหนุนเกี่ยวไหม ... ??? ผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ตรงนี้ไม่ไกล้แม่น้ำเจ้าพระยา , ท่าจีน,บางปะกง ... แต่น้ำมาจากไหน .... ???

มันสูงขึ้นทุกนาทีครับ ผมยอมหนุนรถไว้ใต้คอนโด และจบภาระกิจ ลุยน้ำตั้งแต่วันนี้แล้ว ผมปล่อยแล้วครับทุกอย่าง ....มันเครียด ...

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
บางขุนเทียนแห้งสนิทครับ ดูม่าไม่น่าจะท่วมจริงๆครับ  พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรจะไปขอวีซ่าไปเที่ยวนิวซีแลนด์แบบสบายใจเสียทีทุกข์มานาน
เขตเดียวกับผมเลยครับ...ลุ้นจนเหนื่อยแล้วครับเนี่ย ไม่รู้ว่าจะมาหรือไม่มาก็ไม่รู้
รู้อย่างเดียวว่าทั้งลุ้นทั้งรอจะเหนื่อยแล้วครับ.....เหอะๆๆๆ