ผู้เขียน หัวข้อ: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น สรุป วันที่ 1 พ.ย. และคาดการณ์วันนี้ 2 พ.ย. //  (อ่าน 29360 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
เครียดครับพี่ ผมต้องไปทำงานแถวแคลาย ตอนนี้ไปลำบากมาก ต้องนั่งรถทหารไปลง The Mall งาม ทุกวันเลยครับ
เพราะรถเมล์ไม่วิ่งแล้ว :'(
เบื่อ เซ็งมากๆ

ประหยัดตัง ไง มองในด้าน+

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เครียดครับพี่ ผมต้องไปทำงานแถวแคลาย ตอนนี้ไปลำบากมาก ต้องนั่งรถทหารไปลง The Mall งาม ทุกวันเลยครับ
เพราะรถเมล์ไม่วิ่งแล้ว :'(
เบื่อ เซ็งมากๆ

ประหยัดตัง ไง มองในด้าน+
ก็จริงครับ นั่งรถเมล์ รถทหาร ประหยัดกว่าขับรถ Eco car อีก 555 :D

แต่ไม่ไหว ไปไหนมาไหนยาก ไม่สะดวก เบื่อครับ

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
คลองลาดพร้าวกำลังระบายน้ำอย่างหนักหน่วง ระดับน้ำในคลองแถวแยกเสนาถึงวัดลาดพร้าว ล้นตลิ่ง
เขตที่อยู่ต่ำกว่าระดับน้ำ จะมีน้ำพุดท่อ หลังจันเกษมและซอยเสือใหญ่ท่วมตรงช่วงใกล้คลองถึงกลางซอยระดับเข่า แต่ยังไม่ล้นออกรัชดา
ซอยโชคชัย4 ยังไม่ท่วมเพราะเค้าบล็อกน้ำและสูบออกจากคลองย่อยออกคลองลาดพร้าว
จึงเห็นระดับน้ำในคลองย่อยที่โชคชัย4 ระดับไม่สูง เพราะแรงดูดออก
แต่ถ้าคลองลาดพร้าวล้นมามาก ก็มีโอกาศข้ามถนนลาดพร้าววังหินมาเข้าเส้นโชคชัย4 ถ้าดูดออกไม่ทันก็คงท่วมไปตามๆกัน
ต้องลุ้นกันต่อว่าระดับน้ำในคลองลาดพร้าวจะสูงมากเกินขีดจำกัดเครื่องสูบคลองย่อยรึเปล่า
ซึ่งตอนนี้ระดับน้ำในคลองลาดพร้าวขึ้นเรื่อยๆ นี่แหละเสียว

ปล. ข้อมูลนี้ผมวิเคราะห์เอง เพราะแถวบ้านผม ผมสังเกตตลอด

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
พอดีว่าวันนี้ ได้มีโอกาส เข้าไปทำธุระในเมือง แถว ดินแดง กะ สุขุมวิท เสร็จก็จะขึ้นทางด่วนกลับบ้าน
ปรากดว่า ทางด่วนขั้น 2 ช่วงที่ขึ้นมาจากเพลินจิต ช่องที่จะไปทางแจ้งวัฒนะ รถติดม้ากกกก แบบ ผิดปกติ ไม่เคยเห็นมาก่อน
ในทางกลับกัน ทางที่ไปลงวิภาวดีรังสิต ด่านดินแดง รถกลับโล่ง ซึ่งผมก็ไม่แปลกใจนักอะนะครับ เพราะคิดว่า ท่วมถึงหลักสี่

ผมตัดสินใจลงดินแดง เพราะถ้าขึ้นทางด่วนต่อ สงสัยหลายชั่วโมงแน่ แต่ผมก็รู้แหล่ะว่า
ทางเลี้ยวซ้ายเข้างามวงศ์วาน ที่จะไปเรือนจำคลองเปรม มุ่งหน้าแยกพงเพชร มันใช้การไม่ได้แล้ว ก็เลยกะว่า
เดี๋ยวจะไปเข้า รัชวิภา แล้วข้ามไปลงแยกประชานุกูลเพื่อกลับบ้าน

พอขับไปเรื่อยๆ ผมก็เห็นว่า รัชวิภา รถติดมว้ากกกก อีกแล้ว แล้วก็เห็นป้าย ตั้งขวางทางหลักเขียนว่า "ข้างหน้ามีน้ำท่วมสูง"
แต่ตรงนั้น ผมก็ยังไม่เห็นน้ำ แ้ล้วก็ยังมีรถบางส่วนฝ่า ผมก็เอาบ้าง เพราะคิดว่า เดี๋ยวไปเข้าวัดเสมียน

พอไปถึงทางเลี้ยวเข้าวัดเสมียน คราวนี้เห็นเลยครับ เมื่อ 2-3วันก่อน ที่น้ำจากดอนเมือง ลามมาถึงแค่หลักสี่ ล่าสุดตอนนี้
เกือบถึงทางเลี้ยวซ้ายเข้าวัดเสมียน/ตลาดบองมาเช่แล้วครับ เห็นอยู่จะๆ แล้วก็มีรถกระบะยกสูง แม้กระทั่ง รถใหญ่จำนวนนึง
ขับย้อนศรกลับมา เพราะไม่สามารถผ่านได้ แถมมีป้ายกั้นอีกตะหาก

พอเลี้ยวซ้ายผ่านแยก ข้ามทางรถไฟ ก็เจอน้ำขังอยู่ตรงแยก มีตำรวจคอยโบกรถ ผมขับ Hyundai H-1 เห็น CR-V คันข้างหน้า
กะรถกระบะ แบบไม่ยกสูงวิ่งผ่านแบบช้าๆ ก็ตัดสินใจ ปิดแอร์! ค่อยๆฝ่าไป อย่างระทึก พอถึงสะพานก็ โอ้ววว โล่ง

ถนนเลียบคลองประปา ก็มีน้ำซึมๆ ทำให้พื้นถนน เริ่มแฉะ มีการตั้งแนวกระสอบสายตลอดเส้น เรียงรายกันอย่างสวยงามเป็นระเบียบ
กระสอบทราย ขาวๆอวบๆ ช่างเป็นที่ล่อแหลมแก่การถูกโขมยยิ่งนัก

-*-

ออฟไลน์ prai

2. ผมคงไม่ให้ค่าความสำคัญอะไรกับคนที่ถูกเรียกให้มาดูแลการบริหารจัดการน้ำ
ทั้งที่นอกจากจะไม่ได้มาทางสายนี้โดยตรงแล้ว บ้านตนเอง ปกติ ส้วมยังตันเป็นประจำ หรอกครับ แหะๆๆ
แรงครับ!!! 55555555555555555555555

ออฟไลน์ Joddy

• Newbie
  • *
รบกวนหน่อยครับ  ::)
อยากทราบว่าถ้าน้ำจาก ถนนพหลโยธิน และ ถนนวิภาวดี ไปถึง 5 แยกลาดพร้าวแล้วจะไปไหนต่อครับ

จะได้เตรียมตัว เตรียมใจทัน  ;D

ขอบคุณครับ

มันก็ต้องหาทางไปคลองลาดพร้าว กับแสนแสบ ลุอุโมงค์ยักษ์ลอดต่อไปออกเจ้าพระยา ที่สุขุมวิท 50 หนะครับ

อย่างงี้บางจากบ้านผมก็เสี่ยงหรือเปล่าครับเนี่ย น้ำมาลงที่สุขุมวิท 50 เกิดเอาไม่อยู่ล้นเอ่อขึ้นก็โดนเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ vellcap

รายงานล่าสุดจากบ้านเพื่อนผม ที่ หน้าปากซอยพหลโยธิน 24

แยกรัชโยธิน ตอนแรก ท่วมเยอะ แต่ตอนนี้ แห้งสนิทไปแล้วครับ รวมถึงหน้า SCB และเมเจอร์ด้วย

แต่ แยกเกษตร ยังคงมีน้ำอยู่ต่อไป

ล่าสุด น้ำมาถึง พหลโยธิน 34 แล้ว

หวายยย ใกล้จะมาถึงแล้ว
ปล.ข่าวที่ว่างูพิษหลุดออกมาเนี่ย จริงไหมครับ???

ออฟไลน์ revenge

• Jr. Member
  • **
สถานการณ์น้ำ ลาดพร้าว วันนี้ (03/11/2554) เวลา 7.00 น.

แยกรัชดา - ลาดพร้าว

ห้าแยกลาดพร้าว

BTS หมดชิต

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
รายงานพระราม2 บางขุนเทียน กม.7 ใครถอดรองเท้าเดิน ตีนพองครับ แมร่มแห้งสนิท เรียกว่าแห้งแล้งเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เย้! ไชโย เป็นไปตามคาด!
เมื่อคืนนี้ แอบนั่งลุ้นอยู่กับไอ้เจ เพื่อนผม บ้านพหลโยธิน 24

"น้องน้ำที่รัก..เดี๋ยวเจอกัน" คลองแสนแสบ ฝากบอกมา 5555