ผู้เขียน หัวข้อ: // สถานการณ์น้ำประจำวัน จากพี่ต้น สรุป วันที่ 1 พ.ย. และคาดการณ์วันนี้ 2 พ.ย. //  (อ่าน 29361 ครั้ง)

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
เขตคลองสาน เจริญนคร ริมน้ำเจ้าพระยาจะท้วมไหนครับ
จะได้เอารถกลับมาบ้าน3ดันไปจอดที่ศุนย์กับเมืองทอง พี่ไปนอนโรงแรม จะได้เรียกกลับให้หมด ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ซอยเสือใหญ่เมื่อวานคุยกับเพื่อน น้ำเอ่อขึ้นมาแค่ฝ่าเท้าครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้มันลามขึ้นแข้งรึยัง

พระราม2 ซอยท่าข้าม หรือศาลเจ้าแม่งูยังแห้ง ถ้าส่วนนี้มีส่วนช่วยเหลือพี่ๆน้องผมอยากให้น้ำ

ปล่อยมาทางนี้บ้างก็ได้ครับ ซัก30-50เซน น่าจะรับไหวอยู่ครับ อย่ามาเป็นเมตรแล้วกัน

ตัดน้ำยังพอไหว ถ้าตัดไฟหละยุ่งเลย
บ้านแม่แฟนอยู่พิศาสท่าข้าม

ไม่ห่วงน้ำเหนือแต่น้ำหนุนนี้ตัวดีครับ

เห็นเพื่อนว่าตอนนี้น้ำเริ่มไปเอกชัย บางบอนแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ริมเจ้าพระยา ช่วงคลองสาน เจริญนคร ถ้าคันไม่แตก ก็หายห่วงไปเลยครับ
บ้านของน้องในทีมเรา อยู่ติดกับสะพานพุทธ ฝั่งเทศกิจ ด้วยคันกั้นน้ำสูง 2.8 เมตร
ตอนนี้ น้ำไม่ท่วมเข้ามาในบ้านอีกเลย หลังวันที่ 26 เป็นต้นมา ณ วันนี้ แห้งสนิท

คงพอช่วยทางเจริญนครเบาใจไปได้เลยหนะครับ

แต่ อย่าประมาทครับ ให้อยู่อย่างเดิมทุกอย่างไว้ก่อนนั่นแหละ เอาให้มั่นใจว่า ระดับน้ำลดลงกว่านี้จริงๆ
ค่อยเริ่มไปเอารถกลับมา และเรียกญาติกลับ ครับ

---------------------------------------

รัชดา..น่าจะต้องมีน้ำมาบ้างหนะครับ

ไปรอลงอุโมงค์ยักษ์

---------------------------------------

เสือใหญ่ ทำใจได้เลยครับ มีบ้างแน่ๆ

แต่ไม่ใช่ 2 เมตร ต่ำกว่านั้นครับ

มหาชัย อาจจะไม่ท่วมแหะ...แต่ อย่าประมาท ครับ

UPDATE นจากพี่ต้น

...รายงานการไหลของน้ำวันนี้ครับ..

การผลักดันน้ำออกจากพื้นที่น้ำท่วม

โดยการสูบน้ำและเปิดประตูระบายน้ำลงสู่แม่น้ำเจ้าพระยาและท่าจีน
ประมาณวันละ 25 ล้านลูกบาศก์เมตร โดยมีรายละเอียดการดำเนินการ ดังต่อไปนี้

- พื้นที่ทุ่งเจ้าเจ็ด – บางยี่หน จะมีการผลักดันน้ำออกทางแม่น้ำท่าจีนและแม่น้ำเจ้าพระยา
โดยอาศัยคลองพระยาบรรลือในการบริหารจัดการน้ำไม่ให้น้ำไหลลงสู่ทุ่งพระยาบรรลือ

- พื้นที่ทุ่งพระยาบรรลือ จะมีการผลักดันน้ำออกทางแม่น้ำท่าจีนและแม่น้ำเจ้าพระยา
ผ่านคลองพระพิมลที่จะใช้ในการบริหารจัดการน้ำไม่ให้ไหลลงสู่ทุ่งพระพิมล

- พื้นที่ทุ่งพระพิมล จะใช้คลองมหาสวัสดิ์ในการควบคุมและบริหารจัดการน้ำ โดยจะใช้
ประตูระบายน้ำที่ตั้งอยู่ตามแนวแม่น้ำท่าจีนและแม่น้ำเจ้าพระยา ช่วยในการผลักดันน้ำ
ออกจากพื้นที่ในทุ่งต่างๆ ให้ไหลลงสู่แม่น้ำโดยเร็วที่สุด นอกจากนี้ ประตูระบายน้ำบรมธาตุ
และประตูระบายน้ำพลเทพ จะปรับลดการรับน้ำเข้าให้น้อยลง เพื่อลดปริมาณน้ำให้เหลือเพียง
ครึ่งหนึ่งของลำน้ำ ซึ่งจะช่วยลดปริมาณน้ำที่จะไหลลงสู่พื้นที่ตอนล่างฝั่งตะวันตกของแม่น้ำ
เจ้าพระยา

--------------------------------

อีกข่าวหนึ่ง

"ข่าวดี ++
คลองหกวาสายล่าง น้ำลดลงอย่างต่อเนื่อง

....ล่าสุด เมื่อเที่ยงๆ ที่ผ่านมา กรมชลประทานได้เร่งสูบน้ำเพิ่มเติม
 ด้วยการติดตั้งเครื่องสูบน้ำไปได้ 17 ตัว และจะมีการติดตั้งเพิ่มหลังจากนี้
แต่อุปสรรคสำคัญตอนนี้คือพื้นที่ในการติดตั้งที่คับแคบส่งผลให้การลำเลียง
อุปกรณ์เป็นไปด้วยความยากลำบาก

เครื่องสูบน้ำขนาด 3ลบ.ม./วินาที จำนวน 17 ตัว เร่งสูบน้ำจากคลองรังสิต
ผ่านประตูระบายน้ำคลองหกวาตลอดทั้งวัน เพื่อเร่งผันน้ำไปยังแม่น้ำบางปะกง
ให้ได้มากที่สุด สามารถที่จะผันน้ำได้มากกว่าวันละ 4 ล้านลบ.ม. และวันนี้จะ
มีการติดตั้งเพิ่มอีก 4 ตัวรวมเป็น 21 ตัว และจะติดตั้งเพิ่มอีก 6 ตัว รวมทั้งหมด
27 ตัว ซึ่งหากติดตั้งครบทั้งหมด จะสามารถผันน้ำได้มากถึงวันละ 6.4 ล้านลบ.ม.
และยังมี ติดตั้งเครื่องสูบน้ำขนาด 1 ลบ.ม./วินาที จำนวน 2 เครื่อง บริเวณไซฟ่อน
หกวาเพื่อผันน้ำไปยังกรุงเทพมหานคร ในเขตมีนบุรี หนองจอก ลาดกระบัง และ
ส่วนหนึ่งจะถูกสูบออกผ่านประตูระบายน้ำหนองจอก ก่อนที่จะไหลลงสู่แม่น้ำบางปะกง

นายสุรพล พงศ์พรสวรรค์ หัวหน้าฝ่ายส่งน้ำที่2 โครงการส่งน้ำและบำรุงรักษารังสิตใต้
แจ้งเพิ่มว่า ขณะนี้ยังสามารถสูบน้ำได้ทัน กับปริมาณน้ำที่ไหลเข้ามา เนื่องจากน้ำส่วนใหญ่
มาจากคลองรังสิตและไหลข้ามทุ่ง ก่อนที่จะมาผ่านที่ประตูระบายน้ำแห่งนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 14:45:04 โดย J!MMY »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เส้นพระราม 2 จะยังใช้ได้ไหมครับพี่จิมมี่ วันเสาร์หรืออาทิตย์นี้ผมจะไปทางเพชรบุรี ต้องวิ่งเส้นนี้

ไม่แน่ใจว่าน้ำจะท่วมไหมเพราะต้องผ่าน บางขุนเทียน มหาชัยครับ

ออฟไลน์ eakmmmmm

• Newbie
  • *
คุณ eakmmmmm ครับ

ก่อนอื่น ขออภัยที่ทำให้ตระหนก นะครับ

เช็คกับพี่ต้นล่าสุด

น้ำจะไม่ไปถึง โซนพันท้ายหนะครับ

แต่ ถ้าไม่มั่นใจ และกังวล จะย้าย หรืออพยพไปล่วงหน้าก่อน ก็ได้ครับ

ต้องขออภัยอย่างสูงครับ

ขอบคุณครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
บางบอน3  จะอพยบหรืออยู่ดีครับคุณ  J!MMY

ออฟไลน์ apinui

คือผมสงใส ....

เส้นทางระบายน้ำตามลำคลอง ที่คุณจิมมี่ว่ามา ผมพอเข้าใจครับว่านั่นเป็นสิ่งที่ ควบคุมได้ เพราะมันไปตามทางที่เราอยากให้ไป ...

แต่ น้ำที่ท่วมอยู่รามอินทรา เกษตร ดอนเมือง สะพานใหม่ และบนถนนวิภาวดีฯ พหลโยธิน ....ถ้าฝั่งตะวันตก คือคือน้ำที่ยังอยู่บนถนนบางบัวทอง ยาวไปถึงบางแค  น้ำที่ไหลไปตามท่อระบายน้ำจนเต็ม และเอ่อ ขึ้นบนถนนจนท่วม จากที่หนึ่งไปอีกที่หนึ่ง เดินทางแบบไร้การควบคุม ถ้าฝั่งตะวันออกน้ำไหลมาถึงแยก ลาดพร้าว มีใครบอกได้บ้างว่ามันจะไปทางดินแดง เท่าไร ลาดพร้าว เท่าไร ... หรือมันจะมุ่งหน้าไปทาง จตุจักร และยาวออกสะพานควายไป ..... น้ำจากเกษตร ที่ไม่รู้ว่ามันจะไหลไปโชคชัย 4 หรือไม่ หรือมันจะไหลไปทางรัชดา

น้ำจำนวนนี้ ต่างหากครับที่ผมว่า น่ากลัวและน่าติดตามกว่าน้ำในลำคลองมากมายนัก หัวน้ำที่มาตามถนน สายหลัก ที่ตอนนี้มาถึงรัชโยธินแล้ว แต่ท้ายน้ำ ยังยาวเกินรังสิตอีก ท่อระบายน้ำใน กทม ที่ท่อชุมชนหนึ่ง เชื่อมต่อกับอีกชุมชนหนึ่ง น้ำบนถนนสายหนึ่ง ไหลไปสู่ถนนอีกสายหนึ่ง ..... ไม่มีเครื่องดูด ไม่มีประตูกั้น .... ไร้การควบคุม

ผมกลัวน้ำจำนวนนี้มากกว่าครับ เพราะ มันไม่ได้ไปตามทางที่เราอยากให้ไป ... 

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เส้นพระราม 2 จะยังใช้ได้ไหมครับพี่จิมมี่ วันเสาร์หรืออาทิตย์นี้ผมจะไปทางเพชรบุรี ต้องวิ่งเส้นนี้

ไม่แน่ใจว่าน้ำจะท่วมไหมเพราะต้องผ่าน บางขุนเทียน มหาชัยครับ

ยังใช้ได้ครับแต่รถเยอะมากกแล้วครับ
เพราะเขาเรี่ยงจากบรมฯมา และเพชรเกษมก็ปิดอีกเส้นเหลือ เอกชัย. กับพระราม2.  

อ่อช่วงมหาชัยอาจมีน้ำเออได้เหมือนกันครับ

ตอนนี้อ้อมน้อย อ้อมใหญ่โดนอยู่. ต่อไปมันจะไปกระทุ่มแบนนและมหาชัยครับ

GreenG

เส้นทางระบายน้ำตามลำคลอง ที่คุณจิมมี่ว่ามา ผมพอเข้าใจครับว่านั่นเป็นสิ่งที่ ควบคุมได้ เพราะมันไปตามทางที่เราอยากให้ไป ...

แต่ น้ำที่ท่วมอยู่รามอินทรา เกษตร ดอนเมือง สะพานใหม่ และบนถนนวิภาวดีฯ พหลโยธิน ....ถ้าฝั่งตะวันตก คือคือน้ำที่ยังอยู่บนถนนบางบัวทอง ยาวไปถึงบางแค  น้ำที่ไหลไปตามท่อระบายน้ำจนเต็ม และเอ่อ ขึ้นบนถนนจนท่วม จากที่หนึ่งไปอีกที่หนึ่ง เดินทางแบบไร้การควบคุม ถ้าฝั่งตะวันออกน้ำไหลมาถึงแยก ลาดพร้าว มีใครบอกได้บ้างว่ามันจะไปทางดินแดง เท่าไร ลาดพร้าว เท่าไร ... หรือมันจะมุ่งหน้าไปทาง จตุจักร และยาวออกสะพานควายไป ..... น้ำจากเกษตร ที่ไม่รู้ว่ามันจะไหลไปโชคชัย 4 หรือไม่ หรือมันจะไหลไปทางรัชดา

น้ำจำนวนนี้ ต่างหากครับที่ผมว่า น่ากลัวและน่าติดตามกว่าน้ำในลำคลองมากมายนัก หัวน้ำที่มาตามถนน สายหลัก ที่ตอนนี้มาถึงรัชโยธินแล้ว แต่ท้ายน้ำ ยังยาวเกินรังสิตอีก ท่อระบายน้ำใน กทม ที่ท่อชุมชนหนึ่ง เชื่อมต่อกับอีกชุมชนหนึ่ง น้ำบนถนนสายหนึ่ง ไหลไปสู่ถนนอีกสายหนึ่ง ..... ไม่มีเครื่องดูด ไม่มีประตูกั้น .... ไร้การควบคุม

ผมกลัวน้ำจำนวนนี้มากกว่าครับ เพราะ มันไม่ได้ไปตามทางที่เราอยากให้ไป ... 

ใช่ๆ ผมก็กลัวเจ้านี่แหละครับ มาแบบน่ากลัวมาก มุดไปโน่นไปนี่ ที่แปลกคือมันมุดจากซอยเสนานิคม 1 (พหล 32) และเมเจอร์ ข้ามไปยัง SCB เลยแปลกดีครับ

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
ปกติท่อน้ำมันก็ระบายลงคลองแหละครับ ถ้าคลองมันว่างให้ระบายได้ น้ำที่ผุดไปมาตามท่อก็จะถูกระบายไปตามระบบระบายน้ำของมันอยู่แล้วครับ.. ที่มันผุดไปมาเพราะ มันหาคลองลงไม่ได้นั่นแหละ ^^'

GreenG

ผมอยู่ตรงเสนานิคมครับ เป็นจุดที่สูบน้ำใหญ่ของ กทม. ซอยไม่มีน้ำ แต่สูบน้ำจากพหลโยธิน และเกษตรอย่างหนักหน่วง ดูจากน้ำที่ไหลในท่อแรงมากครับ น่ากลัวเลยครับ ;)

ออฟไลน์ Surrealism

• Newbie
  • *
ฝากขอบคุณคุณต้นสำหรับการวิเคราะห์อีกแนวทางหนึ่งนะครับ
ไว้สำหรับเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ว่าจะวางแผนชิวิตยังไง

ส่วนอีกเรื่องฝากคุณต้น....ผมว่าการนำเสนอข่าวของสื่อเรื่องข่าวแย่ๆ มันก็ช่วยเตือนคนให้ระวังตัวกันนะครับ
อย่างน้อยเขาก็เตือนกันว่าไม่ต้องตกใจให้มีสติ แต่เตรียมพร้อม
การที่เอาแผนที่มาดูระดับพื้นที่กัน มันไม่ไร้สาระหรอกครับ รับรู้ข้อมูลไว้ย่อมดีกว่า ส่วนการมีสติของแต่ละคนเป็นยังไงก็แล้วแต่บุคคล
เพราะขนาดมีการเตรียมการขนาดนี้ ก็ยังมีคนเย็นใจ คิดว่าน้ำไม่มา อพยพไม่ทันอีกมากครับ

การวิเคราะห์ทำได้ดีเลยครับต้องขอขอบคุณ แต่ไม่ต้องไปเหน็บแนมใใครหรอกครับ ทำดีแล้วเดี๋ยวก็มีคนเห็นเอง

ติเพื่อก่อนะครับ

ออฟไลน์ JBP Underground

• **
  • Some say...
แวะส่งข่าวครับ
วันนี้ (2 พ.ย.) อ.สมคิด เลิศไพฑูรย์ อธิการบดี มธ.
แจ้งว่า น้ำที่ มธ.รังสิตเริ่มลดระดับลงแล้ว
ขณะนี้กำลังเร่งทำความสะอาดโรงพยาบาลซาร่า เอ๊ย ธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติอยู่ครับ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
หากคุณ JIMMY ยังพอติดต่อพี่ต้นได้ ฝากถามอีกนิดนึงน่ะครับ

จากข่าวนี้ http://www.thairath.co.th/content/pol/213750

คือไม่ทราบว่า เขตธนบุรีชั้นในที่ยังไม่ท่วมในขณะนี้ยังพอวางใจได้มั้ยครับ

วันก่อนๆ ที่น้ำมาบางพลัดตลิ่งชัน ข้ามไปพุทธมลฑล จนปัจจุบันไปบางแค ทางบางกอกน้อย บางขุนนนท์ยังแห้งน่ะครับ

แต่วันนี้ได้รับคำเตือน ระดับน้ำในคลองสาขาของบางกอกน้อย หลายที่เช่น คลองบ้านขมิ้น ขยับตัวขึ้นสูงจนเอ่อมากกว่าวันก่อน

จะยังพอรอดไปได้ไหมในสายตาของพี่ต้นน่ะครับ

เป็นห่วงศิริราชน่ะครับ ไม่ใช่อะไร :)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ the new

• Newbie
  • *

อืมน่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ mercedes_fanboy

• Newbie
  • *
พี่  Jimmy ครับ แล้วน้ำจากบางแคจะย้อนมาถึงแยกท่าพระได้หรือเปล่าครับ
คือผมตามอ่านที่พี่ต้นบอกแล้ว ผมคิดว่าไม่น่าจะมาถึงแถวนี้หน่ะครับ
แต่ดูน้ำในท่อระบายน้ำเริ่มสูงขึ้นครับ  เลยขอถามเพื่อความแน่ใจครับ ขอบคุณมากครับ :D

ออฟไลน์ JBP Underground

• **
  • Some say...
ลืมไปสนิทเลย
แจ้งวัฒนะ คลองประปา จะเริ่มกลับเข้าภาวะปกติวันไหนขะรับ
อยากกลับไปนอนคอนโดเสียที

ออฟไลน์ revenge

• **
รบกวนหน่อยครับ  ::)
อยากทราบว่าถ้าน้ำจาก ถนนพหลโยธิน และ ถนนวิภาวดี ไปถึง 5 แยกลาดพร้าวแล้วจะไปไหนต่อครับ

จะได้เตรียมตัว เตรียมใจทัน  ;D

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 17:21:01 โดย revenge »

ออฟไลน์ prai

คุณจิมมี่ครับ คุณปลอดบอกว่า ฝั่งธนบุรีจะท่วมหมด เอาไงดีครับ?

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คุณ YIM ครับ....

"อพยพ ครับ"

..............

ขอบคุณครับ แต่พ่อผมคงนั่งเฝ้าปั๊มคืนนี้ เพราะจะทิ้งก็ไม่ได้ เพราะ

1. ทรัพย์สิน
2. พนักงาน

จะทิ้งเขาก็คงไม่ได้ คงได้แต่ให้น้ำไม่สูงมากครับ

ตอนนี้คงต้องเริ่มคิดแล้ว ว่าถ้าน้ำอยู่ตรงนั้น 1 เดือน จะทำยังไงกันต่อ

ส่วนฝั่งคลองสามวา คาดว่าไม่น่ามีอะไร ตำรวจ ศปภ และกทม. ยังเอาประชาชนแถวนั้นอยู่ ตอนนี้ห่วงบางชัน กับลาดกระบังที่สุด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ srad

• **
ขอบคุณพี่jimmy ครับ
แต่วันนี้ โทรถามเพื่อนอยู่แยกท่าพระน้ำกำลังไหลมาจากบางแคตอนนี้เลยสาย1แล้วถึงสานเจ้าพ่อเสือถนนก็จะปิดอีกสาย เขาบอก1-2วันก็น่าจะถึงและจะออกวงเวียนใหญ่ ท้วมวงเวียนใหญ่ละจบเดือดร้อนกันทั้วสะพานพุทธและปกเกล้าสะพานสาทรสะพานกรุงเทพปิดหมด สะพานปินเกล้าปิดไปก่อนแล้ว ตลบหลังเข้าช้ันใน คลองสานสำเหล่ดาวคนองออกหัวถนนพระราม2 พระประแดงโดนแน่ สรุปฝั้งธนบุรี ท้วมหมด ขั้งนานเกือบเดือน ไม่ค่อยมีใครสนใจนักข่าว หรือหน่วยงาน ฝั้งธนบุรี ลูกเมียน้อยจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 18:55:36 โดย srad »

1. ผมไม่เชื่อ ว่ามันจะมาทางวงเวียนใหญ่นะ...

2. ผมคงไม่ให้ค่าความสำคัญอะไรกับคนที่ถูกเรียกให้มาดูแลการบริหารจัดการน้ำ
ทั้งที่นอกจากจะไม่ได้มาทางสายนี้โดยตรงแล้ว บ้านตนเอง ปกติ ส้วมยังตันเป็นประจำ หรอกครับ แหะๆๆ

อยากทราบว่าถ้าน้ำจาก ถนนพหลโยธิน และ ถนนวิภาวดี ไปถึง 5 แยกลาดพร้าวแล้วจะไปไหนต่อครับ

จะได้เตรียมตัว เตรียมใจทัน  ;D

ขอบคุณครับ

มันก็ต้องหาทางไปคลองลาดพร้าว กับแสนแสบ ลุอุโมงค์ยักษ์ลอดต่อไปออกเจ้าพระยา ที่สุขุมวิท 50 หนะครับ

GreenG

ยังใช้ได้ครับแต่รถเยอะมากกแล้วครับ
เพราะเขาเรี่ยงจากบรมฯมา และเพชรเกษมก็ปิดอีกเส้นเหลือ เอกชัย. กับพระราม2.  

อ่อช่วงมหาชัยอาจมีน้ำเออได้เหมือนกันครับ

ตอนนี้อ้อมน้อย อ้อมใหญ่โดนอยู่. ต่อไปมันจะไปกระทุ่มแบนนและมหาชัยครับ

อย่าเพิ่งท่วมเลยครับ พระราม 2 ไม่งั้นผมไปไม่ได้แน่ๆครับ :D

ออฟไลน์ revenge

• **

ขอบคุณครับ

มันก็ต้องหาทางไปคลองลาดพร้าว กับแสนแสบ ลุอุโมงค์ยักษ์ลอดต่อไปออกเจ้าพระยา ที่สุขุมวิท 50 หนะครับ

ขอบคุณครับ คุณ J!MMY
ผมอยู่ลาดพร้าว คงต้องเตรียมตัวเตรียมใจรับสถานการณ์  ::)

เต้ครับ

อย่าเพิ่งตีโพยตีพายไปเลย

ถ้ามีใครสักคน ห้ามน้ำมันไหลได้ เขาคนนั้นคงทำไปนานแล้ว

-------------------------
ลาดพร้าวใจเย็นนะครับ เชื่อว่าไม่หนักหนาสาหัสมากนักครับ

รายงานล่าสุดจากบ้านเพื่อนผม ที่ หน้าปากซอยพหลโยธิน 24

แยกรัชโยธิน ตอนแรก ท่วมเยอะ แต่ตอนนี้ แห้งสนิทไปแล้วครับ รวมถึงหน้า SCB และเมเจอร์ด้วย

แต่ แยกเกษตร ยังคงมีน้ำอยู่ต่อไป

ล่าสุด น้ำมาถึง พหลโยธิน 34 แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2011, 21:40:58 โดย J!MMY »

GreenG

เต้ครับ

ถ้ามีใครสักคน ห้ามน้ำมันไหลได้ เขาคนนั้นคงทำไปนานแล้ว

ลาดพร้าวใจเย็นนะครับ เชื่อว่าไม่หนักหนาสาหัสมากนักครับ

เครียดครับพี่ ผมต้องไปทำงานแถวแคลาย ตอนนี้ไปลำบากมาก ต้องนั่งรถทหารไปลง The Mall งาม ทุกวันเลยครับ
เพราะรถเมล์ไม่วิ่งแล้ว :'(
เบื่อ เซ็งมากๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เต้ครับ

เครียดครับพี่ ผมต้องไปทำงานแถวแคลาย ตอนนี้ไปลำบากมาก ต้องนั่งรถทหารไปลง The Mall งาม ทุกวันเลยครับ
เพราะรถเมล์ไม่วิ่งแล้ว :'(
เบื่อ เซ็งมากๆ

Major แห้งแล้ว ค่อยยังชั่ว

ส่วนฝั่งธนลุ้นต่อไป คืนนี้พ่อผมคงนอนปั้ม
JDM เท่านั้น จะครองโลก!