ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับ สีรถ กับการเมือง (No Drama)  (อ่าน 11513 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
Re: ปรึกษาครับ สีรถ กับการเมือง (No Drama)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 17:54:35 »
อันนี้น่าจะเป็นปัญหาภายในของครอบครัว คนที่จะตอบได้ดีที่สุดก็คือคนในครอบครัวครับ คิดว่าลองพูดคุยกับคุณพ่ออย่างจริงๆจังๆก่อนดีกว่าครับ ถ้าท่านไม่ยอมจริงๆก็ยอมท่านดีกว่าเรามีพ่อแค่คนเดียว คิดซะว่ารถสี Grey Scale ขายง่ายกว่า ได้ราคาดีกว่า

ผมเคยผ่านจุดนั้นมาหลายรอบแล้ว สมัยก่อนจะซื้อรถสองประตูแม่ไม่ให้ เกียร์ธรรมดาป้าไม่ยอม สรุปว่าผมเลยยอมหมดครับ แต่ทุกวันนี้ก็ยังคันๆอยากได้รถแรงๆเกี่ยร์ธรรมดาอยู่ ไว้อีกสี่ห้้าปี มีเงินเหลือ ไม่รู้จะทำอะไรดี แล้วค่อยหาซื้อรถมือสองอย่างที่ต้องการมาไว้ขับเล่นๆ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
Re: ปรึกษาครับ สีรถ กับการเมือง (No Drama)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 18:24:18 »
การเมืองไม่เกี่ยวครับ เราไม่ใช่นักการเมืองนะครับ ที่ต้อง ใส่ไทท์ผูกคอ สีที่ชอบ
รถสวยสีแดง อย่างมาสด้า ผมชอบมากๆครับ ถ้าเป็นแจ็สผมก็ว่าสีเหลือง สวยมากๆ เช่นกัน

เอาเลยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 18:30:09 »

ถ้าแดงเข้มแบบ Vios,City MC นี่พอไหวครับ สวยอยู่
แต่แดงของ Mazda นี่แดงมากไป แสบตา.....  ;D

ไม่คิดมากครับกับสีแดง แต่สีที่คิดมากน่ะสีทอง มันดูแก่เลย..
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 18:59:01 »
แล้วแต่ความชอบจริงๆครับ

ผมเพิ่งมองเฟียสต้า สีน้ำเงินสวย เมื่อเร็วๆนี้เอง >_<

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 19:20:10 »
ที่แรกผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ

แต่พอคิดดีๆแล้ว มันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกัน

คงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะมาเลือกรถสีนี้เพราะชอบสีนี้เท่าไหร่หรอกครับ

เหมือนผมชอบสีหนึ่ง แต่ก็ไม่ได้คิดที่จะซื้อรถกับสีที่ตัวเองชอบ  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 19:22:36 »
สีรถ ก็เรื่องของสีรถครับ
ที่เลือกสีนี้ สีนั้นก็เพราะว่ามันสวยในสายตาผมอ่ะ
ถ้ามันจะตรงกับพวกนั่นนี่นู่นนั่น แล้วกังวลก็เปลี่ยนสีครับ
แต่สำหรับบางคนที่ใช้อยู่ก่อนหน้านั้น แล้วจะไปเหมารวมล่ะ เจ้าของรถคงจะต้อง "หนูผิดไหม๊ฮ๊าาาาาาาาาาาาาา ต้องต้องไปสีสีไหมเหรอยะ"
ปล.แต่เอ่อ บางพฤติกรรม การกระทำของบางกลุ่ม มันทำให้ผมไม่ชอบสีนั้นไปเลยอ่ะ  :P

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 20:06:09 »
นอกจากสีแดงกับเหลือง

ซื้อสีอื่นก็โดนพวกบ้าบางพวก หาว่าสลิ่มอยู่ดีหละครับ :D ;D

สำหรับผมเองนั้น ยอมรับครับว่าเชียร์สีนึง แต่ไม่ได้Anti เข้าเส้นขนาดว่าต้องสีรถห้ามสีนั้น สีเสื้อห้ามสีนั้น
ผมเชียร์สีนึง ตอนนี้ยังใส่เสื้ออีกสีนึงอยู่เลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 20:09:08 »
ผมว่าอย่าคิดมาก แต่ตามใจท่านก็ดีครับ ;)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 20:40:06 »
ถ้าเอาที่มีเหตุผลรองรับ ถ้าดูแลไม่ดี สีแดงจะซีดไว และ ซีดรุนแรงครับ ส่วนเรื่องการเมือง อย่าไปสนใจเลยครับ คนที่แนวคิดการเมืองอย่าง ขับรถสีอีกอย่างนึงก็มี คนใกล้ตัวผมซะด้วย

ส่วนของผม ตอนแรกผมอยากจะได้สีดำ แต่น้องเขยดันชิงตัดหน้าซื้อสีดำซะก่อน เลยเอาสีเทาพิมพ์นิยมแทนครับ เสียดาย ไม่มีสีน้ำเงินสีโปรด

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 20:49:18 »
ผู้ใหญ่เค้าติงมาแล้ว เปลี่ยนยากจริงๆคับ

แต่เล่าเรื่องให้ฟังนิดนึง
ผมเคยขับผ่านหนองบัวลำภูช่วงการเมืองร้อนแรง
เพื่อนขับมาสด้า2 สีแดง(เลือกแดงเพราะบ้านขายทอง) ผมขับคันในรูป สีบรอนซ์เงิน
ผ่านกลางชุมนุมสีแดง เพราะเค้าตั้งขวางถนน
ตอนนั้นกลัวมากๆ พยายามไม่ล่อกแล่ก ขับช้าสุดๆ แต่ก็ออกมาได้ รถผมปกติ แต่ของเพื่อนโดนเคาะท้ายบุบ
(เดาว่าน่าจะใช้อุ้งมือทุบเลยคับ เพราะสีไม่ออก)

เอาเข้าจริงสีรถไม่เกี่ยวเท่าไหร่ แต่เลี่ยงได้ผมก็เลี่ยงนะ :)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ ratikorn

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 21:07:23 »
ขอบคุณทุกคอมเม้นมากครับ

รถสีแดง สำหรับผมถูกโฉลกตรงที่่ เสริมดวงให้คนยอมรับเชื่อถือและไว้วางใจ
ส่วนแฟนผม ถูกโฉลกตรงที่ เสริมดวงด้านความสงบปลอดภัยจากเหตุร้าย เช่น อุบัติเหตุ แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง (เหมาะจริงๆ อย่างนี้ไปใหนมาใหน ก็ใช้แฟนเป็นคนขับรถ แหมมันสบายดีจริงๆ  ;D)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 23:16:10 »
ผมว่ามันไม่เกี่ยวเลย ถ้าชอบเพราะคิดว่าสวยก็เอาไปเถอะครับ

ออฟไลน์ Tern vtec

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 23:43:38 »
ไม่เกี่ยวคับ new mz3 สีแดงสวยสดแล้วๆๆๆ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 00:10:38 »
ส่วนตัวผมนะ ผมคิดว่า
สีรถ ไม่ได้เป็นการบ่งบอกนัยอะไรทางการเมืองเลยแม้แต่นิดเดียวครับ จะเหลือง จะแดง ก็เถอะ
เสื้อก็เหมือนกัน อยู่ๆเห็นคนไส่เสื้อแดงเดินอยู่บนถนน ไม่ได้หมายความว่าเค้าเป็นหนิครับ (ย้ำนะว่าไม่ Drama)

ในทางกลับกัน ต่อให้รถคุณเป็นสีบรอนซ์เงิน แล้วเอาสติกเกอร์แบบนั้นมาแปะ นี่สิ ถึงจะเป็น...แบบนั้น

ให้ดูว่า สีถูกโฉลกกับเราไหม ตามหลักฮวงจุ้ย หรือ อะไรก็แล้วแต่

แต่ที่สำคัญที่สุด ถ้าเป็นเงิน จขกท เอง ให้เน้นที่ตัวเองอยากได้ดีกว่าครับ ซื้อมาแ้ล้ว ถึงเค้าโกรธจริงๆก็น่าจะคุยกันได้นะ
แต่ถ้าพ่อซื้อให้ พ่อดาวให้ อันนั้นต้องยอมเค้าครับ เกรงใจเค้า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 00:25:33 »
ถ้ามันมีปัญหาจริง ตอนนี้คงไม่มีรถสีเหลืองวิ่งที่อีสาน และไม่มีรถสีแดงวิ่งที่ภาคใต้แล้วละครับ

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกันเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 12:41:05 »
ไม่เกี่ยวกับการเมืองแต่มาสด้า3ใหม่ต้องสีแดงเท่านั้น  :-*

บอกที่บ้านอย่าความคิดของคนอื่นมาเป็นตัวตัดสินการใช้ชีวิตของตัวเองเลย อะไรที่เหมาะสมนั้นมันดูที่การกระทำและความคิดจากตัวบุคคลมากกว่า
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 00:32:10 »
การเมืองก็ส่วนการเมือง ชีวิตปกติก็ส่วนชีวิตปกติครับ แยกออกจากกัน คนชอบสีแดงหรือสีเหลืองก็ไม่จำเป็นต้องแบ่งพรรคแบ่งพวกเหมือนการเมืองครับ

โดยส่วนตัวผมเป็นคนชอบสีแดงมากกกกกก รถที่บ้านก็สีแดงล่อไป 2 คัน อุปกรณ์ที่ผมใช้ในชีวิตประจำวันก็สีแดงหมดไม่ว่าจะเสื้อ, เคสไอโฟน, เคสบีบี, รองเท้า, กระเป๋า, handy drive, กางเกง ฯลฯ

แต่ก็ไม่แคร์ครับ เพื่อนบางคนเรื่องแค่นี้ยังแยกแยะไม่ได้ก็ช่างมันครับ เพราะมันเป็นสีที่ผมชอบอยู่แล้วนิ ไม่ได้เกี่ยวกับการเมืองซักนิด สมัยเด็กๆก็เคยชอบสีเหลืองมาแล้ว

เลือกรถก็เลือกสีที่เราชอบและเราคิดว่ามันสวยครับ ถ้ารถที่ผมจะซื้อมีสีแดงให้เลือกแล้วสวย ผมก็จะเลือกแบบไม่แคร์สื่อ อย่างมาสด้า 3 ผมก็เห็นด้วยว่าต้องสีแดงเพราะแดงของมาสด้า 3 ใหม่มันสวยจริงๆ!!! สีสดกว่ารถผมอีกมั้ง