ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนในความคิดคุณที่เหมาะกับการขับ เปิดเพลงชิวๆ สบายๆ ไปเรื่อยๆ อย่างรื่นรมภ์  (อ่าน 17371 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
 ;)

ถ้าสมมุติว่าคุณเป็นคนขับรถใจเย็น เจอใครปาดเบียดก็ให้ทางเข้า ไม่ชอบวิ่งซิกเเซก เปลี่ยนเลนไปมา

แต่ชอบขับแช่ความเร็ว 50-80 100-120 เปิดเพลงชิวๆ สบายๆ ไปเรื่อยๆ อย่างรื่นรมภ์

โดยหลักก็ควร เป็นเกียร์ CVT แลคไฟฟ้า ช่วงล่างนิ่มๆ :D

คุณจะซื้อคันไหนกันครับ

สำหรับผม

1. CT200 หรือ Prius

2. Teana 2.0 2.5

3. Camry Hybrid

4. Corolla Altis 1.8

5. Nissan X trail

;)

แต่เอาใจลึกๆ เลย ผมอยากได้กล่องติด ล้อ Cube น่ารัก ไม่ใหญ่ หลังคาสูง ครบถ้วนทุกอย่างครับ :D

อันนี้อาจจะถามแบบแปลกๆ แต่ว่า มันก็มีคนที่เขาอยากได้รถแนวนี้ รื่นรมภ์ ชิวๆ ;)

แต่เท่าที่ดูตัวเลือกสมัยนี้ ออกแนว เกาะๆ sport สุดๆ เป็นหลัก :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 16:26:54 โดย SilverG »

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
แหวกแนว

ความต้องการแค่นี้ มาร์ชยังได้เลยิอิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

GreenG

แหวกแนว

ความต้องการแค่นี้ มาร์ชยังได้เลยิอิอิ

ไม่เอา march กับ almera ครับ ถ้าตัด สองคันนี้ออกไป ชอบคันไหนกันครับ ;)

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Teana ครับ เพราะถ้าขับสบาย ชิวๆ คันนี้ดสุดมั้งครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 5ume7h

ตัด X-trail ออกก่อนเลย
รถสูง เสียงลมปะทะน่าจะเยอะ คงทำให้ฟังเพลงได้ไม่ดีเท่าไหร่

ออฟไลน์ toon 18

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Ruksadindan

แคมรี่ไฮบริดครับ นั่งสบายๆ วิ่งไปเรื่อยๆ ยิ่งดูซีรี่ส์ดาราเกาหลีเป็นพรีเซ็นเตอร์ (ในห้อง relax&ps) ที่ใช้รถโฉมถัดไปยิ่งรู้สึกว่ามันเข้ากันได้
ถ้าสมมุติว่าคุณเป็นคนขับรถใจเย็น เจอใครปาดเบียดก็ให้ทางเข้า
ปาด เบียด ยอมให้เข้าทำไมครับ ไม่เกี่ยวกับขับรถใจเย็นหรือร้อนหรอก เพราะมันเป็นฝ่ายก้าวร้าว give act of aggression ในเมื่อมันจะเอาเปรียบผู้อื่น ให้ทางตลอดไปไม่ได้หรอกครับ ถ้าไม่เหมาะสมก็อุดไว้ ไม่งั้นมันจะยิ่งได้ใจเสียนิสัยไปซะหมด  >:(

ออฟไลน์ l3ank

• **
ในตัวเลือกนี้ เลือก Ct200h

แต่นอกตัวเลือก เลือก mx-5

ออฟไลน์ gunzaa2004

• Newbie
  • *
ลองเฟียสต้าดูสิครับ  เเล้วจะประทับใจ+ประหยัดด้วย

วิ่งเเค่นี้ 16-17 โลลิตร เหลือๆ

ออฟไลน์ 2k

เล็กซัสGSและLS เคยลองขึ้นไปลองนั่งในงานมอเตอร์โชว์พอปิดประตูปุ๊บเสียงดนตรีดังๆตูมตามข้างนอกเงียบลงไปแทบจะไม่ได้ยินเลย เหมาะกับการฟังเพลงได้รายละเอียดที่ครบถ้วนเป็นแน่แท้  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ eaowpj

lancer ex 1.8 แต่ง evo x แด็มป์กันเสียรบกวนและเปลี่ยนเครื่องเสียงยกชุดครับ (แร็คเป็นไฮโดลิค)
volvo s 60 แด็มป์กันเสียรบกวน เปลียนเครื่องเสียงยกชุดครับ (dual clutch)
teana 2.0 แด็มป์กันเสียรบกวน เปลี่ยนเครื่องเสียงยกชุดครับ  :)

ออฟไลน์ vellcap

ถ้าขับเรื่อยๆ ชิวๆ สบายๆ สำหรับผมล่ะก็
Nissan Cube
Toyota Estima
Toyota Land Cruiser (Prado & VX200)
Honda CRV
Mini Country Man(มาได้ไง)
แล้วก็พวก MPV และ SUV ทั้งหลายล่ะครับ โล่ง โปร่งสบายๆ ยิ่งมี Moonroof ด้วยล่ะ โอ๊ววว

ออฟไลน์ MoLee

Figaro ครับ เปิดหลังคาชิวๆตามชายหาดคงรื่นอารมณ์สุดๆ (ไม่เน้นการขับขี่)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมขอเลือก Hyundai Sonata Sport
หน้าตาหรูหราสวยงามแปลกใหม่ขับไปไหนคนก็มอง แถมมีหลังคากระจกอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Nissan Lafesta ตัวที่ไม่ใช่ Premacy ครับ
(ต้องเป็นภายในสีเบจเท่านั้น)

Nissan Tiida 1.6
Nissan Teana ที่ใส่ Bose
็Honda Odyssey ตัวที่ 3
Honda ELYSION V6
Nissan Cube ตั้งแต่ G2

ถ้าในตัวเลือก(เดิมๆทั้งคัน) ขอเป็นข้อ 1 ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mewzabahl

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ผมว่าที่เหมาะกันการขับแบบนี้ ฟังเพลง ชิวๆ ผมเลือกข้อ 1.ครับ CT200 หรือ Prius ครับ

เพราะว่าเป็นรถไฮบริดเสียงเงียบ ขับเบาๆช้าๆแทบไม่ได้ยินเสียงเครื่องยนต์ เหมาะกับการขับฟังเพลง อย่างยิ่งครับ  :)    :)
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ FyGI

CT200H เปิดซันรูฟวิ่ง

นี่ถ้าไม่มีตัวเลือก

จะตอบ Benz SL R129

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Mercedes Benz CE W123

ได้อารมณ์สุนทรีย์ยุค 70-80 อย่างยิ่ง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รถอะไรก็ได้ที่ เปิดประทุนหรือมีซันรูฟครับชิวน่าดู

รถอะไรก็ได้ครับ แต่ ได้ e class เปิดประทุนคงดี หรือไม่ก็ accord 3.5 v6 ครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 22:11:41 โดย nine959 »

ออฟไลน์ prai

ออฟไลน์ panerai

Volvo 940 ครับ ขับแล้วทั้งใจเย็น ทั้งปลง อารมณ์แบบว่ามีของเล่น+เทคโนโลยีเยอะๆไปก็เลี่ยนป่าวๆ ;D

ออฟไลน์ SP

E-class cabriolet ครับ แบบว่าไปเที่ยวเชียงใหม่-เชียงรายมา เห็นบรรยากาศแล้วนึกถึงเจ้านี่ขึ้นมาทันที

เอาไว้เปิดหลังคารับลมหนาวบนดอย มันช่างสุดยอดจริงๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าในตัวเลือก ขอเลือก Teana 2.0 ครับ

แต่ถ้าอะไรก็ได้ ต้อง A5 Cabriolet เกียร์ Multitronic CVT เท่านั้น!!!!!!  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ virapols

• **

dogclubs

city civic accord เครื่องเสียงเพราะสุด

ออฟไลน์ udis

ถ้าในตัวเลือก ขอเลือก Teana 2.0 ครับ

แต่ถ้าอะไรก็ได้ ต้อง A5 Cabriolet เกียร์ Multitronic CVT เท่านั้น!!!!!!  ;D

มันคืออะไรครับ  Multitronic CVT?
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
Volkswagen Beetle  โฉม ไหนก็ได้ ที่ไม่โชม ปัจจุบัน

ออฟไลน์ Tan Int

มันคืออะไรครับ  Multitronic CVT?
 :-\ :-\ :-\

ก็ เกียร์ CVT  นี่ละครับ
แต่พูดให้มันเป็นศัพท์เฉพาะแบรนด์ Audi เฉยๆ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)